เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:33:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ด่านตรวจอาวุธและวัตถุระเบิด  (อ่าน 12356 ครั้ง)
wit01
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 04:22:47 PM »

มีท่านผู้รู้ที่พออธิบายหลักการทำงานของเครื่องตรวจหาอาวุธที่ว่านี้ได้บ้างครับ...ขอความรู้ด้วยครับบบ
tum1997 รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 06:59:20 PM »

เหมือนเคยเห็นด่านตรวจอาวุธ แถวๆปากช่องหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ
ขับไปโคราชอยู่ขวามือ ถึงว่าทำไมไม่มีเจ้าหน้าที่มายืนตรวจ อ่อ ใช้เครื่องนี่เอง
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 09:59:29 AM »

ได้ความรู้เพิ่มครับ...... ไหว้
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 06:41:30 PM »

ลบข้อความที่ไม่เหมาะสมแล้วครับ    ไหว้

ต้องขออภัยที่โพสข้อคสามที่ไม่เหมาะสม  เนื่องจากเป็นความไม่ชอบส่วนตัวกับคุณหมอท่านนี้ครับ    ไหว้

ผมขอรับผิดชอบคำที่โพสไว้เพียวผู้เดียว  ไม่เกี่ยวกับเวปฯครับผม   Grin

เข้าใจความรู้สึก
พบคนที่มีความรู้สึกในลักษณะนี้มามากเหมือนกันครับ
38Revolver
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 07:07:46 PM »

ล่าสุดเห็นมาออกทีวีกันแล้วครับสำหรับเจ้าเครื่อง GT200 ว่ามันทำงานได้มีประสิทธิภาพจริงหรือ จากกรณีที่เกิดเหตุการณ์ระเบิดขึ้นใน 3จว.ชายแดนใต้ โดยที่มีการใช้เครื่องตรวจวัตถุต้องสงสัย แล้วเจ้าหน้าที่บอกว่าไม่มีระเบิด ปลอดภัย แต่กลับมีการระเบิดขึ้น Undecided เห็นว่าเครื่อง GT200 นี้ ประเทศที่เจริญแล้วเช่น อเมริกา อังกฤษ.....เป็นต้น เขาไม่ใช้กัน เพราะมีเปอร์เซ็นต์ถูกต้องเพียง 50% กว่าๆเท่านั้น ซึ่งเปรียบเหมือนการโยนเหรียญหัวก้อย เดาสุ่มแบบ 50/50 เขาใช้เครื่อง(จำชื่อไม่ได้)แบบอื่น ที่มีคุณภาพสูง และเป็นที่ยอมรับ ซึ่งเครื่องที่ว่านี้มีมูลค่ากว่า 20 ล้านบาท โดยที่เครื่อง GT200 มูลค่าเครื่องละประมาณ 1.4 ล้านบาท ประเทศไทยมีอยู่ 1,000 เครื่อง ที่ใช้กันอยู่ในประเทศแถบเอเชีย เช่น ไทย ฟิลิปปินส์ อินเดีย....เป็นต้น

จำรายละเอียดได้ประมาณนี้ครับ ได้ดูผ่านๆ ถ้าท่านใดทราบรายละเอียดกว่านี้ ก็ชี้แจงด้วยครับ ไหว้
Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 09:05:02 PM »

อย่าบอกนะว่า GT200

ผมยังนึกไม่ออกเลยว่า มาตรฐานของเครื่องตัวนี้อยู่ตรงไหน อยากให้สถาบันที่เกี่ยวข้องจัดการทดสอบ ที่ได้มาตรฐานตามกระบวนการทางวิทยาศาสตร์จัง

เพราะเท่าที่ฟังมา ขึ้นอยู่กับสภาพร่างกายผู้ใช้(อะไรในร่างกายที่มีผลต่อการทำงานของเครื่อง??) เห็นว่าใช้ไฟฟ้าสถิตย์ในร่างกาย ซึ่งไฟแค่นี้หลอดLED มันยังไม่ติดเล้ย นึกการทำงานไม่ออกจริงๆครับ  ใครก็ได้ ผ่าเครื่องในให้ผมดูที

แล้วเท่าที่ทราบตัวนึงแพงมากๆ   โดนชก  ตกใจ  อ๋อย  กิ๊วก๊าว

ไม่ได้มีอัคตินะครับ สงสัยมากๆ ไม่ใช่แค่ผมด้วยที่สงสัย ถ้าของมันใช้ได้จริง ให้คนนอกมาทดสอบก็ไม่น่ามีอะไรต้องปิดบังใช่มั้ยครับ สบายใจทั้งสองผ่าย

ซึ่งถ้าผลการทดสอบออกมาแล้วเชื่อถือได้ อธิบายหลักการทำงานให้ชัดเจนได้ ผมว่าเป็นสุดยอดเทคโนโลยีเลย
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 09:38:04 PM »

คงไม่มีใครออกมาตอบหรอกครับเป็นความลับทางราชการ Grin เขากลัวว่าเดี๋ยวบอกไปจะเอาไปหลบเลี่ยงกันหมด ยิ้มีเลศนัย

