เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:32:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป่าเขาใหญ่บ่อทอง ภาค 3  (อ่าน 2338 ครั้ง)
ks1som
อย่าอยู่อย่างหวาดกลัว
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 09:35:59 AM »

กรุณาอย่าแสดงกระทู้ที่ ไม่เหมาะสมต่อ เด็ก และ คนชรา
เดียวกระทู้ผมจะโดนลบอีก
ขอบคุณ
ผู้ตายไม่มีปืน ตอนที่เดินเข้าไปหาเจ้าหน้าที่ป่าไม้
ข่าวไทยรัฐ วันเสาร์ ที่ 10 มกราคม 2552
มีการพูดคุยกับเจ้าหน้าที่ป่าไม้แล้ว  ผู้ตายจึงเดินเข้าไปหาเจ้าหน้าที่ป่าไม้
ปืนที่ตกอยู่ก็ไม่ใช่ปืนของผู้ตาย
ผู้ตายมีแต่ปืนแก๊บ 1 กระบอกเท่านั้น  ไม่มีปืนสั้น
ขอขอบคุณพี่สมชายที่แนะนำผมได้หลายอย่างจากพี่ที่ผมลงกระทู้ 3 ครั้งทุกครั้งมีความรู้ดีดีจากพี่เสมอ
และขอบคุณพี่ๆ หลายคนที่ห่วงใย
ผมเคยเล่าหมดแล้วที่หนึ่งแต่คงไม่มีใครได้อ่านเพราะโดนลบไปก่อน
ประมาณ 1 หน้ากระดาษA4
ถ้าเราไม่ผิดทำไมเราต้องกลัว
แค่ตาย ชีวิตหนึ่ง วันนั้นก็ต้องมาถึงสักวัน
ตอนนี้เจ้าหน้าที่  ที่เป็นผู้ต้องหาได้ย้ายออกจากพื้นที่แล้วไม่มีใครรู้ว่าไปไหน
แต่สูตรที่พี่สมชายบอก  เข้าแล้วสูตรหนึ่ง  แม่นมากพี่  ผมว่าพี่คงมีประสบการณ์เยาะผมขอเรียกว่าอาจารย์แล้วกัน
อ่านแล้วก็ตกใจนิดหน่อย ผมไม่ได้จะว่าอะไร Ro นะครับผมเข้าใจดีว่าพี่เขาทำตามหน้าที่ ผมดูโทรทัศน์นึกขอความนี้ได้เลยลงเขียนลงกระทู้มา  ลืมคิดให้ลึกไป  ที่ไม่อยากให้แสดงความคิดเห็นทีแรง บางคนคิดเองเออเอง แล้วก็เขียนลงมา ทำให้กระทู้ผมหน้ากลัวมากเกินไป
ที่ต้องการก็แค่ความคิดเห็น  หรือ มีสิ่งที่จะแนะนำให้นำไปใช้  หรือบางคนอาจเคยเจออะไรแบบนี้มา พอช่วยได้ก็ช่วยกันไป
บางคนเอาเป็นเอาตายมาก เหมือนทำเสียเองผมละงง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2009, 08:20:37 PM โดย ks1som » บันทึกการเข้า
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 09:49:21 AM »

กรุณาอย่าแสดงกระทู้ที่ ไม่เหมาะสมต่อ เด็ก และ คนชรา
เดียวกระทู้ผมจะโดนลบอีก
ขอบคุณ

ขึ้นหัวข้อแบบนี้ ............... มีความหมายเพื่อวัตถุประสงค์จะสื่อถึงเรื่องอะไรครับ  ที่เอาข่าวแบบตัดแปะมาลง รวมทั้งกล่าวทำนองพาดพิงการทำงานของผู้ดูแลอีก.............

