เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 09:25:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งที่ฝรั่งเชิดชู...จริงๆแล้วมันอยู่ในเมืองไทยทั้งนั้น  (อ่าน 5389 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 12:00:19 PM »

ที่อยู่เมืองหนึ่ง ชื่อ ธาราวดี เป็นแดนของคนโกหก เมื่อมีการประกวดเรื่องโกหก ทุกคนตัดสินให้คนที่เล่าว่าตัวเองไม่เคยโกหกเลย เป็นผู้ชนะ

และการท่องเที่ยวเมืองนี้ก็ยังโกหกด้วยรูปโฆษณาครับ สายลับแจ้งมา         ......แวป

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 12:12:00 PM »

ที่อยู่เมืองหนึ่ง ชื่อ ธาราวดี เป็นแดนของคนโกหก เมื่อมีการประกวดเรื่องโกหก ทุกคนตัดสินให้คนที่เล่าว่าตัวเองไม่เคยโกหกเลย เป็นผู้ชนะ

งั้นถ้าผมบอกว่า ผมไม่ได้โกหกซักครึ่งคำมาหลายปีแล้วละครับ ครั้งไหนเผลอฝอยเกินจริงไปนึกได้ก็จะหาโอกาสแก้ข้อมูลเสมอ .... ไม่นับที่อำเพื่อนเล่นแล้วเฉลยทีหลังนะ  Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 12:19:00 PM »

ไม่เคยซื้อกินจริงๆครับ

สมัยหนุ่มๆเผลอไปเหล่ผิดโดนเอาของซื้อของขาย ก็ยังเจอแม่ค้าใจดีให้กินฟรี บางเจ้าชวนแผงข้างๆมาปอกให้ชิมด้วย  Cheesy

อิจฉาลิ้นตาจ้าวจังวุ้ย..... Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 02:29:12 PM »

และการท่องเที่ยวเมืองนี้ก็ยังโกหกด้วยรูปโฆษณาครับ สายลับแจ้งมา         ......แวป
เรื่องนี้ต้องถาม วมต.ปิ๊ก ขำก๊าก

phot99
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 04:02:36 PM »

ขอถามน้าE-mailว่า..1700,1800,1900 เนี่ยมันต่อลงอีกได้ไหมครับ
แล้วเค้าจำกัดเวลาให้กี่ชั่วโมงครับ Grin Grin
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 04:08:09 PM »

ขอถามน้าE-mailว่า..1700,1800,1900 เนี่ยมันต่อลงอีกได้ไหมครับ
แล้วเค้าจำกัดเวลาให้กี่ชั่วโมงครับ Grin Grin
ท่าน E_mail ไม่ทราบหรอกครับ เป็นแต่ทฤษฎี ปฎิบัติไม่เคยครับ คิก คิก
ราคานี้เป็นราคมาตราฐานไม่เคยมีการต่อรองครับ ราคาแล้วแต่สถานที่และคุณภาพครับ

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 04:12:09 PM »

เจอคนรู้จริง  แลแสดง่วาลองบ่อย

ป๋าจอย  นี่เอง

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 05:03:16 PM »

ชอง เอลิเซ่

เปลี่ยนเป็นอัมสเตอร์ดัม แล้วครับ

แต่อัมส์เตอร์ดัม ก็เป็นเมืองใหญ่ที่น่าหลงไหลอีกแห่งในยุโรป

เกรดเอ เหมือนเดิมครับ

อ๊ะ ผมทำอะไรลงไปเนี่ย

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 05:37:11 PM »

พี่ๆครับคุยเรื่องไรกันอยู่เหรอครับ ชื่อสนามยิงปืนหรือเปล่า ผมงงไปหมดแล้ว Huh  ไหว้

Grin Grin Grin

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 05:50:59 PM »

555555555ล้วนแล้วแต่ไม่เคยเข้า   ประดับความรู้ไว้ก็ดีเหมือนกันน่ะครับ
ลุงแป๋งมีบัตรลด%
    อ้าว....เอาแล้วสิเล่นคนกันเองแล้วสิ  ผมก็เห็นว่าเสี่ยเล็กไปยิงปืนมาร้อนๆเลยแนะให้ไปอาบน้ำ  บัตรลดที่ไหนผมไม่มี.....ใช้ได้วันนั้นวันเดียว.................................วันหลังใช้ใหม่
แล้ว "นิวกิมซัว" , "เหมยฮั่ว"  ละ  ข้อมูลตรงนี้หายไปไหน   Grin
   นิวกิมซัว ใกล้สี่แยกลำสาลี่  เพชรเทวีแถวประตูน้ำ  ศรีทองหลังโรงแรมเอเซีย เตียงหุ้มผ้าใบแบบเตียงคนป่วยสมัยก่อน  เลิกกิจการหมดแล้วครับ  ท่านโทน73  สนใจจะย้อนยุคเหรอครับ  ติดต่อน้าซับสิครับแกถนัด  ผมไม่ค่อยรู้อะไรหรอกครับ  จำเขามาทั้งน้าน.......

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 07:58:30 PM »

น่าเอาสินค้าตัวอย่างมาลงด้วย อิอิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 12:28:59 AM »

ประทานโทษครับ
ตรงระดับ A B C D หมายถึงอะไรครับ

คือว่าแก่จนจะเห็นฝาโลง ยังไม่เคยเข้าเลยครับ
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 10:59:55 PM »

ตรงระดับ A B C D หมายถึงอะไรครับ

คือว่าแก่จนจะเห็นฝาโลง ยังไม่เคยเข้าเลยครับ
แต่ละแห่งเรียกไม่เหมือนกัน บางแห่งสุดยอดเรียกเบอร์ตอง บางแห่งตัวAนำหน้าเลข บางแห่งเรียกดารา บางแห่งเรียกไซส์ลายน์ อุ้ยไม่รูนะเขาเล่าให้ฟัง คิก คิก

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 11:36:26 PM »

แต่ละแห่งเรียกไม่เหมือนกัน บางแห่งสุดยอดเรียกเบอร์ตอง บางแห่งตัวAนำหน้าเลข บางแห่งเรียกดารา บางแห่งเรียกไซส์ลายน์ อุ้ยไม่รูนะเขาเล่าให้ฟัง คิก คิก

คิก คิก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 11:05:16 AM »

ไม่ใช่ครับ sideline คืออักชนิดหนึ่ง ไม่ประจำ ประเภทร้อนเงิน  อาจทำงานอย่างอื่น หรือเป็น นศ.อยู่
พอใช้เงินเกินตัวเลยต้องมาทำครับ ไม่ใช่เด็กของสถานที่ แต่ต้องรู้กฎของสถานที่

ที่เป็นเด็กของสถานที่ จะเรียกลดหลั่นตามระดับราคาเป็น ซุปเปอร์โมเดล โมเดล ดารา ประมาณนี้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์