เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 08:32:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "ใจ"พิลึก!!ค้าน ก.ม.หมิ่นพระบรมเดชานุภาพ อ้างผิดหลักสากล  (อ่าน 31004 ครั้ง)
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #225 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 10:03:21 AM »

ถ้าอยากดูภาพน้องเขาว่าสภาพน้องเป็นยังไงบอกนะครับ ผมจะขออนุญาตเขามาลงให้ เผื่อยังลงเอาสีข้างถูคูอยู่
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #226 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 06:23:51 PM »

จริงๆ แล้ว RDX เป็น ระเบิด ที่มีอาณุภาพ สูง ว่าC-4 มาก ครับ แต่หลายๆคนไม่ทราบ คิดว่า จำนวนเพียง 7กรัม นั้นน้อยมาก ซึ่ง จริงๆแล้วมันมีอาณุภาพสูงมาก พอที่จะฆ่า คนได้ไม่ยากเลย ถ้าเกิดระเบิดขึ้น บริเวณ ลำตัวของ มนุษย์
  และอีก เรื่อง นึงคือ  RDX เป็นสารตั้งต้น ของ ระเบิดแรงสูงอีกหลายชนิด ด้วย ถ้าเราได้ทราบถึง รูป แบบการแตกตัว ของ กระสุนแก๊ซ น้ำตา จะสามารถ เห้นได้ชัดเลยว่าการระเบิด จะออกมาในรูปแบบไหน กระสุนแก๊ซ น้ำตา วิ่งด้วยความเร็วเท่าไหร่ ประทะกับร่างกายมนุษย์ แล้ว จะสามารถ ทะลุเข้าไป ในร่างกาย มมนุษย์ ได้ลึกเท่าไหร่ ก่อน แตกตัวระเบิดออกมา  จริงๆ หลัก การของ ระเบิด คือ การเปลี่ยนรูป ร่าง จาก ของแข้งกลายเป็นแก๊ซ ด้วยความเร้วสุง ถ้าในระดับ ความเร้วของระเบิดแรงสูง ก็ประมาณ20000ฟุต/วินาที ลอง นึกดูเล่น ถ้ามี ระเบิดแรงสุง ขนาด เส้นผ่าศูนย์กลางเท่า ใส้ปากกาเชฟเฟอร์ ยาว 1นิ้ว แปะติด ใกล้บริเวณ ชายโครง แล้ว ระเบิดด้วย ความเร้ว20000ฟุต/วิน่าที นึก ออกไม๊ครับ ว่า คนๆนั้นจะมีสภาพ อย่างไร (เปรียบเที่ยบกับเชื้อ ประทุระเบิด ที่จุดด้วยไฟฟ้า) มีใครกล้า เอามาเป๊ะ ติดที่หน้าอก แล้ว จุด ดูบ้าง ไม่ต้องถึงกับ เอา c-4  1/2 ปอน หรือ 200 กรัมหรอกครับ แค่เชื้อประทุเส้นผ่าศูนย์กลางเท่า ใส้ปากกาเชฟเฟอร์ ยาว 1นิ้ว นี่ก็ตายแล้ว  

RDX (Trinitro triaazacyclohexane)  มันไม่ค่อยมีเสียรภาพครับ   ระเบิดง่าย จึงต้องผสมกับสารอื่น เพื่อให้ใช้งานได้ปลอดภัย  อย่างเช่น Semtex-H  คือ RDX+PETN  หรือ Torpex คือ RDX+TNT + ผงอลูมินั่ม

Composition A  คือ RDX + Wax
Composition B คือ RDX + TNT + Wax
Composition C1 คือ RDX + Plasticizer
Composition C2 คือ RDX + TNT + DNT + MNT + NC + dimethyl formamide
Composition C3 คือ RDX + TNT + DNT + MNT + tetryl + NC
Composition C4 คือ RDX + polyisobutylene + di sebacate + fuel oil

ดังนั้นการพูดว่า  พบแต่ C4 แต่ไม่พบ RDX ก็เหมือนบอกว่า "พบน้ำปลา แต่ไม่พบเกลือ"
หลอกได้แต่คนไม่มีความรู้  หรือแกล้งไม่รู้

ผู้รู้จริงมาแล้วครับ ไหว้

ขอบพระคุณ ท่านผู้การเป็นอย่างสูงครับ ไหว้
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #227 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 06:31:50 PM »

เหมือน "พบน้ำปลา แต่ไม่พบเกลือ" เป็นคำอธิบายที่ทำให้เข้าใจได้ชัดเจนมากครับ ขอบคุณครับ

sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #228 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 08:13:27 PM »

