เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 10:37:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 58 59 60 [61] 62 63 64 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 453347 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #900 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 12:20:45 PM »

วันนี้คุณใหม่ตื่นเร็ว เมื่อคืนแขกเยอะไหมครับ  คุณใหม่ครับในกระทู้นี้เราเคยคุยกันเรื่องมาตินี่หรือเปล่าครับ

หัวเราะร่าน้ำตาริน มีใครแห่อะไรผ่านไม่รู้ครับ ตั้งแต่เช้า เลยตื่นเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน
 Undecided ช่วงนี้ฝนทำพิษ ตกทุกวันตอนหัวค่ำ เล่นเอาเงียบไปหลายวันเลยครับ Undecided

Grin มาร์ตินี่เรายังไม่ได้คุยกันครับ มาร์ตินี่ (MARTINI) เป็นยี่ห้อของเหล้าเวอร์มุท (Vermouth) ยี่ห้อดัง และอีกความหมายหนึ่งคือเป็นคอกเทลสูตรโปรดของ บอนด์ 007 ด้วยครับ Grin
 Grin Vermouth คือไวน์ที่ปรุงเพิ่มเติมด้วยสมุนไพรและเครื่องเทศ บางชนิดมีรสหวาน (Sweet vermouth) บางชนิดไม่หวาน หรือออกรสขม (Dry vermouth) ครับ Grin
 Grin พอดีต้องไปธุระแล้ว เอาลิ้งค์มาให้ศึกษาไปล่วงหน้าก่อนนะครับ Grin

http://www.martini.com/default.aspx?culture=en-th
http://en.wikipedia.org/wiki/Vermouth
http://en.wikipedia.org/wiki/Martini_(cocktail)
http://www.cocktailthai.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=5368956&Ntype=3

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #901 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 01:51:13 PM »

วันนี้ฝนตกพรำๆ นั่งว่างๆ เลยไปดูที่ตู้แช่... ไปได้โออิชิแบล๊คทีเลมอนมาขวดหนึ่ง... เลยเหยาะวอดก้าลงไปนิดๆ กำลังนั่งจิบๆ พอร่างกายอบอุ่นครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

pglove
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #902 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 06:22:39 PM »

กินแค่พอมีแอลกอฮอลในเลือดใช่มะ ไม่ถึงกะเมา

RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #903 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 02:34:37 AM »

เพิ่งมีคนเอา Absolut Rasberri มาให้ 1 ขวดครับ  Grin
อยากเรียนถามพี่ๆสมาชิกที่มีประสบการณ์ว่า ควรดื่มอย่างไร(ผสมอะไร ใส่น้ำแข็ง หรือแช่เย็นแบบไหน) หรือแกล้มอะไรครับผม
เพราะเท่าที่ทราบเป็น Vodka ซึ่งไม่เคยดื่มมาก่อนครับ (จะหงายเหงิบหรือเปล่าก็ยังไม่ทราบเลยครับ  คิก คิก Grin)
(ปกติ ดื่ม แต่สปายไอซ์ แกล้มปลาหมึกดิบหรือปลาดิบ หรือว่าเบียร์กับขาหมูทอด หรือไก่น่าทอดเกลือ หรือไม่ก็พวกรีเจนซีผสมโซดาน่ะครับ Cheesy)
ขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำครับ  ไหว้
ปล.ผมอายุ เกิน 21 ปีแล้วนะครับ  ไหว้

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #904 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 09:42:16 AM »

อยากรู้ด้วยคนครับแอ๊ปราสเบอรี่แพงกว่าแอ๊ปใสอยู่ร้อยกว่าบาทผมจะซื้อหลายทีแล้วแต่กลัวไม่อร่อย เจ้าของร้านเขาก็ว่าขายดีพอๆกัน  ทานแล้วช่วยรายงานผลการทดสอบให้สมาชิกทราบด้วยนะครับขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #905 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 10:43:06 AM »

เพิ่งมีคนเอา Absolut Rasberri มาให้ 1 ขวดครับ  Grin
อยากเรียนถามพี่ๆสมาชิกที่มีประสบการณ์ว่า ควรดื่มอย่างไร(ผสมอะไร ใส่น้ำแข็ง หรือแช่เย็นแบบไหน) หรือแกล้มอะไรครับผม
เพราะเท่าที่ทราบเป็น Vodka ซึ่งไม่เคยดื่มมาก่อนครับ (จะหงายเหงิบหรือเปล่าก็ยังไม่ทราบเลยครับ  คิก คิก Grin)
(ปกติ ดื่ม แต่สปายไอซ์ แกล้มปลาหมึกดิบหรือปลาดิบ หรือว่าเบียร์กับขาหมูทอด หรือไก่น่าทอดเกลือ หรือไม่ก็พวกรีเจนซีผสมโซดาน่ะครับ Cheesy)
ขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำครับ  ไหว้
ปล.ผมอายุ เกิน 21 ปีแล้วนะครับ  ไหว้

รอสูตรเด็ดด้วยคนครับ... วันก่อนเห็น Absolut Rasberri ขวดเล็กๆ น่ารักๆ วางอยู่ที่โลตัสแถวบ้าน... สีน่ากินมาก... ไปเมื่อวานไม่เจอจ้อย... Grin Grin Grin

RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #906 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 03:06:05 PM »

รอสูตรเด็ดด้วยคนครับ... วันก่อนเห็น Absolut Rasberri ขวดเล็กๆ น่ารักๆ วางอยู่ที่โลตัสแถวบ้าน... สีน่ากินมาก... ไปเมื่อวานไม่เจอจ้อย... Grin Grin Grin

นี่ก็ขวดเล็กครับ 20CL

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #907 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 11:32:59 AM »

คุณRSIA ไม่มีใครตอบผมตอบเองครับแอ๊ปโซลูทใสที่ผมกินบ่อยๆผมจะกินเพียวๆครับแต่มาพบในภายหลังว่าเมื่อผสมกับชเว็ปรสจิงเจอร์เอลกระป๋องละ 14 บาททำให้กินง่ายและน้ำตาลในชเว็ปจะช่วยให้ตับทำงานน้อยลงตื่นเช้ามาไม่รู้สึกสะโหลสะเหล

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #908 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 12:24:03 PM »

Grin Absolut Rasberri เป็นเหล้าวอดก้าที่ปรุงกลิ่นแล้ว เพราะฉนั้นจึงขาดคุณสมบัติความเป็นวอดก้าไปแล้ว (ใส ไม่มีสี กลิ่น รส) Grin
 Grin การดื่มจะดื่มเพียว หรือจะผสมก็ได้ ที่ผมทำให้ลูกค้าส่วนใหญ่ก็ผสม สไปรท์ และบีบมะนาวลงไปนิดหน่อย เพื่อมีรสหวานอมเปรี้ยวและให้คงกลิ่นของเหล้าไว้มากที่สุดครับ Grin

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #909 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 01:02:26 PM »

คุณRSIA ไม่มีใครตอบผมตอบเองครับแอ๊ปโซลูทใสที่ผมกินบ่อยๆผมจะกินเพียวๆครับแต่มาพบในภายหลังว่าเมื่อผสมกับชเว็ปรสจิงเจอร์เอลกระป๋องละ 14 บาททำให้กินง่ายและน้ำตาลในชเว็ปจะช่วยให้ตับทำงานน้อยลงตื่นเช้ามาไม่รู้สึกสะโหลสะเหล

Grin Absolut Rasberri เป็นเหล้าวอดก้าที่ปรุงกลิ่นแล้ว เพราะฉนั้นจึงขาดคุณสมบัติความเป็นวอดก้าไปแล้ว (ใส ไม่มีสี กลิ่น รส) Grin
 Grin การดื่มจะดื่มเพียว หรือจะผสมก็ได้ ที่ผมทำให้ลูกค้าส่วนใหญ่ก็ผสม สไปรท์ และบีบมะนาวลงไปนิดหน่อย เพื่อมีรสหวานอมเปรี้ยวและให้คงกลิ่นของเหล้าไว้มากที่สุดครับ Grin

ขอบคุณท่านพี่ทั้งสองครับ... ขออนุญาตบวกให้ท่านละ ๑ แต้มครับ... ไหว้

Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #910 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 02:02:44 PM »

ผมได้ แอปโซลูต ว๊อดก้า รสดั้งเดิมมาเเล้ว ผสมอย่างไรดีครับ

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #911 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 02:38:27 PM »

ผมได้ แอปโซลูต ว๊อดก้า รสดั้งเดิมมาเเล้ว ผสมอย่างไรดีครับ

ผสมชเว็ปส์มะนาวหรือจิงเจอร์เอลก็ได้ครับ  จิบเพลินๆแต่เมาจริงๆ  จะอย่างไรก็หาคนขับรถตัวสำรองวอร์มรออยู่ข้างสนามด้วยนะครับเผื่อแประขับรถไม่ไหวจะได้มีคนขับกลับมาส่งบ้าน Cheesy  (คือผมเคยมาแล้ว)

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #912 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 05:04:02 PM »

เหอๆ สหาย50 ดีกรีขวดนี้โดนถล่มราบคาบที่บ้านพี่จอยไปแล้ว   Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2010, 10:09:37 PM โดย soveat - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #913 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 09:42:17 PM »

ผสมชเว็ปส์มะนาวหรือจิงเจอร์เอลก็ได้ครับ  จิบเพลินๆแต่เมาจริงๆ  จะอย่างไรก็หาคนขับรถตัวสำรองวอร์มรออยู่ข้างสนามด้วยนะครับเผื่อแประขับรถไม่ไหวจะได้มีคนขับกลับมาส่งบ้าน Cheesy  (คือผมเคยมาแล้ว)

ของเค้าแรงจริงๆครับ 

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #914 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 02:49:03 PM »

Grin Absolut 1 ออนซ์ (ประมาณ 2 ฝาเหล้าทั่วไปหรือมากกว่าก็ตามใจถ้าอยากแรง 555) ผสมกับ Sharks coolbike เต็มแก้ว Grin

หน้า: 1 ... 58 59 60 [61] 62 63 64 ... 149
  พิมพ์