อีกอย่างหนึ่ง ช่วยแจ้ง ที่มาของข่าวด้วยก็ดีนะครับ ว่าจากสำนักไหน วันที่เท่าไหร่................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 10:10:21 AM »

ข่าวแค่นี้ไม่ได้บอกว่า จนท.เป็นคนผิดหรอกครับ  ผมว่าคุณมีอคติกับ จนท.ที่ป่าบ่อทองแล้วล่ะเท่าที่ผมตามอ่านดูเนี่ย  ข่าวนั่นก็บอกแค่ว่าผู้เสียหายเข้าไปในป่า  ไปเจอ จนท.เข้า  จนท.เข้าใจผิดว่าผู้เสียหายจะไปยิงเขา เลยยิงสวนมา ตายจ้อย  เป็นคำให้การของผู้เสียหายเพียงฝ่ายเดียวแล้วเอามาตั้งเป็นประเด็นให้คนอื่นเขาวิจารณ์ สามครั้งแล้วที่ท่านโพสกระทู้แบบนี้ โยนหินถามทางหรือเปล่าครับ  ผมคนนึงล่ะที่เคยเข้าป่า ล้มสัตว์ในป่าก็เคย  แต่ผมไม่เคยมีปัญหากับ จนท.สักครั้ง   ที่นี่เขาใช้เหตุผลในการพิจารณาครับ ไม่รีบตัดสินใจเท่าไร  ถ้ายังดึงดันอยู่โดนลบกระทู้กก็ไม่แปลก   Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2009, 10:18:32 AM โดย soveat » บันทึกการเข้า

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 10:11:11 AM »

ข้อเท็จจริงเป็นอย่างไรนายสมชายไม่ทราบนะครับ...

แต่"ตามข่าว"แจ้งว่าเจ้าหน้าที่จะเข้า"จับกุม"... โดยปรกติต้องบอกให้ผู้ถูกจับกุมอยู่กับที่และวางอาวุธ ซึ่งขั้นตอนนี้มาตรฐานมาก เนื่องจากจับกุมผู้อื่นต้องให้ทิ้งอาวุธก่อน และห้ามเคลื่อนที่...

แต่"ตามข่าว"นั้น ผู้ถูกจับกุมเดินเข้ามาหาผู้จับกุมพร้อมด้วยอาวุธ ซึ่ง"ตามข่าว"ว่าอาวุธตกอยู่ข้างศพด้วยครับ...
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 10:16:20 AM »

..จขกท ตั้งกระทู้มาครั้งนี้เป็นครั้งที่3 และ2ครั้งล่าสุดก็โดนผู้ดูแลลบ และคาดว่าครั้งที่3นี้ก็จะโดนลบอีกเพราะเจตนาคาดว่าต้องการเรียกร้องความเป็นธรรมอะไรซักอย่างและหาแนวร่วม.. แบร่

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 10:22:43 AM »

น่าจะแจ้งด้วยครับ ว่าไม่เป็นธรรมอย่างไร... ในบอร์ดนี้จะได้ช่วยกันให้ความเห็นครับ...

นอกจากนี้ยังมีเจ้าหน้าที่ ที่เกี่ยวข้องจำนวนหนึ่งมีหน้าที่นั่งเฝ้าอ่านข้อความอยู่ โดยไม่ได้เป็นสมาชิก และไม่เคย Post ข้อความครับ...
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 10:26:22 AM »

เดี๋ยวก็คง....ปิ๋ววววววววววว

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 10:27:31 AM »

น่าจะแจ้งด้วยครับ ว่าไม่เป็นธรรมอย่างไร... ในบอร์ดนี้จะได้ช่วยกันให้ความเห็นครับ...

นอกจากนี้ยังมีเจ้าหน้าที่ ที่เกี่ยวข้องจำนวนหนึ่งมีหน้าที่นั่งเฝ้าอ่านข้อความอยู่ โดยไม่ได้เป็นสมาชิก และไม่เคย Post ข้อความครับ...

