เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:19:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำดื่มที่แพงที่สุดในโลก  (อ่าน 3320 ครั้ง)
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 08:20:26 AM »

น้ำดื่มที่แพงที่สุดในโลก
น้ำดื่ม จะว่าไปก็น้ำเปล่านี้ละครับ ที่ผมจะนำเสนอ
ต้องแจ้งก่อนว่า น้ำ เป็นเครื่องดื่มที่มาแรงมากๆ ตามกระแสนิยมสุขภาพ น้ำเปล่ากลายเป็นสิ่งที่ทุกคนต้องการ จนนำมาซึ่งน้ำเปล่าบรรจุขวดในแบบต่างๆ และหลายราคา
วันนี้เรามารู้จักน้ำเปล่าในกลุ่มที่แพงที่สุดในโลกกัน บอกก่อนนะครับว่าบางขวดแพงพอๆ กับเงินเดือนของคนบางคนทีเดียว
เริ่มจากราคาเล็กๆไล่ขึ้นไปนะครับ
๑) Iskilde ลิตรละ 567 บาท

น้ำดื่มขวดนี้มาจากดินแดนโคนมเดนมากค์ครับ เป็นน้ำแร่ที่เพิ่งค้นพบใหม่ที่ เขตสงวน Messo ซึ่งแน่ละมันสะอาดและบริสุทธิ์มาก วิธีการได้น้ำขวดนี้มาต้องเจาะลงไปใต้ดิน 50 เมตรครับคล้ายน้ำแร่ยี่ห้อหนึ่งของไทย   
น้ำแร่ชนิดนี้เหมาะที่จะใช่กินร่วมกับสเต็กครับ บรรจุในขวดขนาด 1 ลิตร

๒)  Finé ลิตรละ 1,312.29 บาท ครับ

ว่ากันว่าขวดนี้เหมาะสำหรับอาหารประเภท ซูชิ ครับ ลือกันว่ารสชาติออกหวามนิดๆ
น้ำดื่มขวดนี้สูบมาจากใต้ภูเขาไฟฟูจิ 600 เมตร โดยแหล่งน้ำนี้จะมีบางส่วนเป็นน้ำพุร้อนอีกด้วย เชื่อกันว่าในน้ำขวดนี้อุดมไปด้วยซิลิกา ซึ่งช่วยเรื่องความงามของ ผม เล็บ และช่วยร่างกายสร้างคลอลาเจนชลอความแก่ชราด้วย

๓)  OGO ลิตรละ 1,512 บาทครับ

เจ้าขวดกลมขวดนี้ละครับ มันมาจากเนเธอแลนด์ดินแดนแห่งดอกทิวลิป และกัญชาในร้านกาแฟ ที่นี่ยังมีแหล่งน้ำพุ
Prise d'eau น้ำดื่มนี้ได้รับการรับรองว่ามีปริมาณออกซิเจนตามธรรมชาติสูงมากกว่าน้ำดื่มทั่วไป ดื่มแล้วให้ความสดซื่นครับ
OGO มาจากคำว่า Oxigen To Go

๔)  Mahalo DeepSeaWater ลิตรละ 1,764 บาทครับ

หลายคนอาจพอรู้แหล่งกำเนิดจากชื่อแล้ว ครับขวดนี้มาจาก ฮาวาย อเมริกา ครับ ความเด่นของน้ำนี้เป็นน้ำจืดจากใต้ทะเล
ย้ำนะครับว่าใต้ทะเลไม่ใช่ใต้ดิน น้ำชนิดนี้เกิดจากภูเขาน้ำแข็งที่ละลายตัวลงไปในทะเลครับ แล้วด้วยความหนาแน่นที่ต่างกันมาก น้ำจืดชนิดนี้ไม่ปนกับน้ำทะเลแต่นอนก้นอยู่ใต้ทะเลแทน แล้วนั้นละครับที่มาของมัน ซับซ้อนสุดๆ

๕)  Berg ลิตรละ 1,890 บาทครับผม

น้ำขวดนี้มาจากแคนาดาครับ มาจากธารน้ำแข็งโบราณที่กรีนแลนด์แตกตัวครับ แล้วลอยข้ามมหาสมุทรมาให้ทางแคนาดาละลายใส่ขวดครับ ธารน้ำแข็งแห่งนี้อายุถึง 15,000 ปีครับ และต้องไปสกัดตอนยังไม่เกยฝั่งซึ่งยากมากครับ

๖)  ยังครับ พวกนี้น้ำจิ้มเท่านั้นเมื่อเทียบกับ 2 ขวดสุดท้าย เริ่มจากขวดนี้  420 Volcanic

มาฟังคุณสมบัติก่อนราคาดีกว่าครับ น้ำขวดนี้มาจากนิวซีแลนด์ครับ ดินแดนแห่งธรรมชาติงดงาม ฉากหลังเรื่อง ลอร์ด ออฟ เดอะริง ทั้ง 3 ภาค น้ำขวดนี้มาจากภูเขาไฟ
Tai Tapu โดยเป็นน้ำใต้ดินที่ผ่านการกรองจากหินภูเขาไฟ แล้วฝังตัวลึกลงไป 200 เมตรครับ
ราคาเบาะๆครับ 3,150 บาทต่อลิตร

