เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 10:33:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คำรักจากหนุ่มๆๆแต่ละคณะ...  (อ่าน 9627 ครั้ง)
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 05:09:28 AM »

คณะวิศวะ
คำนวณโวลเตจ ไม่ยากเท่าไหร่ แต่ทำไมใจเธอคำนวณยากจัง

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:02:13 AM »

วิศวะไฟฟ้า

ไฟฟ้าไฮโวลท์เตจ   ยาววาเศษเปรตยังอาย
ทิ่มทีดินทะลาย       น้ำกระจายพุ่งเป็นลำ

ณ.ดินแดนแว่นแคว้นฝั่งตะวันออก ผ่าง...ผ่าง......

ยังมีองค์ราชา มีนามว่ากาหลิบ ผ่าง......
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 11:12:27 AM »

เศรษฐศาสตร์ ขอแก้เป็น
"เลือกรัก คนที่รักตอบ เพื่อรักษาดุลบัญชีเดินสะพัด"   Grin 

ส่วนของเดิม ของ จขกท.  ออกไปทาง คณะพานิชยศาสตร์ มากกว่า

....ตามล่า...อีตอแหล
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 11:17:40 AM »

55555555

เดี๋ยวรอพวกวิศวะ มาตอบดีกว่า ว่าเป็นอย่างที่คุณปลายฟ้าว่าไว้หรือเปล่า..
ในเวบนี้ มีไม่น้อยครับ

อ้อ..+1ครับ

ไม่จริงครับน้าซับ...
พวกผมเดินไปจีบเด็กคณะวิทยาการจัดการกับคณะมนุษย์ ข้างๆคณะครับ... Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2009, 11:19:54 AM โดย ต้นหนาว » บันทึกการเข้า

Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 02:55:11 PM »

ทำไมของวิศวะ มันช่างโหดร้ายอย่างนี้

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 03:14:35 PM »

วิศวะไฟฟ้า

ไฟฟ้าไฮโวลท์เตจ   ยาววาเศษเปรตยังอาย
ทิ่มทีดินทะลาย       น้ำกระจายพุ่งเป็นลำ

ณ.ดินแดนแว่นแคว้นฝั่งตะวันออก ผ่าง...ผ่าง......

ยังมีองค์ราชา มีนามว่ากาหลิบ ผ่าง......

กลอนมันหมายถึง เสาไฟ ครับพี่จ้าว ในแนว 2แง่ 3ง่าม พอคันๆเวลาท่อง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 05:33:58 PM »

ใครบอกคณะผมผู้หญิงน้อย  ไม่มีเลยตะหาก  เพราะผู้หญิงในคณะผมนับเป็นผู้ชายหมด  555   
55555555

เดี๋ยวรอพวกวิศวะ มาตอบดีกว่า ว่าเป็นอย่างที่คุณปลายฟ้าว่าไว้หรือเปล่า..
ในเวบนี้ มีไม่น้อยครับ

อ้อ..+1ครับ

ไม่จริงครับน้าซับ...
พวกผมเดินไปจีบเด็กคณะวิทยาการจัดการกับคณะมนุษย์ ข้างๆคณะครับ... Grin Grin Grin

ของผมไปเดินไป ศิลปศาตร์  กับสารสนเทศครับ  Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2009, 05:35:36 PM โดย Arjuna (Hydra) » บันทึกการเข้า
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 01:46:59 AM »

วิศวะไฟฟ้า

กลอนมันหมายถึง เสาไฟ ครับพี่จ้าว ในแนว 2แง่ 3ง่าม พอคันๆเวลาท่อง

ทราบครับ เป็นเพลงดิฟของ8เกียร์ ----------โยธามือคอนกรีตมือยาวปรี๊ดตั้งครึ่งกิโลฯ มือใหญ่และมือโตมือเทอร์โบมือเครื่องกล ไฟฟ้า----------->

อันที่ผมเอามาแหย่ต่อเรียก"ตำนานกาหลิบ"จะถูกเอามาท่องในคืนซุปเปอร์ไนท์  Wink
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 05:15:32 PM »

มือเทอร์โบเลยเหรอครับ? คงจะระบบแย่..

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 12:39:03 AM »

วิศวะไฟฟ้า

ทราบครับ เป็นเพลงดิฟของ8เกียร์ ----------โยธามือคอนกรีตมือยาวปรี๊ดตั้งครึ่งกิโลฯ มือใหญ่และมือโตมือเทอร์โบมือเครื่องกล ไฟฟ้า----------->

อันที่ผมเอามาแหย่ต่อเรียก"ตำนานกาหลิบ"จะถูกเอามาท่องในคืนซุปเปอร์ไนท์  Wink

รู้จัก 8 เกียร์ด้วย หรือครับพี่ สมัยผมไม่มีแล้ว เคยได้ยินแต่อาจารย์เล่าให้ฟังครับ นานมากนะนี่ Grin

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 02:05:24 AM »

Cool

Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 08:39:56 PM »

ช่วงการแข่งขัน 8 เกียร์ เป็นอะไรที่สนุกมากครับ...
ผลการแข่งขันกีฬาไม่ใช่เรื่องสำคัญ  เพราะไม่มีการเก็บสถิติใครแพ้ใครชนะ
ไม่มีกรรมการกลาง  เหรียญรางวัลก็ทำกันเอง
บางทีนักกีฬาไม่ครบ ก็หา(ข่มขืนใจ)เอาจากพวกที่มาเชียร์กันนั่นแหละ

ฟุตบอลก็เอาจากพวกวงเหล้าข้างสนาม
สนุ๊กเกอร์ก็เอาพวกที่เคยแด..เงินเพื่อนได้บ่อยๆ
ว่ายน้ำ...บางคนว่ายไปจะครึ่งสระแล้ว อีกคนยังถอดกางเกงอยู่เลย

ไฮไลต์อยู่ที่งานสังสรรค์ตอนเย็น เหล้าเพียบ ดนตรีสนุก อาหารอร่อยหรือเปล่าไม่รู้ เพราะเมากันหมดแล้ว
มองไปทางไหนก็สีเลือดหมู  ยิ้มเยื้อนให้กันแม้ต่างสถาบัน ต่างภูมิภาค
หลายคนจับกลุ่มเพื่อนต่างสถาบัน ทำงานร่วมกันจนกระทั่งบัดนี้ ก็เพราะ 8 เกียร์

ออกจากงานสังสรรค์ โลกหมุน ตาลาย ... พรุ่งนี้แข่งกีฬา(ถ้าตื่นไหว)  แล้วตกเย็นมากินกันใหม่...

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 12:09:39 AM »

ส่วนมากหนุ่มวิศวะจะหลายใจ ยิ้มีเลศนัย

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 02:23:02 AM »

นิติศาสตร์

โธ่เอ๊ย . . . ความรักนี่ช่างไม่ยุติธรรมเลย

คิก คิก
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 02:29:36 AM »

แต่อย่างไรก้ดี เมื่อเขาไม่ตอบรักเรา
คงต้องเข้าครอบครองปรปักษ์.....หัวใจเธอ  หลงรัก
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์