เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 10:32:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 77 78 79 [80] 81 82 83 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 453098 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1185 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 05:32:58 PM »

ส่งวันพุธขอให้ถึงวันศุกร์  เพราะวันเสาร์คาดว่าเราจะเมากันอีกแล้วครับท่าน เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

วันนี้ว่าจะไปบ้านปู่ต้อยซ่ะหน่อย คงยาวครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
นู๋ไปด้วยนู๋อยู่ระยอง น้ำลายหก

11 รด.จริงๆยัยนู๋คนนี้  ฝากความคิดถึงน้อง"อั้ม"ด้วยนะครับ ขำก๊าก
ส่วนปู่ต้อยฝากทั้งความรักและความคิดถึงด้วยนะครับผม หลงรัก
แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

เป้นอะไรอีกหล่ะ  หวงจังนะน้องอั้มคาวหน้าแป๋งจะไม่ปล่อยให้หลุดมือ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1186 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 05:34:39 PM »

วันก่อนยังถือว่าโชคดีไม่นั้นโดนตะเกียบดีดแล้ว ขำก๊าก

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1187 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 05:37:12 PM »

วันก่อนยังถือว่าโชคดีไม่นั้นโดนตะเกียบดีดแล้ว ขำก๊าก

ตะเกียบมีสิทธิ์หักโดนตาคนดีด.................นี่คือคำเตือน Grin

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1188 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 05:43:55 PM »

ส่งวันพุธขอให้ถึงวันศุกร์  เพราะวันเสาร์คาดว่าเราจะเมากันอีกแล้วครับท่าน เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

วันนี้ว่าจะไปบ้านปู่ต้อยซ่ะหน่อย คงยาวครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
นู๋ไปด้วยนู๋อยู่ระยอง น้ำลายหก

11 รด.จริงๆยัยนู๋คนนี้  ฝากความคิดถึงน้อง"อั้ม"ด้วยนะครับ ขำก๊าก
ส่วนปู่ต้อยฝากทั้งความรักและความคิดถึงด้วยนะครับผม หลงรัก
แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

เป้นอะไรอีกหล่ะ  หวงจังนะน้องอั้มคาวหน้าแป๋งจะไม่ปล่อยให้หลุดมือ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เดี๋ยวจะเปิดให้อ่านแล้วโทรหา ยิ้มีเลศนัย

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1189 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 05:51:08 PM »

มาส่งรายงานการประชุมครับ---สองวันก่อน มาร์ตินี่ เบียงโก้ ขวดใหญ่ที่ฝากคนซื้อที่เชียงใหม่ก็ได้มาถึงลำปางในที่สุด

เมื่อคืนก็ได้ทำการทดลองดื่มด้วยการเขย่าโขยกกับเหล้าสามสี่อย่าง -1-ยินกอร์ดอน1เป็ก+มาร์ตินี่3เป็กน้ำแข็งก้อนผมให้สี่ดาว--2--แอ๊ปโซหลุด1เป็ก+มาร์ตินี่3เป็ก+น้ำแข็งก้อนเอาไปเลยห้าดาว---3--เหล้าขาวลุงทอม(ข้าวเจ้า)+มาร์ตินี่สามเป็ก+น้ำแข็งก้อนผมให้สองดาวครึ่งพอแระ--4.ว๊อดก้าเมดอินไทยแลนด์ Maximas+มาร์ตินี่สามเป็กเอาไปสามดาวครับ----ขณะเดียวกันก็มีเพื่อนร่วมวงการหน้าใหม่นำเสนอไวน์ไทยแลนด์หน้าตาน่าเลื่อมใสเขย่ากับน้ำขาวตาตั๊กแตนพ่อหลวงจันทร์(เหล้าหัว-ว่างั้นนะ) ----  ผมว่าแจ๋วนะครับแต่ไม่ให้ดาวเพราะตอนนั้นแขนขาหนักตัวชาลิ้นสั้นไปเสียแล้ว อุปกรณ์ให้คะแนนเสื่อมสมรรถนะไปชั่วคราวครับ 

