เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 03:26:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาขับรถมีใครเจอแบบนี้บ้าง  (อ่าน 21796 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #105 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 01:02:34 PM »

ถามไปแล้ว แต่ยังไม่ได้รับคำตอบ  ต้องรอระดับขรัวน๊อตมาตอบก่อนรอหน่อยครับ   ไหว้

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #106 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 01:41:04 PM »

ได้รับคำตอบแล้วครับ    Grin  ความว่า  น่าจะเป็นลูกงูจงอางวัยปีเศษ  ดูจากลักษณะลายบั้งค่อนข้างถี่  และส่วนสีเข้มกินลึกไปจนถึงเกล็ดท้อง  ซึ่งท้องงูจงอางค่อนข้างดำ  ( ถ้าตอนเล็กๆเลยจะเป็นลายบั้งที่ท้องด้วยหรือเกือบบั้ง )

อ้างอิงจาก ความเห็นของ พี่ knotsnake  จากเวป สยามเอนสิสครับ   ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2009, 01:46:14 PM โดย soveat » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #107 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 01:47:37 PM »

เอารูปงูเห่ามาให้ดูกันครับ เวลาปะเหมาะเคราะห์ดีไปเจอเข้าให้หนีห่างเข้าไว้   ยิ้มีเลศนัย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #108 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 01:48:42 PM »

สีสวยดีแต่อันตรายครับ   เยี่ยม

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #109 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 02:31:41 PM »

ตัวนี้โอเจอขวางหน้ารถที่แก่งบางระจันอ่ะค่ะ ความยาวน่าจะเมตรครึ่ง แต่กว่าจะคว้ากล้องมาถ่ายเค้าได้ เค้าก็เลื้อยหนีแล้ว เศร้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #110 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 03:08:56 PM »

ตัวนี้โอเจอขวางหน้ารถที่แก่งบางระจันอ่ะค่ะ ความยาวน่าจะเมตรครึ่ง แต่กว่าจะคว้ากล้องมาถ่ายเค้าได้ เค้าก็เลื้อยหนีแล้ว เศร้า

ถ้าเจออีกเจ๊ต้องวิ่งไปดักหน้าดักหลังนะครับ....เพื่อจะได้ภาพสวยๆมาฝากเพื่อนๆในเวป...

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #111 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 03:31:54 PM »

ไฉนเจ้ผมถึงกล้าหนอ  ตกใจ นั่นคืองูเห่าไทยครับ ตัวเดียวกันกับรูปงูเห่ารูปแรกเลย ปราดเปรียวมาก ที่เห็นนั่นเป็นขนาดที่โตเต็มที่ของเขาแล้ว  ถ้าเข้าไปใกล้มากๆเค้าจะไม่หนีแลละสู้ด้วย   ตกใจ

ปล.อยากเจอมั่งจัง   น้ำลายหก

sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #112 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 03:37:43 PM »

ตัวแรก คล้ายๆ เห่าดง แต่ไม่ชัวร์ตรงลายที่ลำตัว  แสงน้อยด้วยครับ กล้องเก็บรายละเอียดไม่หมด

แต่ผมว่าไม่ใช่สิงหางลายล่ะ ตาโซเวียต

ก็ว่าอยู่ครับพี่ซับ ก็พี่แกบอกยาวตั้งสองเมตรกว่าๆ  ที่มีได้ก็น่าจะเป็นพวกสิง หรือ บองหลาไปเลย  เห่านี่ตัดไปได้ถ้าสองเมตรกว่าๆนี่ตัวใหญ่เท่าแขนผมเลยนะนั่น สิงหางลายน่าจะตัดไปได้เพราะน่าจะเห็นลายได้มากกว่านี้  จะว่าจงอางก็ไม่น่าใช่เพราะผอมเพรียวเหลือเกินจงอางน่าจะล่ำบึกกว่านี้  สิงน่ะผมว่านะพี่ซับ  แต่จะเป็นสิงอะไรเท่านั้นเอง  เด๋วเอาไปถามในสยามเอนสิสก่อนนะ   Grin

ไกด์เดินป่าของผม บอกว่าน่าจะเป็นงูบองหลา ครับ งูบองหลา กับงูจงอาง เป็นงูชนิดเดียวกันมั้ยครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #113 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 03:40:54 PM »

ไอ้ผมก็พิมพ์สลับกันไปขอโทษครับพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้ เป็นอย่างเดียวกันครับ  บองหลาเป็นชื่อที่ทางใต้เรียกงูจงอางครับ   Grin

sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #114 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 03:44:57 PM »

ไอ้ผมก็พิมพ์สลับกันไปขอโทษครับพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้ เป็นอย่างเดียวกันครับ  บองหลาเป็นชื่อที่ทางใต้เรียกงูจงอางครับ   Grin

ผมจำได้ว่ามันพยายามเลื้อยดักปิดทางเดินข้างหน้าอยู่บ่อยครั้ง คิดว่าคงล้อเล่นกับนักท่องเที่ยวเดินป่าคนอื่นอยู่บ่อยๆ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #115 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 04:37:13 PM »

ถ้าเจออีกเจ๊ต้องวิ่งไปดักหน้าดักหลังนะครับ....เพื่อจะได้ภาพสวยๆมาฝากเพื่อนๆในเวป...

