เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 06:51:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญเที่ยวงาน ตรุษจีนนครสวรรค์ครับ  (อ่าน 3850 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 10:42:18 PM »

Wink  .........ไอ้เราก็ลูก-หลาน(เขย)  ปากน้ำโพ เหมือนกาน........ Wink

คุ้นๆเคยบอกเราว่าเป็นเขยปักษ์ใต้นี่นา   คิก คิก คิก คิก

พ่อตาคนใต้  แม่ยายคนคอนหวัน คิก คิก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 10:56:36 PM »

ไปนครหวันแล้วยังไงถ้าผ่านราชบุรีอย่าลืมแวะนิดนึงนะครับงานใหญ่พอตัว มีประกวดเชิดสิงโตกลางแม่น้ำแม่กลองด้วยครับ
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 07:36:57 AM »

นครสวรรค์ กำนันทรงท่านยังอยู่ไหม๊ครับ...
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 08:13:39 AM »

Wink  .........ไอ้เราก็ลูก-หลาน(เขย)  ปากน้ำโพ เหมือนกาน........ Wink

คุ้นๆเคยบอกเราว่าเป็นเขยปักษ์ใต้นี่นา   คิก คิก คิก คิก

พ่อตาคนใต้  แม่ยายคนคอนหวัน คิก คิก

คนไกล้ ๆ กัน 

คอนหวัน  กับ  บางมูลนาก
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 10:41:02 AM »

นครสวรรค์ กำนันทรงท่านยังอยู่ไหม๊ครับ...
ยังอยู่ครับ

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 10:50:24 AM »

ว่าจะไปอยู่ครับ แต่ที่พักยังจะพอหาได้หรือปล่าว

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 12:28:18 PM »

น่าไปไหว้เจ้าครับ.....ผมไปครั้งแรกตอน 4 ขวบครับ....เตี่ยอุ้มหลับอยู่หน้าโรงงิ้ว  อิ อิ
ปีนี้ก็อุ้มหลานเตี่ยไปฟื้นความหลังสิครับ  Grin Grin Grin

อิ อิ อุ้มไม่ไหวแล้วครับพี่เริง.....โตเป็นหนุ่มเป็นสาวหมดแล้วครับ

รออุ้มเหลนเตี่ยผมเลยดีกว่าครับ

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 01:23:00 PM »

ขอบคุณครับน้าเริง  ถ้ามีโอกาศจะแวะไปครับ   Grin

เคยมีแฟนเป็นเด็กนครเหมือนกัน  ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ปลายฟ้า+รักในหลวง
ดีที่สุดแล้ว
Full Member

คะแนน 93

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 02:39:01 PM »

ไปนครหวันแล้วยังไงถ้าผ่านราชบุรีอย่าลืมแวะนิดนึงนะครับงานใหญ่พอตัว มีประกวดเชิดสิงโตกลางแม่น้ำแม่กลองด้วยครับ

Wink Wink Winkตอนนี้อยู่ราชบุรี...ไม่พลาดชมแน่นอนค่ะ Cheesy Cheesy Cheesy

Grin Grin แล้วเค้ามีประกวดกันวันไหนเหรอคะ? คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2009, 02:46:16 PM โดย ปลายฟ้า » บันทึกการเข้า

ถ้าเรารู้สึกว่า...สิ่งที่ทำลงไปเป็นเหมือนกับเพียงน้ำหยดหนึ่งในมหาสมุทร
แต่มหาสมุทร...คงจะมีน้ำน้อยลง  ถ้าขาดน้ำหยดนั้นไป.
We ourselves  fell  that  what  we  are  doing  is  just  a  drop  in  the  ocean.
But  the  ocean  would  be  less  because  of  that  missing  drop.
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 02:41:50 PM »

ขอบคุณที่บอกครับ น่าไปจริงๆ  Cheesy Cheesy
436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 03:04:53 PM »

Wink Wink Winkตอนนี้อยู่ราชบุรี...ไม่พลาดชมแน่นอนค่ะ Cheesy Cheesy Cheesy

Grin Grin แล้วเค้ามีประกวดกันวันไหนเหรอคะ? คิก คิก คิก คิก

แวบเข้ามาดูครับ  Grin Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 10:21:06 AM »

งานเริ่มวันที่22หรือศุกร์ที่จะถึงนี้ครับ แต่ประกวดวันไหนยังไม่ทราบครับ
Kapiman - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 01:53:36 PM »

ขอบคุณครับน้าเริง  ถ้ามีโอกาศจะแวะไปครับ   Grin

เคยมีแฟนเป็นเด็กนครเหมือนกัน  ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย

ฮั่นแน่ แสดงว่าไม่ใช่แฟนตัวจริงอ่ะสิครับพี่  คนที่นี่เค้าเรียก จังหวัดนี้กันว่า  " คอนหวัน "ครับ เช่นเดียวกับจังหวัด พิษณุโลก เป็น พิดโลก ครับ
ปลายฟ้า+รักในหลวง
ดีที่สุดแล้ว
Full Member

คะแนน 93

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 02:03:28 PM »

งานเริ่มวันที่22หรือศุกร์ที่จะถึงนี้ครับ แต่ประกวดวันไหนยังไม่ทราบครับ

Cheesy Cheesy  ขอบคุณนะคะ.. Wink Wink ไหว้

ถ้าเรารู้สึกว่า...สิ่งที่ทำลงไปเป็นเหมือนกับเพียงน้ำหยดหนึ่งในมหาสมุทร
แต่มหาสมุทร...คงจะมีน้ำน้อยลง  ถ้าขาดน้ำหยดนั้นไป.
We ourselves  fell  that  what  we  are  doing  is  just  a  drop  in  the  ocean.
But  the  ocean  would  be  less  because  of  that  missing  drop.
phot99
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 03:36:45 PM »

ต้องกราบขอโทษน้าเริงด้วย..ที่ไปไม่ได้..ต้องอยู่บ้าน
ซักผ้า.รีดผ้า..ถูบ้าน..ล้างจาน..ทำกับข้าว..ฯลฯ
ไปไม่ได้จริงๆต้องขอโทษด้วยครับ..อุตส่าห์เชิญมา.. Grin
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์