เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 10:49:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 75 76 77 [78] 79 80 81 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 453983 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1155 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 09:09:04 AM »

เมื่อเช้า... แอบโซ่หลุดหมดแล้ว... Grin Grin Grin

...พรุ่งนี้ต้องไปสอยมาตุนไว้อีก... Grin Grin Grin

ลองญี่ห้อ กริ๊บบี้ ดูสิครับราคาไม่แรง เยี่ยม

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1156 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 10:00:47 AM »

เมื่อเช้า... แอบโซ่หลุดหมดแล้ว... Grin Grin Grin

...พรุ่งนี้ต้องไปสอยมาตุนไว้อีก... Grin Grin Grin

คืนก่อน หัวเราะร่าน้ำตารินผมละเมิดกฏเกณฑ์ที่ขี้เหล้ากลัวกันหนักหนา--นั่นคือการกินเหล้าข้ามยี่ห้อ --ผมซื้อลุงทอมรุ่นข้าวเหนียวมาประชันกับโซ่หลุดอย่างละแก้วใหญ่ๆเต็มแก้ว(เขย่ากับน้ำส้มคั้น+กรีนาดีน) ปริมาณเหล้าก็ไม่มากครับ คืนนั้นกะประมาณแค่เต็มแก้วเหล้าปากกว้างเอง งอน
ตอนเช้าครับได้เรื่องเลย ยี๊ ปวดหัวหนักหัวไปข้างเดียวและแถมโอ๊กอ้ากทั้งวันครับ  เกือบลืมครับงานนี้โซ่หลุดชนะแบบไม่ต้องลุ้นเลยครับ  ลุงทอมอินมายโอพีเนี่ยนแย่กว่าเหล้าที่ถูกกว่าอย่าง MAXIMAS เสียอีก

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1157 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 10:04:11 AM »

ผมเคยดูรายการของหมอ ท่านบอกว่าแก้วแรก เป็นบรั่นดี 35 ดีกรี แก้วที่ สอง เป็น วิสกี้ 35 ดีกรี แก้วที่สามเป็นเบียร์ 5 ดีกรี วันนั้นท่านได้รับแอลกอฮอลเข้าร่างกาย 75 ดีกรี Grin

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1158 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 10:09:46 AM »

คืนก่อน หัวเราะร่าน้ำตารินผมละเมิดกฏเกณฑ์ที่ขี้เหล้ากลัวกันหนักหนา--นั่นคือการกินเหล้าข้ามยี่ห้อ --ผมซื้อลุงทอมรุ่นข้าวเหนียวมาประชันกับโซ่หลุดอย่างละแก้วใหญ่ๆเต็มแก้ว(เขย่ากับน้ำส้มคั้น+กรีนาดีน) ปริมาณเหล้าก็ไม่มากครับ คืนนั้นกะประมาณแค่เต็มแก้วเหล้าปากกว้างเอง งอน
ตอนเช้าครับได้เรื่องเลย ยี๊ ปวดหัวหนักหัวไปข้างเดียวและแถมโอ๊กอ้ากทั้งวันครับ  เกือบลืมครับงานนี้โซ่หลุดชนะแบบไม่ต้องลุ้นเลยครับ  ลุงทอมอินมายโอพีเนี่ยนแย่กว่าเหล้าที่ถูกกว่าอย่าง MAXIMAS เสียอีก

สำหรับผม... ข้ามยี่ห้อไม่เป็นไรครับ... แต่ข้ามประเภท(หมัก-กลั่น) เป็นเรื่อง... Grin Grin Grin

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1159 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 10:18:49 AM »

สำหรับผม... ข้ามยี่ห้อไม่เป็นไรครับ... แต่ข้ามประเภท(หมัก-กลั่น) เป็นเรื่อง... Grin Grin Grin

เหมือนกันครับ Grin

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1160 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 10:20:26 AM »

เพิ่มเติมครับถึงจะเป็นตระกูลเดียวกัน แต่คนละบริษัท ค่าแอลกอฮอลจะไม่เข้ากัน กลายเป็นสองเด้งครับ Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1161 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 10:21:55 AM »

ต่อเช้าช่วงบ่ายๆได้เปลี่ยนไปอาบน้ำที่เมืองหลวง  แต่ไม่รู้มีเหล้ากินหรือเปล่านุ

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1162 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 10:57:25 AM »

ต่อเช้าช่วงบ่ายๆได้เปลี่ยนไปอาบน้ำที่เมืองหลวง  แต่ไม่รู้มีเหล้ากินหรือเปล่านุ

ยังลุยเหม็ด แต่เห็นว่าไม่ว่างนิ Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1163 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 09:54:48 AM »

