เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 05:10:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +++ ขายปืน ซื้อรถ +++  (อ่าน 3692 ครั้ง)
นายโป่งจิงฮง ทะลวงปืน - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

รักโค้ลท์ แต่มอบหัวใจให้ บาเร็ตต้า

« เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 09:45:16 AM »

Grin Grin Grin คิก คิก BMX ครับ  ขอย้อนอดีตหน่อยเถอะ ซัก 20 ปีที่แล้ว ยังจำได้ไหมครับ Old School BMX แต่คันนี้เป็นแนวใหม่แล้ว เป็นรถ Racing เดี๋ยวจะประกอบขึ้นมาอีกซักคันอยู่ครับ กำลังตามหา Dimond Back Como กับ P.K. Ripper อยู่ครับ  แต่คงไม่โดดเนินแบบดุดัน สาดแบบเต็มๆเหมือนก่อนแล้วครับ  เดี๋ยวลูกเมียจะแย่  เศร้า   เอาว่าก่อนจะขี่ไม่ไหวละกันครับ  (แต่ละคน 40 UP ที่มารวมตัวกันอีกที) เพื่อนๆสมาชิกท่านใดว่างเว้นจากการยิงปืน และเคยโดดเหย็งๆแบบนี้มาก่อน มาแจมกันบ้างก็ได้นะครับ สนุกดี ออกกำลังกายด้วย (แต่เจ็บหน่อยนะ)

ผมเริ่มปัดฝุ่นด้วย HARO Z1 ถ้าเมียไม่ห้ามมากนัก ต้องมีอีก 2 คัน  หลงรัก

เนินปล่อยตัว  แบบ บ้านๆไปก่อน เดี๋ยวค่อยหารถไถมาทำสนามอีกที

อันนี้เนินใหญ่  ผมวัดพื้นไป 2-3 รอบแล้ว ด้วยน้ำหนักตัว 77 kg. ชักแย่ เลยต้องขอฟิตใหม่ก่อน

อันนี้เนินเล็ก แต่ก็ลอยยยยยย...ได้อารมณ์อยู่

นายโป่ง จิงฮงทะลวงปืน โทร. 081-927 5960 / 082-717 3057
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 09:55:18 AM »

Grin เอาใจช่วยครับ ส่วนผมพยายามสละแก้ว  คิก คิก เอ๊ย สละเวลาว่าง วิ่งที่หน้าบ้านวันละ 20-30 นาทีครับ  Grin

ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 10:02:38 AM »

ดูจากเส้นทาง ขี่เฉยๆ แบบไม่โลดโผน ก็จะแย่อยู่แล้วค่ะ
กีฬาแบบนี้เห็นแต่..เด็กๆ เขาเล่นกัน
เพราะเกิดอุบัติเหตุกระดูกมันประสานกันง่ายน่ะ.........  Grin
เอาใจช่วยอีกแรงก็แล้วกันนะคะ.

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 10:10:28 AM »

Grin Grin Grin คิก คิก BMX ครับ  ขอย้อนอดีตหน่อยเถอะ ซัก 20 ปีที่แล้ว ยังจำได้ไหมครับ Old School BMX แต่คันนี้เป็นแนวใหม่แล้ว เป็นรถ Racing เดี๋ยวจะประกอบขึ้นมาอีกซักคันอยู่ครับ กำลังตามหา Dimond Back Como กับ P.K. Ripper อยู่ครับ  แต่คงไม่โดดเนินแบบดุดัน สาดแบบเต็มๆเหมือนก่อนแล้วครับ  เดี๋ยวลูกเมียจะแย่  เศร้า   เอาว่าก่อนจะขี่ไม่ไหวละกันครับ  (แต่ละคน 40 UP ที่มารวมตัวกันอีกที) เพื่อนๆสมาชิกท่านใดว่างเว้นจากการยิงปืน และเคยโดดเหย็งๆแบบนี้มาก่อน มาแจมกันบ้างก็ได้นะครับ สนุกดี ออกกำลังกายด้วย (แต่เจ็บหน่อยนะ)