ผมว่าอคติกับ จนท.แน่นอนครับ พี่ นายสมชาย  ไหว้

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 10:43:27 AM »

ผู้ตายมีทั้งลูกซองสั้น 1 , 38 อีกหนึ่ง ทั้งที่อยู่ในช่วงการจับกุมยังจะเดินไปหาอีก ถ้าผู้ตายวางปืนก่อนเพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจ หรือชูมือที่ปราศจากอาวุธ อะไรๆอาจจะดีกว่านี้ครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 10:47:33 AM »

ทุกครั้ง ที่คุณ ks1som ตั้งกระทู้เกี่ยวกับเรื่องนี้
หรือเริ่มต้นเรื่องนี้ ไม่เคยที่จะเปิดเผยอะไร ที่สมคสรเปิดทั้งหมดเลยครับ

ครั้งนี้เป็นครั้งที่3 (ภาค3) ก็ยังต้องมีสมาชิกทวงถามเรื่องข่าว ว่าเอามาจากสำนักไหน

ผมดูๆแล้ว เจ้าของกระทู้เองก็ถูกบอกกล่าวในลักษณะนี้มาแล้วสองครั้ง แต่ก็ยังปฏิบัติอยู่

หากกลัวเรื่องถูกลบ ก็ไม่สมควรทำอีกครับ

ลองนึกๆดู ว่าหากบอกกล่าวทีเดียวตั้งแต่ต้นจนจบไปเสียเลย ทำได้ไหม  
ทำไม่ได้ก็อย่าตั้งกระทู้เลย มันไม่สง่างามเท่าไหร่ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 11:06:49 AM »

งงครับว่า จขกท ต้องการจะสื่อถึงอะไร.....

The best way to predict the future is to invent it.
phot99
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 02:32:59 PM »

ติดตามมา3ภาคแล้วแต่ละภาคจะเกิดภาพลบกับเจ้าหน้าที่ป่าไม้.ดูเหมือนเจ้ากระทู้จะไม่ต้องการ
ให้ข่าวเงียบหายไปเฉยๆน่าจะรู้อะไรลึกๆแต่โพสไม่ได้และกำลังติดตามการทำงานของเจ้าหน้าที่อยู่

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 02:40:48 PM »

ติดตามมา3ภาคแล้วแต่ละภาคจะเกิดภาพลบกับเจ้าหน้าที่ป่าไม้.ดูเหมือนเจ้ากระทู้จะไม่ต้องการ
ให้ข่าวเงียบหายไปเฉยๆน่าจะรู้อะไรลึกๆแต่โพสไม่ได้และกำลังติดตามการทำงานของเจ้าหน้าที่อยู่

ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงต้องชี้แจงให้กระจ่างสิครับว่ามันเกิดอะไรขึ้นที่นั่น  ไม่ใช่มาโพสเปิดหัวแล้วหายต๋อมไปอย่างนี้

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 02:45:35 PM »

จขกท.อยู่ในเหตุการณ์ด้วยหรือเปล่าครับ         หรือแค่รับฟังจากคนอื่นแล้วมาบอกต่อ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 03:03:22 PM »

ผู้ที่ ถึงแก่ความตายเพราะการปฎิบัติหน้าที่ของ เจ้าพนักงาน
การชันสูตรพลิกศพ ตามกฎหมาย จะมี จนท. ที่เกี่ยวข้อง

ร้อยเวร แพทย์ พนักงานอัยการ และเจ้าพนักงานฝ่ายปกครอง เ้ข้าร่วม และอาจมี อาสาสมัคร ฯ.. เข้าช่วยขนย้าย.

จขกท. มาใช้หน้าเวป แบบไม่รู้จักกาล เทศะ .. คง เป็นผู้หนึ่งที่อยู่ ณ.ที่นั้น. 
ท่านจักต้องรับผิืดชอบในการกระทำของ ท่าน ..

วมต.และัผู้ดูแลเวป หาทาง ป้องกัน ตัวท่านให้แล้ว .. ยังจะ ไม่รู้จักกาลเทศะ ซ้ำซาก อีก.
คงสืบหาตัวได้ไม่ยาก .. ระวัง ท่านจะซวย รับปี วัว.   Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2009, 03:16:29 PM โดย 524 » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2
  พิมพ์