เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:31:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +++ ภาพจากนราธิวาส +++  (อ่าน 8821 ครั้ง)
C-bird รักในหลวง
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 09:22:41 AM »

เพิ่งกลับจากตันหยงมัสเมื่อคืน ตลาดเช้าน่าเดินมาก ของกินเยอะแยะ โรตีใส่ไข่เจ้าทางเข้าตลาดสดอร่อยมากครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก สงสารแต่พี่น้องทหาร ไปซื้อกับข้าว ไปเดินตลาดต้องไปกันที 2-3 คน เห็นท่านนึงนอกจากถืออาก้าประจำกายแล้ว ยังสะพายเอ็ม 79 อีก พอจะสะท้อนถึงสถานการณ์ได้ดี เพิ่งเคยเห็นครับพนักงานตรวจตั๋วของรถไฟเหน็บกล๊อก 19 พกกันให้เห็นๆ กันไปเลย และจะมี อส. เดินล้อมหน้าล้อมหลังพนักงานตรวจตั๋วอีกหลายคน  จูบบบบ จูบบบบ แวะไปร้านขายเครื่องเขียนที่โดนวางระเบิด (คาดว่าเป็นปีที่แล้ว) เจ๊เจ้าของร้านแปลงร้านขายเครื่องเขียนเป็นร้านขายผลไม้ไปแล้ว วางแผงผลไม้หน้าร้านเพราะไม่ยอมให้ใครเข้าไปในบ้านอีก (ไอ้สารเลวเล่นแฝงตัวเป็นลูกค้าเครื่องเขียนแอบเข้าไปวางระเบิดถึงในร้าน) เจ๊แกส่งคุณแม่ (ที่ได้รับบาดเจ็บ) มาอยู่กรุงเทพฯ ส่วนตัวเองยังไม่ถอย อยู่ต่อที่นั้น   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไม่ใช่เฉพาะทหารของชาติเท่านั้นที่กล้าหาญ แม้พลเรือนกัดฟันที่ยังอาศัยอยู่ในพื้นที่ก็เช่นเดียวกันที่กล้าหาญสมควรแก่การคารวะ บางคนปืนผาหน้าไม่ไม่มีก็ช่วยเหลือกันไป ได้ข่าวว่ามีระเบิดวางตรงไหนก็รีบๆ กระจายข่าวบอกเพื่อนบ้าน ไหว้ ไหว้ ไหว้
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 08:32:06 PM »

ขอโทษนะครับ ผมอยากจะถามหน่อยครับ ผมคุยเถียงกับเพื่อนเรื่องที่จะทำอย่างไรให้ปัญหา 3จว ชายแดนใต้ สงบสุข

โดยทางแก้ปัญหาก็คืออพยพผู้คนดีๆออกมาชั่วคราว จากนั้นก็เปิดแนวรบ สงครามเต็มรูปแบบ ไม่ให้พวกมันได้ซุ่มอย่างเดียวแล้ว

ไม่ทราบว่าวิธีนี้จะแก้ได้ไหม

แค่จิตนาการนะครับ

จาก อดีตเด็กเบตง

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 08:42:20 PM »

ขอโทษนะครับ ผมอยากจะถามหน่อยครับ ผมคุยเถียงกับเพื่อนเรื่องที่จะทำอย่างไรให้ปัญหา 3จว ชายแดนใต้ สงบสุข

โดยทางแก้ปัญหาก็คืออพยพผู้คนดีๆออกมาชั่วคราว จากนั้นก็เปิดแนวรบ สงครามเต็มรูปแบบ ไม่ให้พวกมันได้ซุ่มอย่างเดียวแล้ว

แล้วเราจะรู้ได้ยังไงครับ คนไหนดีหรือไม่ดี เพราะทั้งคนดีและไม่ดีอยู่รวมกันหมด...  Smiley

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 08:59:57 PM »

นราฯ เมืองน่าอยู่

เส้นนี้ สายใหนอะน้ามะขาม  Huh

ตามรูปน่าจะเป็น อ.จะแนะ มั้งครับ แต่เป็นสายไหนไม่ทราบเหมือนกัน....   Huh

ปล.ว่างๆเราไปขับรถกินลมเล่นกันไหมครับ  Cheesy

ถนนสายดุซงญอ-กาเตาะ อ.จะแนะครับ......