ผมเริ่มปัดฝุ่นด้วย HARO Z1 ถ้าเมียไม่ห้ามมากนัก ต้องมีอีก 2 คัน  หลงรัก

เนินปล่อยตัว  แบบ บ้านๆไปก่อน เดี๋ยวค่อยหารถไถมาทำสนามอีกที

อันนี้เนินใหญ่  ผมวัดพื้นไป 2-3 รอบแล้ว ด้วยน้ำหนักตัว 77 kg. ชักแย่ เลยต้องขอฟิตใหม่ก่อน

อันนี้เนินเล็ก แต่ก็ลอยยยยยย...ได้อารมณ์อยู่

คิก คิก คิก คิกเมื่อก่อนเคยขี่ตอนเด็กๆ ป.5 ป.6 ใด้มาใหม่ๆขี่ปั่นยกล้อกับรุ่นพี่ทั้งวัน ข้าวปลาไม่ยอมกิน จั้มเนินแรกๆ ทั้รถทั้คนอยู่คนละทาง แต่ไม่เข็ด คิก คิก คิก คิก
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 10:11:45 AM »

ด้วยน้ำหนัก กลัวจะโดดไม่พ้นเนินครับ  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 10:16:30 AM »

เอาแล้ว  เฮียโป่ง

หาเรื่องเอวเคล็ดซะแล้ว   ขำก๊าก 

ผมลาออกจากงานประจำ มาทำงานหนักเหมือนเมื่อตอนอายุ ๒๒ เช่น ตัดยาง ขุดดิน แบกไม้ เลื่อยยนต์

ปรากฏว่า พอถึงสเต็ปเลื่อยยนต์ เอวก็เดี้ยง...... หัวเราะร่าน้ำตาริน

อายุแค่ ๓.๕ ทศวรรษเอง

หัวเราะร่าน้ำตาริน
นายโป่งจิงฮง ทะลวงปืน - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

รักโค้ลท์ แต่มอบหัวใจให้ บาเร็ตต้า

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 11:07:39 AM »

เอาแล้ว  เฮียโป่ง

หาเรื่องเอวเคล็ดซะแล้ว   ขำก๊าก 

ผมลาออกจากงานประจำ มาทำงานหนักเหมือนเมื่อตอนอายุ ๒๒ เช่น ตัดยาง ขุดดิน แบกไม้ เลื่อยยนต์

ปรากฏว่า พอถึงสเต็ปเลื่อยยนต์ เอวก็เดี้ยง...... หัวเราะร่าน้ำตาริน

อายุแค่ ๓.๕ ทศวรรษเอง

หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมทำใจแล้ว หมอนรองกระดูดออกนอกเส้นทางไป 3 ก้อน หมอจับขึ้นเขียงตัดทิ้งไปซะ 1 เหลืออีก 2   หมอบอกว่าอีก 10 ปี เจอกันใหม่นะ.... ตกใจ  แต่ไม่รอและ ขอโดดก่อนดีกว่า เดี๋ยวจะไม่ได้โดด..... จริงๆสังขารไม่ให้แล้วหล่ะ เหลือแต่ประสพการณ์ว่าหล่นยังไงไม่ให้เจ็บมาก

ปล. ยังจำได้ไหมเอ่ย.......

เปี๊ยก  เฟสสัน   ไทยๆเรา  เป็นเพื่อนผมเอง สมัยโน้น
     เกร็ก  ฮิล / ไมค์ บัฟ / บ๊อบ ฮาโร่  อันนี้แอบดูเขาครับ  Grin Grin

นายโป่ง จิงฮงทะลวงปืน โทร. 081-927 5960 / 082-717 3057
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 11:29:51 AM »

ดูจากเส้นทาง ขี่เฉยๆ แบบไม่โลดโผน ก็จะแย่อยู่แล้วค่ะ
กีฬาแบบนี้เห็นแต่..เด็กๆ เขาเล่นกัน
เพราะเกิดอุบัติเหตุกระดูกมันประสานกันง่ายน่ะ.........  Grin
เอาใจช่วยอีกแรงก็แล้วกันนะคะ.

