เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 04:51:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดเราก็ต้องขอใบอนุญาติเพื่อซื้อปืนBB แล้วละครับ รายละเอียดด้านใน  (อ่าน 2420 ครั้ง)
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 02:07:22 AM »

ดังที่ผมเคยโพสไว้เล่นๆ ว่า

ในอนาคตเมื่อผมต้องการจะซื้อBB

ผม:ดีครับ ไหว้ ผมจะมาขอ ป.3 ซื้อ M4A1 กระบอกนึงครับ
นายทะเบียน:อายุเท่าไร
ผม:17
นายทะเบียน:มีบัตรประชาชนแล้วยัง
ผม:มีแล้ว(จะถามทำไมวะ  Huh)
นายทะเบียน:มีปืนอะไรอยู่ในครอบครองบ้าง
ผม:มีเจ้านี้อยู่ครับ
นายทะเบียน:ขอไม่ได้  งอน
ผม: ตกใจหน้าซีดทำไมหละครับ :
นายทะเบียน:ทางเรามีนะโยบาย สั้น1 ยาว1 ยิ้มีเลศนัย
ผม:อ้าว ผมมี Air cocking กระบอกนึง จะขอไฟฟ้าอีกกระบอกนึงไม่ได้หรอครับ ไหว้
นายทะเบียน:ไม่ได้  งอน
ผม:โหใจร้ายจัง ผมอยากได้จริงๆๆนะ ไหว้
นายทะเบียน: อยากได้จริงๆหรอ ยิ้มีเลศนัย
ผม:ครับ
นายทะเบียน:  3000บาท สำหรับแมกสเตนดาส 4000บาท สำหรับแมกโม และ 5000บาท สำหรับแมกหม้อ
ผม:เอาก็เอาวะ เพื่อ BBที่รัก งั้นเอาโปรโมชั่น นาทีละ3บาท เอ้ยไม่ใช่ 3000บาท สำหรับแมกสเตนดาส
นายทะเบียน:งั้นไปนั้งรอหน้าห้อง
10นาทีผ่านไป
ผม:เย้  เยาะเย้ยได้แล้ว ในที่สุด เราก็จะหนักเพิ่มขึ้นอีก เวลาลงสนาม(มันจะแบกลงไปทำไมวะหลายๆกระบอก)
นายทะเบียน:ไถเด็ก  ได้อีก3000แล้วตู น้ำลายหก

@ที่จอดรถนายทะเบียน
เพื่อนผม : ไหนเมิงคุยว่าแรงมะใช่หรอปืน ทดสอบให้ดูหน่อยดิ  คิก คิก
ผม: อืมได้M4A1มาแล้ว ลองทดสอบความแรงหน่อยก็ดี ฟืดๆๆๆๆ เพล้งๆ  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย
เพื่อนผม :ใส่เกียร์หมาโว้ย ตัวใครตัวมัน   อ๋อย

เย็นวันนั้น
นายทะเบียน:ใครทำกระจกรถตูแตกวะ  ตกใจหน้าซีด

ปล.ผิดพลาดประการใดขอ อภัยด้วย อายุ17 ยังไม่เคย ขอ ป.... ซื้อปืน

มาวันนี้เราต้องขอป.2เพื่อซื้อปืนBBจริงๆแล้วละครับ

ผมขอถือโอกาสนี้แจ้งข่าวดีเบื้องต้นกับบุคคลทั่วไปก่อนที่จะเดินทางไปต่างประเทศและซื้อ BB gun กลับมาท่านสามรถยื่นขออนุญาตได้ โดยมีรายละเอียดดังนี้ครับ

ท่านสามารถขอได้ครั้งละ 1-2 กระบอก(เนื่องด้วยไม่ใช่การค้า) โดยยื่นขอใบ ป2 เรียกว่าใบขอซื้อสิ่งเทียมอาวุธปืน
          โดยมี สำเนาทะเบียนบ้าน สำเนาบัตรประชาชน รูปภาพรุ่นปืนที่จะซื้อ เอกสารยื่นได้ที่ ฝ่ายขออนุญาตร้านค้า
          กรมการปกครองวังไชยา(นางเลิ้ง)  หรือโทรสอบถามได้ที่เบอร์โทร 02 281 2693 ได้ทุกวันราชการ
          จะใช้เวลาในการขออนุญาตประมาณ 2-3 อาทิตย์ และใบ ป2 ที่ท่านได้เปรียบเสมือนใบ ป4 จะติดกับปืนไปตลอด
          และเมื่อท่านซื้อเข้ามาแล้วท่านก็สามารถเสียภาษีได้ในอัตรา 30% ซึ่งท่านสามารถสบายใจได้ว่าท่านจะไม่โดนยึด
          ปืนของอย่างแน่นอน