ท่าน นา ยกครับ ลองน้ำส้มโชกุนเข้มข้น ตราไร่กำนัลจุล ยังครับ ผมใช้ยี่ห้อนี้ รู้สึกอร่อยดีครับ ทางนั้นไม่ทราบหายากเปล่า ทางบ้านผมค่อนข้างหายาก มีขายในร้านเพื่อสุขภาพ ร้านทั่วๆไปไม่ค่อยเห็นวางครับ หากยังไม่ลอง อยากให้หาลองดูครับ ผมว่ารสชาติดีทีเดียว อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1164 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 10:41:14 AM »

หมาใจดำเป็นเหล้ากลั่นจากเกสรดอกมะพร้าว รู้สึกว่าโรงงานจะอยู่แถวๆสันกำแพงครับ
อ๋อ...น้ำตาลมะพร้าว.........ต้นทุนมันก็ถือได้ว่า น้ำตาลผลไม้ หุๆบรั่นดี ดีๆนี่เองหุๆ(บ้านผม น้ำตาลตโหนด เรียกเหล้าเถื่อน อิๆ) หากได้บ่มสักหน่อย ผมว่า กลิ่นรส จะดีมากทีเดียว อิๆ แต่ต้นทุนก็คงจะเพิ่มขึ้น อีกแน่ๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #1165 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:38:55 AM »

สำหรับคนดื่มเหล้า  สาระ นิดหนึ่ง
การดื่มเหล้าอาจเป็นหนึ่งในสาเหตุหลักที่ทำให้เป็นโรคตับแข็ง แต่นั่นไม่ได้หมายความว่าคนทั่วไปจะไม่เสี่ยงภาวะตับอักเสบ
พฤติกรรมการอุปโภคบริโภค รวมทั้งการมีสารเจือปนในอากาศและอาหารมากมายในทุกวันนี้ ได้ทำให้คนส่วนใหญ่กำลังสะสมสารพิษ
ในตับมากมายโดยไม่รู้ตัว
โรคตับนับเป็นโรคติดอันดับต้นๆ ที่มีคนป่วยมากขึ้น สาเหตุสำคัญอีกอย่างที่บางคนอาจไม่เคยรู้มาก่อน นั่นคือ การทานยาต่างๆ
ซึ่งเสี่ยงต่อการเป็นตับพิการถึง 40% เพราะตับต้องย่อยสลายสารเคมี และนี่คือ 5 อาหารตัดตอนความป่วย ที่ช่วยเคลียร์
การสะสมโรคภัยในตับที่มีผลต่อการเจ็บง่าย หายยากของโรคสุขภาพนานาชนิดที่คุณควรอ่านและควรทำ

ซุปรวมเห็ดล้างไขมันในตับ
เห็ดช่วยล้างสารพิษ ลดไขมันที่สะสมอยู่ในตับและกระแสเลือด ต่อต้านการก่อตัวของมะเร็ง ลดอนุมูลอิสระ การเกิดซีสต์
ถุงน้ำ เนื้องอก ช่วยสลายเยื่อพังผืดในช่องท้อง อุ้งเชิงกราน มดลูก ทั้งยังช่วยเพิ่มปริมาณเม็ดเลือดขาว
การกินเพื่อล้างพิษตับ ควรกินตั้งแต่สามชนิดร่วมกัน โดยนำมาแช่น้ำให้นิ่ม หั่นเป็นชิ้นเล็กๆ แล้วต้มกับมะตูมแห้ง ใบเตย
 หรืออาจนำไปต้มกับสาหร่ายทะเล ทานแทนซุปร่วมกับอาหารในแต่ละมื้อ

ขมิ้นชันขับพิษสะสมในตับ
ขมิ้นชันจะช่วยบำรุง ฟื้นฟู และล้างสารพิษออกจากตับได้ วิธีที่ง่ายที่สุด คือการกินในลักษณะแคปซูลบรรจุผงสกัด
ในเวลาก่อนนอน ปริมาณ 5,000-8,000 มิลลิกรัมต่อวัน

เก๋ากี้ปกป้องตับยกระดับความแข็งแรง
เก๋ากี้ มีเบต้าแคโรทีน กรดกำมะถัน เอมีน แคลเซียม ธาตุเหล็ก วิตามินอี และวิตามินบี 2 ซึ่งมีส่วนในการเสริมภูมิต้านทานโรค
เพิ่มจำนวนเม็ดเลือดขาว ลดน้ำตาลและไขมันในเลือด ป้องกันไขมันพอกตับ ช่วยให้ตับทำงานดีขึ้น วิธีการทานก็ง่ายแสนง่าย
เพียงชงเก๋ากี๋แบบชาแล้วดื่มแทนน้ำทั้งวัน หรืออาจทำเป็นโจ๊ก หรือน้ำแกงได้ อย่างตุ๋นกระดูกซี่โครงหมูต้มฟัก

