เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 08:46:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 107 108 109 [110] 111 112 113 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 452910 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1635 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 05:47:18 PM »

เรียนถามพี่เข้มและสมาชิกสุราผู้ทรงเกียรติ์ทุกท่านครับ ว่าฝรั่งมันทำเหล้าข้าวเหนียวมาขายพวกเราบ้างไหมครับ  ของบ้านๆเราเดี๋ยวนี้ไม่ไหวครับ ไม่รู้มันไปเอาอุบาทว์อันใดคิดขึ้นมาครับ ปรากฏว่าที่ลำปางมีการเอาปลายตอกจุ่มแลนเนทแล้วเอามาคนในไหเหล้า ว่ากันว่าเมาได้สนิทดี ทำกันทุกเจ้าครับ วันนั้นผมไปนั่งกินเหล้าปั่นกลับบ้านมาอาเจียรเลยไม่เมาเหล้าครับแต่เวียนหัวและกระเพาะผิดสำแดงขย้อน  จริงรัฐบาลน่าจะสนับสนุนให้ใช้ข้าวเหนียวทำเหล้าออกมาขายเยอะๆ  ราคาข้าวจะได้แพงๆไงครับ

พี่อภิสิทธิ์ครับ ลองยี่ห้อนี้ครับของไทย ทำจากน้ำตาลมะพร้าว กล้วย แล้วก็มันฝรั่ง แพงกว่าเหล้าข้าวเหนียวชาวบ้าน แต่ดื่มกินได้สนิทใจกว่าครับ

รัฐบาลเคยสนับสนุนครับ แต่ปรากฎว่าไปไม่รอดเพราะชาวบ้านไม่ชอบรดชาด เขาว่าเหล้าขาวดีกว่า
ตื่นเช้าไม่แฮงค์ ที่จริงผมว่าเหล้าเด็ดหรือเหล้าที่กลั่นจากเหล้าโทน่าจะดีกว่าถ้าไม่พิเรนไปเอา โฟลิดอนมั่ง แลนเนทมั่งเป็นส่วนผสม ไม่รู้คิดได้ไง ไม่รู้อยากเมาหรืออยากตายกันแน่
[/quote]น้าสังข์ครับ รสชาติกับชื่อมัน ไปกันได้จริงๆ เจ้าลำก้า หมาใจดำนี่ อิๆๆ

เหล้าตัวนี้ หากได้บ่ม ผมว่า รสและกลิ่นจะดีขึ้น แต่ก็นั่นแหละ ไม่ทราบว่ากฎหมายบ้านเรามันจะเอื้อ หรือเปล่า หากบ่มใว้อย่างน้อยสามปี กลัวว่าต้นทุนบาน แพงกว่า เหล้าสกอต ชั้นต่ำๆ ทีนี้ก็ขายไม่ออกเข้าไปอีก หึๆๆ

ดูพื้นฐานของแอลกอฮอ ลัมก้า ดีกว่า วิสกี้ ที่มาจากแป้ง ครับ แต่รสชาติ น่าใหว้จริงๆ กลัวใจเขา อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1636 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 05:48:38 PM »

อ้อ...ลืมรายงานผล มื้อที่ผ่านมา กิน"ยิน"แบบเอาเมา มิใช่กินแบบหอมปากหอมคอ

ตื่นเช้า ดีครับ ไม่ง๊องแง้ง หึๆๆ

+

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2011, 05:56:07 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1637 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 06:02:59 PM »

อ้อ...ลืมขอบคุณเจ้าของภาพครับ ที่นำมาทั้งเหล้าทั้งกับ หึๆๆ

พร้อมกับลักภาพมาโพสน์ด้วย น่าว่าเดี๋ยวแกตามมาเจอเองแหละ เดี๋ยวผมค่อยเสียค่าลิขสิทธิ์ อิๆๆ

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1638 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 07:19:53 PM »

อ้อ...ลืมขอบคุณเจ้าของภาพครับ ที่นำมาทั้งเหล้าทั้งกับ หึๆๆ

พร้อมกับลักภาพมาโพสน์ด้วย น่าว่าเดี๋ยวแกตามมาเจอเองแหละ เดี๋ยวผมค่อยเสียค่าลิขสิทธิ์ อิๆๆ

ทั้งเหล้าทั้งภาพ  มากองอยู่นี่เอง ...กว่าจะหาเจอ

หยิบไม่บอก ใช้ไม่ได้..!!
wardog
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #1639 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 11:33:46 PM »