นี่ถ้าเป็นนักเมรัยศาสตร์สำนักสามย่านรุ่นน้าๆก็คงเม้นไม่ยั้งว่า  มาร์ตินี่ถ้าแปลเป็นไทยมันก็ไอ้ "สังขยา"  ไง 

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #1190 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 06:02:28 PM »

เดี๋ยวจะเปิดให้อ่านแล้วโทรหา ยิ้มีเลศนัย

ให้ไว....ให้ไว แน่จริงชวนมาด้วยสิวันอาทิตยืนี้::005:: คิก คิก คิก คิก

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1191 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 06:16:08 PM »

ให้ไว....ให้ไว แน่จริงชวนมาด้วยสิวันอาทิตยืนี้::005:: คิก คิก คิก คิก
ไม่ต้องห่วงเดี๋ยวจัดให้ คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #1192 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 06:19:32 PM »

พามาจริงปล่าวผมจะได้หามุ้งหมอนที่นอนไปฉลองบ้านใหม่ ขำก๊าก

จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1193 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 08:19:31 PM »

Grin หลังจากผลัดมาหลายวัน สูตรมาร์ตินี่ครับ Grin

Martini หรือ Dry Martini (ดั้งเดิม) // Gin 2 oz / Dry vermouth 1 oz  ใส่ส่วนผสมพร้อมน้ำแข็งลงเชคเกอร์ เขย่าให้เย็นจนเป็นไอน้ำแข็ง เทเอาแต่น้ำใส่แก้วมาร์ตินี่ ไม้เสียบมะกอกดองใส่ในแก้ว พร้อมเสิร์ฟ Grin

Vodka Martini // Vodka 2 oz / Dry vermouth 1 oz วิธีทำเหมือนกันครับ Grin

Tequila Martini เปลี่ยนจากวอดก้าเป็นเตกีล่า วิธีทำเหมือนกัน Grin

Rum Martini ใช้เหล้ารัมแทน Grin

Lemon Drop Martini // vodka 1.25 oz / triple sec 0.25 oz / lemon juice 0.75 oz วิธีทำเหมือนข้างบน แต่เปลี่ยนจากมะกอกดองเป็นเปลือกมะนาวฝาน แล้วบิดเกลียวให้พอน้ำเปลือกมานาวออกใส่ในแก้ว พร้อมเสิร์ฟ Grin

Pineapple Martini recipe // Captain Morgan gold rum 1 oz (แสงโสมหรือแม่โขงก็ได้ เป็นเหล้ารัมแบบเดียวกัน แต่กัปตันมอร์แกนจะหอมกว่า) / vodka 1 oz / pineapple juice 2 oz วิธีทำเหมือนกัน อาจจะบีบมะนาวไปด้วยเล็กน้อยให้รสออกเปรี้ยวนิด ๆ ก็ได้ แล้วประดับด้วยชิ้นสัปรสครับ Grin

Perfect Martini // gin 2 oz / dry vermouth 0.5 oz / sweet vermouth 0.5 oz ทำเหมือนเดิม ประดับด้วยมะกอกดอง Grin

คุณใหม่ครับผมใส่ยินเยอะกว่ามาร์ตินี่แล้วเขย่ารสชาติเหมือนกินยา อาจจะผิดสูตรเพราะมาร์ตินี่เบียงโก้ออกจะหวาน  ผมสั่งมาร์ตินี่ดรายแต่ได้เบียงโก้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #1194 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 08:55:45 PM »

มาส่งรายงานการประชุมครับ---สองวันก่อน มาร์ตินี่ เบียงโก้ ขวดใหญ่ที่ฝากคนซื้อที่เชียงใหม่ก็ได้มาถึงลำปางในที่สุด

