เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 10:23:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "ใจ"พิลึก!!ค้าน ก.ม.หมิ่นพระบรมเดชานุภาพ อ้างผิดหลักสากล  (อ่าน 31024 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #195 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 11:20:08 AM »

แก๊สน้ำตามันเป็นมาตรการตามมาตฐานสากล ไม่มีสาร c4 เจือปนด้วยครับ

http://breakingnews.nationchannel.com/read.php?lang=th&newsid=366040

^
^
^
อ่านจนจบ........ขำ

ผู้เชี่ยวชาญระเบิดระบุน้องโบว์ถูกระเบิดระยะประชิด

ผู้เชี่ยวชาญแต่ไม่บอกว่าชื่อเสียงเรียงนามอะไร....ขำ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 11:35:24 AM โดย gUnbOy » บันทึกการเข้า

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #196 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 11:23:15 AM »

หึ หึ ถ้าเป็นวัตถุระเบิด 200 กรัมจริงตามที่ผู้เชี่ยวชาญท่านนี้ให้ข่าว ร่างกายท่อนบนไม่เหลือแล้วครับ

ที่ผมโพสข้างต้นเป็นข้อมูลที่ผมได้ยินจากปากของผู้ใหญ่ที่เชี่ยวชาญแน่ๆ แต่ไม่ขอเอ่ยนามท่านในที่นี้ จึงไม่ขอเสนอต่อครับ แล้วแ่ต่ว่าอยากเชื่อเรื่องนี้กันอย่างไรครับ อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #197 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 11:24:47 AM »

Bangkok Post รายงานว่า ดา น้ำหนักลดไป 15 ก.ก แถมไม่มีแกนนำนปชตัวไหน
เคยโผล่หัวไปเยี่ยมเลย  กรรมจริงๆ 

ดูจากโหวงเฮ้ง E da แล้วมันตายยากครับ  มันต้องดิ้นทุรนทุรายก่อนตาย เลือดออกปาก ออกจมูก ออกหู ออกตา

และถ้ามันตายจริงๆ วันใด น่าจะเอาศพมันมาประจานกลางสนามหลวงซัก 1 อาทิตย์ ให้วงตระกูลมันอับอายที่มีคนจัญไร

ในครอบครับ 

ผมอ่านแล้วก็ดีใจจังที่เพื่อนๆผมหรือคนใกล้ชิด ไม่ได้มีใครใจคอโหดเหี้ยมไร้สติขนาดนี้ครับ Smiley

คนอย่างผมใจคอโหดเหี้ยมเฉพาะคนเลวขายชาติเท่านั้นครับ  คนอย่างผมเคยพูดไปแล้วครับว่า

ผมรักและเทิดทูนสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอย่างยิ่งและยินดีที่เกิดบนแผ่นดินไทยครับ

ผมจึงไม่ชอบพวกจัญไรที่หมิ่นสถาบันที่ผมรัก     ก็เท่านั้นเอง

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #198 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 11:25:46 AM »

ผมเห็นในภาพ VCD ตำรวจยิงแก๊สน้ำตาใส่ยางรถยนต์ ระเบิดจนยางรถยนต์ลอยสูงประมาณ 1.5-2 เมตร
อันนี้ผมคิดว่าถ้าถูกคนเข้าต้องขาขาดแน่ ๆ ครับ ขนาดยางรถยนต์ยังลอยได้เลย ครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #199 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 11:27:25 AM »

ผมอ่านแล้วก็ดีใจจังที่เพื่อนๆผมหรือคนใกล้ชิด ไม่ได้มีใครใจคอโหดเหี้ยมไร้สติขนาดนี้ครับ Smiley

ผมยังจำกระทู้ของคุณมดได้ ที่อยากเห็นตำรวจระดมยิงแก๊สน้ำตาใส่ผู้ชุมนุมพธม
อย่างนี้มีเรียกว่าจิตใจชั่วได้มัยครับ

แก๊สน้ำตามันเป็นมาตรการตามมาตฐานสากล ไม่มีสาร c4 เจือปนด้วยครับ

ผมไม่เชื่อข้อพิสูจน์ คุณมดช่วยยืนเป็นเป้าให้หน่อยเด่

อเสวนา จะ พาลานัง
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #200 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 11:29:05 AM »

ยางทับกัน 3 - 4 เส้น ยังลอยขึ้นได้เลย นับประสาอะไรกับผิวบางๆของคนเรา

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #201 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 11:31:34 AM »

หึ หึ ถ้าเป็นวัตถุระเบิด 200 กรัมจริงตามที่ผู้เชี่ยวชาญท่านนี้ให้ข่าว ร่างกายท่อนบนไม่เหลือแล้วครับ

ที่ผมโพสข้างต้นเป็นข้อมูลที่ผมได้ยินจากปากของผู้ใหญ่ที่เชี่ยวชาญแน่ๆ แต่ไม่ขอเอ่ยนามท่านในที่นี้ จึงไม่ขอเสนอต่อครับ แล้วแ่ต่ว่าอยากเชื่อเรื่องนี้กันอย่างไรครับ อิ อิ

หึ หึ .......ขออนุญาตหัวเราะหน่อยครับ เรื่องการแถลงข่าวของ"ผู้เชี่ยวชาญ"

ประชาชนทั่วไปคงไม่ทราบว่า ระเบิด C4 อำนาจ=1.2เท่าของ TNT  ........... 200 กรัม ประมาณ 0.448 ปอนด์ คือ เกือบ 1/2 ปอนด์ .................

