เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 11:30:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่บ้านมีทากดูดเลือด  (อ่าน 9564 ครั้ง)
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 04:33:20 PM »

บ้านจัดสรรกลางเมืองแท้ ๆ ไม่ได้อยู่ป่าดงซะหน่อย มีทากดูดเลือดคับ ตอนเด็ก ๆ ผมอยู่ท้องนาเลยไม่รู้จัก ตอนโตแล้วไปบุกป่าสวนยาง เลยได้รู้จัก แต่ตอนนี้ที่บ้านมีชุมเลย มันอยู่ในกอกล้วยและดงผักบุ้งมันที่ปลูกไว้กิน(รกนิดหน่อยประกอบกับปีนี้ฝนชุก) ชอบติดแมวมาหล่นในบ้านวันละ 2-3 ตัว ตัว น่าขยะแขยงมาก ปกติตัวเท่าก้านไม้ขีด แต่พอกินอิ่มปูดขึ้นเท่าหลอดกาแฟ เวลาโดนกัดเลือดไหลไม่ค่อยหยุดเลยคับ..โฮ..โฮ..โฮ..
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 04:49:56 PM »

หน้าตาแบบนี้หรือเปล่าคะ
รูปร่างน่าเกลียด แล้วยังดูดเลือดอีก ยี้...

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 04:53:23 PM »

ทากดูดเลือด สัตว์ลักษณะเดียวกะปลิง
แต่ปลิงอยู่ในน้ำ ทากอยู่ที่ชื้นไม่อยู่ในน้ำ
การปรากฎของทากเป็นดัชนี ชี้ความชุ่มชื้นของป่า
หรือความอุดมสมบูรณ์ของลิ่งแวดล้อมครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 04:54:03 PM »

เอายาเส้นฉุนๆขยำน้ำ เอาน้ำหยดที่มันดูดติดเรา หรือเอาไปราดพื้นบ้าน ไม่รู้พอหรือเปล่า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 04:57:45 PM »

ทำให้ไม่รก อับชื้น แดดส่องแรงๆครับ..น่าจะช่วยได้  Grin

เดินป่าผมชอบเดินหน้าๆขบวนครับ มันไม่ทันกิน อิอิ
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 07:42:02 PM »

ตกใจ

GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 07:48:59 PM »

ตัวทากมันไวมากครับ ขนาดใส่รองเท้าบ้าใบ ยังเข้าไปกัดโดยไม่รู้สึกตัว พอตอนถอดลองเท้าออก มันหล่นออกมาจากรองเท้า ตัวงี้ใหญ่เชียว ยี๊ น่ากลัวครับ น่ากลัว.....
4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 08:45:04 PM »

หยึ๊ก
สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 08:49:58 PM »

ตกใจ บ้านพี่อยู่แถวไหนครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 09:01:15 PM »

ผมก็เคยโดนมันกัดบ่อยๆขนาดใส่ combat มันยังเข้าไปอยู่ได้เลย โดนกัดแล้วเลือดไหลไม่หยุด วิธีป้องกันไม่ให้มันกัดเอายาเส้นแช่น้ำเอาเฉพาะน้ำมาราดขากางเกง หรือยาทากันยุงที่เป็นโลชั่นทาขอบๆรองเท้าพอช่วยได้ ถ้าไม่ให้เข้าบ้านอันนี้ไม่รู้จริงๆ

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 09:04:40 PM »

พวกทาก ปลิง นี้มันมีเชื้อโรคไหม

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 09:10:47 PM »

ทากดูดเลือด สัตว์ลักษณะเดียวกะปลิง
แต่ปลิงอยู่ในน้ำ ทากอยู่ที่ชื้นไม่อยู่ในน้ำ
การปรากฎของทากเป็นดัชนี ชี้ความชุ่มชื้นของป่า
หรือความอุดมสมบูรณ์ของลิ่งแวดล้อมครับ

ถูกต้องเลยน้าซับ...+ 1  ค่ะ...เก่งจริงๆ
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 10:51:08 PM »

หน้าตาแบบนี้หรือเปล่าคะ
ใช่..ใช่คับ..ตัวนี้เลยแหละ ก้นมันเป็นปุ่มดูด อีกด้านเป็นปาก มันเดินเหมือนหนอนคืบ
บ้านพี่อยู่แถวไหนครับ
อยู่นครศรี ฯ  คับ นอกเขตเทศบาลนิดเดียว  บ้านหลังอื่นเขาเทปูน ปูกระเบื้องหรือปูอิฐตัวหนอนทั้งนั้น มีบ้านผมที่เทหินแถมมีต้นไม้สูงเลยหลังคาบ้านอีก 2 ต้น เลยชื้นนิดหน่อย แต่ปีแรกที่มาอยู่ไม่มีนะคับ มาปีนี้ชุมเหลือเกิน เวลาทำงานนอกบ้านถ้ารู้สึกคัน ๆ ซอกนิ้วเท้า ก้มลงดูเถอะ..เลือดแดงเชียว ที่ว่าเป็นดัชนี้ชี้วัดสิ่งแวดล้อมนั้นอาจเป็นได้คับ รั้วบ้านด้านหนึ่งติดดงปรือ ยังมีนกกวัก นกเขาก็มี กลางคืนมีหิ่งห้อย หอยทากก็เยอะ ส่วนยุงนั้นสุด ๆ ไปเลยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2009, 11:01:31 PM โดย poethipus » บันทึกการเข้า
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 12:06:41 AM »

ผมเคยเจอตอนที่ไป อช แก่งกระจานครับ ไม่รู้ตัวเลย แต่ก็ปล่อยมันไปละกัน ให้มันหลุดไปเอง

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 08:41:40 AM »

พวกทาก ปลิง นี้มันมีเชื้อโรคไหม

มีครับ.. อย่างหนึ่งแน่ๆก็คือมีสารทำให้เลือดไม่แข็งตัว ดึงออกมาเลือดหยุดไหลช้าครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์