เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 07:25:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ริงโทน..บอกนิสัย..  (อ่าน 3434 ครั้ง)
ปลายฟ้า+รักในหลวง
ดีที่สุดแล้ว
Full Member

คะแนน 93

« เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 03:26:51 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรักริงโทน....บอกนิสัย หลงรัก หลงรัก หลงรัก

เสียงริงโทนจากโทรศัพท์มือถือสามารถทายนิสัยกันได้ ลองทายนิสัยจากริงโทนของคุณดูสิคะ

ริงโทนเพลงสถานบัน คุณเป็นคนที่มีความภาคภูมิใจกับสถานะของตัวเอง ค่อนข้างอนุรักษ์นิยม มักยึดถือกับรูปแบบเมื่อทำอะไรสักอย่าง แต่ก็เป็นคนตรงไปตรงมา รักใครรักจริง

ริงโทนเพลงฮิตและเปลี่ยนบ่อย คุณเป็นคนรักสนุก ชอบความโดดเด่น อารมณ์ดี แต่ในส่วนลึกเป็นคนขาดความมั่นใจ เป็นคนเห่อของใหม่ คุณจึงเปลี่ยนโทรศัพท์บ่อย

ริงโทนเพลงจากภาพยนตร์หรือละคร คุณชอบเพลงจากภาพยนตร์หรือละครฮอตฮิต เพราะคุณเป็นคนไม่ตกกระแส ชอบติดตามข่าวสาร และเป็นคนที่ไม่ผูกมัดกับอะไรมากนัก

ริงโทนเพลงไทยเดิม เพลงคลาสสิก หรือเพลงพระราชนิพนธ์ คุณเป็นคนที่มีอารมณ์สุนทรี มีระเบียบ ปากกับใจตรงกัน ไม่ค่อยกล้าออกนอกกรอบ แต่ก็ไม่เข้าขั้นอนุรักษ์นิยม เพียงแต่คุณยึดมั่นแบบแผนที่ตัวเองเชื่อเท่านั้นเอง

ริงโทนเพลงที่ไม่ค่อยมีใครใช้ คุณเป็นคนที่มีความมั่นใจในตัวเองสูงทีเดียว เป็นตัวของตัวเองและมีความเป็นผู้นำสูง ชอบทำอะไรคนเดียวแต่คุณก็ควรฟังเสียงคนอื่นบ้างนะ

ริงโทนเพลงโปรด กี่ยุคกี่สมัยคุณก็ยังโปรดเพลงเดิม โดยไม่สนใจเพลงใหม่ๆ แสดงว่าคุณเป็นคนอนุรักษ์นิยมที่ปรับใช้กับชีวิตในปัจจุบันได้ดี เป็นคนเรียบง่าย ปรับตัวตามยุคสมัย

ไม่ใช้ริงโทนแต่ใช้เสียงที่มากับโทรศัพท์ คุณเป็นคนเรียบง่ายมักมองการใช้งาน และประสิทธิภาพเป็นหลัก เลือกใช้ข้าวของที่ทนทาน นิยมคนเก่งมากกว่าส่วนประกอบของเขา

Cheesy Wink Cheesy  แบบไหนดีคะ...?    Wink Cheesy Cheesy Cheesy

ถ้าเรารู้สึกว่า...สิ่งที่ทำลงไปเป็นเหมือนกับเพียงน้ำหยดหนึ่งในมหาสมุทร
แต่มหาสมุทร...คงจะมีน้ำน้อยลง  ถ้าขาดน้ำหยดนั้นไป.
We ourselves  fell  that  what  we  are  doing  is  just  a  drop  in  the  ocean.
But  the  ocean  would  be  less  because  of  that  missing  drop.
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 03:36:15 PM »

ผมชอบแบบสั่นๆครับ โทรศัพท์ใส่ใว้ในกระเป๋ากางเกง พอมีคนโทรมา มันก็สั่นๆๆๆๆๆ ชอบแบบนี้ครับ Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 03:44:15 PM »

ผมชอบแบบสั่นๆครับ โทรศัพท์ใส่ใว้ในกระเป๋ากางเกง พอมีคนโทรมา มันก็สั่นๆๆๆๆๆ ชอบแบบนี้ครับ Grin

ก็เป็นการบอกนิสัยอีกแบบหนึ่งเหมือนกัน ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 03:52:15 PM »

พี่บุญชอบพกมือถือไว้ในกระเป๋าหน้าหรือกระเป๋าหลังครับ  ยิ้มีเลศนัย
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 03:55:47 PM »

พกมือถือไว้ในกระเป๋าหน้าหรือกระเป๋าหลังครับ  ยิ้มีเลศนัย
กระเป๋าหน้าสิครับ กระเป๋าหนังก็นั่งทับพังหมด Grin

ก็เป็นการบอกนิสัยอีกแบบหนึ่งเหมือนกัน ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
นิสัยที่น่ารักครับ Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 03:58:51 PM »

