เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 03:35:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเข้าใจผิดของคนใช้รถ  (อ่าน 4999 ครั้ง)
JC
...พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว...
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 01:56:12 PM »

ขอรบกวนนิดนึงครับ

ที่ว่ากันว่า รถเกียร์ออโต ห้ามลาก เกียร์มันจะพัง จริงหรือเปล่าครับ มันจะมีผลอย่างไรครับ

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ....JC
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 02:15:45 PM »

มีข้อสอบใบขับขี่ แบตเตอรี่ควรถอด ขั้วซ้ายหรือขวาก่อนครับ

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 02:29:26 PM »

มีข้อสอบใบขับขี่ แบตเตอรี่ควรถอด ขั้วซ้ายหรือขวาก่อนครับ
  ซ้ายหรือขวาก่อนก็ได้......  แต่ต้องถอดขั้วลบก่อน

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 02:42:16 PM »

Grin    +1  ครับ

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 02:49:12 PM »

Grin    +1  ครับ
ทอนครับ... Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 02:50:29 PM »

ที่ว่ากันว่า รถเกียร์ออโต ห้ามลาก เกียร์มันจะพัง จริงหรือเปล่าครับ มันจะมีผลอย่างไรครับ

จริงครับ เพราะล้อหมุน เกียร์หมุน น้ำมันเกียร์ร้อน .... แต่เครื่องไม่ติด ไม่มีระบบช่วยระบายความร้อนให้น้ำมันเกียร์ ... พังครับ Grin Grin

STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 02:55:06 PM »

จริงครับ เพราะล้อหมุน เกียร์หมุน น้ำมันเกียร์ร้อน .... แต่เครื่องไม่ติด ไม่มีระบบช่วยระบายความร้อนให้น้ำมันเกียร์ ... พังครับ Grin Grin
ลากได้แต่ต้องใช้ความเร็ว ตามที่คู่มือกำหนดไว้.... เลยไม่มีใครลาก ยกดีกว่า เร็ว ปลอดภัย ไม่พัง............

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์