เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 10:35:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 102 103 104 [105] 106 107 108 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 453226 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1560 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 11:22:55 PM »

แล้วเหล้า Apple Jack จริงๆ (ที่หมัก-กลั่นจากผลแอปเปิ้ล) ในบ้านเรามียี่ห้ออะไรขายมั่งครับพี่ใหม่... Grin Grin Grin

Grin ไม่รู้เหมือนกันครับ เพราะแถวนี้ยังไม่เห็นเลย ยังไม่มีโอกาสไปดูร้านเหล้าใหญ่ ๆ ในกรุงเทพ Grin

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1561 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 09:42:38 AM »

Grin เดี๋ยวจะมีสูตรมาเป้นระยะครับ Grin
 Huh ว่าแต่ทั่นนายกหายไปไหนหว่า Huh

ท้อใจหุ้นครับ เศร้าคุณใหม่--การค้าก็ด้วยครับ เศร้า เห็นรถป้ายแดงวิ่งกันลึ่มๆแต่ก็ไม่เห็นมีลูกค้าเข้าร้านเลยครับ นี่ขนาดสงกรานต์แท้ๆยังกินใข่- หัวเราะร่าน้ำตาริน-ตามาร์คมันอัดฉีดเงินอีท่าไหนก็ไม่รู้ไม่เซอร์เคิลเอาเสียเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

พอมาเห็นสงกรานต์หรรษาเข้าก็อยากกิน น้ำลายหกแต่ในตู้ลับมีแต่แอ๊ปโซลู๊ทกับเรมี่นี่ถ้าจะทำกินเอาเอง คงต้องสร้างตู้ใหญ่ๆไว้เก็บส่วนผสมแน่ๆ ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1562 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 10:19:40 AM »

โบ๋(พรรคพวก) ทางกลุ่ม กินลุงแจ็คมาพักหนึ่ง ทำท่าเพี้ยน (ไม่รู้รสชาติมันเพี้ยน หรือว่าคนอายุเยอะขึ้น ลิ้นเลยเปลี่ยน) ช่วงนี้ ทำท่าหันมาคบลุง"จิมดำ" กันอีกแระ หึๆๆ

Grin งั้นแนะนำ แก้ววิสกี้ (แก้ว Rock) ใส่น้ำแข็ง 3 ก้อน บีบมะนาว 1 ซีก ลุงแจ็ค 2 ฝา แล้วก็น้ำแอปเปิลจนเต็ม คนให้เข้ากัน ได้ Apple Jack 1 แก้ว Grin
55+ น้าใหม่ เข้าใจทำ คงจะมีโอกาศ แวะสักที หากผ่านเมืองปากน้ำโพครับ อิๆๆ

แต่ผมชอบ วิสกี้ออนเดอะร๊อค อย่างเดียวครับ อิๆๆ

น้ำแ๘้งเต็มแก้ว แล้วค่อยๆคนให้น้ำแข็งละลาย จิบไปเรื่อยๆ หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1563 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 10:20:55 AM »

Grin เดี๋ยวจะมีสูตรมาเป้นระยะครับ Grin
 Huh ว่าแต่ทั่นนายกหายไปไหนหว่า Huh

ท้อใจหุ้นครับ เศร้าคุณใหม่--การค้าก็ด้วยครับ เศร้า เห็นรถป้ายแดงวิ่งกันลึ่มๆแต่ก็ไม่เห็นมีลูกค้าเข้าร้านเลยครับ นี่ขนาดสงกรานต์แท้ๆยังกินใข่- หัวเราะร่าน้ำตาริน-ตามาร์คมันอัดฉีดเงินอีท่าไหนก็ไม่รู้ไม่เซอร์เคิลเอาเสียเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

พอมาเห็นสงกรานต์หรรษาเข้าก็อยากกิน น้ำลายหกแต่ในตู้ลับมีแต่แอ๊ปโซลู๊ทกับเรมี่นี่ถ้าจะทำกินเอาเอง คงต้องสร้างตู้ใหญ่ๆไว้เก็บส่วนผสมแน่ๆ ไหว้
ท่าน นา ยก แพ้หุ้น แหงเลย หึๆๆ

เอาใหม่ครับ แพ้ได้ ก็ชนะได้ หึๆๆ

แพ้ก็ฉลองครับ

ชนะก็ฉลอง

อย่าให้ความเศร้า เข้ามาเกาะกินใจ หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1564 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 10:34:38 AM »

อิอิ คิก คิกยังไม่ขาดทุนครับพี่เข้ม  แต่ติดหล่มจมทุนเหมือนเมกาติดหล่มในเวียดนามเปี๊ยบเลย

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #1565 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 06:43:54 AM »

