เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:23:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนจนได้...  (อ่าน 2023 ครั้ง)
Noppadol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 05:07:31 PM »

โดนขโมยถอดยางอะไหล่ครับขนาดจอดในคอนโดนะนี่
ที่สำคัญมันถอดป้ายทะเบียนหลังผมไปด้วยนี่สิ กลัวมัน
เอาไปสวมแล้วก่อเหตุ ไปแจ้งความแล้วครับ..
ขอถามทีครับ.
    1.ผมไปขอทะเบียนใหม่ได้ที่ไหนครับรถผมทะเบียน
       ต่างจังหวัดครับ
    2.คอนโดต้องรับผิดชอบไหมครับ เพราะผมจ่ายค่าจอด
       เป็นรายเดือน
    3.ประกันชั้นหนึ่งครอบคลุมยางอะไหล่ไหมครับ..?

สุดท้ายถ้าพบเห็นรถยนต์กระบะฟอร์ดสีดำยกสูงวิ่งอยู่
แถวนนทบุรี,แคราย,ประชาชื่น แล้วไม่ติดทะเบียนหลัง
ก็ขออภัยไว้ก่อนนะครับ ไม่ใช่เด็กแนวอะไรหรือพวก
นอกกฏ  ขอบคุณครับ..
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 05:17:42 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  ป้ายทะเบียนสามารถขอใหม่ได้ครับ  ทำเรื่องขอได้ที่ขนส่งจังหวัดนั้นๆ  มีค่าใช้จ่ายหลักร้อย  ในระหว่างนี้เจ้าหน้าที่จะออกป้ายสำรองให้ใช้ครับ

เรื่องอื่นรอผู้รู้มาตอบครับ Grin

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 05:49:50 PM »

บางท่าน  เจอ ทั้ง ๔ ล้อ เลยครับ

มียางเก่า มาหนุนข้างประตูแทน

ต้องหา น๊อตล้อแบบพิเศษ  อย่างของรถบีเอ็ม ที่เป็นแบบเฉพาะตัว

เพื่อให้ กากบาททั่วไป หมุนไม่ได้ เพราะร่องไม่ตรงกัน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 05:53:31 PM »

2.คอนโดต้องรับผิดชอบไหมครับ เพราะผมจ่ายค่าจอดเป็นรายเดือน

ถ้าเสียเงินค่าจอดรถ ทางเจ้าของคอนโดหรือบุคคลที่ให้บริการรับฝากรถต้องรับผิดชอบครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 06:20:02 PM »

เรื่องยางอะไหล่ ตอนผมโดนประกันรับผิดชอบครับ แต่ไม่ทั้งหมด เราต้องออกเองบางส่วน

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 06:25:27 PM »

2.คอนโดต้องรับผิดชอบไหมครับ เพราะผมจ่ายค่าจอดเป็นรายเดือน

ถ้าเสียเงินค่าจอดรถ ทางเจ้าของคอนโดหรือบุคคลที่ให้บริการรับฝากรถต้องรับผิดชอบครับ
ผมกลัวแต่จะไม่อย่างนั้นสิครับ เดี๋ยวนี้พอรถหายบางรายบอกว่า "ให้เช่าที่จอดรถ" ไม่ใช่ "บริการรับฝากรถ"  บู่
โดยเฉพาะโรงหนังที่ต่างจังหวัดครับ  ตกใจ

GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 06:28:17 PM »

รถหลานผมเพิ่งเปลี่ยนแม๊กพร้อมยางได้อาทิตย์เดียว จอดรถอยู่หน้าบ้านแท้ๆ พวกยังมาลักถอดล้อทั้ง4ล้อ ยังมีกะใจเอาไม้มาหนุนล้อให้แทนทั้ง 4 ล้อ.....
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 06:34:48 PM »

ผมเคยออกฟอร์ดเนี่ยแลครับ ออกรถตอนบ่ายเย็นไปตลาดกินก๋วยเตี๋ยว   ยางอะไหล่ จ้อย 

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 06:53:34 PM »

ผมเกลียดโขมยและข้ออ้างคำสารภาพต่างๆเวลาโดนจับได้ครับ

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 07:22:55 PM »

ผมกลัวแต่จะไม่อย่างนั้นสิครับ เดี๋ยวนี้พอรถหายบางรายบอกว่า "ให้เช่าที่จอดรถ" ไม่ใช่ "บริการรับฝากรถ"  บู่
โดยเฉพาะโรงหนังที่ต่างจังหวัดครับ  ตกใจ
ถ้ามีผลตอบแทน ผู้รับจะปฏิเสธความรับผิดไม่ได้  ไม่ว่าจะอ้างอย่างไร  แต่จะคุ้มค่าขึ้นศาลไหมครับ ให้ประกันชดใช้ดีกว่า อ่านกรมธรรม์ให้ละเอียด
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 07:33:45 PM »

จากประสบการณ์การใช้รถมา   รถใหม่ผมถอดยางอะหลั่ยไว้บ้าน   เวลาเปลี่ยนยางจะเอายางอะหลั่ยไปใส่  ซื้อแค่3เส้นเพราะยางใหม่ที่มากับรถ  คงไม่ระเบิดจนต้องเปลี่ยนเส้นใหม่  ซื้อปั๊มลมติดรถ500-600บาท     ใช้สูบเวลายางรั่วคุ้มกว่าครับ   ยางอะหลั่ยควรเป็นยางเก่าครับ  แต่ขโมยอาจต้องการแค่แม๊กซ์ก็ได้

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 08:22:59 PM »

..... พูดถึงยางอะไหล่  ถ้าไม่ติดไว้ตำรวจตรวจหรือเปล่าครับ  สำหรับรถบรรทุกเล็ก แต่ที่ทราบแน่ ๆ คือรถบรรทุกหนัก  ต้องมียางอะไหล่  ไม่มีโดนจับแล้วปรับแน่นอนครับผม .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 08:41:54 PM »

2.คอนโดต้องรับผิดชอบไหมครับ เพราะผมจ่ายค่าจอด
       เป็นรายเดือน

เจ้าของคอนโดต้องรับผิดชอบด้วยนะครับ    ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
jojo-aj
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

การกินและพูดอย่าให้ปากเป็นนายเรา

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 10:06:19 PM »

ผมก็เคยโดนขโมยครับผมใช้วิธีติดตัวล็อคกันยางอะหลั่ยหายครับ
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 09:52:13 AM »

ผมเคยใช้ วีโก้ ยางอะไหล่ใช้ตัวล็อกของ..... ไปจอดรถจะซื้อของหลับหลังไปแป็บเดียวไม่เกิน 5นาที
พอดีที่ร้านขายของคนเยอะ เป็นห่วงรถก็เลยกลับไปรอที่รถ เชื่อไหมยางอะไหล่ห้อยต่องแต่งเกือบไปแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน
ไม่รู้มันงัดตัวล็อกออกไปได้ไง...ที่แน่ๆมันต้องมีที่ขันยางอะไหล่ เพราะถ้าผมไม่เดินกลับไปสงสัยยางคงสูญ กิ๊วก๊าว
มองไปรอบๆแถวนั้นก็มีบ้านคน คาดว่ามันต้องอยู่แถวนั้นแน่ๆเพราะคนก็เยอะ  ยี๊

Long Live The King

หน้า: [1] 2
  พิมพ์