เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:27:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ยินข่าวนั่นไหม..ที่เด็กไปรักษาแผลในปากกลับโดนจับขริบอวัยวะเพศ  (อ่าน 3520 ครั้ง)
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 10:32:25 AM »

อืมจริงๆด้วยยังดีแค่ขริบ ถ้าเฉือนทิ้งทั้งแท่งนี้พ่อแม่คงใจจะขาด
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 10:55:06 AM »

เอ่อ...ผมตกข่าวครับ...

ขอทราบรายละเอียดหน่อยสิครับ...

แต่เบื้องต้น ผมบอกได้ว่าผมไม่ได้ทำแน่ๆ...คิก คิก

เด็กเป็นแผลในปากค่ะ อจ ทานอาหารไม่ได้

เสร็จปุ๊ปไปรักษา 30 บาท หมอสื่อสารอย่างไรไม่ทราบ

เด็กร้องบอกตอนฉีดยาชาแล้วว่าไม่ได้เป็นอะไรตรงนั้น

เค้าว่าหมอกับพยาบาลไม่ฟังจัดการ ขริบ ซะ

อ๋อ เอ๋ก็ไม่ได้เป็นพยาบาล 1 ใน 2 คนนั้นด้วยค่ะ  Grin

แล้วเด็กนั่น ก็ไม่ใช่คุณซับ... ใช่ไหมครับ...

ฮา...
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 11:21:56 AM »

ขอทราบรายละเอียดหน่อยสิครับ...

แต่เบื้องต้น ผมบอกได้ว่าผมไม่ได้ทำแน่ๆ...คิก คิก

เด็กเป็นแผลในปากค่ะ อจ ทานอาหารไม่ได้

เสร็จปุ๊ปไปรักษา 30 บาท หมอสื่อสารอย่างไรไม่ทราบ

เด็กร้องบอกตอนฉีดยาชาแล้วว่าไม่ได้เป็นอะไรตรงนั้น

เค้าว่าหมอกับพยาบาลไม่ฟังจัดการ ขริบ ซะ

อ๋อ เอ๋ก็ไม่ได้เป็นพยาบาล 1 ใน 2 คนนั้นด้วยค่ะ  Grin

แล้วเด็กนั่น ก็ไม่ใช่คุณซับ... ใช่ไหมครับ...

ฮา...

ไม่ใช่แน่นอนค่ะพี่สมชาย เพราะพี่ ซับ ทำตามประเพณีของเผ่าให้หัวหน้าเผ่าตัดตั้งแต่เด็กๆแล้ว   คิก คิก
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 01:44:57 PM »

Grinเป็นไปได้ไง ปากกับจู๋ห่างกันตั้งไกล

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 02:12:57 PM »

ว่าแล้ว  เห็นกระทู้นี้ ต้องมีคนลากมาเอี่ยวกะผม

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่เกี่ยวคร้าบ.บ.บ.บ...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 02:21:34 PM »

อ่านข่าวแล้วครับ...

น่าจะเป็นปัญหาเรื่องความสับสนอะไรซักอย่าง...

ผมคงแก้ตัวแทนไม่ได้... เศร้า

แต่ผมบอกได้ว่ารพ.ที่ผมทำงานอยู่...

ก่อนส่งไปห้องผ่าตัดเจ้าหน้าที่จะติดสติ้กเกอร์บริเวณที่จะผ่า...

เช่น ที่มือข้างที่จะทำ...

และก่อนการลงมีดจะมีการขาน Time out คือการคอนเฟิร์มครั้งสุดท้าย...

อาทิ...ผู้ป่วย นาย... นามสกุล... เป็นโรค...ผ่าตัดทำ...ด้าน... ครับ...

เพื่อป้องกันการผ่าผิดคน ผิดอวัยวะ ผิดข้าง ครับ... Wink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 02:32:39 PM »

ของพี่รุทรอบคอบดีครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 02:36:08 PM »

Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2009, 04:25:35 PM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 11:25:06 AM »

ขานก่อนตัดดีครับ
ดีครับป้องกันเหตุผิดพลาดได้  หรือเกิดเห็นของเขาแล้วอยากได้มาใส่ของเราแทนอะไรแบบเนี้ยะ
 ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 11:31:29 AM »

ฮา...

ไม่ใช่แน่นอนค่ะพี่สมชาย เพราะพี่ ซับ ทำตามประเพณีของเผ่าให้หัวหน้าเผ่าตัดตั้งแต่เด็กๆแล้ว   คิก คิก

Grin  Grin

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 11:38:02 AM »

ตัวผมก็เกิดจากความประมาทของนางพยาบาลครับ 

พอดีตอนผมเกิดนั้น ไม่ค่อยแข็งแรง  พยาบาลเลยเอาเข้าตู้อบ  อีทีนี้พยาบาลมัวแต่คุยกันเรื่องละครปล่อยให้ผมโดนอบนานไปหน่อย เลยเกรียมซะผลก็คือตัวดำมาจนถึงทุกวันนี้   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   ความจริงแล้วผมมีเชื้อจีนนะครับ   ยิ้มีเลศนัย

สนุกสนาน คลายเครียด ห้ามเชื่อถือเป็นจริงเป็นจังนะครับ  คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 01:39:19 PM »

ตัวผมก็เกิดจากความประมาทของนางพยาบาลครับ 

พอดีตอนผมเกิดนั้น ไม่ค่อยแข็งแรง  พยาบาลเลยเอาเข้าตู้อบ  อีทีนี้พยาบาลมัวแต่คุยกันเรื่องละครปล่อยให้ผมโดนอบนานไปหน่อย เลยเกรียมซะผลก็คือตัวดำมาจนถึงทุกวันนี้   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   ความจริงแล้วผมมีเชื้อจีนนะครับ   ยิ้มีเลศนัย

สนุกสนาน คลายเครียด ห้ามเชื่อถือเป็นจริงเป็นจังนะครับ  คิก คิก

จริงๆแล้วเป็นการทดลองอบของพระเจ้าครับ
อบครั้งแรกตั้งไฟอ่อนไปออกมาแป้งยังไม่สุกพระเจ้าเลยโยนทิ้งไปตกแถวยุโรปกลายเป็นพวกผิวขาวไป
อบครั้งทีสองพระเจ้ากลัวไฟไม่พอเหมือนครั้งแรกเลยเร่งซะไฟแรงออกมาดำปิ๊ดปี๋พระเจ้าเลยโยนทิ้งไปตกแถวแอฟริกากลายเป็นพวกนิโกรผิวดำไป
อบครั้งที่สามพระเจ้ารู้เลยว่าตั้งไฟพอดีอย่างไรเลยออกมาสุกเหลืองอร่ามพอดีเอาออกมาวางแถบเอซียได้ย่างสวยงามมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2009, 05:08:26 PM โดย Gunchon » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 03:50:56 PM »

โอ้.....เวบเรานี่ ผู้รู้มีมากมาย...

dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 04:32:31 PM »

Grin Grin Grin
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 04:36:46 PM »

โอ้.....เวบเรานี่ ผู้รู้มีมากมาย...
Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2009, 04:44:30 PM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์