ที่มา http://www.thaiairsoftgun.com/board/index.php?topic=44829.0

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 06:53:52 AM »

จะมีปัญหาเหมือนปืนจริงอีกรึเปล่าก็ไม่รู้  ตกใจ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 07:10:19 AM »

ที่แม่สายถ้านักท่องเที่ยวจะข้ามไปซื้อที่ท่าขี้เหล็กล่ะครับ....ต้องทำอย่างไรบ้าง

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 07:39:26 AM »

ในประเทศต้องขอไหม๊ครับ...
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 07:43:10 AM »

เฉพาะกรณีนำเข้ามาเอง...........เป็นแนวทางเพื่อป้องกันการยึดจากเจ้าหน้าที่ศุลกากร

แต่ถ้ามีคนอื่นนำเข้ามาขาย....แล้วเราซื้อในประเทศ....ก็ไม่จำเป็นต้องขออนุญาต....

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:24:14 AM »

เมื่อกฤษฎีกาตีความเป็นคุณ ชาวบีบีก็ได้เฮ
บทความหน้าในของนสพ.เดลินิวส์ วานนี้ - วันที่ 19 มกราคม 2552 ถือเป็นการรุกทางการตลาด  Wink
คลิก -->  'บีบีกัน' ยิงสนุกไม่ผิดกฎหมายยามพกพาข้างกายต้องระวัง?!!

ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 10:25:41 AM »

แล้วหนังกะติ๊กต้องขอป....ไหมครับ
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 11:53:03 AM »

ค่อยยังชั่วหน่อย.ยังซื้อขายกันในบ้านเราได้โดยไม่ต้องขอใบอนุญาต
หากไปซื้อจากเมืองนอกค่อยไปทำอย่างว่ามา  Cheesy Cheesy
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 12:15:14 PM »

รอดตัวไป  บู่

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 12:30:29 PM »

ขออนุญาตเฉพาะนำเข้าจากนอกราชอาณาจักรครับ(ป.2)

หากซื้อไนไทยไม่ต้องขออนุญาตใดๆ(ป.3)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 12:36:18 PM »

คุณน้อง Agent47 ไม่คิดเล่นๆ บ้างหรือครับว่า ไปขอซื้อปืน BB โดนนายทะเบียนไถเงินแล้วเราเลยฟ้องศาลปกครอง? อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
บ่าวอู๋
เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย...!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 01:27:15 PM »

จะได้ทำแบบนี้หรอออออ Huh

Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 10:38:37 PM »

คุณน้อง Agent47 ไม่คิดเล่นๆ บ้างหรือครับว่า ไปขอซื้อปืน BB โดนนายทะเบียนไถเงินแล้วเราเลยฟ้องศาลปกครอง? อิ อิ
เรื่องนั้นผมแต่งขึ้นเล่นๆ

ถ้าผมคุณสมบัติครบที่จะขอป.3 ซื้อปืนจริงแล้ว ถ้านายนะเบียนมันยึกยักไม่ให้.45กับผม ผมจะฟ้องแม่ เอ้ยไม่ใช่ ฟ้องศาล ผมเป็นคนขี้ฟ้องซะด้วย ผมจะเจริญรอยตามท่านทั้งหลายในเว็บนี้ที่เป็นตัวอย่างให้เห็นว่าเอา เจ้าหน้าที่รัฐที่กินภาษีของเราทำตัว....ได้

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 01:30:48 AM »

ไอพวกบ้ากินแล้วไม่มีอะไรทำเก่งแต่เรื่องไม่เข้าท่า  (ขออภัยในคำไม่สุภาพ) 

ขอบคุณ  Agent47 ที่นำข่าวมาบอกครับ

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 01:39:17 PM »

เรื่องนั้นผมแต่งขึ้นเล่นๆ

ถ้าผมคุณสมบัติครบที่จะขอป.3 ซื้อปืนจริงแล้ว ถ้านายนะเบียนมันยึกยักไม่ให้.45กับผม ผมจะฟ้องแม่ เอ้ยไม่ใช่ ฟ้องศาล ผมเป็นคนขี้ฟ้องซะด้วย ผมจะเจริญรอยตามท่านทั้งหลายในเว็บนี้ที่เป็นตัวอย่างให้เห็นว่าเอา เจ้าหน้าที่รัฐที่กินภาษีของเราทำตัว....ได้

เยี่ยม

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: [1] 2
  พิมพ์