เมื่อคืนก็ได้ทำการทดลองดื่มด้วยการเขย่าโขยกกับเหล้าสามสี่อย่าง -1-ยินกอร์ดอน1เป็ก+มาร์ตินี่3เป็กน้ำแข็งก้อนผมให้สี่ดาว--2--แอ๊ปโซหลุด1เป็ก+มาร์ตินี่3เป็ก+น้ำแข็งก้อนเอาไปเลยห้าดาว---3--เหล้าขาวลุงทอม(ข้าวเจ้า)+มาร์ตินี่สามเป็ก+น้ำแข็งก้อนผมให้สองดาวครึ่งพอแระ--4.ว๊อดก้าเมดอินไทยแลนด์ Maximas+มาร์ตินี่สามเป็กเอาไปสามดาวครับ----ขณะเดียวกันก็มีเพื่อนร่วมวงการหน้าใหม่นำเสนอไวน์ไทยแลนด์หน้าตาน่าเลื่อมใสเขย่ากับน้ำขาวตาตั๊กแตนพ่อหลวงจันทร์(เหล้าหัว-ว่างั้นนะ) ----  ผมว่าแจ๋วนะครับแต่ไม่ให้ดาวเพราะตอนนั้นแขนขาหนักตัวชาลิ้นสั้นไปเสียแล้ว อุปกรณ์ให้คะแนนเสื่อมสมรรถนะไปชั่วคราวครับ 

นี่ถ้าเป็นนักเมรัยศาสตร์สำนักสามย่านรุ่นน้าๆก็คงเม้นไม่ยั้งว่า  มาร์ตินี่ถ้าแปลเป็นไทยมันก็ไอ้ "สังขยา"  ไง 

็ha ha ขออนุญาตขัดคอพี่ๆ  ชมรม"สุรา เรื้อรัง" น๊ะคร๊า  ฮา
สุราน๊ะคร๊า  ตราไหนก็ได้  ทุกตราที่ยกกันมาอ่ะคร๊า
มันเป็น เบอร์หนึ่งทั้งนั้น อ่ะคร๊า  มาถึงเมืองไทย ฮา
อั่งม้อ เดินเซ  กลับบ้านไม่ถูกอ่ะคร๊า  ฮา  เจอสารปรุงแต่งเยอะแยะ ฮา

แต่ก่อนตอนที่ตับยาย  ยังเคาะไม่ดังน๊ะคร๊า  ฮา
เวลาเปิดขวด   ต้องมี "เทส ดริ้งส์" เพียวๆหนึ่งฝา อ่ะคร๊า
ทดสอบ  กลิ่น และรส  อ่ะคร๊า   

เหมือนไวน์  งัยคร๊า ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #1195 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 01:15:29 PM »

up...
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1196 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 01:33:52 PM »

Grin หลังจากผลัดมาหลายวัน สูตรมาร์ตินี่ครับ Grin

Martini หรือ Dry Martini (ดั้งเดิม) // Gin 2 oz / Dry vermouth 1 oz  ใส่ส่วนผสมพร้อมน้ำแข็งลงเชคเกอร์ เขย่าให้เย็นจนเป็นไอน้ำแข็ง เทเอาแต่น้ำใส่แก้วมาร์ตินี่ ไม้เสียบมะกอกดองใส่ในแก้ว พร้อมเสิร์ฟ Grin

Vodka Martini // Vodka 2 oz / Dry vermouth 1 oz วิธีทำเหมือนกันครับ Grin

Tequila Martini เปลี่ยนจากวอดก้าเป็นเตกีล่า วิธีทำเหมือนกัน Grin

Rum Martini ใช้เหล้ารัมแทน Grin

Lemon Drop Martini // vodka 1.25 oz / triple sec 0.25 oz / lemon juice 0.75 oz วิธีทำเหมือนข้างบน แต่เปลี่ยนจากมะกอกดองเป็นเปลือกมะนาวฝาน แล้วบิดเกลียวให้พอน้ำเปลือกมานาวออกใส่ในแก้ว พร้อมเสิร์ฟ Grin

