เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:23:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "ขอบ่นแป๊บหนึ่ง ขอเถอะ พวกเมาแล้วขับ"  (อ่าน 2903 ครั้ง)
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 10:16:58 PM »

..เย็นวันนี้(28มค52)ประมาณเกือบๆ6โมงเย็นเวรด้วยวันนี้เราก็มาเช็คเวรตามปรกติ ช่วงนี้มหาวิทยาลัยจะจัดงานรักษ์เหลืองจันทบูรระหว่างวันที่11-15 กุมภาพันธ์ 2552 เด็กๆก็ปลูกดอกไม้รอบถนนสองข้างทางผ่านมหาวิทยาลัย มีตู้ไฟฉุกเฉินยืมจากโรงพักในอำเภอมาเปิดเตือนให้ผู้ขับขี่ได้ชะลอความเร็ว แต่ก็อย่างว่ากฎกติกาของประเทศนี้มีไว้ให้ฝ่าฝืนอยู่แล้ว และก็มีขี้เหล้าตัวหนึ่งเข้าใจว่าเป็นคนทำไม้ท่อนขาย บรรทุกท่อนไม้เงาะมาเต็มรถและขับมาแบบไม่สนใจไฟเตือนและก็เกิดเรื่องจนได้เฉี่ยวเข้ากับรถผม มันหาว่าผมตัดหน้ามัน ที่นี้แหละมันลงมาด่าเลย ตระกวด แลน กิ่งก่า และกระปอม เต็มถนนเลย จนเด็กที่ผมสอนมันทนไม่ไหวกำลังจะเดินเข้ามาจะเอาเท้าฝากให้มันไปดูต่างหน้าซัก2-3วัน เด็กจะเอาอยู่แล้วเพราะรถเด็กก็โดนด้วย ผมก็เดินไปจะห้ามและเห็นเมียมันนั่งอุ้มลูกน้อยตัวสั่นอยู่ข้างในเราก็ใจอ่อน มันยังไม่หยุดด่า สุดท้ายตำรวจมาไวยังกะหนังไทย ที่นี้ งานเข้าเลยเมิงเพื่อนผมเป็นร้อยเวรด้วยวันนี้ตรงกับผมเลย มันจะเอาเรื่องข้อหาเมาแล้วขับและให้ผมเป็นเจ้าทุกข์แจ้งความในข้อหาหมิ่นประมาทที่มันให้สัตว์เลือนคลานผมมาที่ไม่ให้พริกแกงป่ามาพร้อม เด็กเห็นเป็นร้อย พรุ่งนี้คงไปโรงพักให้ปากคำเพิ่ม ผมพกปืนด้วยถ้าไม่มีสติ เอาอารมณ์เป็นใหญ่ ป่านนี้ไม่รู้จะเกิดอะไรขึ้น คนหนึ่งอาจจะตายและอีกคนคงต้องไปรับอาญาแผ่นดินไม่ต่ำกว่า20ปี.. ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2009, 10:01:18 AM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
nine รักในหลวง
มนุษย์ล่วงทุกข์ได้ด้วย...ความเพียร
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

การเดินทางไกลนับหมื่นลี้....ต้องเริ่มต้นที่ก้าวแรก

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 10:34:26 PM »

ครับ....อ่านแล้วอึ้ง....ชื่นชมว่าคุณพญาจงอางคุมสติตัวเองได้ดี...เป็นผมคงต้องมีเรื่องทะเลาะวิวาทแน่ๆครับ

หลังจากพายุผ่านไป..ท้องฟ้าสดใสขึ้นทันตา..อุปสรรคนานาก็ผ่านเลยไป..ชีวิตใหม่เริ่มก้าวเดินอย่างทรนง..แข็งแกร่งดุจหมู่เกาะ.....กลางคลื่นลม..
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 09:39:54 AM »

มันให้สัตว์เลื้อยคลานมาด้วยแต่ไม่ให้พริกแกง..... งั้นขอข้าวคั่ว หอมแดง พริกป่น มะนาว  ไว้ทำลาบ  คิก คิก Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 09:54:24 AM »

ยอดเยี่ยมครับพี่ ควบคุมอารมณ์โกรธได้... เยี่ยม

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 09:56:53 AM »

เป็นผม  ผมจะผูกมิตรกับท่านจงอางไว้อ่ะ
เพราะ...ในนั้นมีแต่น้อง ๆ น่ารัก ๆ ท๊างงงงงง...น๊านนน...คริ คริ
มี ฉะ-หนาม กอล์ฟ ด้วยอ่ะ
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 09:59:53 AM »

มันให้สัตว์เลื้อยคลานมาด้วยแต่ไม่ให้พริกแกง..... งั้นขอข้าวคั่ว หอมแดง พริกป่น มะนาว  ไว้ทำลาบ  คิก คิก Grin
...มันก็ไม่ให้มาอีกแหละไม่เป็นไร ในครัวผมมีเพียบครับ คบกับผมโลภมากไม่ได้ เพราะถ้าโลภมาก ลาภ(ลาบ)จะหาย อดกินกันละทีนี้..ไปโรงพักมาแล้ว ร้อยเวรออกหมายเรียกได้แล้วชื่อที่อยู่พร้อมกับเลขบัตรประชาชทั้ง13หลักของมันเลยเช็คจากเลขทะเบียนรถและผู้ครอบครองที่ขนส่งจังหวัด..สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมครับ.. ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 10:02:39 AM »

ถ้าเป็นผม ผมจะให้รองเท้าเบอร์ 42 ที่ปากมันซัก 2 -3 ที  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 11:33:28 AM »