ระเบิด TNT สำหรับฝึก และใช้ในงานทหารช่าง ขนาด 1/4 ปอนด์ ............ ถ้าเอาไปแปะร่างกายมนุษย์ แบบวางไว้บนอก ........... ระเบิดจะทำลายร่างกายในลักษณะแหลกแบบหมูบะช่อ .......... อาจจะไม่ฉีกขาดแขนขาออกไปเพราะไม่ได้วางในลำตัว ..............

หึ หึ .......... ขอหัวเราะ"ผู้เชี่ยวชาญ" อีกทีครับ

ปล. การเสพข่าว ควรนำมาประกอบกับข้อเท็จจริง โดยเฉพาะข้อเท็จจริงทางเทคนิค ........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #202 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 11:41:29 AM »

หึ หึ .......ขออนุญาตหัวเราะหน่อยครับ เรื่องการแถลงข่าวของ"ผู้เชี่ยวชาญ"

ประชาชนทั่วไปคงไม่ทราบว่า ระเบิด C4 อำนาจ=1.2เท่าของ TNT  ........... 200 กรัม ประมาณ 0.448 ปอนด์ คือ เกือบ 1/2 ปอนด์ .................

ระเบิด TNT สำหรับฝึก และใช้ในงานทหารช่าง ขนาด 1/4 ปอนด์ ............ ถ้าเอาไปแปะร่างกายมนุษย์ แบบวางไว้บนอก ........... ระเบิดจะทำลายร่างกายในลักษณะแหลกแบบหมูบะช่อ .......... อาจจะไม่ฉีกขาดแขนขาออกไปเพราะไม่ได้วางในลำตัว ..............

หึ หึ .......... ขอหัวเราะ"ผู้เชี่ยวชาญ" อีกทีครับ

ปล. การเสพข่าว ควรนำมาประกอบกับข้อเท็จจริง โดยเฉพาะข้อเท็จจริงทางเทคนิค ........
ขอบคุณท่านมะขิ่น ครับ  ไหว้   
ผมจะคอยดูท่านมดแดง ต่อครับ  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #203 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 11:43:51 AM »

นายสมชายไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญเรื่องระเบิด แต่มองจากสายตาชาวบ้านๆ เห็นในข่าว TV ตำรวจยิงระเบิดแก๊สน้ำตายิงใส่ยางรถยนต์ที่ผู้ชุมนุมวางกองเป็นสิ่งกีดขวาง... คลิปนี้ชาวบ้านชาวช่องเห็นกันทั่วประเทศ...

ยางรถยนต์ขนาดมาตรฐานแท็กซี่รถเก๋งใช้ วงล้อ 13-14 นิ้วหน้ากว้าง 175 - 185 มิล ธรรมดาๆนี่แหละครับ... กระเด็นลอยพ้นพื้นได้สูงระดับหัวเข่า...

แก๊สน้ำตาบ้าอะไรไม่ทำร้ายคน แต่ทำยางรถยนต์ลอยได้สูงขนาดนั้น... คนที่ไม่โง่นักก็พอทราบว่าเอาค้อนตอกตะปูธรรมดาๆนี่แหละ เหวียงใส่ของอะไรก็ได้ที่หนักพอๆ กัน... ค้อนยังทำให้ยางรถยนต์ลอยไม่ได้เลยครับ แต่ค้อนฟาดกระโหลกมนุษย์ยุบได้ในทีเดียว...