คุณดาวไม่ต้องห่วงครับ
กระดูกคุณโป่งไม่หักง่ายๆหรอก  เดี๋ยวนี้ เพราะไขมันหุ้มกระดูก เป็นตัวรับแรงกระแทกครับ  Grin Grin Grin

ยังไงๆ ฝากท่าปลาโลมา หมุนตัว1รอบไว้ให้ฟื้นความหลังด้วยนะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 12:53:37 PM »

ผมฟันหน้าบิ่นไป 2 ซี่ ตอนเด็ก ก็เพราะเจ้า BMX นี่แหละครับ..  Grin
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 02:58:04 PM »

Grin..นึกถึงตอนเด็กๆ... Cheesy

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 04:31:32 PM »

นึกถึงตอนเด็ก เอาจักรยานเฟสสันของแม่มาถอดสะเกลี้ยง ใส่แฮนด์มอเตอร์ไซค์ ทำเนินกระโดดพลาดหล่นลงมาจุกแอ๊ก Grin ต้องทำแบงค์เอาใว้สาดโค้งด้วย เยี่ยม

deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 03:22:00 PM »

Ummmm

เอา กัน ตรง ๆ   .... ขายปืน ซื้อรถ ใครเคยทำบ้าง ... อะ อะ

ผมขาย     Winchester Mod 94 .. 44 mag  .. ไป 32 K    ....  ไป ซื้อ    XLR 250 Baja  ... 35 K

ใช้อยู่ 2 ปี ขายไป เท่า ทุน   ...    ตอนนี้ ปืน กระบอกเดิม 60 - 70 K

อีกครั้ง ขาย Walther P99c   85K   .... เพื่อ ไป ซื้อ Suzuki skywave  400  ปี 2002   115K 

ใช้ อยู่ 1 ปี    ตอน นี้  รถ ราคาเหลือ 65K   ... ปืน ราคาขึ้น เป็น   10.5 K   

เวง กรรม   ....   มีรถ ขี่  ทุกวัน  ใช้ จีบสาว บรรทุก เด็ก มาหลายคนแล้ว ...

มีปืน ยิงทุกวันไม่ได้   ... 

ซุก ใส่ แต่ใน ลิ้นชัก มะได้ สาระ อะไร

มีปืน ก็หลายอยู่ ไม่ได้จับ เลย นานแล้ว  .... จน แทบ ลืมไปแล้ว ว่า มีอะไร เหลือ ในกรุ บ้าง ...

ที่ใส่กระเป๋ากางเกง ไป จีบ โค สาว นั่งร้านข้าวต้ม โรงเบียร์ ทุกวัน

ก็ มีแต่ 21A เท่านั้น ที่ได้จับ ได้ใช้ จริง ๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 10:23:44 PM โดย deang » บันทึกการเข้า

FBook   prasop tongtawat
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 03:27:14 PM »

มีปืน ก็หลายอยู่ ไม่ได้จับ เลย นานแล้ว  .... จน แทบ ลืมไปแล้ว ว่า มีอะไรบ้าง ...

ที่ใส่กระเป๋ากางเกง ทุกวัน ก็ มีแต่ 21A เท่านั้น ที่ได้จับ ได้ใช้ จริง ๆ

อืมมมม์ .... มันเป็นสัจธรรม

krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 05:14:45 PM »

ด้วยความเป็นห่วงครับ
ตอนจัมพ์ ระวังนะครับ ผมเคยพลาดกระแทกไปที หน้ามืด พูดไม่ออกเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 09:32:47 AM โดย RO 01 » บันทึกการเข้า

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 05:27:19 PM »

ด้วยวัย และน้ำหนัก ของผมตอนนี้ อย่าว่าแต่โดนข้ามเนินเลยครับ แค่ปั่นขึ้นเนินยังไม่รู้ว่าจะรอดหรือเปล่า เศร้า

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: [1] 2
  พิมพ์