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อเวลาประมาณ 17.00 น.ที่ผ่านมา (14 มี.ค.) ตามเวลาในประเทศไทย หรือเวลาประมาณ 09.30 น.ตามเวลาท้องถิ่น นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นายกรัฐมนตรี ซึ่งเดินทางเยือนสหราชอาณาจักรอย่างเป็นทางการ ระหว่างวันที่ 13-15 มี.ค. ได้ไปปาฐกถาหัวข้อ "การจัดการความท้าทายในการพัฒนาระบอบประชาธิปไตย"  ที่เซนต์ จอห์น คอลเลจ มหาวิทยาลัยอ๊อกฟอร์ด (St. John”s College OXFORD)  ให้กับคณาจารย์ และนักศึกษาอ็อกซ์ฟอร์ดที่สนใจ

โดยช่วงแรกเป็นการบรรยายถึงความเป็นมาของประชาธิปไตยในไทย ตั้งแต่ 14 ต.ค. 2516 จน ถึงการปฏิวัติครั้งสุดท้าย และยืนยันว่า ประชาธิปไตยในไทยจะยังมีชีวิตอยู่ และอยู่ได้ดี เพราะกว่าจะได้มาแลกกับการสูญเสียไปมากมาย ประชาธิปไตยในไทยเริ่มที่จะเข้มแข็ง ด้วยการปฏิรูปการเมือง ในปี 2540 รัฐ ธรรมนูญต้องการสร้างความเข้มแข็งให้พรรคการเมืองบนพื้นฐานการตรวจสอบ และถ่วงดุล โดยคิดไม่ถึงว่านักการเมืองจะบิดเบือน นำเสียงส่วนใหญ่ที่ได้มา มาหักล้างความโปร่งใส นำนโยบายประชานิยมมาใช้ ก่อให้เกิดการคอร์รัปชั่น ทำให้หลักนิติธรรมสั่นคลอน เกิดเหตุการณ์ร้ายแรงมากมาย ทำให้เกิดคำถามเกี่ยวกับรูปแบบประชาธิปไตย ที่ไทยควรเดินหน้าไปสู่

นายกรัฐมนตรี กล่าวว่า แม้นโยบายประชานิยม จะทำให้คนในชนบทตื่นตัว แต่เมื่อการใช้อำนาจบิดเบือน ทำให้มีการออกมาประท้วงบนท้องถนน  ทหารกลับเข้ามาอีกครั้ง โดยได้รับการชื่นชมจากประชาชน และคืนอำนาจให้ได้ภายใน 1 ปี ทำให้ไทยกลับสู่ประชาธิปไตยอีกครั้ง แต่การเลือกตั้ง เสียงส่วนใหญ่ยังคงเลือกพรรคที่ถูกปฏิวัติไป ทำให้ทหารปฏิเสธที่จะเข้ามามีอำนาจ และเป็นธรรมชาติของการเมืองไทย พอจะก้าวหน้า ก็ต้องถอยหลัง แต่ก็พิสูจน์ได้ว่า การก้าวหน้าของประชาธิปไตย โดยเสียงส่วนใหญ่ ที่ปราศจากประชาธิปไตยอย่างแท้จริง ไม่สามารถหลีกเลี่ยงความผันผวนได้ ผมจะไม่ยอมแลกความโปร่งใส ธรรมาภิบาล กับการได้มาซึ่งเสียงส่วนใหญ่ และจะใช้หลักการนี้ นำไปสู่การปฏิรูปการเมือง ที่ก่อให้เกิดประชาธิปไตยที่มีเสถียรภาพ ภายใต้พระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข

นายก รัฐมนตรี กล่าวว่า คนชั้นกลางทั่วไป ประชาธิปไตยไม่มีความหมาย ถ้าไม่สามารถตอบสนองความต้องการขั้นพื้นฐาน การพัฒนาเศรษฐกิจอย่างยั่งยืน รัฐบาลนี้จึงต้องนำนโยบายประชานิยมมาใช้ ควบคู่ไปกับการพัฒนาเศรษฐกิจที่ยั่งยืน เพื่อเกิดความเป็นธรรมกับทุกคนในสังคม และไม่ต้องสงสัยว่า ไทยจะยึดมั่นประชาธิปไตยแค่ไหน เพราะเราสร้างประชาธิปไตยมาด้วยความยากลำบาก ประสบการณ์ของไทยคงเป็นบทเรียนที่ดี สำหรับประเทศที่จะพัฒนาประชาธิปไตย

