เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:24:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฉันรักเธอภาษาต่างชาติ  (อ่าน 4764 ครั้ง)
บ่าวอู๋
เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย...!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 06:31:36 PM »

ใกล้จะถึงวันวาเลนไทน์แล้วครับ....

`๏’- -ภาษาพม่า เรียกว่า จิต พา เด (chit pa de)

-`๏’- เขมร เรียกว่า บอง สรัน โอน (Bon sro Iahn oon)

-`๏’- เวียดนาม เรียกว่า ตอย ยิ่ว เอ๋ม (Toi yue em)

-`๏’- มาเลเซีย เรียกว่า ซายา จินตามู (Saya cintamu)

-`๏’- อินโดนีเซีย เรียกว่า ซายา จินตา ปาดามู (Saya cinta padamu)

-`๏’- ฟิลิปปินส์ เรียกว่า มาฮัล กะ ตา (Mahal ka ta)

-`๏’- ญี่ปุ่น เรียกว่า คิมิ โอ ไอ ชิเตรุ (Kimi o ai X eru)

-`๏’- เกาหลี เรียกว่า โน รุย สะรัง เฮ (No-rui sarang hae)

-`๏’- เยอรมัน เรียกว่า อิคช์ ลิบ ดิกช์ (Ich Liebe Dich)

-`๏’- ฝรั่งเศส เรียกว่า เฌอแตม (Je taime)

-`๏’- ฮอลแลนด์ (ดัชต์) เรียกว่า อิค เฮา ฟาวน์ เยา (Ik hou van jou)

-`๏’- สวีเดน เรียกว่า ย็อก แอลสการ์ เด (Jag a Lskar dig)

-`๏’- อิตาลี เรียกว่า ติ อโม (Ti amo)

-`๏’- สเปน เรียกว่า เตอ เควียโร (Te quiero)

-`๏’- รัสเซีย เรียกว่า ยาวาส ลุยบลิอู (Ya vas Liubliu)

-`๏’- โปรตุเกส เรียกว่า อโม-เท (Amo-te)

-`๏’- จีนกลาง เรียกว่า หว่อ อ้าย หนี่ (Wo ai ni)

-`๏’- จีนแคะ เรียกว่า ไหง อ้อย หงี (Ngai oi ngi)

-`๏’- ฮกเกี้ยน เรียกว่า อั๊ว X ลู่ (Auo ai Lu)

-`๏’- ตุรกี เรียกว่า เซนี เซวีโยรัม (Seni Seviyorum )

แค่นี่ก็มีคำใหม่ไปบอกรักแฟนๆที่รักเราได้ครับ...

-`๏’-    ปล. บ้านผม   เรียกว่า  ข่อยมักเจ้าเด้อ  ...... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2009, 06:36:22 PM โดย บ่าวอู๋ » บันทึกการเข้า

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 06:44:52 PM »

Saya cintamu บอกแฟนทุกวันครับ อิอิอิ หลังๆ ใช้ภาษาอังกฤษแทน

ส่วนภาษารัสเซีย มีมาแนะนำอีกครับ

Ya Tribia Lyublyu = ฉันรักคุณ

Lyublyu tebya vsem sertsem, vsey dushoyu = ฉันรักเธอด้วยดวงใจและวิญญาณทั้งหมดที่ฉันมี (เน่าไปไหม)

Ya palyubil tebya s pervava vzglyada = ฉันรักคุณตั้งแต่ครั้งแรกที่ได้เห็น

mne ne zhit' bez tvayey lyubvi = ฉันไม่สามารถอยู่ได้โดยปราศจากความรักของคุณ

Bez tvayey lyubvi mne schast'ya net = ฉันไม่มีความสุขในชีวิตหากปราศจากความรักของคุณ

Ya budu vsegda lyubit' tebya = ฉันจะรักคุณตลอดไป

ไม่กล้าเขียนคาราโอเกะภาษาไทยครับ กลัวออกเสียงไม่ตรง ^^

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
บ่าวอู๋
เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย...!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 07:06:34 PM »

ไหว้    Grin

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 07:30:17 PM »

I love You

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 06:02:34 PM »

ภาษาลาวเขาว่า ข่อยมักเจ้าแฮ้งแฮง Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 06:04:56 PM »

Grin บอง สรัน โอน  Grin    ขอบคุณครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
chai05
จงก้าวเดินไปข้างหน้า อย่าถอยหลัง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

สวัสดีครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 06:25:39 PM »

ขอบคุณครับ  ได้รู้หลายภาษาเลย

จงทำดี  ประพฤติดี  อย่าใจร้อน  สูดลมหายใจเข้าลึกๆ  ค่อยๆผ่อนออก  ตามองไกล  มือต้องนิ่ง
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 07:27:38 AM »

... Grin....ยก.ขึ้นมาอ่านครับ... Cheesy

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 07:40:46 AM »

Grin Grin Grin
บ่าวอู๋ครับ ว่างๆ ไปเที่ยวหลวงพระบางกันหน่อยนะ
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 07:58:50 AM »

รู้ไม่กี่อย่าง มี หว่อไอหนี่  / I LOVE YOU / เรอรัก ( รักเธอ )  หลงรัก
Firing Pin
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 08:45:11 AM »

-`๏’- ฝรั่งเศส เรียกว่า เฌอแตม (Je taime)

แต่ไม่ทราบว่าคำว่า beaucoup ,  Je t'aime beaucoup และก็  Penser beaucoup  แปลว่าอะไรครับ ถ้าทราบรบกวนช่วยบอกหน่อยนะครับ
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 09:44:23 AM »

แต่ไม่ทราบว่าคำว่า beaucoup ,  Je t'aime beaucoup และก็  Penser beaucoup  แปลว่าอะไรครับ ถ้าทราบรบกวนช่วยบอกหน่อยนะครับ

beaucoup = มากมาย

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 10:33:54 AM »

-`๏’- เขมร เรียกว่า บอง สรัน โอน (Bon sro Iahn oon)

พึ่งรู้ว่าบ้านตัวเองพูดอย่างนี้...ขอบคุณครับ.. คิก คิก Grin

The best way to predict the future is to invent it.
Firing Pin
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 12:02:00 PM »

beaucoup = มากมาย

ขอบคุณมากครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์