เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 12:20:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "ใจ"พิลึก!!ค้าน ก.ม.หมิ่นพระบรมเดชานุภาพ อ้างผิดหลักสากล  (อ่าน 31171 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #75 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 09:44:02 AM »

ทำไมสถาบันที่ดีๆจึงมีพวกเหี้ยไปสิงอยู่ แล้วผมจะส่งลูกไปเรียนที่ไหนดี  เศร้า

ถ้าลูกมีภูมิคุ้มกันต่ำ ก็ควรเลี้ยงไว้ที่บ้าน ยังไม่ควรให้ออกมาเล่นนอกบ้านครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้ ล้อเล่นครับ ถ้าไม่ถูกใจต้องขออภัยด้วยครับ  ไหว้
ทำไมสถาบันที่ดีๆจึงมีพวกเหี้ยไปสิงอยู่ แล้วผมจะส่งลูกไปเรียนที่ไหนดี  เศร้า

โจ่งแจ้งอย่้างนี้ไม่น่ากลัวครับ ใช้ยกเป็นตัวอย่างได้อีกว่าผิดยังไง

เวลาไปส่งลูกถ้าเจอเหี้ย....จับไปทำกระเป๋าเลยครับ
    จุฬาเป็นมหาลัยของไทยแห่งเดียวที่มีชื่อติดอันดับโลกในทาง + ลูกผมมีความใฝ่ฝันว่าอยากเรียนวิศวะ และผมก็คิดว่าสถาบันแห่งนี้จะมีแต่ผู้สอนสั่งให้ความรู้ที่ดีๆ แต่ตอนนี้ผมชักไม่แน่ใจแล้วครับ. เศร้า

ถ้าไปเรียนวิศวะ แล้ว อ. วิศวะสอนเรื่องการเมือง ก็ไม่ต้องเชื่อครับ

ี่ที่จริง อ.รัฐศาสตร์จุฬาฯ ท่านก็บอกตั้งแต่ปี 1 ว่า ที่ อ. สอนในห้องอย่าเชื่อไปหมด ใครเอาเนื้อหา ความเห็นที่ อ. สอนในห้องมาตอบข้อสอบเป๊ะๆ ไม่หาเพิ่มเอง คิดวิเคราะห์เสนอความเห็นเองโดยประกอบเหตุผล อย่างมากจะได้เกรด ซี ไหว้

...ได้ยินอย่างนี้ผมเลยไม่รีบเชื่อสักเรื่อง วิชาไหนขี้เกียจก็เลยตอบตามข้อมูลในห้อง ซี มาจริงๆ ซะอีก บู่ ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2009, 09:50:26 AM โดย Wilhelm Tell -(-- » บันทึกการเข้า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ณัฏฐวุฒิ โชติสนธิ์ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #76 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 12:09:53 PM »

เสียทีที่เกิดเป็นคนไทย

ชีวิตนี้ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #77 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 02:06:33 PM »

มิสเตอร์ ไจลล์ ไม่ใชคนไทย    เขาบอกว่า เป็นอังกฤษ ปนจีน Grin

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #78 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 02:31:58 PM »

คนสมัยนี้กินสารปนเปื้อนอะไรหรือป่าวดีชั่วไม่ค่อยรู้จักแยกแยะไม่ออก คนทำชั่วกลับไปสนับสนุนไปให้กำลังใจกัน สงสัยหญ้าที่กินจะปนเปื้อน
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #79 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 02:45:17 PM »

Angryมิสเตอร์ ไจลล์ ยูกินอะไรถึงคิดได้แบบนี้?
ผมว่าไม่ใช้หญ้าปนเปื้อน.....ผมว่ากิน ขะ.....ขี้มากกว่า แบร่

ไหว้บอกตรงๆผมไม่เคยคิดจะไปทำร้ายใคร ...แต่ไอ้คนพวกนี้ผมชักอยาก..... บู่

Long Live The King

indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #80 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 02:57:32 PM »

อ๋อย  หดหู่มากครับ  คิดได้แค่เนี้ยพวกหนักแผ่นดิน

เห็นบอกพวกรักประชาธิปไตย(จอมปลอม) เสื้อแดง  ที่ไม่รู้อะไร
ไปให้กำลังใจด้วย   

โฮ้   ตกใจ แบร่
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #81 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 03:05:07 PM »

มิสเตอร์ ไจลล์ ไม่ใชคนไทย    เขาบอกว่า เป็นอังกฤษ ปนจีน Grin

บู่แล้วมาอยู่ประเทศไทยทำไมหนอ   แบร่

Long Live The King

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #82 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 04:26:36 PM »

ช่วงนี้ไม่ค่อยเห็นแนวร่วมทักษิณในเว็ปเลย  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หมูแดง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #83 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 05:16:25 PM »

น่าจะส่งท่านไปอยู่น่านน้ำ  สากล 

เพราะที่นี่คือประเทศไทย 

ต้องสำนึกตนเสมอว่า

อาศัยอยู่ในแผ่นดินของพระเจ้าอยู่หัว

แต่หลายคนลืมตน

แต่หากนึกย้อนไปในอดีต

หากไม่มีสถาบัน ฯ

เราจะมีแผ่นดินนี้อาศัยอยู่อีกหรือ

ขอบคุณที่ช่วยเหลือสินค้า OTOP
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #84 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 07:46:57 PM »

