เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 08:26:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอายังไงกับมันดี  (อ่าน 3637 ครั้ง)
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 07:29:47 AM »

...กั๊ก..นี่หว่า.... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 07:43:21 AM »

Grin ประเภทพวกไปทุกที่ ที่มีตังค์ให้ ไม่ต้องพกสมองไปด้วยครับ เต็มเหมือนขยะทั่วสนามหลวง
ส่วนพวกแกนนำนี้ชุมนุมแค่วันเดียวคุยได้ทั้งเดือน  ขำก๊าก 

อเสวนา จะ พาลานัง
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 07:57:52 AM »

เพื่อนสำคัญกว่ารสนิยมทางการเมืองครับ
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 08:03:59 AM »

เพื่อนสำคัญกว่ารสนิยมทางการเมืองครับ

รอคุณมดมาตอบ ที่  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=67679.30

อเสวนา จะ พาลานัง
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 08:09:36 AM »

รอคุณมดมาตอบ ที่  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=67679.30

ขอบคุณครับ ไปตอบแล้วครับ
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 08:51:39 AM »

คนแบบนี้ก็มี  Grin   บู่

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 12:22:32 PM »

ถ้ามีเพือนคนหนึ่ง รักชาติ รักประชาธิปไตยเหมื่อนกับเรา

เรากลับมาจากเวที พธม ที่ไรมันก็จะมานั้งคุยด้วยทุกครั้ง    ..............  " เฮ้ยๆพี่น้องพันธมิตรผู้รักชาติกลับมาแล้ว "

" เป็นไงมั่งมึงสนุกไหม "
" คนเยอะไหม "
" หญิงสวยๆเพียบเลยไหม "
" เจอคนนั้นไหม เจอคนนี้ไหม ( หมายถึงคนดังๆ )"

108 - 1009 เรื่องที่มันถาม ยิ่งดึกยิ่งคุยกันออกรสชาติ  "ไอ้ฟูครั้งหน้ามึงไป มึงชวนกูด้วยสิว่ะ มึงก็รู้ว่ากู พธม ผู้รักชาติเหมื่อนมึง"

ไอ้นี่มันปากหวานจริงๆ ไอ้ฟูก็ชวนมันทุกครั้งที่ไป แต่มันไม่เคยว่างซักครั้ง " ก็มึงชวนกูตอนมีงานทุกที ไอ้ตอนไม่มีงานมึงก็ไม่ชวนกู "
   " ถ้ากูว่าง กูไปแน่ ไม่เชื่อมึงเอามีดมากรีดแขนกูดูเลย เลือดที่ไหลออกมามึงอย่าตกใจนะถ้ามันเป็นสีเหลื่อง "

ปากหวานเสมอต้นเสมอปรายไอ้นี่ มันทำให้ไอ้ฟูยิ้มออกทุกครั้งที่คุยกับมัน ถึงมันจะไม่เคยออกเงินเลี้ยงเบียร์ไอ้ฟู
 แต่อย่างน้อยมันก็คือ พธม เลือดสีเหลื่องแบบไอ้ฟู

ยิ่งกินยิ่งเมา ยิ่งเมายิ่งคึก สุดท้ายก็ไปลงกันที่สถานเริงรมณ์ ที่มีหญิงขายบริการ
 " พี่น้องพันธมิตรผู้รักชาติ จัดหญิงให้เราหน่อยนะ คนเรามีเงินไม่เท่ากัน แต่หัวใจเรามีให้เพื่อนหมดใจ "

ปากหวานเสมอไม่เคยเปลี่ยนแปลง " จัดไปเพื่อนเดี๋ยวกูออกตังให้ ชอบคนไหนก็เลือกเอา "

เป็นอย่างนี้เกือบจะทุกครั้ง  ..................................

จนมาเมื่อวาน ไอ้ฟูเข้าไปดูที่เว็ปคนเสื้อแดง เห็นไอ้เพือน พธม ตัวดี มันไปชุมนุมประท้วงกับเค้าด้วย

" กูมาด้วยใจไม่มีใครจ้างโว๊ย "  <<<<<<<<<<<<  ป้ายที่มันชูไว้เหนือหัว ใส่เสื้อแดง ผูกผ้าพันคอสีแดง

ไอ้นี่แสบจริงๆ เดี๋ยวผมจะฟ้องเมียมัน ว่ามันแอบไปเที่ยวซ่องมา

ไอ้เสื้อเหลื่องตัวปลอม งานนี้มึงตายแน่ๆ

แล้วฟี่ฟู เข้าไปทำอะไรครับ.... ไหว้ ไหว้

ไปละ...

