เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:27:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 25
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Colt M4 ขนาด .22 LR (Colt Tactical Rimfire Series)  (อ่าน 178050 ครั้ง)
nutnet99 รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #300 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 10:00:31 AM »

เรียนพี่thirawatครับ ผมความรู้เรื่องคอมนี้น้อยครับ ทางpmผมเล่นไม่เป็นครับเอาเป็นว่าร้านในกทม.(ปืนเอกฯ)ครับผมอยู่ต่างจังหวัดครับ
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #301 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 10:32:08 AM »

เรียนพี่thirawatครับ ผมความรู้เรื่องคอมนี้น้อยครับ ทางpmผมเล่นไม่เป็นครับเอาเป็นว่าร้านในกทม.(ปืนเอกฯ)ครับผมอยู่ต่างจังหวัดครับ
ขอบคุณครับ ไหว้

songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #302 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 08:56:45 PM »

แนะนำไปดูตัวจริงกันก่อนครับ ไปจับๆมาแล้ว ไม่ประทับใจ พลาสติก ตรึม นำหนักไม่ใกล้เคียง M4 ที่เคยจับเลยๆ ตัดใจไปเอา Varmint .22 Magnum แทน (อ้าว)
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #303 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 07:40:59 AM »

ผมไปจับมาเหมือนกัน ขอค้านน๊ะ จากที่จับดู โครงบนล่างทำจากอัลลอยชุบอาโนไดร์ ชิ้นส่วนใหญ่ดูแน่นหนา มีประกับหน้าที่ทำจากพลาสติก ซึ่งตั้งใจเอาถ้าได้มาจะเอาชุดแต่งปืนของ M4 จากอเมริกามาใส่ หรือจะเอาชุดเทียมที่ใส่แต่งปืน BB ก็ได้ ดูออกจะดีสวยกว่าปืนจริงเสียอีก แต่การตอกทะเบียน ไม่ทราบเดี๋ยวนี้มีเทคโนโลยีการใช้ Laser เซอะร่อง แต่ยังใช้การตอกทะเบียนปืนที่โครง เลยดูห่วยไปหน่อย แต่เท่าที่จับดู จัดว่างานออกมา 90 % ถ้าเทียบกับ GSG หรือพวกเจเกอร์ จัดว่างานเทียบกันคนล่ะชั้น

http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=51527.0
http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=54361.120

แนะนำไปดูตัวจริงกันก่อนครับ ไปจับๆมาแล้ว ไม่ประทับใจ พลาสติก ตรึม นำหนักไม่ใกล้เคียง M4 ที่เคยจับเลยๆ ตัดใจไปเอา Varmint .22 Magnum แทน (อ้าว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2009, 08:04:20 AM โดย doud » บันทึกการเข้า
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #304 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 09:44:20 PM »

แต่งไงก็ไม่เบื่อ งานนี้หมดกันอีกหลาย อาจพอกับราคาปืน เฮ้อเมื่อไหร่ปืนราคาเป็นธรรมจะเข้ามาน๊ะ  : Cheesy  น้ำลายหก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2009, 11:57:16 AM โดย doud » บันทึกการเข้า
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #305 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 10:11:27 PM »

อยากลองตัวจริงจับมั่งครับ
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

« ตอบ #306 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 10:07:16 AM »

สงสัยที่ติดเพิ่มเข้าไปที่มุมขวาล่างสุดปรกติคือ M203 ใช่หรือเปล่ามาติดกับ .22มันจะยิงลูกอะไรหรือว่ายิงลูกซองเบอร์12 หรือเปล่าครับ

putnana
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #307 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 10:25:39 AM »

ผมไปจับมาเหมือนกัน ขอค้านน๊ะ จากที่จับดู โครงบนล่างทำจากอัลลอยชุบอาโนไดร์ ชิ้นส่วนใหญ่ดูแน่นหนา มีประกับหน้าที่ทำจากพลาสติก ซึ่งตั้งใจเอาถ้าได้มาจะเอาชุดแต่งปืนของ M4 จากอเมริกามาใส่ หรือจะเอาชุดเทียมที่ใส่แต่งปืน BB ก็ได้ ดูออกจะดีสวยกว่าปืนจริงเสียอีก แต่การตอกทะเบียน ไม่ทราบเดี๋ยวนี้มีเทคโนโลยีการใช้ Laser เซอะร่อง แต่ยังใช้การตอกทะเบียนปืนที่โครง เลยดูห่วยไปหน่อย แต่เท่าที่จับดู จัดว่างานออกมา 90 % ถ้าเทียบกับ GSG หรือพวกเจเกอร์ จัดว่างานเทียบกันคนล่ะชั้น

http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=51527.0
http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=54361.120