ใน ช่วงท้าย นายอภิสิทธิ์ ระบุว่า ไม่สามารถตอบได้ว่า ประชาธิปไตยในไทยจะเดินหน้าได้เร็วแค่ไหน แต่ถ้าย้อนดูประสบการณ์ในตะวันตก ก็ใช้เวลาเป็นศตวรรษ สิ่งสำคัญที่สุด ประชาธิปไตยในไทยจะไม่ถอยหลังแล้ว  คนไทยขณะนี้เหมือนอยู่บนทางแยก แต่ขอให้มั่นใจว่า ประชาชนได้เลือกถูกทางแล้ว ที่จะเดินหน้าต่อไป แม้มีอุปสรรคบ้างก็ตาม

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายกรัฐมนตรีได้ยกคำขวัญของมหาวิทยาลัยอ็อกซ์ฟอร์ดมาปิดท้ายว่า "อ็อกซ์ฟอร์ดไม่ใช่ให้แสดงสว่างแค่ส่องทาง แต่ทำให้ผมทำทุกอย่างอย่างถูกต้อง สำหรับตัวเองและประเทศชาติ" ซึ่งได้รับเสียงปรบมือกึกก้อง และเมื่อเปิดโอกาสให้ซักถาม
นายใจ อึ๊งภากรณ์ ผู้ต้องหาคดีหมิ่นสถาบัน ซึ่งใส่เสื้อสีแดงและพก "ตีนตบ" มา ร่วมฟังปาฐกถา ได้ลุกขึ้นถามเกี่ยวกับกฎหมายหมิ่นสถาบัน ว่า รัฐบาลนำมาใช้เป็นเครื่องมือปกป้องตัวเองและทหาร นายกรัฐมนตรี ตอบว่า เจตนารมณ์ของกฎหมายดังกล่าว ก็เหมือนกับกฎหมายหมิ่นประมาทของคนไทยทั่วไป ที่ต้องรักษาสิทธิ ไม่ให้กล่าวหาใครโดยไม่มีหลักฐาน ประเทศในยุโรปก็มีกฎหมายนี้

นายก รัฐมนตรี กล่าวตบนายใจ ว่า ที่ผ่านมา ก็ถูกฟ้องร้องในหลายคดี และได้เข้าไปต่อสู้ในชั้นศาล ไม่ได้หนีหน้าไปไหน ทำให้นายใจ ตะโกนสวนว่า "ผมก็ไม่ได้หนี" นายกรัฐมนตรี จึงย้อนว่า "ไม่ได้หนี แล้วมาอยู่ตรงนี้ได้อย่างไร" ซึ่ง ก็ได้เสียงปรบมือจากผู้ฟังในห้องประชุม จากนั้นผู้เข้าฟังปาฐกถาคนอื่นได้ถามคำถาม ส่วนใหญ่เป็นเรื่องเกี่ยวกับอาเซียน สิทธิมนุษยชนในไทย และปัญหาชาวโรฮิงญา

ผู้ สื่อข่าวรายงานด้วยว่า ก่อนที่นายกรัฐมนตรีจะขึ้นปาฐกถา ผู้บริหารมหาวิทยาลัยได้แนะนำประวัตินายกรัฐมนตรี  ซึ่งภายในห้องประชุมได้ปรบมือเป็นการให้เกียรติ ยกเว้นนายใจ ที่ชูตีนตบขึ้นมาตบ

--------------------

มันซ่าส์แบบนี้ลากคอมันมาเมืองไทยได้เมื่อไหร่ครับ อยากรู้จริงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2009, 08:17:02 PM โดย ซิกสุราษฎร์ » บันทึกการเข้า
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #229 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 01:00:00 AM »

HA HA HA สะใจสุดๆไอ้เดรฉานใจมันคงอายน่าดู(ถ้ามันพอจะมียางอาย)เจอนายกสวนกลับจนฝรั่งต้องปรมมือให้
ฝรั่งเค้าคงตลกไอ้บ้านี้ไม่มีมรรยาทใส่เสื้อแดงเข้ามาที่ประชุมแถมยังเอาตีนสีแดงใว้เหนือหัวมีความรู้ซะป่าว...
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #230 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 03:30:14 AM »

เอารูปมาให้ดู หวังว่าคงถูกใจเหล่าแม่ยกนะครับ Smiley

foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #231 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 07:24:12 AM »

