เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 10:30:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คำรักจากหนุ่มๆๆแต่ละคณะ...  (อ่าน 9614 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 02:40:24 AM »

มือเทอร์โบเลยเหรอครับ? คงจะระบบแย่..

ที่จริงมันใช้คำตรงๆไม่มีอ้อมอ่ะครับ มันส์แบบไม่มีเม้ม.......ใครทนฟังไม่ได้ก็หาทิชชี่อุดหูกันเอาเอง  Grin

ช่วงการแข่งขัน 8 เกียร์ เป็นอะไรที่สนุกมากครับ...
ผลการแข่งขันกีฬาไม่ใช่เรื่องสำคัญ  เพราะไม่มีการเก็บสถิติใครแพ้ใครชนะ
ไม่มีกรรมการกลาง  เหรียญรางวัลก็ทำกันเอง
บางทีนักกีฬาไม่ครบ ก็หา(ข่มขืนใจ)เอาจากพวกที่มาเชียร์กันนั่นแหละ

ฟุตบอลก็เอาจากพวกวงเหล้าข้างสนาม
สนุ๊กเกอร์ก็เอาพวกที่เคยแด..เงินเพื่อนได้บ่อยๆ
ว่ายน้ำ...บางคนว่ายไปจะครึ่งสระแล้ว อีกคนยังถอดกางเกงอยู่เลย

ไฮไลต์อยู่ที่งานสังสรรค์ตอนเย็น เหล้าเพียบ ดนตรีสนุก อาหารอร่อยหรือเปล่าไม่รู้ เพราะเมากันหมดแล้ว
มองไปทางไหนก็สีเลือดหมู  ยิ้มเยื้อนให้กันแม้ต่างสถาบัน ต่างภูมิภาค
หลายคนจับกลุ่มเพื่อนต่างสถาบัน ทำงานร่วมกันจนกระทั่งบัดนี้ ก็เพราะ 8 เกียร์

ออกจากงานสังสรรค์ โลกหมุน ตาลาย ... พรุ่งนี้แข่งกีฬา(ถ้าตื่นไหว)  แล้วตกเย็นมากินกันใหม่...

เล่าเสียภาพความหลังมันลอยมาเลยครับ เยี่ยม
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 11:13:55 AM »

หลงรัก
ครับ
หญิง ชาย ต่างมีมายา หลาย 1000 หาบ ครับ
 หลงรัก

Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 11:18:31 AM »

จริงๆคงเป็นเพียงวาทะของแต่ละคณะที่สรรหากันมาเปรียบเปรยเป็นคำนิยาม ตัวแทน สโลแกน ก็ว่ากันไป
แต่ในความเป็นจริง  คณะไหน หนุ่มสาวก็รักกันได้ ถ้าหัวใจเขาเหล่านั้นมันตรงกัน  หลงรัก จูบบบบ

ถ้าอยากดัง.    ก็อย่าหวังความสงบ..
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 07:03:15 PM »

นิติศาสตร์

โธ่เอ๊ย . . . ความรักนี่ช่างไม่ยุติธรรมเลย

คิก คิก

เพราะว่าความจำสั้น แต่รักมันยาวไง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2009, 07:04:50 PM โดย ตะบันหมาก » บันทึกการเข้า

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 10:45:54 PM »

อืมมม

พี่จ้าวก็ขาวดีนะ จูบบบบ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
bluebunny รักในหลวง
Full Member

คะแนน 144

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 07:47:46 PM »

ของอักษรศาสตร์ มันไม่ใช่สิคะ
น่าจะเป็น

"คณะเราผู้หญิงเยอะพอแล้ว นายไม่ต้องเป็นอีกคนหรอก" Grin

For King & For Country!
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 10:46:09 AM »

