เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 03:21:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผบ.ทบ.ระทึก! “กระสุนช็อต” ตกใส่ทหารเจ็บ 19 ราย! ขณะฝึก  (อ่าน 4485 ครั้ง)
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 02:07:55 PM »

..ถ้าได้งบประมาณมากพอ ขอเป็นตัวท๊อปตัวเดียวกันกับของอิสราเอลตัวนี้นะครับ ของเรามีแค่ยิงตัวนี้hellfire และตัว stinger มีใช้หรือเปล่า.. เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
phot99
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 02:37:55 PM »

ถ้าสมมุติว่ารบกับเขมรแล้วเป็นอย่างนี้... ตกใจ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 03:41:46 PM »

..กล้ายเป็นเรื่องการเมืองไปเรียบ100แล้ว เมื่อไอ้ตู่หัวขวดจะให้นายอำนวย คลังผา ตั้งกระทู้สดถามท่าน รมต.กลาโหมเรื่องนี้ สงสัยมันอยากให้ปลดนักบินและจำคุกทหารซะ ว่างมากๆพวกนี้.. แลบลิ้น

คนอยากดิสเครดิตทหาร.....

หารู้ไม่ว่า การกระทำแบบนี้ เตะบอลมาเข้าทาง

ทบ. จะได้ของบประมาณจัดซื้อใหม่ซะเลย....

หุหุหุ
คงจะยากครับ ไอ้พันธุ์ชัวแบบนี้ ทำได้ทุกอย่าง ยกเว้นทำเพื่อประโยชน์ของประเทศชาติ
ว่าแต่ ไหน ๆ ก็ไหน ๆ จุดประเด็นความฝันแล้ว  เอาตัวไหนดีครับ Grin
ผมว่าเอา แบบเดิม แต่ให้ครบโหล เลยท่าจะดี โดยยึดคติที่ว่า ปริมาณย่อมแปรเปลี่ยนเป็นคุณภาพครับ เอหรือจะเอา Mi ก็ดีเหมือนกันนะครับ ชิมลางเปลี่ยนค่ายกับปีกหมุนก่อน Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 04:15:17 PM »

คงจะยากครับ ไอ้พันธุ์ชัวแบบนี้ ทำได้ทุกอย่าง ยกเว้นทำเพื่อประโยชน์ของประเทศชาติ
ว่าแต่ ไหน ๆ ก็ไหน ๆ จุดประเด็นความฝันแล้ว  เอาตัวไหนดีครับ Grin
ผมว่าเอา แบบเดิม แต่ให้ครบโหล เลยท่าจะดี โดยยึดคติที่ว่า ปริมาณย่อมแปรเปลี่ยนเป็นคุณภาพครับ เอหรือจะเอา Mi ก็ดีเหมือนกันนะครับ ชิมลางเปลี่ยนค่ายกับปีกหมุนก่อน Grin

Mi ได้มา ๖ แล้วนิ... Grin
http://www.bangkokpost.com/281008_News/28Oct2008_news11.php

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 05:13:34 PM »

ระเบิดแรงสูงบางแบบสมัยนี้ แรงกว่า TNT อีกครับ

แบบไหนแรงกว่าเท่าไหร่ ต้องผู้เชี่ยวชาญบอกครับ และผมก็ไม่ทราบว่าในจรวดนี้เป็นแบบไหน?

หัวรบส่วนใหญ่ไม่นิยมใช้ TNT เพราะจุดหลอมตัวต่ำมาก  เวลาร้อนจะไหลซึมออกมา   เกิดโพรงอากาศภายใน  เวลายิงจะไม่แม่นยำ  จึงนิยมใช้พวก Amatol  หรือ Comp B   เสถียรกว่า แรงกว่าด้วย

ขอบคุณมากครับท่านผู้การ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 05:18:58 PM »

http://www.bangkokpost.com/281008_News/28Oct2008_news11.php

ไม่อาวๆ  จะเอา  MI 28  ง่า 

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 05:38:59 PM »

ไม่อาวๆ  จะเอา  MI 28  ง่า 

แต่ MI-24 ก็สวยนะครับ... Grin Grin Grin

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 08:10:48 PM »

MI-24 ตัวโต ไม่รู้ว่าเวลาบินจะคล่องแคล่วรึเปล่าครับ  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 08:31:29 AM »

Mi 28 กับ AH64 ใครดีกว่ากันในด้านสมรรถณะครับ

Long Live The King

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 09:14:39 AM »

Mi 28 กับ AH64 ใครดีกว่ากันในด้านสมรรถณะครับ

ดูเหมือน Apache อาวุธจะดีกว่า... แต่คงไม่ใช่ปัญหาของ Mi คงเอามาแต่งได้  Grin

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 10:06:45 AM »

..Fuji AH-1S Cobra:JAPAN Army.. เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์