เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:20:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาขับรถมีใครเจอแบบนี้บ้าง  (อ่าน 21847 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 11:18:07 PM »

สัตว์หลายชนิดชอบมานอนขดอยู่บนถนนน่าจะเนื่องจากความอบอุ่นนะเนื่องจากกลางวันอมความร้อนไว้มากพอตกกลางคืนค่อยๆคายออกมา
สัตว์ที่ชอบมานอนจึงอุ่นหลังสบายไม่หนาวเหน็บแต่...ไม่ทราบถึงอันตรายที่จะตามมา

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 11:29:57 PM »

เคยเจอจังๆ2ครั้งครับแต่ตัวเล็กกว่านี้หน่อย ตรงทางเข้าบ้านผม(ในกรุงเทพฯ อยู่แถวรามอินทรากม.4) ตกใจ
ก็ปล่อยเค้าเลื้อยไปคครับไม่ได้ทำอะไร Cry

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 11:40:31 PM »

คงเป็นภาพจากต่างประเทศใช่มั๊ยครับ... คล้ายๆ ว่าจะเป็นอนาคอนด้า...

ภาพจากเวปอื่นในกระทู้อืนไปเจอมาอีกทีนะครับ เดาว่าน่าจะเป็นบ้านเรา ไม่ใช่ต่างประเทศ งูน่าจะเป็นไอ้เหลือมนะครับ  ไหว้ Cheesy

แต่ลายไม่เหมือนงูเหลือมบ้านเรานะครับ... เป็นอนาคอนด้าหลุดมาจากไหนหรือเปล่าครับ... ผมว่าลายจุดกลมๆ แบบนี้ไม่น่าใช่งูเหลือมครับ... ลายงูเหลือมบ้านเราผมคุ้นเคยดีครับ... จะลายพร้อยไปทั้งตัวครับ... ไม่มีจุกกลมๆ และไม่ค่อยมีสีพื้นดำเยอะแบบนี้...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 11:46:35 PM »

จากเส้นทางที่ผู้ถ่ายรูปเดินทาง ย่อมสามารถเห็นได้ในระยะไกล ได้้หยุดถ่ายรูป ที่ยากนักจะได้เห็น
โชคดี จังครับ.  Grin

เมื่อสิงหาคม ๒๕๕๑ ที่ผ่านมา ฝนตกหนักมาก บนถนนสุขุมวิท เขตสมุทรปราการ ขับเลยและเบี่ยงออกขวา
เพื่อหลบ.. แต่สงสัย ถอยรถกลับ เปิดไฟฉุกเฉิน ขอทางไว้ ก็เพราะเห็น

เส้นผ่าศูนย์กลาง สัก ๔ นิ้ว ยาว ราว ๓ เมตร นอนหงายท้องยังบิดตัวอยู่ คงเพราะถูกรถเล็กทับ.
ผมนำใส่ที่พื้นหน้ารถ ด้านคนนั่ง .. แล้วนำมาปล่อยทิ้งไว้ ตรงพงหญ้า ก่อนถึงทางเข้าบ้าน . อ๋อย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 11:50:53 PM »

จากเส้นทางที่ผู้ถ่ายรูปเดินทาง ย่อมสามารถเห็นได้ในระยะไกล ได้้หยุดถ่ายรูป ที่ยากนักจะได้เห็น
โชคดี จังครับ.  Grin

เมื่อสิงหาคม ๒๕๕๑ ที่ผ่านมา ฝนตกหนักมาก บนถนนสุขุมวิท เขตสมุทรปราการ ขับเลยและเบี่ยงออกขวา
เพื่อหลบ.. แต่สงสัย ถอยรถกลับ เปิดไฟฉุกเฉิน ขอทางไว้ ก็เพราะเห็น

เส้นผ่าศูนย์กลาง สัก ๔ นิ้ว ยาว ราว ๓ เมตร นอนหงายท้องยังบิดตัวอยู่ คงเพราะถูกรถเล็กทับ.
ผมนำใส่ที่พื้นหน้ารถ ด้านคนนั่ง .. แล้วนำมาปล่อยทิ้งไว้ ตรงพงหญ้า ก่อนถึงทางเข้าบ้าน . อ๋อย

อย่าให้ซ้ำรอยเหมือน ชาวนากับงูเหลือม..เอ๊ยงูเห่านะครับ..

