เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:13:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำดื่มที่แพงที่สุดในโลก  (อ่าน 3309 ครั้ง)
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 02:01:31 PM »

ขอบคุณครับสำหรับความรู้ไว้ประดับสมอง ส่วนผมก็กินน้ำประปาหยอดเหรีญเหมือนเดิมครับ  บู่
เก็บเงินไว้ซื้อปืนกับกระสุนยิงดีกว่า  ยิ้มีเลศนัย

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 02:08:32 PM »

เคยดูในสารคดี...

มีร้านขายน้ำดื่มในอเมริกา...

ขายเฉพาะน้ำดื่มอย่างเดียว...

เหล้าเบียร์ไวน์ไม่ขาย...

มีสารพัดน้ำจากทั่วทุกมุมโลกมาขาย...

มีจัดงานปาร์ตี้ให้ชิมน้ำดื่มเหมือนชิมไวน์ด้วย...Cheesy

สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 02:08:57 PM »

มีน้ำแร่จากดาวอังคารด้วยมั๊ยครับ ผมว่าน่าจะมีนะครับแถวๆร้านนั้น Grin

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 02:17:11 PM »

เมืองไทยน่าจะมีคนทำมั่งน้อ    น้ำพุร้อนบริสุทธิ์ในเมืองไทยก็มี

ในไทย มีคนทำขายแล้วครับ จำชื่อไม่ได้ ชื่อออกทางภาคเหนือหน่อย เพราะมาจากบ่อน้ำพุร้อนทางเหนือครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 02:19:45 PM »

...ป้าด..แพงจัง..ดื่มแล้วคง.อายุนอน... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Judase
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 04:49:57 PM »

ถ้าใครซื้อมากินจริงอะนะ "เข้าทำนอง มีเงินอย่างเดียวไม่พอ ต้องโง่เป็นทุนเดิมด้วยนะ"  ขำก๊าก
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 05:14:13 PM »

ราคานี้ไม่มีวาสนได้กินแน่ครับ  และไม่ใฝ่ฝันอยากดื่มด้วย Grin  ขอพูดเรื่องน้ำจืดจากทะเลทรายแถบตะวันออกกลางหน่อยครับ...ในกลางทะเลทรายจะมีหลายๆแห่งที่มีบ่น้ำพุ  หรือโอเอซิส  เป็นน้ำที่จืดสนิทจริงๆ  เย็นชื่นใจดีมาก  สามารถใช้ปลูกผัก  รดต้นไม้ได้เป็นอย่างดี  (น้ำบาดาลที่เมืองไทย  น้อยแห่งที่จะทำได้)  ในประเทศตะวันออกกลางหลายๆประเทศได้ขุดเจาะหาแหล่งน้ำ   โดยลงไปไม่น้อยกว่า800เมตร ตกใจ  ไม่มีการกลั่นเหมือนน้ำประปาบ้านเรา  แต่รสชาติดีกว่ากันชนิดเทียบกันไม่ติด
ที่ญี่ปุ่นมีการขุดบาดาล  เพื่อทำการประปา และใช้ในการอาบนำแร่ ทั่วประเทศมี4หมื่นกว่าแห่ง  นำที่ใช้กินใช้ในรง.  เจาะลึกราวๆ2-400เมตร  น้ำเย็นและจืดสนิทจริงๆ
ตามบ่อน้ำแร่ที่มีสถานบริการทั่วประเทศ3หมื่นกว่าแห่ง จะเจาะลงไปไม่ต่ำกว่า1พันเมตร  จะเป็นน้ำร้อนจัดมาก

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 10:21:24 PM »

หลงรัก
ครับ
วิธี 1 ที่ทำน้ำให้มีออกซิเจน ตามแบบไทยๆครับ
โดยเอาน้ำธรรมดาบ้านเราใส่ขวดแก้วที่มีฝาปิด
นำมาตากแดดช่วงเช้าสัก 30 นาที ถึง 2 ชม
การปิดฝาจะปิดไม่สุดนะครับ
เชื่อกันว่าน้ำตากแดดนี้ให้ความสดชื้นให้ออกซิเจนมากด้วยครับ
 หลงรัก

ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 10:40:02 PM »

หลงรัก
ครับ
วิธี 1 ที่ทำน้ำให้มีออกซิเจน ตามแบบไทยๆครับ
โดยเอาน้ำธรรมดาบ้านเราใส่ขวดแก้วที่มีฝาปิด
นำมาตากแดดช่วงเช้าสัก 30 นาที ถึง 2 ชม
การปิดฝาจะปิดไม่สุดนะครับ
เชื่อกันว่าน้ำตากแดดนี้ให้ความสดชื้นให้ออกซิเจนมากด้วยครับ
 หลงรัก

เกร็ดความรู้ใหม่น่าลองทำจัง ขอบคุณครับ  ไหว้ Wink
ek07
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 07:59:41 PM »

เจอน้ำแร่ในโรงแรม...  75 บาท ว่าแพงแล้ว เจอนี้เข้าไปยอมละครับ
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 08:36:50 PM »

หาขุดบ่แถวๆทุ่งกุลาใปบรรจุขายน่าจะรวยนะ มีแร่ธาตุมากมายรสชาดดีมาก อมเปรี้ยวนิดๆก็มี หวานๆหน่อยก็มีแต่จะเหมือนเขาหรือเปล่าก็ไม่รู้

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 08:49:20 PM »

หาขุดบ่แถวๆทุ่งกุลาใปบรรจุขายน่าจะรวยนะ มีแร่ธาตุมากมายรสชาดดีมาก อมเปรี้ยวนิดๆก็มี หวานๆหน่อยก็มีแต่จะเหมือนเขาหรือเปล่าก็ไม่รู้

น้ำฝน รองจากบ้านหลังคามุงใบจาก หมักบ่มในตุ่ม แล้งๆร้อนๆดื่มเย็นชื่นใจ ผมว่าฝรั่งมันคงไม่เคยชิม น่าจะขายได้ Grin
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 10:11:12 PM »

ต้มไส่ใบเตยก็น่าจะดีนะ มีคลอโรฟีนด้วย Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 02:01:58 PM »

แล้วมีใครเชื่อน้ำ mrret หรือเปล่าครับ กินครึ่งชั่วโมง คลื่นหัวใจ flatlined แล้วกลับธรรมดาได้ เป็นภูมิแพ้ชักแน่นิ่งก็หาย อย.ก็เฉย หมอเก๋ากึ๊กออกมาสนับสนุนอีก หมดความนับถือไปเลย
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 08:10:53 PM »

..... บ้านเราน้ำดื่มที่บรรจุขวดขายแถวบ้านผมมี อย. เรียบร้อย  ขวดยังเป็นคราบสิ่งสกปรกอยู่เลย  รสชาติที่ดื่มมีทั้งรสและกลิ่นหินปูนไปพร้อม ๆ กัน  ยังนำออกมาขายได้ ..... ไม่อยากเชื่อ ....

.... ภาพนี้ยืมมาจากในเว็บครับผม .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์