เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:47:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 因为你是我的好朋友 = เพราะเธอคือเพื่อนที่ดีของฉัน  (อ่าน 1427 ครั้ง)
guitar2
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

หากฉันเกิดเป็นเม็ดทราย...จะถมกายเป็นทางเพื่อมวลชน

« เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 11:36:28 AM »

......ได้รับต่อมาจากเพื่อนครับ

因为你是我的好朋友 = เพราะเธอคือเพื่อนที่ดีของฉัน

我對佛說... ฉันพูดกับพุทธองค์ว่า

我對佛說:讓我所有朋友永遠健康快樂~!
ฉันพูดกับพุทธองค์ว่า   :    ขอให้เพื่อนของฉันทุกคนมีความสุข สุขภาพดี ตลอดไป

佛說:只能四天~!
พุทธองค์ตอบว่า :  ขอได้เพียง 4 วันเท่านั้น

我說:好,春天、夏天、秋天、冬天。
ฉันตอบว่า : ได้  ถ้างั้นขอวันฤดูใบไม้ผลิ  วันฤดูร้อน  วันฤดูใบไม้ร่วง  วันฤดูหนาว

佛說:三天。  
พุทธองค์ตอบว่า : 3 วัน

我說:好,昨天、今天、明天。
ฉันตอบว่า : ได้  เมื่อวาน  วันนี้  วันพรุ่งนี้

佛說:不行,兩天。!
พุทธองค์ตอบว่า  : ไม่ได้  ให้ได้แค่ 2 วัน

我說:好,白天、黑天。
ฉันตอบว่า : ได้  งั้นเป็นกลางวัน และ กลางคืน

佛說:不行,就一天~!
พุทธองค์ตอบว่า  : ไม่ได้มากไป  ให้ได้วันเดียว

我說:好~!
ฉันตอบว่า : อ๋อ ได้

佛茫然問到:哪一天?
พุทธองค์ถามว่า : วันไหนล่ะ

我說:在我所有朋友活著的每一天 ~! ?
ฉันตอบว่า : ขอเป็นวันที่เพื่อนๆของฉันยังมีชีวิตอยู่

佛笑了……說:以後你所有朋友將天天健康快樂~
พุทธองค์หัวเราะ แล้วพูดว่า : นับแต่นี้ไปเพื่อนๆของเธอจะมีความสุข มีสุขภาพแข็งแรงทุกๆวัน

看到此信息的人轉發給朋友,祝你的朋友們都是快樂健康~
คนที่ได้เมล์ฉบับนี้แล้วส่งต่อให้เพื่อน, ขออวยพรให้เพื่อนๆ ของคุนทุกคนมีความสุข สุขภาพดี

天氣多變...加倍保重!(把溫暖傳下去 哦∼)
อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย  ดูแลตัวเองด้วย (อย่าลืาส่งความอบอุ่นไปด้วยล่ะ)

p.s 佛說好朋友不可以都沒連絡!
ปล.  พุทธองค์พูดว่าเพื่อนที่ดีไม่ควรขาดการติดต่อ

...เลยได้นั่งนึกว่าปีที่ผ่านมาผมได้เดินทางไปหาเพื่อนกี่คน...มีเพื่อนเดินทางมาหาผมบ้างมั๊ย...ได้โทรถามทุกข์สุขกันเสมอหรือเปล่า...

...ดีใจครับ...ผมยังมีเพื่อนอยู่ Wink

อยู่เพื่อตัวเองอยู่ได้แค่หมดลม  อยู่เพื่อสังคมอยู่ได้ชั่วนิรันดร์
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 12:12:45 PM »

ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 02:54:20 PM »

ไหว้ ไหว้
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 02:59:13 PM »

ไหว้.... เยี่ยม

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
phot99
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 06:00:10 PM »

รูปเณรนั่งไหว้พระ..แสดงถึงพลังศรัทธาที่มีอยู่เต็มเปี่ยมล้นในหัวใจ..ให้เดาสถานที่..ต้องอยู่ในประเทศไทยแน่ๆเลยนะครับเนี่ย.. Grin
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 06:11:41 PM »

รูปเณรนั่งไหว้พระ..แสดงถึงพลังศรัทธาที่มีอยู่เต็มเปี่ยมล้นในหัวใจ..ให้เดาสถานที่..ต้องอยู่ในประเทศไทยแน่ๆเลยนะครับเนี่ย.. Grin
ดูจากดอกบัวรึเปล่าครับ  คิก คิก

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 06:37:42 PM »

ดูจากดอกบัวรึเปล่าครับ  คิก คิก
คิดว่าเป็นรูปที่ถ่ายในไทยเช่นกันครับ เพราะนักบวชจีนไม่ได้นุ่งห่มแบบนี้แน่นอน Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2009, 06:50:17 PM โดย บาร์ท » บันทึกการเข้า

guitar2
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

หากฉันเกิดเป็นเม็ดทราย...จะถมกายเป็นทางเพื่อมวลชน

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 07:11:25 PM »

[/quote]คิดว่าเป็นรูปที่ถ่ายในไทยเช่นกันครับ เพราะนักบวชจีนไม่ได้นุ่งห่มแบบนี้แน่นอน Grin
[/quote]

...ว่าอย่างนั้นครับ วัดจีนแถวบ้านพระยังนุ่งแบบกางเกงกับเสื้อกระบอกแขนยาวเลยครับ Cheesy

อยู่เพื่อตัวเองอยู่ได้แค่หมดลม  อยู่เพื่อสังคมอยู่ได้ชั่วนิรันดร์
หน้า: [1]
  พิมพ์