เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 06:27:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรมสารพัดประโยชน์เกี่ยวกับ DVD (ไร้สาระ...ไปวันๆ)  (อ่าน 2546 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 09:22:27 PM »

Smiley DVDFab Platinum 

คุณสมบัติ

- Copy DVD โดยที่สามารถลบรหัสการป้องกันที่ติดมากับแผ่นได้ (Protections CSS  RC  RCE  APS  UOPs  ARccOS  RipGuard  FluxDVD  CORE X2  etc.)

- แปลงไฟล์ DVD ไปเป็น Format ต่างๆ ที่เครื่องเล่นสามารถอ่านได้ (Generic (PC)  iPod  PSP  Zune  NDS  Xbox 360  PS3  Cell Phone  PVP  PDA)

- แปลงหนัง DVD Movie / DVD-ISO ต้นฉบับที่เป็น DVD9 : นำมาแปลงเป็น DVD5 > 2 แผ่น โดยที่ยังคงคุณภาพ 100% เท่ากับต้นฉบับเดิม (ข้อนี้เป็นข้อเด่นๆ ที่นำมาใช้กันเยอะ เพราะว่าแผ่น DVD9 ยังคงมีราคาสูง เมื่อเทียบกับ DVD5 หลายคนจึงนิยมใช้แบบนี้กัน) [ถ้าพูดถึงโปรนี้ หลายคนจะนึกถึงประโยชน์ในข้อนี้ล่ะ]

- สามารถเอา Sound / Subtitle ที่ไม่ต้องการออกจากตัวหนัง DVD ได้

- สามารถ Burn แผ่น DVD ได้ด้วย (DVD+R/RW  DVD-R/RW  DVD+R DL  DVD-R DL)

System Requirements :
Windows Vista/XP/2000/98/ME
Pentium II 500 MHz
256 MB of RAM
10 GB of Free Hard Disk Space
A DVD-R(W) or DVD+R(W) Drive

Disclaimer :
You may use this software in copying material in which you own the copyright or have obtained permission to copy from the copyright owner. If you do not own the copyright or you have not obtained the permission to copy from the copyright owner, you may be violating copyright law and you may be subject to claims for damages and/or criminal penalties.
Trademark Disclaimer

PSP is a registered trademark of Sony Computer Entertainment Inc.
Sony is a registered trademark of Sony Computer Entertainment Inc.
DivX is a registered trademark of DivX, Inc.
iPod is a registered trademark of Apple Computer, Inc.
All other marks are the property of their respective owners.

รายละเอียดเพิ่มเติม

10 DVD to Mobile copy mode available: Generic, iPod, PSP, ZUNE, NDS, Xbox 360, PS3, Cell Phone, PVP and PDA. More devices support can be added manually.

Generic: Convert DVD title to MPEG-4/DivX/XVID/H.264 AVI/MP4 file, which can be played on PC. It also supports all other devices which are not listed in navigation bar.

iPod: Convert DVD title to MPEG-4/H.264 MP4 file, which can be played on Apple iPod.

PSP: Convert DVD title to MPEG-4/H.264 MP4 file, which can be played on Sony PSP.

ZUNE: Convert DVD title to WMV file, which can be played on Microsoft ZUNE.

NDS: Convert DVD title to DPG file, which can be played on Nintendo DS.

Xbox 360: Convert DVD title to WMV file, which can be played on Microsoft Xbox 360.

PS3: Convert DVD title to MPEG-4/H.264 MP4 file, which can be played on Sony Play Station 3.
Convert DVD title to specific format which is supported by Cell Phone, PVP (Portable Video Player) and PDA (Personal Digital Assistant).

Crop automatically to remove the black bar on many widescreen movies.

Allow user to resize output from letterbox to pan&scan.

Extract DVD audio to MP3/MP4/WMA/WAV/AC3/DTS with "Audio Only" output type

หลงรัก ลองใช้กันดูครับ สารพัดประโยชน์เกี่ยวกับดีวีดีจริงๆ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 09:35:37 PM »

ขอบคุณคร้าบบบบ    ไหว้

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
Devilboyz
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 10:01:05 PM »

ขอบคุณครับ สำหรับสิ่งดี ๆ ที่มอบให้  ไหว้ ไหว้ ไหว้
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 10:47:03 PM »

ขอบคุณครับ ลุงวัฒน์ ไหว้

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 12:17:18 AM »

อิอิอิ   ไหว้ ขอบพระคุณครับพี่วัฒน์   ไหว้ อิอิอิอิ 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 04:41:21 AM »

ขอบคุณครับ +1 ให้เลย  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 05:58:59 AM »

...ขอบคุณครับพี่วัฒน์สำหรับเรืองดีๆ ครับ...

ไหว้ ไหว้ ไหว้

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 08:43:16 AM »

ขอบคุณมากครับ...
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 10:53:34 AM »

ขอบคุณครับ ท่าน วัฒน์

สิ่งที่ดีดี ที่มีมาให้เสมอ

ด้วยความเคารพครับ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 11:10:03 AM »

ขอบคุณครับคุณวัฒน์+2

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 12:06:13 PM »

ขอบคุณครับ... มีของเล่นใหม่ให้ลอง... ฮา

คือนายสมชายเพิ่งซื้อ TV จอ 46 นิ้วมา... เปิดหนังดูได้เรื่องแรกเซ็งตายเลย คือมันจอใหญ่จนหนังแผ่น VCD เห็นภาพแตกเป็นแผ่นดินอิสานหน้าแล้ง...