สีแดงอยู่เหลยม่าย.......... Tongue Tongue Tongue Tongue

แดงสะท้อนแสงเลยครับพี่แพะ Grin

บู่ บู่ บู่

แถวนั้นยังอ้างชื่อพี่ปื๊ดได้อยู่อีกใช่ไหมครับ Grin
ได้ครับครู อ้างชื่อผมได้ พวกจะได้ งง ซักพัก แล้วค่อยๆเชือดเหมือนเดิม Grin Grin
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 09:02:14 PM »

นราฯ เมืองน่าอยู่

เส้นนี้ สายใหนอะน้ามะขาม  Huh

ตามรูปน่าจะเป็น อ.จะแนะ มั้งครับ แต่เป็นสายไหนไม่ทราบเหมือนกัน....   Huh

ปล.ว่างๆเราไปขับรถกินลมเล่นกันไหมครับ  Cheesy

ถนนสายดุซงญอ-กาเตาะ อ.จะแนะครับ......

สีแดงอยู่เหลยม่าย.......... Tongue Tongue Tongue Tongue

แดงสะท้อนแสงเลยครับพี่แพะ Grin

บู่ บู่ บู่

แถวนั้นยังอ้างชื่อพี่ปื๊ดได้อยู่อีกใช่ไหมครับ Grin
ได้ครับครู อ้างชื่อผมได้ พวกจะได้ งง ซักพัก แล้วค่อยๆเชือดเหมือนเดิม Grin Grin

ก่อนเชือด อาจทำชีชี ก่อน ... Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 09:09:01 PM »

เดาว่าคงไม่ได้ครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 09:56:46 PM โดย หลวงกาหลง » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 02:00:04 PM »

เพราะมันคือความฝัน  Grin

เนื่องจากไม่ได้ขึ้นที่หน้าผากว่าไหนโจร ไหนไม่ใช่โจร Grin  Grin

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 02:31:00 PM »

ตอนนี้ไอ้เจ้าตัว เจ้าของภาพ ก็ยังปฏิบัติหน้าที่อยู่ในพื้นที่ครับ

ท่านมะขามทายถูกครับ จะแนะ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 02:33:31 PM »

ไอเดียบรรเจิดครับ แต่คงเกิดไม่ได้ครับ ผมว่าให้น้าหลวงไปเดินชี้เป้าน่าจะง่ายกว่านะครับ  Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 04:18:10 PM »

ไอเดียบรรเจิดครับ แต่คงเกิดไม่ได้ครับ ผมว่าให้น้าหลวงไปเดินชี้เป้าน่าจะง่ายกว่านะครับ  Grin Grin Grin

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 05:26:30 PM »

ไม่รู้ว่าตอนนี้...จริงๆแล้วใครตายมากกว่ากัน.ระหว่างผู้ก่อความไม่สงบกับผู้บริสุทธิ์...ไม่ต้องห่วงครับเราแจกมันทุกวัน...

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #71 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 10:54:32 AM »

เป็นกำลังใจให้ทหารกล้าผู้เสียสละทุกท่านครับ
Kapiman - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

« ตอบ #72 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 11:23:33 AM »

อยากชมภาพในพื้นที่ 3 จังหวัดชายแดนใต้อีกครับ  หาดูไม่ใช่ง่ายๆครับ ขอบคุณครับ
3ศร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #73 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 03:48:02 PM »

ไหว้ขอบารมีหลวงปู่ทวด ช่วยคุ้มครองเจ้าหน้าที่ทุกท่าน ให้ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวงด้วยเทอญสาธุ ไหว้
sneaker
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #74 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 06:33:56 PM »

ไหว้ขอบารมีหลวงปู่ทวด ช่วยคุ้มครองเจ้าหน้าที่ทุกท่าน ให้ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวงด้วยเทอญสาธุ ไหว้

ช่ายครับ ผมขอร่วมด้วยอีกคน

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์