เอารูปมาให้ดู หวังว่าคงถูกใจเหล่าแม่ยกนะครับ Smiley

คิดว่าเขานั่งดูลิเกกันอยู่หรือ.....คนไทยแท้ๆทั้งใจและกายคนหนึ่งกำลังทำหน้าที่อันสูงส่งปกป้องสถาบันอันเป็นที่รักกับไอ้ชั่วที่ไม่มีเลือดไทยซักหยด
แค่คำพูดแค่นี้มันยังน้อยไปอยากให้นายใจกลับมาเดินข้างถนนในเมืองไทยจัง
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #232 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 01:30:55 PM »

^
^
^
 ".....คนไทยแท้ๆทั้งใจและกายคนหนึ่งกำลังทำหน้าที่อันสูงส่งปกป้องสถาบันอันเป็นที่รัก"

ถูกต้อง ใช่แล้วครับ แถมท่านยังหน้าตาใสแบ๊ว น่ารักมากครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #233 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 01:44:35 PM »

เรียนถามคุณ deore XT ว่า

มีความเห็นเกี่ยวกับการที่นายใจออกแถลงการณ์และมีบทบาทที่เห็นอย่างไร? ...................ผมอยากทราบครับ

ขอละเอียดๆในความเห็นของคุณ deore XT นะครับ ..............เพื่อประโยชน์ในมุมมองหลายๆด้าน

ผมคงไม่ผิดหวังนะครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #234 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 02:13:06 PM »

คอปืน ที่เป็นคอการเมือง ถ้าย้อนไปปี ๔๘ ที่เคยร่วมแสดงความเห็นทางการเมือง
น่าจะพอจำได้ ว่า ผมเคยให้ความเห็น อภิสิทธิ์ จะต้องได้ เป็นนายก จะเร็วช้าเท่านั้น

ว่ากันตามเนื้อผ้่า นายกอภิสิทธิ์ เป็นผู้มีความรู้สูง มีความสามารถ มีวิสัยทัศน์ ยังไม่มีอะไรด่างพร้อย
ทั้งทางส่วนตัวและทางการเมือง.. ส่วนไอ้พวกสวะทางการเมือง ความเห็นพวกมันที่ใช้เงินจ้าง
ทำได้เพียงตอแหล กุเรื่อง.. เพื่อหาเงินเลี้ยงชีำพชั่ว เป็นเพียงตัวเบี้ย เท่านั้น

อย่าได้เอามาเป็นสาระ ไม่นาน มันจะต้องถูกกลืน หาย เป็นวัตถุชำรุดทางประวัติศาสตร์การเมือง ไทย   เยี่ยม

sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #235 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 04:17:09 PM »

มีความเห็นเกี่ยวกับการที่นายใจออกแถลงการณ์และมีบทบาทที่เห็นอย่างไร? ...................ผมอยากทราบครับ

ขอละเอียดๆในความเห็นของคุณ deore XT นะครับ ..............เพื่อประโยชน์ในมุมมองหลายๆด้าน

ผมก็อยากทราบความเห็นของคุณมดแดง ครับ รบกวนคุณมดแดงเปิดเผยให้ผมกับเพื่อนสมาชิกทราบด้วยครับ

^
^
^
 ".....คนไทยแท้ๆทั้งใจและกายคนหนึ่งกำลังทำหน้าที่อันสูงส่งปกป้องสถาบันอันเป็นที่รัก"

ถูกต้อง ใช่แล้วครับ แถมท่านยังหน้าตาใสแบ๊ว น่ารักมากครับ

ผมว่าท่านนายกฯ น่าจะเป็นคนหน้าตาดีกว่า คุณ มดแดง นะครับ  Shocked
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2009, 04:24:04 PM โดย ซิกสุราษฎร์ » บันทึกการเข้า
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #236 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 05:01:15 PM »

ผมมารอคำตอบท่านมดแดง...อีกคน  Huh

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #237 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 06:06:49 PM »

ผมก็อยากทราบความเห็นของคุณมดแดง ครับ รบกวนคุณมดแดงเปิดเผยให้ผมกับเพื่อนสมาชิกทราบด้วยครับ

ตามหัวข้อกระทู้นี้ "ใจ พิลึก!!ค้าน ก.ม.หมิ่นพระบรมเดชานุภาพ อ้างผิดหลักสากล "
เรื่องกฎหมายหมิ่นฯนี้ มีหลากหลายความเห็น บางกลุ่ม(ซึ่งผมว่าเป็นคนส่วนใหญ่)เห็นว่าควรคงไว้อย่างเดิม
บางกลุ่มก็ว่าอยากให้มีการปรับปรุงเนื้อหาบางส่วน บางกลุ่ม(เช่น อจ.ใจ)อยากให้ยกเลิกไปเลย
บางกลุ่ม(เช่นพรรคประชาธิปัตย์)อยากให้เพิ่มโทษให้หนักขึ้น  ฯลฯ

