เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 05:19:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 25
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Colt M4 ขนาด .22 LR (Colt Tactical Rimfire Series)  (อ่าน 177806 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #105 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 08:44:57 PM »

ราคาจอง colt .22 อยู่ที่เท่าไรครับพี่ๆ (PM ก็ได้ครับ)

แต่ตัว sig 522 น่าเล่นเหลือเกินครับอาเจษ ดูๆไปน่าเล่นกว่าตัว colt อีก มาเมืองไทยแพงแน่ๆ

อยากรู้เช่นกันครับ ... Cheesy

วันนี้โทรไปจองร้านโย อันดับที่ ห้าสิบกว่า ทางร้านไม่ยอมบอกราคา ไม่บอกรุ่น ไม่บอกมาเมื่อไร ยังไม่ต้องขออนุญาติมีและใช้  ยังไม่ได้สั่งซื้อ แต่ให้ลงชื่อไว้อย่างเดียว
เหอะ เหอะ  เลือดโชกไปตามๆกันแน่  เวรกรรม....
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #106 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 10:09:10 PM »

ราคาจอง colt .22 อยู่ที่เท่าไรครับพี่ๆ (PM ก็ได้ครับ)

แต่ตัว sig 522 น่าเล่นเหลือเกินครับอาเจษ ดูๆไปน่าเล่นกว่าตัว colt อีก มาเมืองไทยแพงแน่ๆ

วันนี้โทรไปจองร้านโย อันดับที่ ห้าสิบกว่า ทางร้านไม่ยอมบอกราคา ไม่บอกรุ่น ไม่บอกมาเมื่อไร ยังไม่ต้องขออนุญาติมีและใช้  ยังไม่ได้สั่งซื้อ แต่ให้ลงชื่อไว้อย่างเดียว
เหอะ เหอะ  เลือดโชกไปตามๆกันแน่  เวรกรรม....

อาเจษครับ ผมไปได้หนังสือ guns and ammo มา เปิดอ่านแล้วนี่ ต้องบอกว่าอิจฉาสุดๆ กับคนที่มีสิทธิ์มีปืน แบบที่นี่ไม่สามารถมีได้ อิอิอิ

ขอเรียนถามอาเจษหน่อยครับ เพราะผมไปเจอโฆษณากระสุนขนาด .450 บุชมาสเตอร์ ของ ฮอร์นาดี้ กระสุนขนาดนี้ดีไซน์มาเพื่อล่าสัตว์หรือเปล่าครับ แล้วครอบแดงๆ ที่หัว คืออะไรครับ หน้าที่เดียวกับ ครอบแดงๆ ที่หัวของ .17HMR หรือเปล่าครับ

ดูโฆษณาแล้วเหมือนว่าจะโฆษณาปืนของบุชมาสเตอร์ในตัว ไปด้วยเลย

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #107 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 10:42:29 PM »

อาเจษครับ ผมไปได้หนังสือ guns and ammo มา เปิดอ่านแล้วนี่ ต้องบอกว่าอิจฉาสุดๆ กับคนที่มีสิทธิ์มีปืน แบบที่นี่ไม่สามารถมีได้ อิอิอิ

ขอเรียนถามอาเจษหน่อยครับ เพราะผมไปเจอโฆษณากระสุนขนาด .450 บุชมาสเตอร์ ของ ฮอร์นาดี้ กระสุนขนาดนี้ดีไซน์มาเพื่อล่าสัตว์หรือเปล่าครับ แล้วครอบแดงๆ ที่หัว คืออะไรครับ หน้าที่เดียวกับ ครอบแดงๆ ที่หัวของ .17HMR หรือเปล่าครับ

ดูโฆษณาแล้วเหมือนว่าจะโฆษณาปืนของบุชมาสเตอร์ในตัว ไปด้วยเลย
ใช่ครับเอาไว้ล่าสัตว์  หัวแดงเรียกว่า V-MAX  Bullets ไว้ช่วยให้หัวกระสุนบานเต็มที่ครับ
ลิ้ง รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #108 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 02:11:37 PM »

อนากได้ครับ แต่ราคาน่ากลัว

แผ่นดินสยามนี้ บรรพบุรุษได้เอาเลือด เอาเนื้อ เอาชีวิตเข้าแลกไว้ ไอ้อีมันผู้ใดคิดบังอาจทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ทำลายศาสนา พระมหากษัตริย์ ฤๅ กระทำการทุจริตก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม จงหยุดการกระทำนั้นโดยเร็ว ก่อนที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตร
                      "กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์"
engagement_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 121

"เกิดมาในดินแดน_จักต้องแทนคุณแผ่นดิน"

« ตอบ #109 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 04:01:38 PM »

ไม่ต้องรีบหรอกครับ เดี๋ยวราคาก็ปรับลงเหมือน GSG   คิก คิก ปืนยาวราคามันไม่โลดโผนหรอกครับ  ยิ้มีเลศนัย

ใหม่ๆ 65 เค...