น่าจะเป็น

"คณะเราผู้หญิงเยอะพอแล้ว นายไม่ต้องเป็นอีกคนหรอก" Grin

อ๊ากซ์ หัวเราะร่าน้ำตาริน.......คณะนี้ปากคอเราะรายจริงๆ  เมื่อปี 2522 ผมอยู่ปีสองผมไปกินข้าวที่อักษรฯ ทุกวัน เพราะกับข้าวคณะนี้   น้ำลายหก"อร่อยแบบมีนัยยะสำคัญ" มีอยู่วันเมื่อกลับมาถึงคณะ(ผมอยู่รัฐศาสตร์) พบว่ามีกระดาษแผ่นเล็กๆแปะติดหลังผมมา "กระบู๋ go home" งงมาครึ่งปีค่อยมานึกออก  กระบู๋=กระบือ+หมู งอน

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 01:19:39 PM »

น่าจะเป็น

อ๊ากซ์ หัวเราะร่าน้ำตาริน.......คณะนี้ปากคอเราะรายจริงๆ  เมื่อปี 2522 ผมอยู่ปีสองผมไปกินข้าวที่อักษรฯ ทุกวัน เพราะกับข้าวคณะนี้   น้ำลายหก"อร่อยแบบมีนัยยะสำคัญ" มีอยู่วันเมื่อกลับมาถึงคณะ(ผมอยู่รัฐศาสตร์) พบว่ามีกระดาษแผ่นเล็กๆแปะติดหลังผมมา "กระบู๋ go home" งงมาครึ่งปีค่อยมานึกออก  กระบู๋=กระบือ+หมู งอน

สิบปีผ่านไป (ประมาณปี 32) รัดสาดแซงแล้วครับ ปัจจุบันไม่ทราบ  Grin Grin Grin

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
bluebunny รักในหลวง
Full Member

คะแนน 144

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 05:29:39 PM »

อ๊ากซ์ หัวเราะร่าน้ำตาริน.......คณะนี้ปากคอเราะรายจริงๆ  เมื่อปี 2522 ผมอยู่ปีสองผมไปกินข้าวที่อักษรฯ ทุกวัน เพราะกับข้าวคณะนี้   น้ำลายหก"อร่อยแบบมีนัยยะสำคัญ" มีอยู่วันเมื่อกลับมาถึงคณะ(ผมอยู่รัฐศาสตร์) พบว่ามีกระดาษแผ่นเล็กๆแปะติดหลังผมมา "กระบู๋ go home" งงมาครึ่งปีค่อยมานึกออก  กระบู๋=กระบือ+หมู งอน

ปี...2522 โอ้ ยังอนุบาลอยู่เลยค่ะ..........

For King & For Country!
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 05:33:02 PM »

อิ อิ สมัยผมต้น ทศวรรษที่ 90 ประวัติศาสตร์จุฬาฯ เรียกกันว่า "ยุคมืดแห่งอักษร" ครับ ภูมิภาคที่กำลังฟื้นฟูอารยธรรมก็เป็น รัฐศาสตร์ และบัญชี

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 06:41:59 PM »

อิ อิ สมัยผมต้น ทศวรรษที่ 90 ประวัติศาสตร์จุฬาฯ เรียกกันว่า "ยุคมืดแห่งอักษร" ครับ ภูมิภาคที่กำลังฟื้นฟูอารยธรรมก็เป็น รัฐศาสตร์ และบัญชี

คุณซับไปอยู่แถวนั้นเหรอครับ   Shocked

....ตามล่า...อีตอแหล
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 08:41:03 PM »

อื้อฮือ....ฟังแล้วน่ากลัวนะครับคุณต๊อก อักษรฯ เป็นยุคมืด    หลับตาครับ..มโนภาพมาเลย...ยัยแม่มดปากคอเราะรายโดนลากมาเผาตรงหน้าบันใดนาค(โอ้..ไม่ต้องถึงขนาดเผาครับ แค่ลากมาตีก้นก็สาสมกับความผิดแล้ว)   คิก คิก คิก คิก

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 09:02:42 PM »

คุณ Wasanami  ก็เรียนรัฐศาสตร์หรือครับ  Cheesy

wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 09:16:53 PM »

คุณ Wasanami  ก็เรียนรัฐศาสตร์หรือครับ  Cheesy

ผมเรียนวิศวะครับ อยู่ตรงกลางพอดี  Cheesy Cheesy

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 10:27:01 PM »

ปี...2522 โอ้ ยังอนุบาลอยู่เลยค่ะ..........

ผมขวบเดียวเอง Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์