จากรูปส่วนประกอบของ Colt M4 .22 โดยรวมพื้นฐานน่าจะมาจาก BBGUN โดยดูจากชุดลั่นไกของเดิมน่าจะเป็น มอเตอร์ไฟฟ้า ชุดเข็มแทงฉนวนน่าจะเป็นลูกสูบอัดอากาศ ลำกล้องด้านในน่าจะแทนท่อรีด
   โดยรวมเห็นแล้วส่วนใหญ่มีแต่ BBGUN เลียนแบบปืนจริง แต่  Colt M4 .22 กลับเลียนแบบ BBGUN แทน
    แต่ในทางกลับกัน กลับหาของแต่งจาก BBGUN ได้เกือบหมด ไม่ว่าจะเป็น lower หรือตัว upper ที่หาของ BBGUN ไฟฟ้ามาใส่แทนกันได้ เห็นแล้วน่าใช้จริงๆ น้ำลายหก
Gentleman007
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #308 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 10:35:06 PM »

ปืนเริ่มจ่ายตั้งแต่วันที่ 19 สค.แล้วครับ!!

.... วันนี้ผมไปรับมา 1 กระบอก
มองเข้าไปที่คลังเห็นกล่อง M4  ...ตรึมๆๆๆ !!

แต่รีบๆหน่อยก็ดี เดี๋ยวโดนท่านที่จ้องตัดสด ฉกไปเสียก่อน ..เน๊อะ!!

...ปืนสวย, ถูกใจครับ!!
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #309 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 09:08:23 AM »

อยากลองตัวจริงจับมั่งครับ
..............................เหมือนกันครับท่าน............................. ไหว้
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #310 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 10:12:23 AM »

ปืนเริ่มจ่ายตั้งแต่วันที่ 19 สค.แล้วครับ!!

มองเข้าไปที่คลังเห็นกล่อง M4  ...ตรึมๆๆๆ !!

แต่รีบๆหน่อยก็ดี เดี๋ยวโดนท่านที่จ้องตัดสด ฉกไปเสียก่อน ..เน๊อะ!!

ถ้ามีโอกาสถ่ายรูปมาโชว์กันบ้างครับ อ่านในเวปอเมริกาเห็นว่ามีแต่พลาสติกไม่ค่อยสมราคา
คุณพ่อตัวดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

« ตอบ #311 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 11:00:22 AM »

นำมาให้เพื่อนๆดูด้วยครับตัวเป็นๆเป้นไงบ้าง ไหว้

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #312 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 11:54:17 AM »

ไปอยู่ใหนมาเนี้ย  เค้าทดสอบทดลองยิงกันไปเป็นพันนัดแล้ว ดูที่ web นี้ครับบ http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=54361.195

M4 Ops Combo
Colt M4 Ops

โครงส่วนใหญ่ สามารถปรับแต่งเปลี่ยนเป็นของจริงหรือของ BB Gun ที่เป็นโครงอลูมิเนียมก็ได้ พึ่งตัดสดโครงการฯมาได้ กำลังเอามาแต่งโครง VLTOR VIS Monolithic Upper Reciever ชิ้นงานส่วนใหญ่ทำจากอลูมิเนียมน๊ะ แต่พานท้าย ประกับหน้าไม่ค่อยแน่น ไงแต่งเสร็จเมื่อไหร่จะเอามาให้ชมครับบบ

ถ้ามีโอกาสถ่ายรูปมาโชว์กันบ้างครับ อ่านในเวปอเมริกาเห็นว่ามีแต่พลาสติกไม่ค่อยสมราคา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2009, 09:45:34 PM โดย doud » บันทึกการเข้า
เมียหลวงสั่งถอย เมียน้อยสั่งลุย
Sr. Member

คะแนน 53

« ตอบ #313 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 12:25:23 PM »

สวยดี
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #314 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 08:27:22 PM »

โครงส่วนใหญ่ สามารถปรับแต่งเปลี่ยนเป็นของจริงหรือของ BB Gun ที่เป็นโครงอลูมิเนียมก็ได้ พึ่งตัดสดโครงการฯมาได้ กำลังเอามาแต่งโครง VLTOR VIS Monolithic Upper Reciever ชิ้นงานส่วนใหญ่ทำจากอลูมิเนียมน๊ะ แต่พานท้าย ประกับหน้าไม่ค่อยแน่น ไงแต่งเสร็จเมื่อไหร่จะเอามาให้ชมครับบบ

[/quote]

สังหรใจว่าจะมีคนก็อปปี้ใส้แล้วเอามาใส่กับโครง bb แล้วสิ

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 25
  พิมพ์