เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 10:21:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "ใจ"พิลึก!!ค้าน ก.ม.หมิ่นพระบรมเดชานุภาพ อ้างผิดหลักสากล  (อ่าน 31010 ครั้ง)
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 08:31:06 AM »

ทำไมสถาบันที่ดีๆจึงมีพวกเหี้ยไปสิงอยู่ แล้วผมจะส่งลูกไปเรียนที่ไหนดี  เศร้า

ถ้าลูกมีภูมิคุ้มกันต่ำ ก็ควรเลี้ยงไว้ที่บ้าน ยังไม่ควรให้ออกมาเล่นนอกบ้านครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้ ล้อเล่นครับ ถ้าไม่ถูกใจต้องขออภัยด้วยครับ  ไหว้

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:52:14 AM »

ทำไมสถาบันที่ดีๆจึงมีพวกเหี้ยไปสิงอยู่ แล้วผมจะส่งลูกไปเรียนที่ไหนดี  เศร้า

โจ่งแจ้งอย่้างนี้ไม่น่ากลัวครับ ใช้ยกเป็นตัวอย่างได้อีกว่าผิดยังไง

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 12:01:56 PM »

เกิดอยู่ดีดี  คนนี้เกิดอุบัติเหตุเสียชีวิตกระทันหันจะมีใครสอบสวนไหมครับ คิก คิก

EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 01:22:51 PM »

เกิดอยู่ดีดี  คนนี้เกิดอุบัติเหตุเสียชีวิตกระทันหันจะมีใครสอบสวนไหมครับ คิก คิก
ถ้ามีสอบสวนก็คงสรุปว่าเป็นอุบัติเหตุนะครับ คิก คิก

Long Live The King

Kapiman - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 01:50:46 PM »

ขออนุญาติครับ

ผมก็ได้ดูข่าวตอนเที่ยงแล้ว รู้สึกเลือดขึ้นหน้าทันทีครับ มันพาเบ๊ พาลิ่วล้อมา พวกเราก็ไปซุ่มยิง(หนังกะติ๊ก)พวกมันซะเลย  ยิ้มีเลศนัย

เมื่อก่อนมีตัดตอน พวกค้ายาบ้า ตอนนี้ น่าจะมีตัดตอนพวก เสื้อแดงบ้างนะครับ แบบว่า พวกเปลี่ยนใจก็เลยกลับมาตัดตอนพวกบ้าคลั่งอยู่ เอาให้เรียบไปซะเลย
JC
...พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว...
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 03:30:08 PM »

อยู่ที่ว่าคนไทยจะมีท่าทีเปิดรับความคิดต่างในเชิงนี้แล้วมาถกเถียงกันหรือไม่ จะปล่อยให้มีการแสดงความคิดโต้แย้งหรือเปล่า.. หากปล่อยแบบนี้ ไปนานๆเข้า บางคนอาจคิดว่าเป็นเรื่องปกติ ซึ่งผมไม่เห็นว่าจะเป็นผลดี
บางประเทศอาจมีการวิพากษ์วิจารณ์ได้เสรี แต่ที่นี่ ประเทศไทยครับ กฏหมายบัญญัติไว้ชัดเจน ทำไมเจ้าหน้าที่ไม่จัดการให้เด็ดขาด... ชื่อ ตำแหน่ง ชัดเจน การกระทำผิดก็ชัดเจน ยังบังคับใช้กฏหมายไม่ได้อีกหรือครับ...?

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ....JC
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 05:25:27 PM »

เวลาไปส่งลูกถ้าเจอเหี้ย....จับไปทำกระเป๋าเลยครับ

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
sak077 - รักในหลวง :)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 05:43:09 PM »

Angryเลว.....สุดจะบรรยาย Angry Angry Angry Angry ผมว่าต้องต่อต้านคนจำพวกนี้อย่างถึงที่สุด...ทุกวิถีทาง...ทุกเวลา
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 07:37:47 PM »

ถ้าลูกมีภูมิคุ้มกันต่ำ ก็ควรเลี้ยงไว้ที่บ้าน ยังไม่ควรให้ออกมาเล่นนอกบ้านครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้ ล้อเล่นครับ ถ้าไม่ถูกใจต้องขออภัยด้วยครับ  ไหว้

