เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:27:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปยิงปืนกับเพื่อนน่ะค่ะ แต่เพื่อนเป็นฝรั่ง ถ้าไปที่สนาม ร.ด ยิงชุดละ 2600 บาทเ  (อ่าน 6210 ครั้ง)
หนูบี
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 03:11:25 PM »

บ้านบีอยู่แถวๆ สนามหลวง ไปยิงที่สนาม ร.ด. ใกล้ดี
ที่บริษัทเป็นบริษัทฝรั่ง คุยกันไปคุยกันมาก็มีเพื่อนร่วมงานอยากไปยิงปืนด้วย
แต่โทรไปถามที่มา เค้าบอกว่าถ้าเป็นชาวต่างชาติ ยิงชุดนึง ราคาชุดละ 2600 บาท  Shocked
(คนไทยไปถึงซื้อกระสุนซัดได้เลย .22 นัดละ 2 บาทนิดๆ เหะๆๆ)
คือทำไมฝรั่งถึงต้องแพงกว่าขนาดนี้ละคะ งงค่ะ
มีที่ไหนที่จะไม่แพงบ้างคะ เอาแบบราคาปรกติ ที่ไม่แบ่งคนไทย ต่างชาติน่ะค่ะ
คือแพงกว่านิดหน่อยไม่เป็นไร แต่ 2600 ต่อชุดนี่ไม่ไหวแฮะ
เพื่อนไม่ได้เป็นนักท่องเที่ยวด้วย ทำงานเมืองไทย อยู่เมืองไทย
เงินเดือนก็ไม่ได้แตกต่างกับพนักงานบริษัทเมืองไทยเท่าไหร่ ไม่รวยเหมือน
พวกนักท่องเที่ยวซะด้วยซิ

ใครพอแนะนำที่อื่นที่ค่าบริการถุกกว่านี้หน่อยมั้ยคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 03:16:21 PM »

คงจะเป็นอย่างที่ราคาเขากำหนดล่ะครับ แต่เดี๋ยวให้ผู้ชำนาญการท่านอื่นมาตอบแล้วกัน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 03:21:30 PM »

Grin ผมเพิ่งรู้ว่านักท่องเที่ยวชุดละ ๒,๖๐๐ บาทครับ  Grin Grin

ที่สนาม นสร. (รด.) เขามีช่องบริการสำหรับนักท่องเที่ยวโดยเฉพาะครับ มีปืนให้เลือกมากมาย พร้อมครูประกบตัวต่อตัวครับ มีเพลทให้ยิงด้วย ราคาเลยเป็นราคานักท่องเที่ยว ...

แต่เพื่อนเรา (ฝรั่ง) เขามากับเรานี่ครับ ก็จับไปยิงช่องมือหมุนธรรมดา ไม่มีครูคอยประกบ (แต่มีให้ถามตลอดเวลา) ... ถ้าใช้ปืนสนามก็จะมี .22 ทั้งสั้นและยาว และ ปืนสั้น .38 ... ปืนสั้นของสนามมักคิวไม่ค่อยว่างครับ ส่วนปืนยาวเป็น CZ m.2E วางในช่องยิงให้เลือกตามอัธยาศัยครับ  Grin

ค่าใช้บริการที่นี่ถูกที่สุดแล้วครับ ไม่ใช่สมาชิกใช้สนามฟรี ราคากระสุนถึงจะไม่ถูกที่สุด ขนาดกระสุนถึงจะไม่หลากหลายที่สุด แต่ในขนาด .22 .38 .45 ก็มีให้บริการครบครับ  Grin

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 03:22:37 PM »

ชุดละ 2600 บ. นี่กระสุนกี่นัดครับ ถ้าสัก 200 นัดละพอไหว  Tongue แต่จริงเป็นอย่างไรไม่ทราบครับ

เอาที่ทราบก็แล้วกันนะ ลองสนามบางบัวทองซิครับ ถ้าไม่ได้เป็นสมาชิก ก็ยิงได้แต่ต้องหาคนเป็นสมาชิกมาเป็นเพื่อน
คนไทย 100 บ. ชาวต่างขาติจำได้ว่าประมาณ 200 - 300 บ.นี่ครับไม่แน่ใจกระสุนก็ซื้อราคาปรกติครับ
libra
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 03:27:31 PM »

สนามราชนาวีไม่แพงขนาดนั้นครับ   ถ้าคุณมีปืนไปเองก็เสียแต่ค่ากระสุน  และค่าใช้สนามคนละห้าสิบบาท  หรือถ้าเช่าปืน ก็ร้อยบาท ถึงร้อยห้าสิบบาท
แล้วแต่ขนาดครับ  Grin  ถ้าไปกับผมก็เสียแต่ค่ากระสุนอ่ะครับ  ปืนยืมผมได้ Cheesy  แต่เราต้องทำความรู้จักกันก่อนนะครับทั้งตัวคุณเองและเพื่อนของคุณ Wink
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 03:38:17 PM »

....เท่าที่ทราบครับ เป็นราคานักท่องเที่ยว ทุกชาติครับ สนาม ร.ด. บางส่วนให้เช่าเหมาไปทำสำหรับบริการนักท่องเที่ยว ทราบว่า หากเป็นต่างชาตินี่จะคิดราคานักท่องเที่ยวหมด แม้จะมากับคนไทยก็ตาม...ผมเคยถามทำไมถึงเป็นยังงั้น ในเมื่อต่างชาติมายิงปืนกับคนไทย  เค้าให้เหตุผล เพื่อป้องกันไกด์พานักท่องเที่ยวเข้ามาใช้สถานที่หากิน ทับสัมปทาน Grin และสนามยิงปืนมีไว้ให้บริการสำหรับสมาชิกคนไทยเท่านั้นครับ แน่นอนต่างชาติมิใช่สมาชิก....

