เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 08:45:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขับขวาโดนเรียกจอดแจ้งข้อหา  (อ่าน 13067 ครั้ง)
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 01:33:42 PM »

ถ้านายดาบ เก๋าเกมกว่านี้....... จะออกใบสั่งข้อหา "ขับรถกีดขวางการจราจร"    ยี๊  แบร่

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
บ่าวอู๋
เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย...!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 01:43:10 PM »

ถ้าไม่ทำแบบนี้พี่หนวด...เข้าก็ไม่รอด...

Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 01:56:35 PM »

จะไม่ให้ผมมีอคติกับอาชีพนี้ได้อย่างไร ก็ดูอย่างกระทู้นี้สิ

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 02:00:58 PM »

ถนนสายกำแพงเพชร - ตาก - ลำปาง - เชียงราย

ตลอดทั้งเส้นจงใช้ความระมัดระวังเหลือบทางหลวงครับ

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 02:01:53 PM »

โดนมันเรียกแต่ล่ะครั้ง มันพูดยังกับผมเป็นผู้ต้องหาฆ่าคนตาย ... (เส้นพระราม 2) .. Tongue
nogun
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 02:11:04 PM »

ไปตั้งกระทู้ที่พันทิพย์-รัชดาสิครับ  ถามหาหรือตั้งให้ radar_gamo มาอ่าน  หลายท่านในนี้อาจจะรู้จักท่านๆนี้ไปแล้ว
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 02:21:20 PM »

แล้วท่านก็ปล่อยไป ตกลงต้องจ่ายค่าปรับไหมครับ Cheesy

ไม่ได้จ่ายครับเพราะผมไม่ยอม  Grin

จะไม่ให้ผมมีอคติกับอาชีพนี้ได้อย่างไร ก็ดูอย่างกระทู้นี้สิ

ใช่จะเป็นทุกคนครับ เพื่อนผมที่เป็นตำรวจ ดีๆก็มีเยอะครับ บางทีนายดาบท่านนั้น อาจจะไม่ทราบข้อกฏหมายใหม่ๆ ก็เป็นไปได้ครับ อย่าเหมารวมทั้งอาชีพเลย  ไหว้

SPSC No.057       THPSA No.A-331
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 02:30:09 PM »

เรื่องแบบนี้มีทุกอาชีพครับ อย่าไปคิดมาก อย่าว่าแต่อาชีพครูที่เรานับถือเลยครับ ก็ยังเคยเจอมาแล้ว Tongue

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 02:46:03 PM »

ตั้งแต่มีด่านชั่งน้ำหนัก   ถนนพังเร็วขึ้นดูรถบรรทุกหินก็รู้ครับ   บรรทุกสูงกว่าเดิม   

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 03:00:23 PM »

โดนมันเรียกแต่ล่ะครั้ง มันพูดยังกับผมเป็นผู้ต้องหาฆ่าคนตาย ... (เส้นพระราม 2) .. Tongue

อิอิ...เส้นนี้...โอไม่ให้มานนี่มาแล้วค่ะ ก็เราไม่ผิดนี่หน่า ยิ้มีเลศนัย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 03:14:47 PM »

ถนนสายกำแพงเพชร - ตาก - ลำปาง - เชียงราย

ตลอดทั้งเส้นจงใช้ความระมัดระวังเหลือบทางหลวงครับ

กำแพง - ตาก,  ตาก-เถิน แถวแม่พริก.. ตำรวจทางหลวง เฮียบ ในเรื่องความเร็ว และกฎจราจรมาก

เ้ส้นนี้เวลาผมขึ้นเชียงใหม่  ถ้าเผลอ ใช้ความเร็วเกิน เพราะขับช้าแล้วง่วง ..   เป็นโดนเรียก ทั้งไปและกลับ ทุกที
ตำรวจ ทางหลวง ที่ดี มีน้ำใจ ยังมีอยู่เยอะ เป็นแต่ต้องให้เกียรติ.. คุย ทักทายกับเขาดี ดี   

และผม จะได้รับความกรุณา ทุกครั้ง     Wink

เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 03:23:04 PM »

กำแพง - ตาก,  ตาก-เถิน แถวแม่พริก.. ตำรวจทางหลวง เฮียบ ในเรื่องความเร็ว และกฎจราจรมาก

เ้ส้นนี้เวลาผมขึ้นเชียงใหม่  ถ้าเผลอ ใช้ความเร็วเกิน เพราะขับช้าแล้วง่วง ..   เป็นโดนเรียก ทั้งไปและกลับ ทุกที
ตำรวจ ทางหลวง ที่ดี มีน้ำใจ ยังมีอยู่เยอะ เป็นแต่ต้องให้เกียรติ.. คุย ทักทายกับเขาดี ดี   

และผม จะได้รับความกรุณา ทุกครั้ง     Wink

สายตากไปลำปางขับเร็วไม่ได้อยู่แล้วครับพี่Ro@d เพราะถนน ตรงกลางระหว่างถนน ทั้ง สองด้าน มักจะเจอป้ายเขียนไว้อย่างนี้ครับ