รายการเส้นทางเศรษฐี ตอนด้วงสาคู 1

---------------------------------------------------
คนใดใช้ชื่อไทยอยู่ กายก็ดูเหมือนไทยด้วยกัน  ได้อาศัยโพธิ์ทองแผ่นดินของราชันย์ แต่ใจมันยังเฝ้าคิดทำลาย
คนใดเห็นไทยเป็นทาส ดูถูกชาติเชื้อชนถิ่นไทย  แต่ยังฝังทำกิน กอบโกยสินไทยไป เหยียดคนไทยเช่นทาสของมัน

หนักแผ่นดิน หนักแผ่นดิน คนเช่นนี้เป
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1640 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 11:59:28 PM »

ปกติจะชอบดื่มเบียร์มาก ช่วงนี้ต้องงดหน่อยครับ น้ำตาลน่าจะมากไป จิบออนเดอะร๊อคเบาๆพักผ่อนครับ  จูบบบบ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1641 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 08:10:58 PM »

ปกติจะชอบดื่มเบียร์มาก ช่วงนี้ต้องงดหน่อยครับ น้ำตาลน่าจะมากไป จิบออนเดอะร๊อคเบาๆพักผ่อนครับ  จูบบบบ

จ้า....คุณลุงน้องแก้มบุ๋ม

เหลือใว้มั่งน๊ะ ต้นกันยา ไปแน่นอน หึๆๆ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1642 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 09:08:06 AM »

ปืนสวยครับ นายเบิ้ม เยี่ยม

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1643 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 10:55:14 AM »

หุๆ ไม่น่ากลัวครับบอกงั้น หาม่ายลูก หึๆๆ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1644 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 11:00:07 AM »

ไหว้พี่จอย  Grin

จ้า....คุณลุงน้องแก้มบุ๋ม

เหลือใว้มั่งน๊ะ ต้นกันยา ไปแน่นอน หึๆๆ

จิมแบล็คช่วงนี้อร่อยครับ หมดแล้ว ลุงแจ๊คเข้มไปหน่อยครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1645 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 11:23:27 AM »

ช่วงนี้เงินไม่ค่อยเข้าบ้านครับ เลยต้องเขียมๆ  เข้าไปร้านขายเหล้ามองๆหาเหล้างบไม่เกินห้าร้อยบาท สายตาไปเจ๊ะเอ๊เข้ากับน้องใหม่ไวกิ้งว๊อดก้าจากสวีเดนผมเลยหยิบมาลองกินเพียวๆก็พอไปได้แต่วันนั้นถูกใจกินผสมกับ chakuza ของเสี่ยตัน อร่อยครับ--เหล้าแร๊งทีเดียว

chakuza  ของเสี่ยตันมีสองรส

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1646 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 02:14:06 PM »

ตอนนี้ผมเก็บขวดแดงไว้ในสต๊อคหนึ่งขวด... ยังไม่มีโอกาสเปิดครับ... Grin Grin Grin

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1647 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 02:33:48 PM »

ช่วงนี้เงินไม่ค่อยเข้าบ้านครับ เลยต้องเขียมๆ  เข้าไปร้านขายเหล้ามองๆหาเหล้างบไม่เกินห้าร้อยบาท สายตาไปเจ๊ะเอ๊เข้ากับน้องใหม่ไวกิ้งว๊อดก้าจากสวีเดนผมเลยหยิบมาลองกินเพียวๆก็พอไปได้แต่วันนั้นถูกใจกินผสมกับ chakuza ของเสี่ยตัน อร่อยครับ--เหล้าแร๊งทีเดียว

chakuza  ของเสี่ยตันมีสองรส

Grin ยี่ห้อนี้ใช้ได้ครับ ผมก็เอามาขายอยู่ Grin

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #1648 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 06:30:37 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1649 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 02:58:11 AM »

Grin เข้าพรรษาแล้ว มีใครงดเหล้าเข้าพรรษาบ้างครับ งดได้เป็นเรื่องดี แต่ถ้างดไม่ได้ก็เพลา ๆ ลงกันบ้างนะครับ ดื่มพอสนุก อย่าให้มันเพิ่มทุกข์กับเราครับ Wink Grin

หน้า: 1 ... 107 108 109 [110] 111 112 113 ... 149
  พิมพ์