เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 10:34:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านไหนมีเครื่องทำน้ำอุ่น  (อ่าน 8374 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 03:26:41 PM »

อ้าว..... พี่ ฟู  ยังใช้ฟืน ต้มน้ำ ไม่ใช่หรือครับ
    ขำก๊าก

วันก่อนได้ยินแกพึมพำว่าจะลดโลกร้อน ด้วยการงดตัดต้นไม้อะครับน้ายอด ...... แฮ่ แฮ่

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 03:35:39 PM »

อ้าว... งัย เปลี่ยนใจ เร็วจัง

อย่างนี้ ก็คงเห็น ประติมากรรม ของ

กระจก รวมแสง นะสิครับ พี่ ปู

ลด โลกร้อน จริง ๆ

รวมแสง ยิงใส่ปี๊บ

ทอดไข่  ย่างไก่  หุงข้าว 

ซดน้ำข้าว......... ดงอีกหน่อย ระอุ
   ยิ้มีเลศนัย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 03:50:36 PM »

ไหว้ขอบคุณครับลุงปู.....เครื่องทำน้ำอุ่นที่บ้านอายุสิบกว่าปีแล้ว...ต้องตรวจเช็คหน่อย...เพิ่มสายกราวด์อีกจุดนึง เพื่อความอุ่นใจ

ไหว้ +1 ครับ

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 05:54:04 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้

นึกแล้วก็เสียว ถ้าเกิดไฟช็อตขณะที่อาบน้ำจะหนียังไง เพราะตัวเรามันเปียกไปไหนไฟก็ตาม หรือจะได้มีโอกาศหนีหรือเปล่า

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 09:47:47 PM »

เครื่องทำน้ำอุ่นที่บ้านผมมีเพียงสายดิน และตัวโยกเปิด-ปิด เท่านั้น ไม่ได้มีติดตั้งเซฟทีคัตที่ตัวเครื่องทำน้ำอุ่นด้วย
แต่มีเซฟทีคัตที่แผงคุมไฟที่บ้านอยู่แล้ว ๑ ตัว ไม่ทราบว่าเพียงพอหรือไม่ครับ กลัวมากจากที่ได้อ่าน ตกใจ ตกใจ

ขอบคุณพี่ปู ๔๕ ครับ บวก+๑ คะแนน กระทู้ดีมีประโยชน์ หลงรัก ไหว้ ไหว้
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 09:14:36 PM »

แนะนำ แบบใช้แก๊สเสียงดังๆเลยครับ บ้านผมใช้ ของ varient มาเมื่อสามสิบปีก่อน ทุกวันนี้ก็ยังใช้ได้ จนมาบ้านตัวเอง เมื่อ ห้าหกปีที่แล้ว ใช้ของ mazuma ที่ทนสมราคาใช้มาทุกวันยังไม่มีปัญหา ราคาซื้อยังถูกกว่าสมัยบ้านปู่ เกินครึ่ง(เจ็ดพันกว่า สมัยก่อนจำได้ว่าพ่อบอก ซื้อเกือบสองหมื่น  บรื๋ออออ)  ทำน้ำให้ร้อนได้ถึงขนาดลวกไข่ และประหยัดมากครับ ผมเห็นบ้านที่ใช้แบบไฟฟ้าไม่ค่อยกล้าเปิดกัน ส่วนของผมได้อาบน้ำอุ่นทุกครั้งครับ และที่สำคัญแก๊สรั่วได้กลิ่น ไฟรั่วไม่มีกลิ่น   นะครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 09:38:14 PM »

เครื่องทำน้ำอุ่นต้องต่อสายดินด้วยนะครับ  ไม่เช่นนั้นฟิวส์ของเครื่องจะไม่ตัด  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 11:19:35 AM »

กดปุ่มรีเซ็ตที่ตัวกันไฟดูดเดือนละครั้ง ทุกตัวครับ
มิเช่นนั้นกลไกอาจติดขัด  วินาทีนั้น มันจะไม่ตัด
เคยเจอ  มันช้อตเครื่องซักผ้า(สองตีน)ของผม 
ดีดดังพั๊วะทันที  แหม จริง ๆ มันน่าจะแกล้งไม่ตัดเสียบ้างก็ได้...กร๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์