เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:15:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +++ ภาพจากนราธิวาส +++  (อ่าน 8777 ครั้ง)
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 04:26:33 PM »

นราฯ เมืองน่าอยู่

เส้นนี้ สายใหนอะน้ามะขาม  Huh

ตามรูปน่าจะเป็น อ.จะแนะ มั้งครับ แต่เป็นสายไหนไม่ทราบเหมือนกัน....   Huh

ปล.ว่างๆเราไปขับรถกินลมเล่นกันไหมครับ  Cheesy

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 09:50:12 PM »

วิวสวยเขียวชะอุ่มสดชื่น ไม่ได้ไปสัมผัสนานเลยเราอยากไปเล่นน้ำตกทรายขาวไปไหว้หลวงปู่ทวดไปนั่งเล่นกินข้าวที่พุบาโกย
....ขอให้บ้านเมืองสงบโดยเร็วทีเถิด
กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 12:10:51 AM »

เคยไปอยู่เมื่อ 10 ปีที่แล้วทั้ง ยะลาและปัตตานี แต่เดี๋ยวนี้ไม่กล้าไปแล้ว..... เศร้า
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 12:59:25 AM »

อุปกรณ์ตัดสัญญาณ....จากพวกลอบกัด....

ขอบคุณครับพี่นำมาให้ชมอินไซด์มากๆ เจ้าตัวนี้คือ GT200 ใช้สำหรับตรวจสารประกอบระเบิด ตรวจหากระสุน ตรวจศพมนุษย์ ตรวจสารเสพติด ฯลฯ ราคาชุดละล้านกว่าๆ พลาสติกล้วนๆมีเหล็กอยู่ไม่กี่ชิน แต่ใช้ได้ผลดีนะครับ Grin

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 11:23:28 AM »

ขอบคุณท่าน จขกท. ครับ

ขอเป็นกำลังใจให้เจ้าหน้าที่ทุกนายด้วยครับ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 11:49:02 AM »

แต่ผมสงสัยนิดนึงครับ สำหรับ รถจักรยานยนต์หุ้มเกราะ ...........ในสถานการณ์จริงตัวเกราะจะคุ้มครองคนขับได้เหรอครับ หรือ ยังไงครับ

"รถจักรยานยนต์หุ้มเกราะ"  ผมเคยถามคำถามนี้กับเพื่อนเหมือนกันครับ คำตอบที่ได้คือจากเพื่อนคือ

ถ้ามีการยิงปะทะ และเราไม่ถูกยิงตายเสียก่อน!!! เราก็จะได้ใช้รถเป็นที่กำบัง แล้วค่อยถอยไปหาที่กำบังอื่นต่อไป.... ตกใจ

รถจักรยานยนต์หุ้มเกราะ เท่าที่เห็นมีใช้งานน้อย เพราะมันหนักและไม่คล่องตัว

ส่วนวัตถุประสงค์ของรถจักรยานยนต์หุ้มเกราะจริงๆผมก็ไม่ทราบนะครับ  รอท่านที่เกี่ยวข้องมาตอบดีกว่า Smiley

คาดว่าเอาไว้เผื่อขับไปแล้วเหยียบกับระเบิดที่ฝังอยู่

มองอีกมุม.........เหมือนกับการฝึกซ้อมของทหารเพื่อความพร้อมรบ

อย่างไรก็ตาม ขอให้สถานการณ์สงบสุขโดยเร็วและไม่ลุกลาม

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 04:14:11 PM »

บริเวณที่ทหาร 8 นาย เสียชีวิต  Cry Cry Cry

รบกวนสอบถาม   เหตุการณ์วันที่เท่าไหร่ครับ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 04:23:35 PM »

ตามรูปน่าจะเป็น อ.จะแนะ มั้งครับ แต่เป็นสายไหนไม่ทราบเหมือนกัน....   Huh

ปล.ว่างๆเราไปขับรถกินลมเล่นกันไหมครับ  Cheesy

ถนนสายดุซงญอ-กาเตาะ อ.จะแนะครับ......
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 04:27:24 PM »

บริเวณที่ทหาร 8 นาย เสียชีวิต  Cry Cry Cry

รบกวนสอบถาม   เหตุการณ์วันที่เท่าไหร่ครับ

วันที่ 14 มกราคม 51 ครับ

Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 04:27:51 PM »

ตามรูปน่าจะเป็น อ.จะแนะ มั้งครับ แต่เป็นสายไหนไม่ทราบเหมือนกัน....   Huh

ถนนสายดุซงญอ-กาเตาะ อ.จะแนะครับ......

สีแดงอยู่เหลยม่าย.......... Tongue Tongue Tongue Tongue

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 04:29:51 PM »

สีแดงอยู่เหลยม่าย.......... Tongue Tongue Tongue Tongue

แดงสะท้อนแสงเลยครับพี่แพะ Grin
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 12:11:50 AM »

เหตุการณ์คล้าย ๆ อิรัค,อัฟกานิสถานเข้าไปทุกที ฝ่ายหนึ่งมีมนุษยธรรมอยู่ในที่แจ้ง อีกฝ่ายแฝงอยู่ในโล่มนุษย์  ได้แต่เอาใจช่วยผู้เสียสละทุกท่านคับ   
Windmill
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 02:33:51 AM »

เอาใจช่วยทหารหาญและผู้ที่เกี่ยวข้องทุกท่านครับ
ขอให้ภาคใต้สงบไวๆ  พี่น้องทางภาคใต้จะได้มีชีวิตสงบสุขเหมือนเคยครับ
เมื่อก่อนเคยไปปัตตานีบ่อยครับ เมืองสงบเรียบร้อยดีครับ น่าอยู่
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 06:19:26 AM »

ส่งใจให้พี่น้องที่อยู่ 3 จังหวัด
และขอให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ที่ปฏิบัติงานในพื้นที่ด้วยครับ
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 06:31:59 AM »

ผมว่าจากเมื่อก่อนจนถึงปัจจุบันนี้ก็ดีขึ้นมากแล้วนะครับ จากเมื่อก่อนพื้นที่ ที่ผมอยู่ ทั้งยิงทั้งระเบิดบ่อยๆ ตอนนี้เงียบ.... 

นราฯเมืองน่าอยู่ จริงๆ ไม่ได้โม้....  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 07:02:35 AM โดย makarms » บันทึกการเข้า

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์