หลังๆเหลือ 48 เค...อิ..อิ..คิก คิก

นึกถึง เบเร็ตตา 92 FS  มาครั้งแรกปี 2533 ราคา 65000  แพงกว่าโคลท์ โกลด์คัพเสียอีก  และราคาตกลงจนถึง 45000-47000  และตีกลับมาเฉียดแสน

งั้นผมขอเอาสองวิธีมารวมกันครับ รอให้ราคาตกแล้วค่อยซื้อ ถ้าปล่อยให้ตกมากมันอาจจะดีด ยิ้มีเลศนัย   
แต่เห็นหุ่นแล้ว บอกได้เลยว่างานเข้าแน่ๆเลยครับ น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน

.....ประชาธิปไตยจะประสบผลสำเร็จได้ จะต้องประกอบไปด้วยปัจจัยเหล่านี้อยู่ในหมู่ผู้มีสิทธิเลือกตั้ง 51%ขึ้นไป คือ 1.ความรู้หนังสือ 2.ความตื่นตัวทางสังคม เศรษฐกิจ การเมือง และที่สำคัญที่สุดคือ 3.ศีลธรรม มิฉะนั้นแล้วประชาธิปไตยจะเป็นเพียงเครื่องมือในการหลอกลวงประชาชนเท่านั้น จาก Prabhat Ranjan Sarka.....
โมเดล 686.38+p+
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #110 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 08:45:26 PM »

สวยโดนใจ
thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

สนับสนุนประชาธิปไตยครับ

« ตอบ #111 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 11:50:46 PM »

อย่างนั้นรอดูราคาก่อนดีกว่า ว่าจะมาแรงมากน้อยเพียงไหนแต่ทรงก็สวยดีนะครับ

สวัสดีครับ,ยินดีครับ,ขอบคุณครับ,ขอโทษครับ,ไม่เป็นไหร่ครับ    ผมก็เป็นคนที่ชอบปืนคนหนึ่งครับ
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #112 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 05:05:43 AM »

ผมว่าราคาคงไม่เเรงมาก  เดาว่าร้านคงตั้งราคาเท่ากับ gsg5 

เหมือนจะเป็นคู่กัดคู่ใหม่คล้ายๆกับกล็อคกับซีเเซด  ชอบทรงไหนเลือกตัวนั้นครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #113 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 06:31:33 AM »

Grinน้องหนุ่มหาสมาชิก เพิ่มด้วยหรือเปล่าครับ จะได้ครบคู่กัดนะครับ ผมตอนนี้เริ่มหลายใจ รอดูราคาก่อน และ เล็งๆๆ sig 552 ว่าจะเข้าเมืองไทยหรือเปล่าครบ ยิ้มีเลศนัย

Pyut รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #114 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 01:10:41 PM »

อย่าง M4 OPS นี่ติดดอทใช้เล่นไรเฟิลรณยุทธ์ได้ใหมครับ
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #115 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 04:51:33 PM »

น่าสนใจทั้ง M4 และ Sig552 ครับ

หลงรัก

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
ply
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #116 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 04:43:42 AM »

เคยใช้.22แบบลูกโม่ s&w จำร่นไม่ได้ แต่ตอนนี้สนใจ.22 s&w แมกกาซีน ช่วยแนะนำด้วยครับ ราคา 25000-50000 บาทพอจะมีร่นไหนบ้างครับ
jakkrit99
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #117 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 08:21:08 AM »

สวยดีครับ  อยากได้ครับ
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #118 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 08:35:41 AM »

จองปืนร้านโยฯ ได้คิวที่ 30 กว่า เพื่อนได้คิวที่ 40 กว่า จากการสอบถามทราบว่าจะเอาเข้ามา 2 รุ่น คือ M4 Cabine  และ M4 OPS ที่มาพร้อมชุด RAS

M4 Cabine จะเหมือนกับ GSG-5 ยังไม่แต่ง ส่วน OPS  จะเหมือนกับที่แต่งส่วยแล้ว เห็นว่าจะเอา OPS มาเยอะหน่อย แต่ราคาร้านนี้ราคายุติธรรมอยู่แล้ว ประมาณราคาประมาณ Cabine ไม่น่าเกิน 5 หมืน พอๆกับ GSG ที่ยังไม่แต่ง ที่ร้านขายอยู่ ที่ถูกกว่าร้านอื่นประมาณหมื่นต้นๆ  แต่สอบถามร้านจะเอา OPS มาเยอะกว่า Cabine 

Colt M4 Tactical Rim Fire .22LR
ความยาวลำกล้อง 16 -20 นิ้ว, แม้กกาซีน 30 นัด

M4 คาร์ไบน์,

M4 OPS มาพร้อมชุด RAS

ที่มา: Colt .22 Tactical Rimfire Series ครับ

.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 08:39:32 AM โดย doud » บันทึกการเข้า
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #119 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 10:18:17 AM »

ซองกระสุนยาวจัง

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 25
  พิมพ์