เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:15:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาขับรถมีใครเจอแบบนี้บ้าง  (อ่าน 21828 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #75 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 10:18:48 AM »

มีงูไว้ในบ้าน น่าเป็นห่วงคนในภาพโลโก้ท่าน Soveat นะครับ...

แฮ่ๆขอบคุณครับพี่    ไหว้  ไอ้ตัวเล็กอยู่ที่น่านครับหมดห่วงได้ ที่นั่นมีทั้งห่าน หมา  แมว เป็นยามอยู่แล้วครับ   Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #76 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 10:19:35 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=q4KiRV2qrZk&eurl
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2009, 10:24:32 AM โดย BIGFISH » บันทึกการเข้า

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #77 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 10:21:06 AM »

นี่ เห่าอีสานพ่นพิษ   หลงรัก  จับได้สองตัว รุ่นกระเตาะ   จูบบบบ

คุณ soveat มีอาชีพจับงูเหรอครับ  ตกใจ ไหว้

เปล่าหรอกครับ  พอดีเกิดที่อีสาน มันต้องเป็นบ้างครับ  ไอ้เจ้าสองตัวนี่ผมไม่ได้สัมผัสตัวหรอกครับ  แค่เอาที่ตักผงทับหางมันไว้  แล้วเอาขวดเปล่ามาจ่อๆที่หัวมันเดี๋ยวมันก็เลื้อยเข้ามาเอง  แล้วเราก็ยกขวดขึ้นปิดฝาเจาะรูระบายอากาศ จบ  เลี้ยงไว้สองอาทิตย์หน้าคอมนี่แหละครับ  เบื่อๆก็เอาปากกาเคาะขวดทีก็ฟ่ออออที  สนุกดีครับ   Grin

สังเกตุดูที่ตักผงครับ   Grin  กรุณาอย่าทำตามนะครับ อันตรายมาก  งูเห่าที่มีดอกจันนี่ให้เชื่อไว้ก่อนว่าสามารถพ่นพิษได้  ห่างไว้เป็นดีที่สุดครับตัวนี้ผมก็เกือบเหยียบแล้ว ดีว่ามันขู่ฟ่อขึ้นมาซะก่อน   หัวเราะร่าน้ำตาริน

สุดยอดครับ จับงูเห่าพ่นพิษได้  ใจต้องถึงจริงๆขอชม  ไหว้ เยี่ยม เยี่ยม Grin
แล้วเอาใส่ขวดเลี้ยงไว้หน้าคอมฯ อีก   เยี่ยม เยี่ยม บวก + ให้ ๑  คะเเนน  สำหรับคนใจถึง  เยี่ยม

+ 1 คืนครับ  มิกล้ารับคำชมครับ  ผมเห็นว่ามันไม่อันตรายแล้วเลยเลี้ยงไว้รอ พี่ ในสยามเอนสิส มารับตัวไปศึกษาน่ะครับ  เลยอยู่กับผมได้ประมาณสองอาทิตย์   Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #78 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 10:23:59 AM »

คุณพิธีกรนี่ท่าจะกลัวสัตว์เลื้อยคลานมาก   Grin Grin

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #79 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 11:29:22 AM »

มีงูไว้ในบ้าน น่าเป็นห่วงคนในภาพโลโก้ท่าน Soveat นะครับ...

แฮ่ๆขอบคุณครับพี่    ไหว้  ไอ้ตัวเล็กอยู่ที่น่านครับหมดห่วงได้ ที่นั่นมีทั้งห่าน หมา  แมว เป็นยามอยู่แล้วครับ   Grin

Grin

แถวๆบ้าน เจองูเห่ากันทีไร... อาจทำให้ต้นกะเพราต้องสิ้นใบ เลยที่เดียว... Cheesy

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
บ่าวอู๋
เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย...!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #80 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 12:54:20 PM »

เจ้าภาพของคนที่เจอ...ได้มีโชค...ละครับ...หรือจะมีลางบอกเหตุอะไรซักอย่าง.. Grin     เป็นผมยื่นถ่ายรูปขาสั่นแน่... Grin