ถ้าเป็นผม ผมจะให้รองเท้าเบอร์ 42 ที่ปากมันซัก 2 -3 ที  Cheesy
ดุจัง...เป็นผมขอปลายคางทีเดียวพอครับ..
โลโก้ลายเซ็นท่าน sitthipong แจ่มจัง เยี่ยม ผมก็ติดตามผลงานของ "หลิวอี้เฟย" มาหลายเรื่องเหมือนกันครับ ยังซื่อแผ่นหนังเก็บใว้เลยครับ (ติดใจและติดตามดูครับ)
nirin
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 11:37:51 AM »

..เย็นวันนี้(28มค52)ประมาณเกือบๆ6โมงเย็นเวรด้วยวันนี้เราก็มาเช็คเวรตามปรกติ ช่วงนี้มหาวิทยาลัยจะจัดงานรักษ์เหลืองจันทบูรระหว่างวันที่11-15 กุมภาพันธ์ 2552 เด็กๆก็ปลูกดอกไม้รอบถนนสองข้างทางผ่านมหาวิทยาลัย มีตู้ไฟฉุกเฉินยืมจากโรงพักในอำเภอมาเปิดเตือนให้ผู้ขับขี่ได้ชะลอความเร็ว แต่ก็อย่างว่ากฎกติกาของประเทศนี้มีไว้ให้ฝ่าฝืนอยู่แล้ว และก็มีขี้เหล้าตัวหนึ่งเข้าใจว่าเป็นคนทำไม้ท่อนขาย บรรทุกท่อนไม้เงาะมาเต็มรถและขับมาแบบไม่สนใจไฟเตือนและก็เกิดเรื่องจนได้เฉี่ยวเข้ากับรถผม มันหาว่าผมตัดหน้ามัน ที่นี้แหละมันลงมาด่าเลย ตระกวด แลน กิ่งก่า และกระปอม เต็มถนนเลย จนเด็กที่ผมสอนมันทนไม่ไหวกำลังจะเดินเข้ามาจะเอาเท้าฝากให้มันไปดูต่างหน้าซัก2-3วัน เด็กจะเอาอยู่แล้วเพราะรถเด็กก็โดนด้วย ผมก็เดินไปจะห้ามและเห็นเมียมันนั่งอุ้มลูกน้อยตัวสั่นอยู่ข้างในเราก็ใจอ่อน มันยังไม่หยุดด่า สุดท้ายตำรวจมาไวยังกะหนังไทย ที่นี้ งานเข้าเลยเมิงเพื่อนผมเป็นร้อยเวรด้วยวันนี้ตรงกับผมเลย มันจะเอาเรื่องข้อหาเมาแล้วขับและให้ผมเป็นเจ้าทุกข์แจ้งความในข้อหาหมิ่นประมาทที่มันให้สัตว์เลือนคลานผมมาที่ไม่ให้พริกแกงป่ามาพร้อม เด็กเห็นเป็นร้อย พรุ่งนี้คงไปโรงพักให้ปากคำเพิ่ม ผมพกปืนด้วยถ้าไม่มีสติ เอาอารมณ์เป็นใหญ่ ป่านนี้ไม่รู้จะเกิดอะไรขึ้น คนหนึ่งอาจจะตายและอีกคนคงต้องไปรับอาญาแผ่นดินไม่ต่ำกว่า20ปี.. ไหว้

เฮ้อเป็นเวรกรรมของลูกเมียครับ
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 12:35:37 PM »

พวกเมาแล้วขับ ต้องเอาให้เข็ดครับพี่ มันจะได้จำ และทางที่ดีจับติดคุกซักก่อนเลย 7 วัน ถึงค่อยมาว่ากันเรื่องคดี

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
phot99
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 02:52:21 PM »

ท่านพญาจงอางควบคุมสติได้ดีเยี่ยมสมควรเอาเป็นแบบอย่างที่ดี
ปล่อยให้เป็นเรื่องของเจ้าหน้าที่จัดการดีกว่า
คิดว่าอีกไม่นานน่าจะมีผู้หลักผู้ใหญ่มาบอกว่า..อย่าไปเอาเรื่องมันเลยสงสารลูกเมียมัน..ประมาณนี้ครับ.
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 02:57:33 PM »

นับถือครับ Grin ไหว้
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 03:00:53 PM »

ระหว่างดำเนินคดี อาจารย์ถ้าโดนอ้อนวอนมากๆอย่าใจอ่อน ยอมความมันนะครับ คนตายมาเยอะแล้วกับพวกกินเหล้าขับรถนี่แหละ เยี่ยม เยี่ยม

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 03:05:06 PM »

พวกดีแต่ปากครับ  เอะอะอะไรก็ด่าคนอื่นก่อน  แบบนี้ต้องยิงหมัดตรงตอนที่มันกำลังด่า  แล้วทุกสิ่งทุกอย่างจะจบลงอย่างรวดเร็ว
เท่าที่ผมมีประสบการณ์กับคนพวกนี้มา  ร้อยทั้งร้อยครับ"ปากหมา"ใจเสาะ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
บ่าวอู๋
เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย...!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 03:23:10 PM »

พวกดีแต่ปากครับ  เอะอะอะไรก็ด่าคนอื่นก่อน  แบบนี้ต้องยิงหมัดตรงตอนที่มันกำลังด่า  แล้วทุกสิ่งทุกอย่างจะจบลงอย่างรวดเร็ว
เท่าที่ผมมีประสบการณ์กับคนพวกนี้มา  ร้อยทั้งร้อยครับ"ปากหมา"ใจเสาะ

ถ้าผมอยู่ด้วยคงไม่ถึงมือน้าแป๋งหรอก...  น้าแป๋งไปเถอะ...   

เดียวผมตามไป... คิก คิก Grin

หน้า: [1]
  พิมพ์