....ลองหาสนามยิงปืนอื่นยิงดูครับ....คงไม่มีระบบเช่าเหมาแบบสนาม ร.ด. (บางส่วน)

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หนูบี
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 05:42:49 PM »

พอจะมีเบอร์ติดต่อบ้างมั้ยคะ ขอหลายๆที่เลยค่ะ จะได้โทรไปเช็ตก่อน
ขอบคุณนะคะ
 :-*
สนามตรงบางบัวทองชื่ออะไรคะ มีเบอร์มั้ยเอ่ย
poojar
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 07:06:59 PM »

สนามตรงบางบัวทอง ก็ชื่อสนามยิงปืนบางบัวทองน่ะค่ะ
เบอร์โทรก็ 0 2922 7004 ค่ะ

เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 08:01:16 PM »

สนามยิงปืนหัวหมาก(อยู่ในการกีฬาแห่งประเทศไทยติดมหาลัยรามคำแหง) มีปืนให้เช่ายิง ปืดอัดลมค่าเช่า50บาท ปืนยาว.22ค่าเช่า50บาท ลูกโม่.38 ค่าเช่า100บาท ซื้อกระสุนกะเป้าราคาปรกติ มีเจ้าหน้าที่ดูแลฟรีแก่บุคคลทั่วไปเพื่อสงเสริมกีฬายิงปืนครับ ลองโทรไปถามก่อนก็ได้ครับ 0-2369-3661-6 ปิดวันจันทร์ครับ Wink ข้อให้สนุกนะครับ

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 08:50:04 PM »

....เท่าที่ทราบครับ เป็นราคานักท่องเที่ยว ทุกชาติครับ สนาม ร.ด. บางส่วนให้เช่าเหมาไปทำสำหรับบริการนักท่องเที่ยว ทราบว่า หากเป็นต่างชาตินี่จะคิดราคานักท่องเที่ยวหมด แม้จะมากับคนไทยก็ตาม...ผมเคยถามทำไมถึงเป็นยังงั้น ในเมื่อต่างชาติมายิงปืนกับคนไทย  เค้าให้เหตุผล เพื่อป้องกันไกด์พานักท่องเที่ยวเข้ามาใช้สถานที่หากิน ทับสัมปทาน Grin และสนามยิงปืนมีไว้ให้บริการสำหรับสมาชิกคนไทยเท่านั้นครับ แน่นอนต่างชาติมิใช่สมาชิก....
ฟังดูก็มีเหตุผลดีอยู่นะครับ  จขกท. คงต้องพาเพื่อนไปยิงที่สนามยิงปืนอื่นแล้วแหละครับ

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 07, 2004, 01:43:30 PM »

ชุดละ 2600 บ. คงไม่ใช่แล้วครับ  คงมีรายการลับมีดกันแล้ว
ผมเคยถามเองตอนเดินเล่นงานแชมป์บางกอก  ซึ่งก็หลายปีมาแล้ว
๑๐ นัดจำว่าไม่เกินห้าร้อยนะครับ

มีหลายแห่งที่ราคาเป็นมิตรภาพกว่าเยอะ 
ดูที่สนามยิงปืนฟาร์มจรเข้ สมุทรปราการก็ได้ครับ (อยู่ในบริเวณฟาร์มฯ เลย)
๑๐ นัด ประมาณ 150 บาทพร้อมปืน ๑๑ ม.ม. ครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 07, 2004, 01:52:44 PM »

ผมเห็นไกด์พาญี่ปุ่นไปยิงเยอะ แต่ไม่ทราบราคา แต่ก็น่าจะเป็นไปได้นะครับ สำหรับนักท่องเที่ยว แต่ต้องเช็คดูดีๆครับ

จะได้ไม่เหวอาะกลับมา Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
เด็กวัด
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 07, 2004, 01:58:50 PM »

ที่ สนาม รด. เคยเห็นพี่ๆ ทหารมี ปืน ออโต้ เมติกให้ยิงด้วย ไม่ทราบว่าต้องเสียค่าเช่าเท่าไรคับ
      ราคาที่ว่าต่อกี่นัดครับ
ดี๋
Full Member

คะแนน 1

เดี่ยว โด่เด่

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 07, 2004, 02:22:50 PM »

เป็นอย่างนั้นจริงๆครับ เคยพาเพื่อนเข้าไป พอรู้ว่าเป็นคนต่างชาติเค้าก็ให้ไปช่องเฉพาะ และราคาก็มหาโหดอย่างว่า ไป บบท. ดีกว่าครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 07, 2004, 02:44:01 PM »

ไปบางบัวทองก็ไกลนะ
เอาเป็นว่า นอกจากที่โยธีแล้ว
ที่ร.1รอ.ถนนวิภาวดีนี่
คนต่างชาติ เขาต้อนรับอย่างไรมั่งครับพี่มะขิ่น

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: [1] 2
  พิมพ์