"โปรดลดความเร็ว" "ทางข้างหน้าชำรุด ขับขี่ด้วยความระมัดระวัง"  Grin Grin Grin Grin

SPSC No.057       THPSA No.A-331
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 03:30:15 PM »

ขอบคุณมากครับ... อ้าว  ผมผ่านไปครั้งสุดท้าย  ๒ - ๓  ปีมาแล้ว.    คิก คิก

van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 03:44:37 PM »

เชื่อมั้ยครับ ผมเคยโดนตำรวจทางหลวงจับ โดยที่ตำรวจพูดว่า "ให้ไว คันหลังมาแล้ว"  โดนไป 100 บาท

ยังไม่รู้เลยว่าโดนข้อหาอะไร  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน   ดีที่ตอนนั้นทำงานบริษัท เอาเงินเลี้ยงลูกค้าจ่ายซะเลย

โดนใจ  สงสัยคันหลังที่วิ่งมาเป็นรถผมแน่ๆ   Grin Grin Grin  (ขับเร็วค่าปรับ200ครับ)(100ได้มั้ยครับ)(ให้ไวเลยคันหลังมาแล้ว)

ขับรถสาย นครสวรรค์ - กำแพงเพชร - ตาก ระวังด้วยน่ะครับ  ควรสังเกตุรถที่วิ่งสวนทางมาอีกฝั่งถ้ามีตำรวจทางหลวงตั้งด่านเขาจะกระพริบไฟหน้าให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 03:51:20 PM โดย van » บันทึกการเข้า
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 03:47:29 PM »

เป็นแต่ด้านขวา จะต้องเปิดทางให้รถหลังที่เร็วกว่า แซง ขึ้นด้านขวา  ถ้าท่านแซงรถข้างหน้าแ้ล้ว..
ควรเข้าซ้ายเปิดช่องทางขวา ไว้เสมอ  .. ในบางเส้น รถหนักวิ่ง ซะถนนด้าน ซ้ายพัง  จะให้วิ่งด้านซ้ายอยู่ ยิ่งเป็นการผิดวิสัย

ในเส้นทางจราจร ทางเดียวที่ไม่ใช่ เ้ส้นให้รถวิ่งสวน ที่มี ๒ ช่องจราจรขึ้นไป  รถเล็กที่ใช้ความเร็ว ขับได้ทุกช่องครับ.
ไ่ม่มีกฎหมาย บอกว่าผิด

อาจอาศัยความไม่รู้.. และความกลัว ..  มาต่อยอด ธุรกิจ  ถ้ารู้ความ และไม่แสดงว่ายอม ก็ต่อยอดธุรกิจ ไม่ได้เหมือนกัน ครับ.  คิก คิก

เคยได้ยินนายผมพูดให้ฟังว่า เคยโดนจับข้อหาวิ่งขวา แก่ไม่ยอมบอกว่าผมขับรถเก๋ง ไม่ใช้รถบรรทุก ผมจะวิ่งขวา วิ่งซ้ายก็เรื่องของผม  ที่แรกคิดว่านายอำเล่น พอมาอ่านของพี่ Ro@d เลยขอรบกวนขอมาตราเต็ม ๆ เน้นข้อความที่ไว้ใช้พูดคุยกับคุณจ่า คุณดาบ ครับ

เ้ส้นนี้เวลาผมขึ้นเชียงใหม่  ถ้าเผลอ ใช้ความเร็วเกิน เพราะขับช้าแล้วง่วง ..   เป็นโดนเรียก ทั้งไปและกลับ ทุกที

และผม จะได้รับความกรุณา ทุกครั้ง     Wink

สายตากไปลำปางขับเร็วไม่ได้อยู่แล้วครับพี่Ro@d เพราะถนน ตรงกลางระหว่างถนน ทั้ง สองด้าน มักจะเจอป้ายเขียนไว้อย่างนี้ครับ

"โปรดลดความเร็ว" "ทางข้างหน้าชำรุด ขับขี่ด้วยความระมัดระวัง"  Grin Grin Grin Grin
ปีที่แล้ววิ่งผ่านเดือน ก.พ. ปีนี้วิ่งผ่านเดือน ม.ค.  ยังไม่เสร็จ  ส่วนอีกคนเขาวิ่งเส้นนี้มาตั้งแต่ปี 252x กว่า  ๆ เขาว่าเมื่อไรมันจะเสร็จซักที

เ้ส้นนี้เวลาผมขึ้นเชียงใหม่  ถ้าเผลอ ใช้ความเร็วเกิน เพราะขับช้าแล้วง่วง ..   เป็นโดนเรียก ทั้งไปและกลับ ทุกที

และผม จะได้รับความกรุณา ทุกครั้ง     Wink

แทบโน้นผมก็เคยเจอครับ เรียกตรวจ ยกมือไหว้คุยไปคุยมาดาบบอกว่าให้ไปแอบที่ปั๊มข้างหน้าก่อน รอจนกว่าจะเช้าค่อยออกเดี๋ยวโดนด่านสลกบาตรจับ Grin
บังเอิญว่างวดนั้นไฟหน้ารถติดข้างเดียว แล้วไม่รู้ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์