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 01:00:31 PM »

หวายๆ......เพิ่งรู้ว่าตาฟูเป็นพวกช่วยเที่ยวแบบนี้.......ยี้ๆ

พาเราไปบ้างนะตัว....จุ๊บๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อิอิ(ล้อเล่นนา)

ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 02:47:42 PM »

ที่แท้เพื่อนของท่านฟูที่ปากหวานพูดจาเอาใจก็แค่หวังจะตีกะ...ฟรีๆนี่เอง สมกับเป็นชาวเสื้อแดง
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 04:39:20 PM »

มองในแง่ดี แกก็เป็นเพื่อนที่ดีนะครับ ไม่ยอมให้ความคิดต่างมาทำลายความเป็นเพื่อน เพียงแต่วิธีการอาจจะดูเหมือนไม่จริงใจ

แต่ลองคิดดู ถ้าแกจริงใจตรงไปตรงมา บอกกันตรงตรงว่า นายสีเหลืองเราสีแดง พวกเราอย่าคุยกันเรื่องการเมืองนะ คิดว่าทั้งคู่จะยังคบกันได้สนิทใจมั๊ยครับ    Grin

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
Little Jack
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 57

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 04:48:17 PM »

เพื่อนนะเพื่อน กิ๊วก๊าว
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 05:03:26 PM »

มองในแง่ดี แกก็เป็นเพื่อนที่ดีนะครับ ไม่ยอมให้ความคิดต่างมาทำลายความเป็นเพื่อน เพียงแต่วิธีการอาจจะดูเหมือนไม่จริงใจ

แต่ลองคิดดู ถ้าแกจริงใจตรงไปตรงมา บอกกันตรงตรงว่า นายสีเหลืองเราสีแดง พวกเราอย่าคุยกันเรื่องการเมืองนะ คิดว่าทั้งคู่จะยังคบกันได้สนิทใจมั๊ยครับ    Grin

ถ้าเป็นผมๆสนิทใจครับดีกว่าต้องใส่หน้ากากต่อกัน โกหกกันต่อหน้าทำอย่างลับหลังทำอีกอย่าง แล้วก็ต้องมาเสียความรู้สึกเหมือนคุณฟู
แต่ความเป็นจริง ผมโชคดีครับเพื่อนๆที่สนิทกันส่วนใหญ่มีความคิดไปในแนวทางเดียวกันและส่วนน้อยที่เป็นกลาง
แต่ไม่มีใครรักนักการเมืองชั่วมากกว่าประเทศตนเองและสถาบันกษัตริย์
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 05:05:33 PM »

เดี๋ยวได้ดูแล้วครับว่าเลือดสีอะไร
แต่ไม่ได้เอามีดมากรีดแขนนะครับ

เลือดหัวออกแทน ทันทีที่พี่ฟูบอกคุณภรรยา Grin

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 05:38:02 PM »

เป็นเจ้าพ่อต้องใจกว้างครับ...

ขอกันกินแค่นี้เรื่องเล็ก...

อยากเป็นเจ้าพ่อ ต้องทำใจแบบเจ้าพ่อครับ..คิก คิก
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 06:08:52 PM »

กลุ่มเพื่อนผมที่คบกัน สนิทกันมากๆ ไม่เคยคุยเรื่องการเมืองกันภายในกลุ่มเลยครับ ผมก็พยายามหลีกเลี่ยงไม่พูดถึง เคยมีแค่ครั้งเดียวเท่านั้นที่คุยกันเรื่องนึงแล้วก็ต้องโยงเข้าเรื่องการเมือง ผมก็ถามไปก่อนว่าคิดยังไงก่อนที่จะพูดอะไรออกไป โล่งอก เค้าคิดเหมือนผม แล้วเราก็คุยกันต่อสบาย Grin แต่คุยด้วยเหตุด้วยผล และความเป็นจริงนะ ไม่ใช่ด่านักการเมืองหรือกลุ่มบุคคลฝ่ายใด Grin

กับเพื่อนอีกคนผมก็รู้ว่าเค้าคิดต่างจากผมในเรื่องการเมือง เจอหน้ากันก็พูดคุยทักทายกันตามปกติ แถมเป็นเพื่อนสนิทซะด้วย ผมยิ่งต้องระวังมากเป็นพิเศษ  เวลาเพื่อนคนนี้พูดในความคิดของเค้า ผมก็รับฟัง เออออไปตามน้ำ แต่หลีกเลี่ยงที่จะแย้ง โชคดีที่เค้าคุยไม่ยาว แป๊บๆก็เปลี่ยนไปคุยเรื่องอื่น แล้วผมก็ยังรักษาเพื่อนสนิทคนนี้ไว้ได้อยู่โดยไม่ผิดใจอะไรกัน Grin

หรือบางทีถ้าคุยในแง่การเมืองกับเพื่อน(ในกรณีที่เค้าคิดแบบเดียวกับผม) คุยๆไปจบแล้วผมก็จะสรุปตอนท้ายว่า จริงๆแล้วผมไม่ค่อยอยากคุยเรื่องการเมืองในหมู่เพื่อนฝูงซักเท่าไร ต่างคนต่างความคิด เดี๋ยวผิดใจกันเปล่าๆ Grin

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์