อ่ะจึ๊ย ตกใจ จะไปดักหน้ามันทำไมหล่ะค๊า เดี๋ยวโอก็กลายเป็นปี๋เฝ้าแก่งอ่ะสิค๊า หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไฉนเจ้ผมถึงกล้าหนอ  ตกใจ นั่นคืองูเห่าไทยครับ ตัวเดียวกันกับรูปงูเห่ารูปแรกเลย ปราดเปรียวมาก ที่เห็นนั่นเป็นขนาดที่โตเต็มที่ของเขาแล้ว  ถ้าเข้าไปใกล้มากๆเค้าจะไม่หนีแลละสู้ด้วย   ตกใจ

ปล.อยากเจอมั่งจัง   น้ำลายหก

แหะๆ...บอกคนข้างๆเหมือนกันว่าเนี่ยงูเห่า เค้ายังไม่เชื่อเลยค่ะ โอบอกว่างั้นเดี๋ยวชั้นจะมาโพสท์ถามในเวบเอง คิก คิก
โอเข้าใจว่าตัวนี้เป็นงูวัยรุ่นซะอีก คิดว่างูเห่ามันที่โตเต็มวัยน่าจะตัวใหญ่กว่านี้
ตอนที่เจอ เห็นเค้าพาดนิ่งๆบนทางรถวิ่ง โดยหัวมุ่งหน้าไปทางขวา โอเลยพยายามค่อยๆจอดรถไม่ให้กระโตกกระตาก ควานหากล้อง เจอกล้องปั๊บ เปิดหน้าต่าง(พร้อมกับเสียงคนข้างๆว่าเปิดทามม๊ายยยย) แล้วก็กดชัตเตอร์ได้ 2ภาพ โดยภาพแรก เค้ากลับตัวไปทางซ้าย(สงสัยลืมของ คิก คิก ) แล้วอีกภาพก็ชะโงกตัวพยายามถ่ายให้ได้ใกล้ที่สุด เลยเป็นอย่างที่เห็นแหล่ะค่ะ Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2009, 04:38:53 PM โดย ozero » บันทึกการเข้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #116 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 04:48:35 PM »

คราวหลังโอเปิดกระจกรถแล้วเอาหนมในรถขว้างหัวมัน

ตอนแผ่แม่เบี้ยน่ะ  ถ่ายรูปได้สวยมากจ้ะ.....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #117 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 04:50:03 PM »

คราวหลังโอเปิดกระจกรถแล้วเอาหนมในรถขว้างหัวมัน

ตอนแผ่แม่เบี้ยน่ะ  ถ่ายรูปได้สวยมากจ้ะ.....

มะหงึกสิยะ เดี๋ยวมันพ่นพิษใส่ชั้นขึ้นมา ใครจารับชั้นไปอุปการะหล่ะ แลบลิ้น

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #118 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 05:07:00 PM »

พ่นพิษไม่ได้ครับเจ้ สังเกตุดูครับ สมมุติว่าเจออีกครั้งให้เอาก้อนหินขว้างมันพอมันแผ่แม่เบี้ยแล้วให้ขอเวลานอกเข้าไปดูใกล้ๆว่ามีดอกจันหรือเปล่า  ถ้ามีแปลว่ามันพ่นพิษได้ครับ  ระยะก็ประมาณสองเมตรแถมแม่นด้วยนะครับ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

กลัวทำไมครับทีหลังหกใบกระเพราติดตัวไปด้วยรับรองไม่กล้าใกล้   น้ำลายหก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #119 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 07:16:27 PM »

พ่นพิษไม่ได้ครับเจ้ สังเกตุดูครับ สมมุติว่าเจออีกครั้งให้เอาก้อนหินขว้างมันพอมันแผ่แม่เบี้ยแล้วให้ขอเวลานอกเข้าไปดูใกล้ๆว่ามีดอกจันหรือเปล่า  ถ้ามีแปลว่ามันพ่นพิษได้ครับ  ระยะก็ประมาณสองเมตรแถมแม่นด้วยนะครับ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

กลัวทำไมครับทีหลังหกใบกระเพราติดตัวไปด้วยรับรองไม่กล้าใกล้   น้ำลายหก

เอ่อ...เข้าไปเล็งใกล้ขนาดนั้น กลางกะบาลเลยนะคะนั่น หัวเราะร่าน้ำตาริน

ส่วนใบกระเพราเอามาผัดคุณงูเค้าอ่ะสิ งอน

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์