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 12:06:50 AM »

ผมดูรูปตอนแรกเหมือนอนาคอนด้ามาก ไม่ค่อยเหมือนน้องเหลือมบ้านเราเลย

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 08:22:27 AM »

เคยอ่านเจอในเว็บhttp://www.siamensis.org/webboard.html
มีผู้ให้ข้อสังเกตว่า เป็นงูอนาคอนด้า(ดูที่ลักษณะหัวและลายบนลำตัว )แต่นำมาตัดต่อ(อันนี้เขาให้ความเห็นนะ)
เนื่องจากงูชนิดนี้จะชอบอาศัยในแหล่งน้ำต้องมีแหล่งน้ำใกล้ๆ แต่ในลักษณะภูมิประเทศดังกล่าวน่าจะเป็นไปได้ยาก
อีกทั้งขนาด ต้องเป็นงูที่มีอายุมากพอสมควร ถ้าจะนับบันทึกที่มีการนำเข้ามาแล้ว ระยะเวลากับขนาดยังไม่สัมพันธ์กัน
แต่ถ้าลักลอบมาน่ะไม่แน่ ตกใจ อีกทั้งการปรับตัวให้อยู่ในสิ่งแวดล้อมบ้านเราคงยากจะคาดเดา เนื่องจากมีสัตว์หลายชนิด
สามารถปรับตัวได้ดีในประเทศไทย ล่าสุดก็แมงมุมที่เป็นข่าว

ในด้านการนำรูปมาตัดต่อนั้นเขาให้ข้อสังเกตว่าถนนลูกรังฝุ่นเยอะขนาดนั้น งูเลื้อยมาต้องมีฝุ่นติดตามตัวบ้างแต่นี่มันเลื่อมเชียว กิ๊วก๊าว

แต่ถ้ามีในบ้านเราจริงก็ต้องระวังเพราะในสายตาของงูตัวขนาดนี้ มนุษย์ตัวเล็กๆก็จัดเป็นอาหารของเค้าด้วยเหมือนกัน น้ำลายหก

ยิ้มีเลศนัยว่าแต่เนื้ออนาคอนด้ามันจะเหมือนงูเหลือมไหมน้า น้ำลายหก

Long Live The King

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 08:28:56 AM »

งูเหลือม...

ผมจะจอดรถลงไปดูใกล้ๆ... เป็นการเร่งให้เขาข้ามถนนให้ไวขึ้น  Grin

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 08:59:49 AM »

ถ้าผมเจอก็คงจอดรอให้เขาไปก่อน แล้วเราค่อยไปครับ

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:01:58 AM »

จอดให้เขาผ่านไปเถอะครับ...

ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:39:23 AM »

เคยเจองูเหลือมขวางถนนตอนกลางคืน  จอดเปิดไฟฉุกเฉินรอ
จนผ่านไป.......จะเสียวก็คือมาไวไว  กว่าไฟจะส่องเห็นเบรคกระทันหัน

ประสบการณ์ครั้งแรกยังไม่รู้ว่าอะไร  ต่อไปคงสังเกตุได้ไวขึ้น

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 10:03:49 AM »

ทางใครทางมันครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 10:04:16 AM »

เวลาขับรถส่วนใหญ่จะเจอทักกี้ขึ้นมาจากบ่อน้ำแลบลิ้นแผลบๆวิ่งตัดหน้ารถ
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 10:12:23 AM »

อยากทราบว่าหากเข้าป่าไปเจองูจงอางกำลังกกไข่ มันจะไล่กวดเราหรือเปล่าครับ   ตกใจ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2009, 10:16:21 AM โดย ManStopper » บันทึกการเข้า
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 10:16:58 AM »

อยากทราบว่าหากเข้าป่าไปเจองูจงอางกำลังกกไข่ มันจะไล่กวดเราหรือเปล่าครับ   ตกใจ ไหว้

ตกใจ ตกใจ ตกใจ....

เข้าไปใกล้ รัศมีแม่งูกกไข่... อย่าคิดว่ามันจะไล่กวดหรือเปล่า คงต้องวิ่งแบบไม่ต้องหันหลังเชียว...  เยาะเย้ย

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์