เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 02:32:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บนถนนในประเทศไทย...!  (อ่าน 3931 ครั้ง)
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 06:08:15 PM »

ชอบ  ชอบ  ค่ะ กิ๊วก๊าว
บ่าวอู๋
เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย...!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 06:53:46 PM »

พก.357 ผมว่าเคยเจอบนทางด่วน ศรีรัตต์ (อาจณรงค์-รามอินทรา)

ผมยิงกลัวว่าเจ้าของอาจจะเป็นเพื่อนสมาชิกชาวเวปเราครับ.. Grin

ชอบ  ชอบ  ค่ะ กิ๊วก๊าว

กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว    คิก คิก

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 06:54:50 PM »

ผมไปแถว อีสาน เจอบ้านคับพวงด้วย  Grin

มีคล้ายๆกันครับ^^

จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 10:00:10 PM »

ขำขันดีครับ

ขอบคุณครับ Grin Grin Grin
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 10:20:36 PM »

ผมขับรถลงใต้ผ่านทางพระรามสองจะเจอป้ายหมู่บ้านดังนี้
บ.บางจะเกร็ง แถวสมุทรสาคร
บ.น้ำน้อย  หาดใหญ่
บ.น้ำกระจาย หาดใหญ่
บ.กะแดะ  ที่สุราษฎร์ธานี
บ.น้ำใต้บ่อ พัทลุง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 04:52:35 AM »

ชื่อแปลก ๆ เยอะ  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 10:54:00 AM »

ผมขับรถลงใต้ผ่านทางพระรามสองจะเจอป้ายหมู่บ้านดังนี้

บ้านน้ำน้อย  เมื่อก่อน ( ราว เกือบ 100 ปี ) พื้นที่ส่วนใหญ่จะเป็นป่าพรุ  ในช่วงหน้าฝนน้ำจะท่วมเป็นวงกว้างการสัญจรลำบากมาก

ต่อมาชาวจีนไปตั้งรกรากเป็นชุมชนช่างตีเหล็ก  จึงตั้งชื่อหมู่บ้านแก้เคล็ดเรื่องน้ำ  เป็น  บ้านน้ำน้อย
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 11:06:17 AM »

พก.357 ผมว่าเคยเจอบนทางด่วน ศรีรัตต์ (อาจณรงค์-รามอินทรา)

ว๊าวววว

เด็กเต๊ป....... ยิ้มีเลศนัย
บ่าวอู๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 12:21:00 PM »

บ้านน้ำน้อย  เมื่อก่อน ( ราว เกือบ 100 ปี ) พื้นที่ส่วนใหญ่จะเป็นป่าพรุ  ในช่วงหน้าฝนน้ำจะท่วมเป็นวงกว้างการสัญจรลำบากมาก

ต่อมาชาวจีนไปตั้งรกรากเป็นชุมชนช่างตีเหล็ก  จึงตั้งชื่อหมู่บ้านแก้เคล็ดเรื่องน้ำ  เป็น  บ้านน้ำน้อย

ตั้งแต่นั้นก็ไม่เคยมีน้ำท่วมเลย..ใช่มั้ยครับ..

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 12:23:55 PM »

ผมเคยพบ...สะพานข้ามลำห้วย ห้วยหนึ่ง...แถว ๆ ภาคเหนือ
ชื่อของห้วย  มีชื่อว่า  ห้วยยายหมี....

พอขับผ่าน.....ก่อนข้ามสะพาน
กร๊ากกกกกกก  กันทั้งรถ....คริ คริ
พี่ผู้หญิง...คนหนึ่งในรถ  ซึ่งมีชื่อเล่น ว่า หม่วย 
แกร้องกรี๊ด.....ซะลั่นเลย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 12:27:52 PM โดย ระกา 4 ศิษย์ฉี่ฉุน » บันทึกการเข้า
บ่าวอู๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 12:32:25 PM »

ผมเคยพบ...สะพานข้ามลำห้วย ห้วยหนึ่ง...แถว ๆ ภาคเหนือ
ชื่อของห้วย  มีชื่อว่า  ห้วยยายหมี....

กร๊ากกกกกกก  กันทั้งรถ....คริ คริ
พี่ผู้หญิง...คนหนึ่งในรถ  ซึ่งมีชื่อเล่น ว่า หม่วย 

ถ้าเป็นผมก็จะ..กร๊ากกกกกกก.....   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก    "ห้วยยายหมี..."

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 12:36:24 PM »

Grin แถวบ้านผมมีรถกระบะอยู่คันหนึ่งครับ ทั้งเขาควาย คันไถ ล้อเกวียน รอบรถเลย เสียดายถ่ายรูปไม่เคยทัน Grin

Grin เมื่อสมัยยังเป็นวัยคึกคะนองอยู่ ป้ายบอกทางที่มีคำว่า "หนอง" ผมจะเอาสีไปเพิ่มสระอีที่บน ห.หีบ แล้วก็เพิ่มไม้โทไว้บน น.หนู Grin

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 12:40:16 PM »

ตั้งแต่นั้นก็ไม่เคยมีน้ำท่วมเลย..ใช่มั้ยครับ..

บางส่วนยังมีท่วมครับ

แต่ส่วนใหญ่โดนชาวบ้านถมซะสูงเลยไม่ท่วมแล้ว
บ่าวอู๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 12:43:36 PM »

อ้างถึง
เมื่อสมัยยังเป็นวัยคึกคะนองอยู่ ป้ายบอกทางที่มีคำว่า "หนอง" ผมจะเอาสีไปเพิ่มสระอีที่บน ห.หีบ แล้วก็เพิ่มไม้โทไว้บน น.หนู

แล้วตอนนี้เลิกคะนองแล้วรึยังครับ... คิก คิก

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 12:49:29 PM »

แล้วตอนนี้เลิกคะนองแล้วรึยังครับ... คิก คิก

Grin เลิกคะนองนานแล้วครับ แต่ยังคึกอยู่ Grin

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์