โจ่งแจ้งอย่้างนี้ไม่น่ากลัวครับ ใช้ยกเป็นตัวอย่างได้อีกว่าผิดยังไง

เวลาไปส่งลูกถ้าเจอเหี้ย....จับไปทำกระเป๋าเลยครับ
    จุฬาเป็นมหาลัยของไทยแห่งเดียวที่มีชื่อติดอันดับโลกในทาง + ลูกผมมีความใฝ่ฝันว่าอยากเรียนวิศวะ และผมก็คิดว่าสถาบันแห่งนี้จะมีแต่ผู้สอนสั่งให้ความรู้ที่ดีๆ แต่ตอนนี้ผมชักไม่แน่ใจแล้วครับ. เศร้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 10:59:34 PM »

เรียนคุณ HUNTER ครับ...

1.บุคคลเลวไม่ได้แปลว่าสถาบันจะไม่ดีตามไปด้วยครับ...

มีอาจารย์ที่ดีๆอีกเป็นพันๆท่านในสถาบันที่ท่านอ้างถึงครับ...

ถ้าหากคณาจารย์แย่ๆไปหมดไม่มีทางที่จะเป็นสถาบันชั้นนำของประเทศได้ครับ...

2.ท่านเข้าใจผิดเรื่องการจัดอันดับมหาวิทยาลัยในระดับประเทศครับ...

ผมขออ้างอิงจาก...

http://gensci.igetweb.com/index.php?mo=3&art=17148

http://blog.spu.ac.th/spufcontent5/2008/05/02/entry-1

ว่ากันตามจริงแล้วผมเชื่อว่าสถาบันระดับอุดมศึกษาของบ้านเราดีๆกันทั้งนั้นครับ...

มิเช่นนั้นนักศึกษาจากต่างชาติหลายๆประเทศคงไม่เข้ามาเรียนในบ้านเราครับ...

อนึ่ง...ผมไม่ได้เป็นศิษย์เก่าสถาบันที่ท่านอ้างถึงนะครับ...

แค่เคยเรียนใกล้ๆกัน...คิก คิก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 08:05:30 AM »

ด่าที่ตัวคนครับ...
เฉพาะเจาะจงตัวคน ไม่เกี่ยวสถาบันที่ทำงานอยู่...
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #71 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 08:24:48 AM »

จุฬาเป็นมหาลัยของไทยแห่งเดียวที่มีชื่อติดอันดับโลกในทาง + ลูกผมมีความใฝ่ฝันว่าอยากเรียนวิศวะ และผมก็คิดว่าสถาบันแห่งนี้จะมีแต่ผู้สอนสั่งให้ความรู้ที่ดีๆ แต่ตอนนี้ผมชักไม่แน่ใจแล้วครับ. เศร้า

อย่าคิดมากครับ  Grin Grin เอ็นให้ติดก่อน เรื่องเรียนนั้น เลือกลงทะเบียนได้ครับ  คิก คิก คิก คิก

worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #72 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 08:39:36 AM »

น่าจะทำเงียบๆนะ........คนกลุ่มนี้ต้องการให้เป็นข่าวอยู่แล้ว

รักเธอ....ประเทศไทย
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #73 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 09:26:25 AM »

อย่าคิดมากครับ  Grin Grin เอ็นให้ติดก่อน เรื่องเรียนนั้น เลือกลงทะเบียนได้ครับ  คิก คิก คิก คิก

อาจารย์ดีๆก็มีเยอะ  อย่ายึดติดกับบุคคล
เรื่อง ระบอบการปกครองที่ต่างกัน  ไม่มีใครผิดใครถูกหรอกครับ
แต่พวกที่นิยมความชั่วนี่รับไม่ได้จริง  มันทำให้คนอื่นเดืออร้อน
แต่อ่านแล้งงง  มันมาอยู่เมืองไทยทำไมวะ  นี่มันประเทศไทย    Lips Sealed

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #74 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 09:38:16 AM »

พวกเรียกร้องความสนใจ  อย่าไปให้ความสำคัญมัน  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 17
  พิมพ์