Pineapple Martini recipe // Captain Morgan gold rum 1 oz (แสงโสมหรือแม่โขงก็ได้ เป็นเหล้ารัมแบบเดียวกัน แต่กัปตันมอร์แกนจะหอมกว่า) / vodka 1 oz / pineapple juice 2 oz วิธีทำเหมือนกัน อาจจะบีบมะนาวไปด้วยเล็กน้อยให้รสออกเปรี้ยวนิด ๆ ก็ได้ แล้วประดับด้วยชิ้นสัปรสครับ Grin

Perfect Martini // gin 2 oz / dry vermouth 0.5 oz / sweet vermouth 0.5 oz ทำเหมือนเดิม ประดับด้วยมะกอกดอง Grin

คุณใหม่ครับผมใส่ยินเยอะกว่ามาร์ตินี่แล้วเขย่ารสชาติเหมือนกินยา อาจจะผิดสูตรเพราะมาร์ตินี่เบียงโก้ออกจะหวาน  ผมสั่งมาร์ตินี่ดรายแต่ได้เบียงโก้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

อ่า...ท่านนายกฯ ครับ  เวลาจิบมาร์ตินี่ อย่าลืมซื้อมะกอกดอง มาด้วยนะครับ

ซี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1197 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 12:07:00 AM »

Grin เพิ่งได้มาดู ขออภัยด้วยครับ Grin
 Grin เบียงโก้รสชาติหวานครับ เลยมีสูตรใหม่ได้มาจากเวบไซท์ของมาร์ตินี่เลย Grin
 Grin MARTINI & Green tea ชาเขียวนี่แหละครับ Grin
 Grin แก้วลองดริงค์ 12-14 ออนซ์ ใส่น้ำแข็งป่นประมาณ 3/4 แก้ว มาร์ตินี่ เบียงโก้ 1.5 ออนซ์ และชาเขียวจนเต็ม ใส่มะนาวฝานลงไปสัก 2 ซีก คนให้เข้ากันครับ Grin
 Grin ชาเขียว แนะนำซื้อใบชาเขียวตรามือตามร้านขายวัตถุดิบทำขนม ห่อละไม่กี่บาทครับ เอามาชงเอง หอมมาก วิธีชงดูข้างซองครับ ตอนชงอาจจะใส่น้ำตาลลงไปให้มีรสหวานนิดหน่อยก็ได้ ชาแดงของตรามือเขาก็หอมอร่อยครับ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1198 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 03:29:51 PM »

ขอบคุณครับคุณใหม่  ไหว้ เดี๋ยวผมความดันลดลงกว่านี้แล้วผมจะลองมาร์ตินี่ชาเขียวดูครับ เยี่ยม ระหว่างนี้ความดันขึ้นเยอะครับคงจะกินเหล้าเยอะไปหน่อยครับ Cheesy หรือไม่ก็เครียดเรื่องหุ้นมีกำไรแล้วดันขาย เศร้าหมู

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #1199 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 04:19:39 PM »

เพิ่งเคยได้ลิ้มลองรสชาติ  CAMUS  XO  COGNAG  ขวดใสยาวจุกไม้หัวจุกใสเกือบเท่าแก้วเป๊ก   นาย ตร.ท่านหนึ่งยกให้เหลือ 1/2 ขวด วันย้ายเข้าบ้านใหม่ ......    ผมรินใส่อ๊อดบรั่นดี (แก้วบรั่นดี)   แล้ว วน ดม กระดก.....มันทั้งนุ่มมมมม ทั้งหอมมมมม  ทำไมมันอร่อยวิเศษอย่างนี้ ไม่มีสะกิดลำคอสักนิด น้ำไม่ตาม.......เหลืออีกก้นขวดเอาไว้ดม  เสียดายลงรูปไม่เป็น คิก คิก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
หน้า: 1 ... 77 78 79 [80] 81 82 83 ... 149
  พิมพ์