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
FIAT- P220@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2009, 11:19:38 PM »

ถึงว่าสิ   ไม่ได้เปิดเครื่องทุกวันนี่เอง    ไม่งั้นเกมส์แล้วผม

Leave no man behind
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 12:04:17 AM »

ลบข้อความที่ไม่เหมาะสมแล้วครับ    ไหว้

ต้องขออภัยที่โพสข้อคสามที่ไม่เหมาะสม  เนื่องจากเป็นความไม่ชอบส่วนตัวกับคุณหมอท่านนี้ครับ    ไหว้

ผมขอรับผิดชอบคำที่โพสไว้เพียวผู้เดียว  ไม่เกี่ยวกับเวปฯครับผม   Grin

เข้าใจความรู้สึก
พบคนที่มีความรู้สึกในลักษณะนี้มามากเหมือนกันครับ

ขอบพระคุณครับผู้การ  ไหว้

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 02:35:26 AM »

http://www.isranews.org/isranews/index.php?option=com_content&view=article&id=88:-q-200q--&catid=10:2009-11-15-11-15-01&Itemid=3

ไหว้

sombat18
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 08:36:32 AM »

เครื่องมันคล้าย ๆ กับ เครื่องมือชนิดหนึ่งซึ่งชาวบ้านใช้หาน้ำบาดาลผมเคยเห็นเขาใช้กระบอกไม้ใผ่ แล้วมีเหล็กงอฉากส่วนหนึ่งอยู่ในกระบอกอีกส่วนหนึ่งชี้ไปข้างหน้าเหมือน เครื่องไอ้นั้นแหละ แต่ชาวบ้านเขาใช้ 2 อันถือ มือละอันเดินชี้ให้มันขนานกันห่างกันประมาณ
1 ฟุต ถ้าจุดไหนมีน้ำเหล็กมันก็จะชี้เข้าหากันเองเป็นมุมแหลม  ที่ชาวบ้านใช้ราคาคงไม่ถึงร้อยนะ สงสัยฟารั้งมันมาขโมยความคิดไปคิดต่อราคาเลยเป็นล้าน
samany
Newbie
*

คะแนน 5

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 08:53:45 AM »

อยากให้ลบรูปที่มีคนผมแดง ๆ ประหลาด ๆ ออกจัง  ไหว้

เป็นข่าวบ่อย เก่งดี เก่งคนเดียว   ไหว้

cocoyahoo
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 02:24:10 PM »

ใช่ครับ หลักการแบบคุณ sombat18 บอก ในตปท.เรียกตัวนี้ว่า dowsing ไม่มีหลักวิทยาศาสตร์อธิบายได้ ผมเคยเห็นผู้ขาย 2 รายอธิบายไม่เหมือนกัน บริษัทหนึ่งบอกใช้หลักการโมเลกุลเคลื่อนที่หาวัตถุประเภทเดียวกัน อีกบริษัทบอกใช้แรงแม่เหล็กดึงดูดกัน ผมว่ามั่วทั้งคู่ ถ้าเป็นโมเลกุล วัตถุที่ถูกผนึกอย่างดีเช่นในขวดก็จะหาไม่เจอเพราะโมเลกุลออกมาเพ่นพ่านไม่ได้ ถ้าเป็นแรงแม่เหล็กจะมีอะไรมาเพิ่มแรงดูดให้เสาอากาศเคลื่อนที่ได้ (ระวังเสาวิทยุท่านๆ หลุดหายนะ) จริงม๊ะ แต่ที่ยังงงก็คือมันหาได้จริงหรือไม่ หรือฟลุ๊ก เข้าทำนองไม่เชื่ออย่าลบหลู่ เหมือนไม่ชี้หาศพของเซียนล้างป่าช้าอย่างใดอย่างนั้นเลย (แต่ว่าศพในป่าช้ามันเยอะนะ หาได้ครบหรือเปล่า ใครรู้) ฮิๆ
trainn
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 09:56:08 PM »

เคยไปเป็นอาสาสมัคร ช่วง สึนามิ     ครับ

เลย คอมเฟิร์ม ว่าที่คุยๆกันนั้น  ข้อมูลถูกต้องครับ
เพราะหมอท่านอื่นๆ ที่ พานักเรียนแพทย์ไปช่วย ผู้ประสบภัย
และ พิสูจน์ผู้เสียชีวิต ก็บ่นกันอุบเลย

กับรายการ ข้ามาคนเดียว ... ทั้งที่ งานหลายส่วนก็ดำเนินไปด้วยดีแล้ว
แต่ เธอ ก็มาสั่งหยุด และ รวบงานไปเฉยๆ  .... ไม่นับ ที่ทิ้งไปเฉยๆ เหมือนกัน
maxs17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

อ่อนน้อมถ่อมตน มีสติ รอบคอบ คิดก่อนกระทำ

« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 11:24:06 PM »

มาหาความรู้ครับ มีตาม กระทู้บ้างและนอกบ้าง  อ๋อย อ๋อย

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์