ก็เลยเอาแผ่น DVD มาเปิดก็ยังอุตส่าห์ไม่ชัดได้ดังใจ นั่งอ่านสเปคเครื่องปรากฏว่า Home Therter เองขับสัญญาณได้ละเอียดถึง 1080p แต่ดั๊นนน... อ่านแหล่งสัญญาณจาก Drive ตัวเองได้แค่ DVD Format ซึ่งละเอียดแค่ 720*576 เท่านั้นเอง... กรรมจริง แล้วมันขับสัญญาณละเอียดได้ทำไมหว่า... โหย...

กรรมเลยตกกับนายสมชายต้องหาวิธีเอาไฟล์จาก Blu-ray ที่ละเอียดเต็ม Full-HD 1920*1080p เอามาใส่ USB Drive ให้มันอ่านจากช่อง USB...

แต่กรรมซ้ำสอง เพราะเจ้า Port USB... ดั๊น อ่านฟอร์แม็ต MKV ของ Blu-ray ไม่ได้เสียอีก... จ๊ากซ์...

นั่งงมมาตั้งนานเพิ่งพบว่าหากเข้ารหัสเป็น MPEG 2 สามารถเล่นได้ที่โหมด Full-HD ในขณะที่ DivX เองเล่นได้แค่ 800*600 เท่านั้นเอง... โอ่ะ...

ใครจะซื้อชุดโฮมเธียเตอร์... จำไว้เลยนะครับ หากจอใหญ่เกินกว่า 46 นิ้วขึ้นไปต้องเล่น Blu-Ray เท่านั้นครับ... ความละเอียดต่ำกว่านี้ดูหนังไม่สนุก...

อ้อ... ของนายสมชายเป็นจอ 46 นิ้วของซัมซุง... และชุดเธียเตอร์เป็นรุ่น HT-TZ215 ครับ... จ๊ากซ์
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 12:20:02 PM »

ขอบคุณครับ... มีของเล่นใหม่ให้ลอง... ฮา

คือนายสมชายเพิ่งซื้อ TV จอ 46 นิ้วมา... เปิดหนังดูได้เรื่องแรกเซ็งตายเลย คือมันจอใหญ่จนหนังแผ่น VCD เห็นภาพแตกเป็นแผ่นดินอิสานหน้าแล้ง...

อ้อ... ของนายสมชายเป็นจอ 46 นิ้วของซัมซุง... และชุดเธียเตอร์เป็นรุ่น HT-TZ215 ครับ... จ๊ากซ์

วิธีแก้ไขง่าย ๆ ครับ เอาจอ 46 นิ้วยกให้ผม แล้วผมซื้อ จอ 32 นิ้วให้ใหม่ รับรอบ ชัดเปรี๊ยะ  (ขอ ฮาล่วงหน้า 3ที  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน )

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 01:47:58 PM »

ก็เลยเอาแผ่น DVD มาเปิดก็ยังอุตส่าห์ไม่ชัดได้ดังใจ นั่งอ่านสเปคเครื่องปรากฏว่า Home Therter เองขับสัญญาณได้ละเอียดถึง 1080p แต่ดั๊นนน... อ่านแหล่งสัญญาณจาก Drive ตัวเองได้แค่ DVD Format ซึ่งละเอียดแค่ 720*576 เท่านั้นเอง... กรรมจริง แล้วมันขับสัญญาณละเอียดได้ทำไมหว่า... โหย...

กรรมเลยตกกับนายสมชายต้องหาวิธีเอาไฟล์จาก Blu-ray ที่ละเอียดเต็ม Full-HD 1920*1080p เอามาใส่ USB Drive ให้มันอ่านจากช่อง USB...

แต่กรรมซ้ำสอง เพราะเจ้า Port USB... ดั๊น อ่านฟอร์แม็ต MKV ของ Blu-ray ไม่ได้เสียอีก... จ๊ากซ์...

นั่งงมมาตั้งนานเพิ่งพบว่าหากเข้ารหัสเป็น MPEG 2 สามารถเล่นได้ที่โหมด Full-HD ในขณะที่ DivX เองเล่นได้แค่ 800*600 เท่านั้นเอง... โอ่ะ...

ใครจะซื้อชุดโฮมเธียเตอร์... จำไว้เลยนะครับ หากจอใหญ่เกินกว่า 46 นิ้วขึ้นไปต้องเล่น Blu-Ray เท่านั้นครับ... ความละเอียดต่ำกว่านี้ดูหนังไม่สนุก...

อ่านแล้วก็งงไปหมดครับ เพราะผมดูทีวี 25 นิ้วเอง  จอแก้วด้วยนูนอีกต่างหาก Grin Grin ดูหนังฟรีครับคือเมียโหลดบิทมาดูแล้วเบื่อก็ยกมากองให้ผมเลือกว่าจะดูแผ่นไหน(โหลดเองไม่เป็นครับ)  อย่างของคุณสมชายนี่ถ้าเปรียบเทียบแล้วคือมีถนนออโต้บาร์นแปดเลนแต่ยังไม่มีรถเฟอรารี่มาวิ่งมีแต่รถอีแต๋นวิ่งไปพลางๆใช่ไหมครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 02:49:55 PM »

ขอบคุณครับพี่วัฒน์ผมดาวน์โหลดไปแล้วแต่ยังไม่ใด้ลอง
คราวนี้พันทิพย์สะอื้นแน่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 05:33:26 PM »

ขอบคุณครับพี่วัฒน์ผมดาวน์โหลดไปแล้วแต่ยังไม่ใด้ลอง
คราวนี้พันทิพย์สะอื้นแน่

Cheesy อย่างนั้นเลยหรือครับ....

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หน้า: [1] 2
  พิมพ์