Grin สู้ ๆ ครับ Wink
 Grin ซื้อตู้เซฟเก็บเหล้าเลยครับ 555 Grin

55+ น้าใหม่ เข้าใจทำ คงจะมีโอกาศ แวะสักที หากผ่านเมืองปากน้ำโพครับ อิๆๆ
แต่ผมชอบ วิสกี้ออนเดอะร๊อค อย่างเดียวครับ อิๆๆ
น้ำแ๘้งเต็มแก้ว แล้วค่อยๆคนให้น้ำแข็งละลาย จิบไปเรื่อยๆ หึๆๆ

Grin ถ้างั้นใส่น้ำตาลสักก้อน เพิ่มรสชาติ Grin

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1566 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 12:32:10 AM »

ขออนุญาตขุดกระทู้ครับ... ไม่มีอะไร... แค่คิดถึงกระทู้นี้ขึ้นมาครับ... รวมถึงสมาชิกกระทู้ทุกท่านด้วยครับ... ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2011, 11:59:10 AM โดย -::- แค่เงาและผงธุลี -::- » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1567 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 11:42:54 AM »

เมื่อไหร่ผู้กำกับสถานีตำรวจลำปางจะจัดให้ตำรวจที่ออกเวรแล้วมาออกแท๊กซี่มิเตอร์ป้ายดำหารายได้เพิ่ม  ผมคงจะออกมากินเหล้าอย่างมีความสุข ทุกวันนี้เบื่อเมาเหล้าขับรถทรมานสิ้นดี(ชาร์ทกิโลละสามสิบผมยังเอาเลยครับ)

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #1568 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 11:48:23 AM »

555....ผมก็คิดถึงกระทู้นี้เช่นกันครับ.. น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1569 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 11:53:11 AM »

เมื่อไหร่ผู้กำกับสถานีตำรวจลำปางจะจัดให้ตำรวจที่ออกเวรแล้วมาออกแท๊กซี่มิเตอร์ป้ายดำหารายได้เพิ่ม  ผมคงจะออกมากินเหล้าอย่างมีความสุข ทุกวันนี้เบื่อเมาเหล้าขับรถทรมานสิ้นดี(ชาร์ทกิโลละสามสิบผมยังเอาเลยครับ)
ใว้ไปตรวจงานลำปาง ค่อยไปแวะรับท่านนายกฯเองครับ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1570 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 02:18:34 PM »

ใว้ไปตรวจงานลำปาง ค่อยไปแวะรับท่านนายกฯเองครับ Grin

ยินดีต้อนรับครับ Cheesy

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1571 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 03:17:26 PM »

เมื่อไหร่ผู้กำกับสถานีตำรวจลำปางจะจัดให้ตำรวจที่ออกเวรแล้วมาออกแท๊กซี่มิเตอร์ป้ายดำหารายได้เพิ่ม  ผมคงจะออกมากินเหล้าอย่างมีความสุข ทุกวันนี้เบื่อเมาเหล้าขับรถทรมานสิ้นดี(ชาร์ทกิโลละสามสิบผมยังเอาเลยครับ)
พี่จอย จะไปเป็น พขร. หรือ ยจ.ครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1572 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 03:19:11 PM »

พักนี้ รู้สึกว่า...แจ็คแดเนียล รสชาติจะแกว่งๆ

เลยหันมาคบ จิมบีม แบล็ค....นุ่ม หวานหอม กลมกล่อม หึๆๆ

แต่สแตนดาร์ด คือ 100ท่อ อิๆๆ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1573 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 07:36:18 PM »

ยกครับ...

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #1574 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 10:18:28 PM »

Grin มาแล้วครับ สูตรใหม่ ๆ Queeny Tini (จาก FB ของ Smirnoff) Grin
 Grin น้ำแอปเปิล 2 ออนซ์ มะนาวบีบแต่น้ำ 1-2 ซีก Midori (เมล่อนลิเคียว) 1 ออนซ์ Smirnoff Apple 1 ออนซ์ (หรือไม่มีก็ Vodka ธรรมดา ก็ OK ครับ หอมน้อยกว่านิดเดียว) เตรียมแก้ว Martini เอามะนาวทาขอบแก้วแล้วคว่ำขอบแก้วกับเกลือ ฝานแอปเปิลเป็นเสี้ยวบาง ๆ ใส่ไปสัก 2-3 ชิ้น ใส่ส่วนผสมทั้งหมดพร้อมน้ำแข็งลงในเชคเกอร์ เขย่าให้เย็นจัด (ไอน้ำแข็งเกาะเชคเกอร์) แล้วเทเอาแต่น้ำลงในแก้วที่เตรียมไว้ หอมอร่อยมากครับสูตรนี้ (ลูกค้าผมติดใจหลายคน) Grin

หน้า: 1 ... 102 103 104 [105] 106 107 108 ... 149
  พิมพ์