ผู้เชี่ยวชาญที่ว่าเนี่ย... นายสมชายว่ามันก็คือคนที่เคยเขียนข่าวว่าโจรใช้ปืนขนาด .38 มม. ยิงสู้ตำรวจแหงๆ...
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #204 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 11:46:46 AM »

ผมเสียดายอยู่เรื่องเดียวเอง  เมื่อวันสองวันที่ผ่านมา มีคนในเครื่องแบบหน่วยงานหนึ่ง  ออกมาให้ข่าวเรื่อง C4  เกี่ยวกับ "น้องโบว์ "  เสียดายที่ไม่ใช่ขวัญใจของผมคนเดิม ที่ชอบเสนอหน้าออกทีวี และอีกคนที่ชอบออกมาแก้ตัว ระดับรองฯ ทั้งคู่  งานนี้มีเฮ แน่นอน   มีหลุดให้ก๊าก ตลอดครับ  ... แลบลิ้น

ยิ่งออกมาแก้ ยิ่งกว่าลิงแก้แหเสียอีก  คิดไปคิดมาบ้านนี้เมืองนี้ มันจะเข้าทำนองพวกใคร พวกมัน หรือประเภท ใครใหญ่ ใครอยู่ อย่างนั่นหรือ?  น่าเศร้าจริงๆ  ขนาดเรื่องเห็นกันทั่วประเทศ พฤติกรรมยังเป็นอย่างนี้  แล้วหลายๆเรื่องที่เกี่ยวกับตัวเอง มีผลประโยชน์เกี่ยวข้อง เพื่อที่จะเอาตัวรอด  ที่ไม่เป็นเรื่องเป็นราวเป็นข่าว จะเป็นอย่างไร?หนอ... เวรจริงๆ    บู่

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 11:48:33 AM »

Post ไปแล้วเพิ่งเห็นครับ... คลิปยางกระเด็นนี่สุดมาตรฐานแล้วครับ...

คนเห็นทั้งเมือง ทั้งโลกด้วย... ผู้เชี่ยวชาญแบบสุนัขไม่ Dag ครับ...

นายสมชายของขึ้นทุกที ที่เห็นคนชอบ ที่คนไทยฆ่ากันเอง...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #206 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 12:06:27 PM »

เรื่องระเบิดแก๊สน้ำตาเนี่ย... ด่าแล้วก็ยังอยากด่าซ้ำครับ...

คนที่ออกมาแก้ตัวว่าเป็นขั้นตอนมาตรฐาน แล้วยังยืนยันว่าที่ทำไปนั้นไม่ผิด... ถือว่าโง่กว่าสุนัขครับ ยืนกรานตามนั้นโดยหน้าด้านหน้าทน...

เพราะสุนัขในตลาดยังจำได้ว่าคนไหนกลัวมัน จึงไล่กัดไล่เห่า แต่บางคนเคยไล่เตะมัน มันไล่กัดไล่เห่าไม่ได้ มันเลยวิ่งหนีทันทีที่เห็นครับ... คนที่เตะสุนัขเป็นจะรู้ว่ามันมีวิธี คือเตะอัดปากล่างจังหวะมันทำคอย่นก่อนฉกกัดครับ... สุนัขจะจำได้ไม่เคยเข้าใกล้อีกเลย...

วันนั้นใครดูข่าวก็เห็นว่าช่วงเช้าตรู่ มีคนโดนแก๊สน้ำตาแขนขาดขาขาดไปแล้ว... คนที่รับผิดชอบทำไมไม่จำ ทำไมไม่ถามไถ่ว่าใครยิงอะไรใส่ผู้ชุมนุมแล้วเกิดอะไรได้แบบนั้น... หากไม่แน่ใจให้ทดลองยิงใส่อะไรก็ได้ เพื่อดูผล ก่อนเอามาใช้ต่อในช่วงหัวค่ำ...

แต่นี่ไม่สนใจ ช่วงหัวค่ำก็มีคนโดนอีกจนได้... ผิดซ้ำผิดซากไม่รู้จักจำ โง่จนสุนัขไม่ Dag หรือไม่ก็จงใจ เพราะ"เล็งเห็นผล"แล้วยังทำอีก...

หากค้นกระทู้เดิมว่านายสมชายโกรธมาก โกรธตำรวจคนที่เอาปืนแก๊สน้ำตาทำวาดปืนผ่านหัวผู้ชุมนุมที่หน้าทำเนียบก่อนเกิดเรื่องน้องโบว์... คราวนั้นก็มีสมองมดออกมาเถียงว่าไม่เป็นอันตรายอย่างโน้นอย่างนี้ แล้วเป็นไงเล่าครับ...

ขอไบก้อนฉีดกระทู้นี้อีกสักครั้งก็ดีครับ... ฮา
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #207 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 12:18:49 PM »