๗  อย่า...................อย่าเพิ่งอ้าปากค้างล่ะ มาถึงอันที่แพงที่สุดครับ  Bling H2O   

น้ำดื่มขวดนี้ได้รับการยอมรับว่าแพงที่สุดในโลก
น้ำดื่มขวดนี้ไม่มีความพิเศษด้านที่มาเหมือนขวดที่ผ่านๆ มาครับ ความพิเศษมันอยู่ที่ตัวขวดประดับด้วยคริสตอล ชวารอฟสกี้ และจุกไม้ก๊อกแท้ พร้อมด้วยสโลแกนว่า
' ขวดน้ำที่คุณถือแล้วแสดงความเป็นตัวคุณเอง'
ตัวขวดก็ทำด้วยทรายชนิดพิเศษครับ
เจ้าของเป็นคนเขียนบท ระดับรางวัลเอ็มมี่ที่เดียว
และแน่ๆ ขวดนี้ไม่ถึงลิตรครับ 750 มิลลิลิตรเท่านั้น ราคาที่แสดงความเป็นคุณคือ
4,280 บาทครับ

น้ำลายหก น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน Cheesy Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2009, 08:22:23 AM โดย ManStopper » บันทึกการเข้า
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 08:28:23 AM »

ที่ญี่ปุ่น ผมเคยเห็น ประเทศแถวตะวันออกกลางส่งน้ำดื่มบรรจุขวดขายที่ญี่ปุ่นครับ

เอากะมันสิประเทศทะเลทรายแท้ๆ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 08:32:25 AM »

ที่ญี่ปุ่น ผมเคยเห็น ประเทศแถวตะวันออกกลางส่งน้ำดื่มบรรจุขวดขายที่ญี่ปุ่นครับ

เอากะมันสิประเทศทะเลทรายแท้ๆ

มิน่ามันหายาก มาจากทะเลทรายนี่เองมันถึงแพงๆๆ ตกใจ Cheesy Grin
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 08:37:06 AM »

เมืองไทยน่าจะมีคนทำมั่งน้อ    น้ำพุร้อนบริสุทธิ์ในเมืองไทยก็มี

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 08:39:04 AM »

สงสัยดื่มน้ำแพงๆ ต้องอั้นฉี่ไว้นานที่สุดเชียวครับ... โหย...
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 09:09:50 AM »

สงสัยดื่มน้ำแพงๆ ต้องอั้นฉี่ไว้นานที่สุดเชียวครับ... โหย...

ระวังปวดไข่ น๊ะพี่ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 09:12:25 AM »

เมืองไทยน่าจะมีคนทำมั่งน้อ    น้ำพุร้อนบริสุทธิ์ในเมืองไทยก็มี

หวัดดีพี่ป้อม พี่ป้อมทำเองเลยครับ จะได้เอาใว้ผสม ซู้ราด้วย อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 09:38:35 AM »

บ้านเรา เครื่องดื่ม นอนแอลกอฮอล์ที่ราคาหนักสุด และเป็นที่แพร่หลายที่สุด ยังเป็นชาเขียวอยู่ ตกลิตรละสี่สิบบาท

ส่วนน้ำ ถ้าทำในไทย อย่าหวังเรื่องราคา จะได้สูงเกินชาเขียว  เพราะด้วยอุปนิสัยการบริโภคคนไทย แหะ แหะ ไม่อยากพูด

ถ้าวันหนึ่ง เคราะห์หามยามซวย ผมดันรวยหูดับตับไหม้ขึ้นมา  ยังไง คงจะไม่ซื้อน้ำพวกนี้กินหรอกครับ

สู้ไม่ไหว คอผมมันคอกรรมกร กระเดือกน้ำจากก๊อก ลื่นคอกว่ากันเยอะ  คิก คิก คิก คิก
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 09:39:35 AM »

น่าจะเอาน้ำจากอาบนวด   มาผสมน้ำอาบที่บ้านนะน้าป้อม

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 09:41:01 AM »

เกินความจำเป็นครับ  เอาไว้ให้พวกคนรวยกินอวดกัน  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 10:18:13 AM »

น้ำดื่มที่แพงที่สุดที่ผมเคยซื้อ... อยู่ที่ซำแคร่... ก่อนถึงหลังแปภูกระดึงครับ... Grin Grin Grin
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 10:28:55 AM »

อ่ายหยา
ไมมีเงินซื้อ    ขนาด  ถูกๆ อย่างน้ำฝนจากตุ่มเดี๋ยวนี้ก็หายากแล้ว   

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 10:30:20 AM »

ผมว่าคนรวยนานๆคงกินทีกินแทนน้ำทั่วไปอาจเปลี่ยนสถานะจากคนรวยเป็นคนจน
สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 01:20:55 PM »

ซื้อกินเป็นเป็กได้ไหมครับ Grin

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 01:44:53 PM »

มีเงินอย่างเดียว ซื้อกินไม่ได้. .. . ... .. .. .. .. .........      ... .... ... .. ........ . ... .  . .. ต้องใจถึงด้วย  Grin

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
หน้า: [1] 2
  พิมพ์