กะหล่ำปลีต่อต้านมะเร็งในตับ
กะหล่ำปลีช่วยเพิ่มสารกลูตาไทโอน ที่ล้างพิษจากควันไอเสียและยา ซึ่งทำให้ตับพิการได้ และยังมีสารอินโดลฟลาโวนอยด์
 คาร์บินอล ซัลฟาราเฟน กลูโคซิโนเลต เบต้าแคโรทีน กรดโฟลิก ช่วยต้านการก่อตัวของมะเร็ง บำรุงไต ชะล้างสารพิษ
ทำความสะอาดลำไส้ บรรเทาอาการอักเสบจากแผลในสำไส้ บรรเทาอาการแน่นหน้าอก แก้ท้องผูก เจ็บคอ จุกเสียดแน่นท้อง
นำมาผสมเป็นค็อกเทลสุขภาพโดยการคั้นสับปะรด แครอท กะหล่ำปลีเข้าด้วยกันบีบมะนาวเพิ่มลงไปแล้วดื่มทันที

มะขามป้อมแอนตี้ไวรัสตับ
มะขามป้อมอุดมไปด้วยวิตามินซีมากกว่า แอปเปิ้ลถึง 160 เท่า และแม้จะถูกทำให้แห้งหรือแช่เย็นเป็นเวลานานๆ เท่าใด
วิตามินซีก็จะยังคงอยู่ เพราะมะขามป้อมมีสารแทนนิน และโพลีฟีนอลที่ช่วยป้องกันการออกซิไดซ์ของวิตามินซี ซึ่งมะขามป้อม
จะช่วยรักษาอาการติดเชื้อไวรัสตับอักเสบบี ป้องกันการเกิดพิษโลหะหนักต่อตับ และยับยั้งการเกิดมะเร็งตับได้ การทานมะขามป้อมนั้น
ก็ง่ายเช่นกัน โดยนำมาคั้นดื่มเหมือนน้ำผลไม้ทั่วไป

ข้อสุดท้าย ลุงแป๋ง คงไม่ต้องไปเอามะขาม บ้านรองฯป้อม(มะขามป้อม) น่ะครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1166 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 12:08:56 PM »

วันก่อนไปเจอสองขวดนี้... เลยสอยมาซะ... เจ้าขวดแดงจะเอาขวดใหญ่อยู่แล้ว... แต่สอยตัวเล็กมาลองก่อนดีกว่า... หอมมากครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน ขวดใหญ่ยังไม่ได้เปิด...  น้ำลายหก

เอาใหม่... ภาพมืดไป...  Grin Grin Grin

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1167 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 12:14:16 PM »

ช่วงนี้เย็นๆไปคุยกับพวกคนงานล้างแอร์ ไม่แป๊ะชุน ก็ เสือครับ คิก คิก

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1168 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 03:19:35 PM »

..ผมเลิกดื่มเด็ดขาดนานแล้วแหละ แต่เห็นFWD mail ตัวนี้ น่าจะมีประโยชน์มากกว่าโทษ เลยเอามาลงให้พี่ๆเพื่อนๆที่ยังดื่ม ลองทำดู เขาบอกว่าเป็นสูตรยาคูลท์ปั่นกับบักจอห์นหญ่างสลากแดง วิธีทำก็ง่ายๆคือนำยาคูลท์โซดาน้ำแข็งปั่นพอละเอียด จากนั้นใส่บักจอห์นหญ่างสลากแดงลงไปเล็กน้อย อาจจะเพิ่มสีสันเล็กด้วยน้ำหวานและผลไม้สดโดยเฉพาะลิ้นจี่ จากนั้นก็ใส่เยลลี่ลงไปปั่นอีกที เสร็จแล้วก็เทใสจอก กรึ๊บดู อิอิ..ลองทำดูครับได้ผลประการใดแจ้งให้ทราบด้วย 555555555 ขับอย่าดื่มเด้อ เดี่ยวจะหกเสียของ.. Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #1169 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 01:19:22 AM »

อ่านได้ 32 หน้า รีฯ ก็หมดซะก่อน ขอตัวไปนอน ขอบคุณทุกข้อมูลครับ(พรุ่งนี้มาใหม่)
ปล.ผมว่ารีฯเพียวๆตบด้วยน้ำไม่ใส่น้าแข็งก็นุ่มๆซึมๆดีนะครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
หน้า: 1 ... 75 76 77 [78] 79 80 81 ... 149
  พิมพ์