พิสูจเรื่องความเชี่ยวชาญของผู้เชี่ยวชาญไม่ยากครับ แค่ใช้ความรู้ด้านวิทยาศาตร์เบื้องต้น โดยมีวิธีการดังนี้
1.ให้ผู้เชี่ยวชาญและผู้ที่เชื่อผู้เชี่ยวชาญยืนตรง
2.นำแก๊สน้ำตาล๊อตนั้น มายิงใส่ตัวผู้เชี่ยวชาญให้กระทบกับตัวโดยตรง
ถ้าผู้เชี่ยวชาญและผู้ที่ไม่เชื่อ แค่พกช้ำ ผู้เชี่ยวชาญและผู้ที่เชื่อผู้เชี่ยวชาญเป็นฝ่ายถูกต้อง ผมจะกราบแทบเท้างาม ๆ ซัก 1 กราบเพื่อเป็นการขอขมา
ในกรณีที่ไม่สามารถทำในข้อ 2 ได้เนื่องจากไม่มีแก๊ซน้ำตาล๊อตนั้นแล้ว ไม่สามารถหาได้ หรือมีแต่เสื่อมคุณภาพให้ปฏิบัติดังนี้
1.ให้ผู้เชี่ยวชาญและผู้ที่เชื่อผู้เชี่ยวชาญนอนลง แล้วมัดให้แน่น
2.นำTNT หรือ C4 น้ำหนักตามที่ผู้เชี่ยวชาญมาผูกไว้กับหน้าอกผู้เชี่ยวชาญ
3.นำ C4 น้ำหนักตามที่ได้ระบุไว้ในคู่มือจีนว่ามีส่วนผสมประมาณ 5 กรัมมาผูกไว้ที่หน้าอกผู้ที่เชื่อผู้เชี่ยวชาญ
4.จุดระเบิด
5.ดูศพ ว่าเป็นเช่นไร
ในกรณีนี้ผมยินดีเป็นเจ้าภาพสวดศพ 1 คืน และจะบวชอุทิศส่วนกุศลให้ 1 พรรษา Grin
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ส่งสัยเมือคืนจะดู Saw 5 มากไปเลยเพอเจ้อครับ โปรดให้อภัยหากรบกวนเวลาในการอ่าน 5555555+ ขำตัวเองจริง ๆ  ขำก๊าก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #208 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 12:20:07 PM »

ขอสนับสนุนอีกเสียง ถึงผมไม่ใช่ผู้เชียวเรื่องนี้แต่ได้ประสบการตรงตอนเรียน รด. ครูฝึกจุด TNT แท่งสีเขียวขนาด 1/2 ปอนด์ พิธีเปิดการฝึก ห่างจากพวกผมประมาณ 50 เมตร .....ตูม!!!!...หงายเงิบเลย...ฮาๆๆ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #209 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 02:06:38 PM »

เรื่องระเบิดแก๊สน้ำตาเนี่ย... ด่าแล้วก็ยังอยากด่าซ้ำครับ...

คนที่ออกมาแก้ตัวว่าเป็นขั้นตอนมาตรฐาน แล้วยังยืนยันว่าที่ทำไปนั้นไม่ผิด... ถือว่าโง่กว่าสุนัขครับ ยืนกรานตามนั้นโดยหน้าด้านหน้าทน...

เพราะสุนัขในตลาดยังจำได้ว่าคนไหนกลัวมัน จึงไล่กัดไล่เห่า แต่บางคนเคยไล่เตะมัน มันไล่กัดไล่เห่าไม่ได้ มันเลยวิ่งหนีทันทีที่เห็นครับ... คนที่เตะสุนัขเป็นจะรู้ว่ามันมีวิธี คือเตะอัดปากล่างจังหวะมันทำคอย่นก่อนฉกกัดครับ... สุนัขจะจำได้ไม่เคยเข้าใกล้อีกเลย...

วันนั้นใครดูข่าวก็เห็นว่าช่วงเช้าตรู่ มีคนโดนแก๊สน้ำตาแขนขาดขาขาดไปแล้ว... คนที่รับผิดชอบทำไมไม่จำ ทำไมไม่ถามไถ่ว่าใครยิงอะไรใส่ผู้ชุมนุมแล้วเกิดอะไรได้แบบนั้น... หากไม่แน่ใจให้ทดลองยิงใส่อะไรก็ได้ เพื่อดูผล ก่อนเอามาใช้ต่อในช่วงหัวค่ำ...

แต่นี่ไม่สนใจ ช่วงหัวค่ำก็มีคนโดนอีกจนได้... ผิดซ้ำผิดซากไม่รู้จักจำ โง่จนสุนัขไม่ Dag หรือไม่ก็จงใจ เพราะ"เล็งเห็นผล"แล้วยังทำอีก...

หากค้นกระทู้เดิมว่านายสมชายโกรธมาก โกรธตำรวจคนที่เอาปืนแก๊สน้ำตาทำวาดปืนผ่านหัวผู้ชุมนุมที่หน้าทำเนียบก่อนเกิดเรื่องน้องโบว์... คราวนั้นก็มีสมองมดออกมาเถียงว่าไม่เป็นอันตรายอย่างโน้นอย่างนี้ แล้วเป็นไงเล่าครับ...

ขอไบก้อนฉีดกระทู้นี้อีกสักครั้งก็ดีครับ... ฮา
หน้าที่ 13 ฉีดไปแล้วนี่ครับ  Cheesy

หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17
  พิมพ์