เอาอีกแล้วครับพวกเสื้อแดงไปให้กำลังใจนายนิโคไลน์ชาวออสเตรเลียที่เคยเขียนบทความหมิ่นเบื้องสูง
อยากรู้ว่ามันเรื่องอะไรถึงต้องไปให้กำลังใจฝรั่งที่ดูถูกสถาบันกษัตริย์เรา

ตามด้วยไอ้พวกเสื้อแดงที่เชียงรายแจกใบปลิว  ''เรียกร้องให้เลิกประเพณีการปกครองคร่ำครึ เลิกประเพณีการโปรดเกล้าฯ อ้างขัดต่อการปกครองระบอบประชาธิปไตย แถมระบุ “อำนาจนิติบัญญัติ บริหาร ตุลาการ” ต้องมาจากปวงชนชาวไทยเท่านั้น พร้อมย้ำคนไทยเป็นเจ้าของประเทศที่แท้จริง มิใช่ผู้มากบารมีคนไหนทั้งสิ้น ปลุกระดมให้โค่นล้มระบอบศักดินา อำมาตยาธิปไตย ให้สิ้นจากแผ่นดินไทย''

ไม่สามารถบรรยายเป็นคำพูดได้ครับผมดูข่าวจากNBTกับข่าวในเนตแล้วน้ำตาจะไหลอัดอั้นในใจครับเลยต้องมาระบาย
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #85 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 07:55:19 PM »

วันหลังเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องเชิญไปตรวจดูพวกที่ไปประท้วงด้วยครับว่าเป็นคนต่างด้าวหรือเปล่า........บางทีพวกนี้อาจจะไม่ใช่คนไทย

เพราะคนไทยเลือดไทยไม่ทำแบบนี้แน่ๆ........ด้วยความเคารพครับ

C-bird รักในหลวง
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #86 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 09:08:17 AM »

เห็นว่าแกขึ้นรถไฟฟ้ากลับบ้านทุกวัน:<><> จูบบบบ จูบบบบผมกลัวตัวเองไปเจอนายคนนี้แล้วเผลอตัวเป็นชูวิทย์..... ออกอาการสาวหมัดฟันศอก......แล้วจะมีใครห้ามผมหรือเปล่าเนี่ย  บู่ บู่ บู่
คนตัวเขียว-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #87 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 10:16:01 AM »

อ่านแล้วอดใจไม่ไหว   เนรคุณแผ่นดินจริงๆ Angry

อยู่อย่างพอเพียง
Judase
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #88 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 10:35:22 AM »

ได้อ่านตั้งแต่ต้นแล้วครับ อยากบอกว่า "ไอ้ใจ จัญไรชาติ คนนี้ ที่มีอีตุ๊ดเพ็ญ เป็นแนวร่วม น่าลากมาตบกบาลจริง ๆ" ไอ้วันที่มันประท้วงผมไม่รู้ข่าวเลย ถ้ารู้จะไปยืนดู พร้อมกับแนบไม้หน้าสามไปด้วยเลย เอาสิเอา จะหวดให้ไม่ยั้งมือ ด่าอย่างเดียวคงไม่พอ ติดคุกมีคดีความ ก็ยอม แล้วไอ้พวกเสื้อเเดงอีก บอกตามตรงว่าโครตเดือดเลย อารมณ์ตอนพิมพ์เนี้ย สุดบรรยาย ขอให้ความบัดซบ ฉิบหายวายป่วง จงบังเกิด กับ มันและพวกที่คิดจะล้างสถาบัน ชั่วกาลนาน และให้โครตเหงาสักกะหลาดของมันและพวกมัน จงประสบกับภัยพิบัตนานัปประการด้วยเถิด เพี้ยง!!!!!! ขอให้เวลาจะตายอย่างได้สบาย ก่อนตายดิ้นทุรนทุราย   Angry  Angry  Angry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2009, 10:38:36 AM โดย Judase » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 10:43:23 AM »

เห็นว่าแกขึ้นรถไฟฟ้ากลับบ้านทุกวัน:<><> จูบบบบ จูบบบบผมกลัวตัวเองไปเจอนายคนนี้แล้วเผลอตัวเป็นชูวิทย์..... ออกอาการสาวหมัดฟันศอก......แล้วจะมีใครห้ามผมหรือเปล่าเนี่ย  บู่ บู่ บู่

ตะแกคงกลัวเวลาเดินลงบันไดมากกว่าครับ... เกิดมีใครที่ไหนไม่ได้ตั้งใจ เดินตามหลังแล้วไม่ระวังปล่อยให้ตะขอด้ามร่มฯ เกี่ยวข้อเท้า...

ตกบันไดสะพานลอยกลิ้งลงมา พาให้คนอื่นเสียหลักล้มตามกันไปด้วย ทั้งหมดกลิ้งลงมาพร้อมกันสองสามคน ลุกขึ้นยืนได้สองคนครับ... เหลือหนึ่งคนถูกทับแขนผิดท่าทางผิดทิศ กระดูกหักที่ข้อศอก พิการมือแป...

ครั้งหน้าหากไม่เลิกหมิ่นสถาบัน... จะอุบัติเหตุ เดินสะดุดขอทานบันไดสะพานลอย แล้วกลิ้งลงมาข้างล่างพร้อมขอทานคนนั้นแหละ ถึงพื้นข้างล่างกระเดือกโดนข้อศอกขอทานกดกระแทก กระเดือกผลุบเข้าไปในคอ... หายใจไม่ออกครับ...
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 17
  พิมพ์