ทั้งหมดนี้ผมเห็นว่าเป็นสิทธิและเจตนาดีที่สามารถออกมาแสดงความเห็นได้
ตราบใดที่เป็นการวิพากษ์วิจารณ์ในสาระของตัวกฎหมาย โดยไม่ก้าวล่วงละเมิดไปวิจารณ์สถาบันครับ

สำหรับเรื่องแถลงการณ์ต่างๆของ อจ.ใจ โดยเฉพาะในช่วงหลังๆมานี้(เช่น แถลงการณ์สยามแดง)
เป็นความเห็นที่สุดโต่งจนเกินไปครับ สังคมอุดมคติตามความเห็นลักษณะนั้นมันเป็นจริงไปไม่ได้หรอกครับ
ไม่ว่าที่ไหน เวลาใดๆ บนโลกใบนี้ครับ

[
^
^
^

ผมว่าท่านนายกฯ น่าจะเป็นคนหน้าตาดีกว่า คุณ มดแดง นะครับ  Shocked

ความหล่อสู้ไม่ได้ แต่ ค ว า ม ร้ า ว ใ จ น่าจะพอหวั่นไหวครับ
แต่รวมๆก็คงจะอย่างที่ท่านซิกสุราษฎร์ ว่าไว้แหละครับ Smiley
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #238 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 07:11:26 PM »

ตามหัวข้อกระทู้นี้ "ใจ พิลึก!!ค้าน ก.ม.หมิ่นพระบรมเดชานุภาพ อ้างผิดหลักสากล "
เรื่องกฎหมายหมิ่นฯนี้ มีหลากหลายความเห็น บางกลุ่ม(ซึ่งผมว่าเป็นคนส่วนใหญ่)เห็นว่าควรคงไว้อย่างเดิม
บางกลุ่มก็ว่าอยากให้มีการปรับปรุงเนื้อหาบางส่วน บางกลุ่ม(เช่น อจ.ใจ)อยากให้ยกเลิกไปเลย
บางกลุ่ม(เช่นพรรคประชาธิปัตย์)อยากให้เพิ่มโทษให้หนักขึ้น  ฯลฯ

ทั้งหมดนี้ผมเห็นว่าเป็นสิทธิและเจตนาดีที่สามารถออกมาแสดงความเห็นได้
ตราบใดที่เป็นการวิพากษ์วิจารณ์ในสาระของตัวกฎหมาย โดยไม่ก้าวล่วงละเมิดไปวิจารณ์สถาบันครับ

สำหรับเรื่องแถลงการณ์ต่างๆของ อจ.ใจ โดยเฉพาะในช่วงหลังๆมานี้(เช่น แถลงการณ์สยามแดง)
เป็นความเห็นที่สุดโต่งจนเกินไปครับ สังคมอุดมคติตามความเห็นลักษณะนั้นมันเป็นจริงไปไม่ได้หรอกครับ
ไม่ว่าที่ไหน เวลาใดๆ บนโลกใบนี้ครับ

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ ................

เรื่องที่นายใจคัดค้าน กม.หมิ่นฯ ............. แล้วนายใจทำผิด กม.หมิ่นฯเสียเอง

ท่านมีความเห็นอย่างไรครับ?

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #239 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 04:34:47 AM »

เรียนท่านมะขิ่น ผมคงเข้าใจได้ไม่ถึงในประเด็นที่ท่านถามครับ
"เรื่องที่นายใจคัดค้าน กม.หมิ่นฯ ............. แล้วนายใจทำผิด กม.หมิ่นฯเสียเอง
ท่านมีความเห็นอย่างไรครับ?"
มันก็เหมือนกับ
"นายสมชายหิวข้าว...........นายสมชายจึงไปหาข้าวกิน ท่านมีความเห็นอย่างไรครับ?"
หรือ
"นายสมศักดิ์ง่วงนอน..........นายสมศักดิ์จึงไปนอน ท่านมีความเห็นอย่างไรครับ?"

คือมันก็มีเหตุมีผลในตัวประโยคอยู่แล้ว มันก็เป็นไปตามนั้น จึงไม่ทราบจะมีความเห็นอย่างไรดี
ความเห็นของผมคงเป็นแค่ว่า ถ้าทำผิดกฎหมาย ก็ต้องถูกดำเนินคดีไป ไม่มีข้อยกเว้น ก็คงเท่านั้นละครับ
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17
  พิมพ์