เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:18:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาหนังเรื่องนี้อยู่ครับ...เพลิงเจ็บกระหน่ำแหลก  (อ่าน 4712 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« เมื่อ: มกราคม 17, 2009, 05:59:59 PM »

Smiley หนังคาวบอย เรื่อง THE QUICK AND THE DEATH (เพลิงเจ็บกระหน่ำแหลก) หรืออีกชื่อในหนังสือคือ หลั่งเลือดวันดวล

เรื่องย่อ
เมื่อไฟแค้นสุมอกสาวน้อยหุ่นเซ็กซี่ เมื่อเมืองทั้งเมืองขาดซึ่งความเมตตาปรานี ตำนานสุดโหดเรื่องนี้จึงเกิดขึ้น
รอยกระสุนบนแผ่นป้ายบอกหรา เมืองนี้ชื่อ รีเดมชั่น เมืองแห่งการกอบกู้ เมืองแห่งการบูรณะ ทว่า ในความเป็นจริงเมืองนี้เป็นเมืองคนปาบ เป็นเมือง ที่ไร้ขื่อแป กฎหมายของเมืองหน้าด่านชายแดนแห่งนี้คือ เกมดวลปืน ใครไวกว่าคนนั้นอยู่ คนช้ากว่าก็ลงหลุม ที่สำคัญ กฎนี้อยู่ในมือของคน คนเดียว คนที่โหด อำมหิตและเลือดเย็นเหนือชาวเมืองทั้งปวง  เมืองที่สาวน้อยร้อยชั่งมุ่งมั่นชำระแค้นแต่เก่าก่อน เธอใช้มารยาไม่เป็น ไม่เคยใช้ ความสวยให้เป็นประโยชน์ หากแต่เธอใช้กฎ กติกาและมารยาท ใครไวกว่าคนนั้นอยู่  นี่คือวันแห่งความตาย เกมดวลกำลังจะเริ่ม   "คุณไวพอรึเปล่า?"

นำแสดงโดย ชารอน สโตน
ยีน แฮ็คแมน
รัซเซล โครว
ลีโอนาร์โด ดิคาปรีโอ

Smiley เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดเก็บสะสมแผ่นดีวีดีใว้ ได้โปรดบอกด้วย อยากได้มากครับ เคยดูเมื่อหลายปีมาแล้ว เป็นหนังที่สนุกมาก ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2009, 06:09:07 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2009, 06:11:04 PM »

หนังเก่า มากเลยครับ  พี่วัฒน์

UBC  เพิ่งเอามาออก เมื่อ สองเดือนที่แล้วครับ

อยากดู เดอเจอริง ใช่ม่า

ไม่แน่ใจ ว่า จะเป็น VCD ครับ พี่วัฒน์
ต้องขอค้นหาก่อนครับ
แล้วค่อยแปลงกลับเป็น DVD

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2009, 06:14:53 PM »

ผมยังไม่เคยได้ดูเลย คงสนุกไม่เบา ไม่งั้นคุณวัฒน์ คงไม่ตามหา
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2009, 08:00:04 PM »

นานแล้วครับ เรื่องนี้ ป้าชารอนยังสวยปิ๊ง  หนังสนุกดีครับ

มีเก็บไว้ เป็น วีดีโอครับ
  Grin

flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 07:49:48 AM »

ลองเดินดูแถวๆหลักสี่พลาซ่า.....น่าจะมีครับ

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 01:34:03 AM »

ไหว้ ได้มาเรียบร้อยเป็นดีวีดีครับ เพื่อนๆ ท่านใดสนใจ PM มาบอกนะครับ ขอบคุณทุกๆ ท่านครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 02:22:57 AM »

ผมก็ตามหาเรื่องนี้อยู่ครับ

NAVY SEAL

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 03:03:37 AM »

ไหว้ ได้มาเรียบร้อยเป็นดีวีดีครับ เพื่อนๆ ท่านใดสนใจ PM มาบอกนะครับ ขอบคุณทุกๆ ท่านครับ

ตามหาอยู่หลายเดือนนะกว่าจะได้ ..... ยินดีด้วยครับ

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 05:30:42 AM »

www.sw-dvd.com เข็นออกมาขายอยู่ครับพี่
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 08:46:54 AM »

ดูนานแล้วครับ สงสารเด็กที่เป็นลูกเจ้าพ่อ Grin

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 11:32:21 AM »

The Quick and the Dead... Sharon Stone เป็นผู้สร้างเองครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 04:37:46 PM »

ได้ดูเมื่อเกือบ15ปีที่แล้วครับ

เห็นแล้วก็อยากดูอีกที  มีฉากยิง.50ทะลุกำแพงด้วย
ตอนนั้นผมยังไม่รู้จัก.50 bmgเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 06:28:16 PM »

ยินดีกับพี่วัฒน์ครับ

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 06:57:41 PM »

www.sw-dvd.com เข็นออกมาขายอยู่ครับพี่

ไหว้ ขอบคุณครับ คุณ.จ้าว ได้จากบิท ครับ

ดูนานแล้วครับ สงสารเด็กที่เป็นลูกเจ้าพ่อ Grin

ลีโอนาร์โด ดิคาปรีโอ เล่นเรื่องนี้ยังเด็กมากเลยครับ

The Quick and the Dead... Sharon Stone เป็นผู้สร้างเองครับ

ไหว้ ขอบคุณครับคุณอา แปลกตรงเรื่องนี้มีคู่พระเอกเหมือนกับเรื่อง "Body of Lies"

ยินดีกับพี่วัฒน์ครับ

ไหว้ ขอบคุณครับ สนใจอยากชมบอกนะครับ

หลงรัก เรื่องนี้ที่ถูกใจมาก คือ เสียงลูกโม่หมุนครับ...

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 07:18:17 PM »

เคยมีแผ่นซึดี แจ๊งไปตามกาลเวลาแล้วครับพี่ ส่งมาให้ชมหน่อยนะครับ ... ขอบคุณครับ  ไหว้

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
หน้า: [1] 2
  พิมพ์