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #81 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 01:04:40 PM »

เจ้าภาพของคนที่เจอ...ได้มีโชค...ละครับ...หรือจะมีลางบอกเหตุอะไรซักอย่าง.. Grin     เป็นผมยื่นถ่ายรูปขาสั่นแน่... Grin

คิดคล้ายกันนิดนึง ครับ .. ทำให้ขับรถช้าลง และช่วยให้ดึงสติในการขับรถ ที่อาจกำลังคิดอะไรเพลิน
ให้มาสนใจ สิ่งที่อยู่ตรงหน้า แต่ใช้ได้ดี. กับเวลากลางวัน ตอนบ่าย เท่านั้น.  Cheesy

ทำให้จิตใจจดจ่อ กับลายเส้นสะท้อน ข้างหน้า ในระดับสายตาพอดีว่าเป็น
แสงสะท้อนจากลอนคลื่นของพื้นถนน หรือ งูกันแน่. .  Cheesy

บ่าวอู๋
เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย...!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #82 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 01:21:22 PM »

เจ้าภาพของคนที่เจอ...ได้มีโชค...ละครับ...หรือจะมีลางบอกเหตุอะไรซักอย่าง.. Grin     เป็นผมยื่นถ่ายรูปขาสั่นแน่... Grin

คิดคล้ายกันนิดนึง ครับ .. ทำให้ขับรถช้าลง และช่วยให้ดึงสติในการขับรถ ที่อาจกำลังคิดอะไรเพลิน
ให้มาสนใจ สิ่งที่อยู่ตรงหน้า แต่ใช้ได้ดี. กับเวลากลางวัน ตอนบ่าย เท่านั้น.  Cheesy

ทำให้จิตใจจดจ่อ กับลายเส้นสะท้อน ข้างหน้า ในระดับสายตาพอดีว่าเป็น
แสงสะท้อนจากลอนคลื่นของพื้นถนน หรือ งูกันแน่. .  Cheesy

ผมเจอครังหนึ่งครับ... ที่วัดพุทธอุทยาน(จังหวัดอำนาจเจริญ)  ตัวใหญ่มากครับ... ได้แต่ปล่อยให้เขาไปเฉยๆ  พูดอะไรไม่ได้ครับ..    ซื้อหวยทะเบียนรถถูกสามตัวครับ... โชดดีมากครับ...  Cheesy

sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #83 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 06:20:57 PM »

เจอกับเจ้าถิ่นตัวนี้เมื่อไปเที่ยว เขาสกครับ ทายสิว่างูอะไร

เดือนที่แล้วผมพาลูกค้า (ฝรั่ง) ไปเที่ยวเดินป่าที่อุทยานฯ เขาสก โดยมีไกด์เดินป่านำทาง เจอกับเจ้าตัวนี้ เลื้อยผ่านหน้า ครับ น่าจะเป็นงูเห่า ความยาวน่า 2 เมตรกว่า พยายามถ่ายรูป ได้มาแค่นี้ครับ

เจ้าตัวนี้นอนหลับพักผ่อนอยู่บนกิ่งไม้ ถ่ายภาพตอนล่องเรือแคนู ในคลองสก

ตัวนี้หน้าตาคล้ายคางคก (คงเป็นญาติกัน) เรียกว่ากง

กิ้งก่าปีกที่ป่าเขาสก

ดูดน้ำจากต้นไผ่ครับ สาธิตโดยไกด์นำทาง

หน้ากากใบไม้ ลิ้นยาวๆ ไว้หลอกแหม่มสาวๆ  Grin

ขอขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชม  Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2009, 06:28:52 PM โดย ซิกสุราษฎร์ » บันทึกการเข้า
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #84 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 06:35:09 PM »

เมื่อวานโอเจองูตัวนึงที่แก่งบางระจัน กำลังเลื้อยหยุดหน้ารถโอเลยอ่ะค่ะ ตัวสีเทาเข้มเกือบดำ ความยาวประมาณเมตรกว่าๆ ถ่ายรูปไว้เหมือนกันค่ะ แต่เลนส์ดันไม่ได้เป็นเลนส์ซูม แถมถ่ายไม่ค่อยชัดซะด้วย เอาไว้ถึงกทม.(คาดว่าวันอ.)จะเอาภาพมาลงนะคะ Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #85 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 06:52:38 PM »

