เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 06:52:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญเที่ยวงาน ตรุษจีนนครสวรรค์ครับ  (อ่าน 3851 ครั้ง)
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 08:31:46 PM »

สวัสดีครับ          เชิญเที่ยวงานตรุษจีนนครสวรรค์  19-30 ม.ค.2552 ครับผม

เวทีจำลอง หาดทรายต้นแม่น้ำเจ้าพระยา ด้านหน้าจะสร้างเป็นกำแพงสูงประมาณ 2 เมตร ตรงสีส้ม ฝั่งโน้น(ที่มีแสงพุ่งออกมา)
คือศาล เจ้าพ่อเทพารักษ์เจ้าแม่ทับทิม

ผังแห่กลางคืน(ชิวซา)เมื่อก่อนคนแน่นมาก ปัจจุบันไม่ทราบไม่ได้ไปร่วมงาน 15 ปีแล้ว :F

ผังแห่กลางวัน(ชิวสี่)ขบวนยาวมาก ปักหลักหาทำเลกันเอาเองนะครับ

ซินเจีย ยู่อี่ ซิ้นหนี้ ฮวดใช้       ขอให้รวยๆๆๆ ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2009, 08:33:44 PM โดย rerng » บันทึกการเข้า

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 08:34:25 PM »

ขอบคุณครับน้าเริง ........ ทำได้แค่ส่งใจและขอรับพรเท่านั้น (หากมีโอกาสจะมาชื่นชมสักครั้งหนึ่ง)

Kapiman - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 08:45:12 PM »

คนยังแน่นเหมือนเดิมครับท่าน rerng เบียดเสียดยัดเยียดเหมือนเดิม แต่ก็ได้บุญได้ความสุข ผมไปไหว้ทุกปีครับชอบตอนที่ แอบเด็ดหนวดมังกรมาบูชาครับ รู้ว่าเค้าห้ามแต่ก็ยังทำ  อิอิ ตื่นเต้นๆครับ

ซินเจียอยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้ ตั่วถั่งตั่วถั่ง ^_^
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 08:46:31 PM »

คิดถึงบ้านเลยครับ หลงรัก

ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้ Cheesy

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 09:00:21 PM »

Wink  .........ไอ้เราก็ลูก-หลาน(เขย)  ปากน้ำโพ เหมือนกาน........ Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2009, 10:41:49 PM โดย -ขุนขยับ กับฯพินาศ- » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 09:04:42 PM »

ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้ Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2009, 09:06:51 PM โดย PU45™ » บันทึกการเข้า

ปลายฟ้า+รักในหลวง
ดีที่สุดแล้ว
Full Member

คะแนน 93

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 09:08:27 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy  เมื่ออาทิตย์ก่อนได้มีโอกาสไปนครสวรรค์เห็นมีป้ายผ้าสีแดงยาวเต็มถนน....พอได้ขึ้นไปบนเขาแล้วมองลงมาดูเหมือนมังกรเลย(สวยดีค่ะ) Wink Wink Wink
  Grin Grinถ้าใครได้ไปเที่ยวงาน.....ก็ขอให้สนุกนะคะ หลงรัก หลงรัก

ถ้าเรารู้สึกว่า...สิ่งที่ทำลงไปเป็นเหมือนกับเพียงน้ำหยดหนึ่งในมหาสมุทร
แต่มหาสมุทร...คงจะมีน้ำน้อยลง  ถ้าขาดน้ำหยดนั้นไป.
We ourselves  fell  that  what  we  are  doing  is  just  a  drop  in  the  ocean.
But  the  ocean  would  be  less  because  of  that  missing  drop.
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 09:11:57 PM »

Wink  .........ไอ้เราก็ลูก-หลาย(เขย)  ปากน้ำโพ เหมือนกาน........ Wink

คุ้นๆเคยบอกเราว่าเป็นเขยปักษ์ใต้นี่นา   คิก คิก คิก คิก

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 09:46:18 PM »

น่าไปไหว้เจ้าครับ.....ผมไปครั้งแรกตอน 4 ขวบครับ....เตี่ยอุ้มหลับอยู่หน้าโรงงิ้ว  อิ อิ

rerng
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 09:54:31 PM »

น่าไปไหว้เจ้าครับ.....ผมไปครั้งแรกตอน 4 ขวบครับ....เตี่ยอุ้มหลับอยู่หน้าโรงงิ้ว  อิ อิ
ปีนี้ก็อุ้มหลานเตี่ยไปฟื้นความหลังสิครับ  Grin Grin Grin

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
rerng
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 09:58:58 PM »

โฮ่โฮ่........ติดเรียนหรือติดสาวออสซี่่....ถึงกลับบ้านไม่ได้...... คิก คิก คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก

rerng
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 10:04:14 PM »

คนยังแน่นเหมือนเดิมครับท่าน rerng เบียดเสียดยัดเยียดเหมือนเดิม แต่ก็ได้บุญได้ความสุข ผมไปไหว้ทุกปีครับชอบตอนที่ แอบเด็ดหนวดมังกรมาบูชาครับ รู้ว่าเค้าห้ามแต่ก็ยังทำ  อิอิ ตื่นเต้นๆครับ

ซินเจียอยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้ ตั่วถั่งตั่วถั่ง ^_^
ท่านกะปิ   เด็ดขาดจริงๆ  ปีนี้ต้องฝ่ากำแพงสูงสองเมตรนะครับ Cheesy

rerng
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 10:11:30 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy  เมื่ออาทิตย์ก่อนได้มีโอกาสไปนครสวรรค์เห็นมีป้ายผ้าสีแดงยาวเต็มถนน....พอได้ขึ้นไปบนเขาแล้วมองลงมาดูเหมือนมังกรเลย(สวยดีค่ะ) Wink Wink Wink
  Grin Grinถ้าใครได้ไปเที่ยวงาน.....ก็ขอให้สนุกนะคะ หลงรัก หลงรัก

ตอนนี้มี เต็งลั้ง เต็มเมืองแล้วครับ คุณปลายฟ้า

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 10:37:42 PM »

โฮ่โฮ่........ติดเรียนหรือติดสาวออสซี่่....ถึงกลับบ้านไม่ได้...... คิก คิก คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก
แหม มีสาวให้ติดก็ดีสิครับ หลงรัก

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 10:41:26 PM »

Wink  .........ไอ้เราก็ลูก-หลาน(เขย)  ปากน้ำโพ เหมือนกาน........ Wink

คุ้นๆเคยบอกเราว่าเป็นเขยปักษ์ใต้นี่นา   คิก คิก คิก คิก

พ่อตาคนใต้  แม่ยายคนคอนหวัน คิก คิก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์