เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 07:25:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ริงโทน..บอกนิสัย..  (อ่าน 3433 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 11:27:53 PM »

แล้วเสียงไก่ขันละครับ บอกอะไร  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 11:49:42 PM »

แล้วเสียงไก่ขันละครับ บอกอะไร

เช้าแล้ว  ลุกไปทำงานครับ.....    ขำก๊าก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 11:52:03 PM »

ผมใช้เสียงในเครื่องครับ ดัง กริ๊ง ๆๆๆๆ     โบร๊าณ โบราณ

ปลายฟ้า+รักในหลวง
ดีที่สุดแล้ว
Full Member

คะแนน 93

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 08:41:51 AM »

ผมใช้เสียงในเครื่องครับ ดัง กริ๊ง ๆๆๆๆ     โบร๊าณ โบราณ

Grin Cheesy Wink ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย Smiley Grin Cheesy...ไม่มีคำบรรยาย....ค่ะ Grin Cheesy หลงรัก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย Smiley Wink

ถ้าเรารู้สึกว่า...สิ่งที่ทำลงไปเป็นเหมือนกับเพียงน้ำหยดหนึ่งในมหาสมุทร
แต่มหาสมุทร...คงจะมีน้ำน้อยลง  ถ้าขาดน้ำหยดนั้นไป.
We ourselves  fell  that  what  we  are  doing  is  just  a  drop  in  the  ocean.
But  the  ocean  would  be  less  because  of  that  missing  drop.
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 09:02:46 AM »

ผมใช้เสียงในเครื่องครับ ดัง กริ๊ง ๆๆๆๆ     โบร๊าณ โบราณ

Grin Cheesy Wink ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย Smiley Grin Cheesy...ไม่มีคำบรรยาย....ค่ะ Grin Cheesy หลงรัก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย Smiley Wink

คริ  คริ  คริ 

ชัดเจน

+ ให้ 1 เลย
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 11:02:38 AM »

ผมชอบแบบสั่นๆครับ โทรศัพท์ใส่ใว้ในกระเป๋ากางเกง พอมีคนโทรมา มันก็สั่นๆๆๆๆๆ ชอบแบบนี้ครับ Grin

พกมือถือไว้ในกระเป๋าหน้าหรือกระเป๋าหลังครับ  ยิ้มีเลศนัย
กระเป๋าหน้าสิครับ กระเป๋าหนังก็นั่งทับพังหมด Grin
ผมชอบแบบสั่นๆครับ โทรศัพท์ใส่ใว้ในกระเป๋ากางเกง พอมีคนโทรมา มันก็สั่นๆๆๆๆๆ ชอบแบบนี้ครับ Grin

ก็เป็นการบอกนิสัยอีกแบบหนึ่งเหมือนกัน ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
นิสัยที่น่ารักครับ Grin

เป็นอันว่า..ว่าอย่างไรก็ว่าตามกัน ทั้งที่ไว้กระเป๋าหน้า และนิสัยน่ารัก
เจรจามากความเดี๋ยวกระทู้โดนลบ Grin

ไม่เห็นจะน่าลบตรงไหนนี่ครับ  แค่ไม่อยากให้ภรรยาได้ยินเสียงโทรเข้า  พี่บุญก็เลยเปิดสั่นอย่างเดียว ไม่มีเสียง  Grin Grin

แหม..ทำเป็นรู้เรื่องของคนมีครอบครัว....มีกะเขาด้วยหรือ  Grin

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 11:15:46 AM »

Grin Grin Grin

ยังไม่มีเป็นของตัวเองครับ ที่มีอยู่เป็นของคนอื่น....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 01:34:08 PM »

Grin Grin Grin

ยังไม่มีเป็นของตัวเองครับ ที่มีอยู่เป็นของคนอื่น....

ตกใจ ตกใจ......... Grin Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 03:37:02 PM »

เหมือนคุณต๊อกครับ
พวกบริการริงโทนต่างๆ ไม่เคยได้เงินผม

Cheesy Cheesy Wink  ริงโทนสามารถส่งให้กันทางบลูธูทก็ได้ค่ะ(ไม่ต้องเสียตังค์)...จะได้อัพเดทงัยคะ Grin Cheesy Wink
มือถือผม หน้าจอยังเป็นแบบขาวดำอยู่เลยครับ จำรุ่นไม่ได้ ของโนเกีย

พวกจอสี เจเนอเรชั่นใหม่ๆ มีกล้อง มีเพลง ไม่เคยคิดใช้เลยครับ กลัวทำไม่ถูก....

กลัวทำไม่ถูกหรือว่ากลัวเมาแล้วทำหาย... รุ่นเนี่ยอย่างไรก็ไม่หาย  คนเก็บได้คงอยากดูหน้าเจ้าของ Grin

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 03:46:25 PM »

แหะ แหะ เรื่องเมาแล้วหายนี่แหละเรื่องใหญ่

ถ้าผมมีมือถือแบบมีกล้องนะ  คลิปจะเพียบเลย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ปลายฟ้า+รักในหลวง
ดีที่สุดแล้ว
Full Member

คะแนน 93

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 04:04:49 PM »

แหะ แหะ เรื่องเมาแล้วหายนี่แหละเรื่องใหญ่

ถ้าผมมีมือถือแบบมีกล้องนะ  คลิปจะเพียบเลย

Cheesy Wink Cheesy Smiley  คลิปแบบนี้หรือเปล่าคะ.... Grin Cheesy Grin Wink Cheesy Grin

ถ้าเรารู้สึกว่า...สิ่งที่ทำลงไปเป็นเหมือนกับเพียงน้ำหยดหนึ่งในมหาสมุทร
แต่มหาสมุทร...คงจะมีน้ำน้อยลง  ถ้าขาดน้ำหยดนั้นไป.
We ourselves  fell  that  what  we  are  doing  is  just  a  drop  in  the  ocean.
But  the  ocean  would  be  less  because  of  that  missing  drop.
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 04:23:54 PM »

ถึงมี...ก็ทำไม่เป็นอีกนั่นแหละ ยิ้มีเลศนัย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 04:30:32 PM »

Cheesy Wink Cheesy Smiley  คลิปแบบนี้หรือเปล่าคะ.... Grin Cheesy Grin Wink Cheesy Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถึงมี...ก็ทำไม่เป็นอีกนั่นแหละ ยิ้มีเลศนัย

เชื่อเถอะ หากเป็นเรื่องที่อยู่ในความสนใจของผมยังไงๆ ต้องทำให้ได้..... งอน งอน งอน

C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 05:07:25 PM »

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์