ผมชอบริงโทนเพลงวัยสะรุ่น ไม่มีให้ทายบ้างเหรอ
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 04:02:52 PM »

พกมือถือไว้ในกระเป๋าหน้าหรือกระเป๋าหลังครับ  ยิ้มีเลศนัย
กระเป๋าหน้าสิครับ กระเป๋าหนังก็นั่งทับพังหมด Grin

เป็นอันว่า..ว่าอย่างไรก็ว่าตามกัน ทั้งที่ไว้กระเป๋าหน้า และนิสัยน่ารัก
เจรจามากความเดี๋ยวกระทู้โดนลบ Grin

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 04:39:55 PM »

ผมเรียบง่ายแบบโบราณ

เลือกเสียง ปรู๊ด ปรู๊ด โทรศัพท์รุ่นปู่ที่มากับเครื่องครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 04:42:10 PM »

เหมือนคุณต๊อกครับ
พวกบริการริงโทนต่างๆ ไม่เคยได้เงินผม

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 04:44:59 PM »

เป็นอันว่า..ว่าอย่างไรก็ว่าตามกัน ทั้งที่ไว้กระเป๋าหน้า และนิสัยน่ารัก
เจรจามากความเดี๋ยวกระทู้โดนลบ Grin

ไม่เห็นจะน่าลบตรงไหนนี่ครับ  แค่ไม่อยากให้ภรรยาได้ยินเสียงโทรเข้า  พี่บุญก็เลยเปิดสั่นอย่างเดียว ไม่มีเสียง  Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ปลายฟ้า+รักในหลวง
ดีที่สุดแล้ว
Full Member

คะแนน 93

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 04:49:48 PM »

พวกบริการริงโทนต่างๆ ไม่เคยได้เงินผม

Cheesy Cheesy Wink  ริงโทนสามารถส่งให้กันทางบลูธูทก็ได้ค่ะ(ไม่ต้องเสียตังค์)...จะได้อัพเดทงัยคะ Grin Cheesy Wink

ถ้าเรารู้สึกว่า...สิ่งที่ทำลงไปเป็นเหมือนกับเพียงน้ำหยดหนึ่งในมหาสมุทร
แต่มหาสมุทร...คงจะมีน้ำน้อยลง  ถ้าขาดน้ำหยดนั้นไป.
We ourselves  fell  that  what  we  are  doing  is  just  a  drop  in  the  ocean.
But  the  ocean  would  be  less  because  of  that  missing  drop.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 04:51:47 PM »

Cheesy Cheesy Wink  ริงโทนสามารถส่งให้กันทางบลูธูทก็ได้ค่ะ(ไม่ต้องเสียตังค์)...จะได้อัพเดทงัยคะ Grin Cheesy Wink
มือถือผม หน้าจอยังเป็นแบบขาวดำอยู่เลยครับ จำรุ่นไม่ได้ ของโนเกีย

พวกจอสี เจเนอเรชั่นใหม่ๆ มีกล้อง มีเพลง ไม่เคยคิดใช้เลยครับ กลัวทำไม่ถูก....

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 05:13:03 PM »

เมื่อก่อนใช้แบบกริ๊งๆ ธรรมดา... ใช้มานานหลายปี... พอได้มือถือใหม่มาก็ใช้เสียงเป็นเพลงที่ตัดมาสั้นๆ ได้พักเดียว... ก็เปลี่ยนเป็นสั่นอย่างเดียวครับ... ส่วนใหญ่จะใส่กระเป๋าเสื้อด้านซ้าย... ถ้าเสื้อตัวไหนไม่มีกระเป๋า... ก็ใส่กระเป๋ากางเกง... ไม่ชอบโชว์ครับ... มือถือไม่ค่อยทันสมัย... Motorolar V3i

...แล้วก็พวกเสียงเพลงรอสาย... ไม่ได้แอ้มเงินผมครับ... มีได้เงินจากผมทุกเดือน เดือนละ ๒๙ บาท... ก็คือ บริการข่าวด่วนจาก i-new ครับ... Grin Grin Grin
RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 10:55:05 PM »

ผมใช้ทั้งเพลงสถาบัน และเพลงในเครื่องครับ แล้วแบบนี้ผมเป็นคนมีนิสัยยังไงเนี่ยครับ อิอิ (เพลงสถาบัน ใช้เฉพาะกับเบอร์เพื่อนในมหาลัย / โรงเรียนเก่า เบอร์อื่นใช้เพลงในเครื่องครับ )

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 11:12:21 PM »

ผมชอบ ค้างคาวกินกล้วย กับ มิสชั่น อิม

มันเร้าใจดี

หรืออะไร ที่มันดังเร้าใจ

หูผม ไม่ค่อยดี ไม่ค่อยได้ยิน เสียงเบา ๆ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: [1] 2
  พิมพ์