เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 08:19:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญเที่ยวชม งานเกษตรแฟร์ 2552 ม.เกษตรศาสตร์ บางเขน  (อ่าน 3505 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 11:48:30 AM »

เชิญพี่น้องชาว อวป.ทุกๆท่าน เที่ยวชม งานเกษตรแฟร์ 2552 ม.เกษตรศาสตร์ บางเขน
ระหว่าง วันที่ 30 มกราคม 2552 - 7 กุมภาพันธ์ 2552

ณ บริเวณ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตบางเขนครับ

กิจกรรมภายในงาน อาทิ
กิจกรรมภายในงาน
- นิทรรศการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์
- นิทรรศการมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
- นิทรรศการเอกชนและองค์กรต่าง ๆ
- การให้บริการทางวิชาการด้านการเกษตร
- การประกวด สาธิต และแข่งขัน
- การแสดงศิลปวัฒนธรรมและงานบันเทิง
- การออกร้านจำหน่ายสินค้าทางการเกษตรและสินค้าทั่วไป

เวบไซด์อ้างอิง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 12:54:47 PM »

ขอบคุณครับ  พี่ ซับ
อยากไปครับ
เห็นมีนวัตกรรมใหม่ ๆ ออกมา

แต่ ไม่สามารถไปได้

พี่ซับ ไปแล้ว  เอารูปมาลงด้วยนะครับ....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
OO BUCK
Sr. Member

คะแนน 146

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 05:34:19 PM »

วันก่อนน้องชายไปมาแล้วครับ ได้มะม่วงมันศาลายามาปลูกต้นนึง ได้ยินเค้าว่าอร่อยกว่าเขียวเสวยอีก ผมเองก็ยังไม่เคยกินเลยไม่ทราบว่าอร่อยกว่าจริงหรือเปล่า  แต่ถ้าเป็นพันธุกินสุก อกร่องพันธุดั้งเดิมยังสุดอร่อย(สำหรับลิ้นผม) เฉพาะกลิ่นก็สุดยอดแล้วครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ปลายฟ้า+รักในหลวง
ดีที่สุดแล้ว
Full Member

คะแนน 93

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 05:46:40 PM »

Wink Wink Wink  งานนี้พลาดไม่ได้ที่จะต้องซื้อมะขามหวานติดมือกลับบ้านด้วยค่ะ.... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ถ้าเรารู้สึกว่า...สิ่งที่ทำลงไปเป็นเหมือนกับเพียงน้ำหยดหนึ่งในมหาสมุทร
แต่มหาสมุทร...คงจะมีน้ำน้อยลง  ถ้าขาดน้ำหยดนั้นไป.
We ourselves  fell  that  what  we  are  doing  is  just  a  drop  in  the  ocean.
But  the  ocean  would  be  less  because  of  that  missing  drop.
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 05:57:43 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 06:26:14 PM »

ขอบคุณครับน้าซับฯ  ไหว้  ไปครั้งสุดท้ายน่าจะเกินสิบปีแล้ว ปัจจุบันเป็นงานเกษตรวิชการขนานแท้  เยี่ยม

ทำให้นึกถึงสมัยเรียนครับ ตอนนั้นเพิ่งจะกลับมาจัดใหม่ ขายและอาหารเครื่องดื่มได้ ...

ให้นิสิตเช่าร้านขายของ ได้ในราคาถูก ผมหุ้นกันกับเพื่อนๆ ขายของ เฝ้าร้านกันจนเช้า ทั้งเฝ้าทั้งเมา ...

แถมไม่ต้องเรียน เพราะปิดยาว  ร้านที่ชอบไปนั่งกลางคืน คือ ร้านของ วน. อาหารดีตนตรีเพราะ ...

ถ้าไปกินของอร่อยก็ร้านสัตว์แพทย์ เนื้อย่างเจงกิสข่าน(วัวหันกันสดๆ)สูตรเฉพาะ เนื้อกระต่ายก็อร่อย ...

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 06:57:33 PM »

อย่าลืมอุดหนุนไวน์ชมรมเห็ดด้วยนะครับพี่น้อง.....ตอนเรียนอยู่เคยดื่มประจำครับ อิ อิ

khaophanom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 07:03:07 PM »

Grin  ผมเที่ยวงานเกษตรแฟร์ ครั้งสุดท้าย เมื่อ 18 ปีที่แล้ว

ตอนนั้น เรียน มัธยมที่ สารวิทยา บางเขน

ถ้ามีโอกาส จะกลับไปเที่ยว อีกครั้ง  (ไวน์อร่อยมากๆ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 10:46:19 AM »

แหะ แหะ  ตัวผมก็ไม่ได้ไปมา5ปีแล้วมั้งครับ ปีนี้จะได้ไปหรือเปล่าไม่ทราบ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

C-bird รักในหลวง
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 12:47:25 PM »

Grin Grin หลังๆ ออกแนววันมะขามหวานแห่งชาตินะครับ  Grin Grin ไม่รู้ปีนี้เป็นไง ยังไม่ได้ไปเดินเลยครับ .... หาที่จอดรถไม่ได้แวะมาจอดที่คณะประมงนะครับ ที่จอดกว้างขวางแต่จะมีผู้กว้างขวางกว่าเก็บเงิน 20 บาท  Huh Huh แต่ถ้าไม่อยากจ่ายเงินค่าจอดรถก็บอกคนเก็บเงินว่ามาธุระที่คณะประมง แล้วนั่งมอเตอร์ไซด์รับจ้างไปลงตรงพื้นที่ร้านค้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 02:09:09 PM »

เคยไปเมื่อสิบกว่าปีที่แล้วตอนที่กำลังเรียนปี๑ อยู่ครับ... ทั้งงานอยากได้อยู่สองอย่าง... คือช้างเผือกกอใหญ่ราคาสองพันห้า... กับกุหลายเซี่ยงไฮ้... ต้นเล็กๆ ราคาสามร้อยห้าสิบ... ได้ก็ซื้อไม่ลงทั้งสอบอย่าง... ถ้าเป็นทุกวันนี้คงไม่เหลือ... Grin Grin Grin
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 02:21:26 PM »

แท้งคิ้ว............น้าซับผมไปประจำทุกปีครับแต่ส่วนใหญ่จะไปวันท้ายๆใกล้ปิด  ของถูกดี

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 02:42:15 PM »

ซื้ออินทผาลัมครับ.. อร่อยๆ อิอิ  Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 03:18:08 PM »

แท้งคิ้ว............น้าซับผมไปประจำทุกปีครับแต่ส่วนใหญ่จะไปวันท้ายๆใกล้ปิด  ของถูกดี

ถูกเผง....ของขนมาแล้ว ไม่อยากขนกลับ
แม้แต่พวก เครื องมือการเกษตร กรรไกรตัดกิ่งยันแทรคเตอร์ที่ต้องการยอดจองยังลดเลย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 04:11:50 PM »

อยากไปเหมือนกันครับ แต่เบื่อสถานที่คนเยอะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: [1] 2
  พิมพ์