Grin หน้ากากหลอกแหม่ม เข้าท่าดีครับ จะเอาไปใช้บ้าง  Grin

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
นายกระจอก
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #86 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 08:45:08 PM »

ผมเคยเจอแบบนี้ 2 ครั้ง  ทีแรกเจอที่ทางขึ้นเขาค้อ  จ.เพชรบูรณ์ ประมาณ 4 ทุ่มนั่งรถลงมากับเพื่อน ตกใจเพื่อนเบรครถกระทันหันพอมองไปดุที่ถนน ทีแรกนึกว่าขอนไม้ล้มทับทาง แต่พอสังเกตุดีดี ก็ไล่เลี่ยกับตัว  ที่เอามาโชว์เลยละครับ

อย่าหวังพึ่งคนอื่น  ถ้าไม่หัดพึ่งตนเองก่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #87 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 11:44:01 PM »

แบบนี้หล่ะเจอบ้างไหม

เรื่องงูพิษร้ายผมเคยมีโอกาสไปประเทศแอฟริกาใต้เมืองเดอร์เบินแล้วฝรั่งแอฟริกาใต้พาไปชมที่ร้านขายสัตว์เลี้ยงที่นั้นเขาขายให้คน
เอาไปเลี้ยงกัยเลยทั้งที่แต่ละชนิดร้ายสุดๆชนิดจงอางต้องหลบและมีหลากหลายพันธ์มากแต่จำชื่อไม่ค่อยจำได้แต่ตัวเขียวๆใหญ่ๆยาว
ที่พิพิธภัณน์สัตว์ทะเลก็สวยมีฉลามหลากหลาย ...และงูพิษมากมายแสนร้ายกาจ..ทำเอาผมขวัญผวา...สยองครับ
เจอบ้านเราว่าร้าย...แต่เรามีเซรุ่มเกือบทุกงู...ที่นั้นงูพิษมีเยอะกว่าเซรุ่ม...หากโชคร้ายเจอเอาพันธ์ที่ไม่มีเซรุ่ม....อึ๋ย....ไม่อยากจะคิด

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #88 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 02:39:17 AM »

บางอย่างเกลียด บางอย่างกลัว สุดๆเลยสัตว์พวกนี้เช่น  แมงป่อง งู เจอในบ้านเป็นต้องฆ่า

แต่ที่เกลียดที่สุดคือแมลงสาบบิน ขอบอกสยองมาก

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #89 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 03:46:21 AM »

แบบนี้หล่ะเจอบ้างไหม

เรื่องงูพิษร้ายผมเคยมีโอกาสไปประเทศแอฟริกาใต้เมืองเดอร์เบินแล้วฝรั่งแอฟริกาใต้พาไปชมที่ร้านขายสัตว์เลี้ยงที่นั้นเขาขายให้คน
เอาไปเลี้ยงกัยเลยทั้งที่แต่ละชนิดร้ายสุดๆชนิดจงอางต้องหลบและมีหลากหลายพันธ์มากแต่จำชื่อไม่ค่อยจำได้แต่ตัวเขียวๆใหญ่ๆยาว
ที่พิพิธภัณน์สัตว์ทะเลก็สวยมีฉลามหลากหลาย ...และงูพิษมากมายแสนร้ายกาจ..ทำเอาผมขวัญผวา...สยองครับ
เจอบ้านเราว่าร้าย...แต่เรามีเซรุ่มเกือบทุกงู...ที่นั้นงูพิษมีเยอะกว่าเซรุ่ม...หากโชคร้ายเจอเอาพันธ์ที่ไม่มีเซรุ่ม....อึ๋ย....ไม่อยากจะคิด

แบลคแมมบ้าขึ้นชื่อว่าเป็นงูที่มีพิษรุนแรงที่สุดของแอฟริกาครับ กรีนแมมบ้าก็น่ากลัว

S76C+,C++
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์