เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 06:22:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอผู้รู้ชาว CZ ชี้ความกระจ่างหน่อย เริ่มไม่แน่ใจGlock  (อ่าน 4567 ครั้ง)
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 09, 2005, 05:26:43 PM »

.............ลองไปจับลองไปยิงดูก่อนดีกว่าครับ ของๆเราถ้าชอบซะอย่างผิวแบบไหนก็ไม่ใช่ปัญหาครับ ตอนจะซื้อปืนกระบอกแรกผมไม่ชอบหนักจะซื้อกล็อค19 ถึงตอนซื้อจริงๆดันได้เอชเค ตกใจ
...........แต่ตอนนี้ดันอยากได้ซีเซดครับ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย.........เพราะฉะนั้นอย่าคิดมากเลยครับ หลงรัก
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 09, 2005, 05:48:28 PM »

มี CZ อยากได้ Glock

มี Glock อยากได้ Colt

มี Colt อยากได้  S&W

มี S&W อยากได้ Benelli มันชอบไปเรื่อยๆ

ซื้ออะไรก็ซื้อเถาะครับ ได้มาแล้วเดี๋ยวก็จะรู้ว่ายังไงก็หาเรื่องซื้ออีกอยู่ดี

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 09, 2005, 05:59:21 PM »

มี CZ อยากได้ Glock

มี Glock อยากได้ Colt

มี Colt อยากได้ S&W

มี S&W อยากได้ Benelli มันชอบไปเรื่อยๆ

ซื้ออะไรก็ซื้อเถาะครับ ได้มาแล้วเดี๋ยวก็จะรู้ว่ายังไงก็หาเรื่องซื้ออีกอยู่ดี

ถะ ถะ ถุ ถูกกก ต้องแล้วค้าบบบบบบ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 09, 2005, 06:44:00 PM »

ระหว่าง Glock กับ CZ ถ้าเลือกได้ ผมก็เลือก Kimber ครับ Grin

หลงรัก เลือกได้โดนใจมากครับพี่  หลงรัก

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
Aim@Shoot
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 11:18:52 AM »

ผมว่าคุณเป็นคนวิตกจริต ผมเข้าใจว่าคุณกลัวจะไม่ได้ของดี กลัวไม่คุ้มค่ากับเงินที่ต้องจ่ายไปและอีกอย่างกลัวไม่เหมือนเพื่อน ผมจะเล่าให้คุณฟัง เมื่อก่อนอาการแบบนี้ผมก็เคยเป็น ปืนกระบอกแรกของผมเป็นเบเร็ตต้า92 มือสองปี 45 ได้มาราคา 35,000 บาท ใช้ๆไปก็เริ่มไม่แน่ใจเรื่องความใหญ่และเทอะทะและหนักทั้งๆที่เป็นปืนที่ดีมากและได้มาราคาถูกมากๆ คิดแล้วเลยขายไปแล้วเปลี่ยนเป็น CZ75D compact ตามความนิยมความแม่นและเล็กกำลังดีเป็นพิมพ์นิยมด้วยแต่ก็ยังไม่ถูกใจทั้งที่กว่าเบเร็ตต้าครึ่งๆ แต่ก็ยังพกแล้วรู้สึกว่าหนักอยู่ใช้ได้ประมาณสัก 6 เดือนแล้วก็ขายอีกทีนี้ล่าสุดใช้ G19 เพราะรองพกของเพื่อนดู มันเบาดีแฮะ แม่น ยิงเร็วได้ดีมาก แต่ก็ยังไม่รู้ว่าจะอยู่กับผมอีกนานไหม ตอบไม่ได้
ที่เล่ามาซ๊ะยาวอยากให้คุณอ่านแล้วพยายามตอบตัวเองให้ได้ว่าคุณต้องการอะไรจากไอ้ท่อนเหล็กราคาเรือนแสนท่อนนี้
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 11:33:28 AM »

คือผมไม่เคยเห็นกระบอกจริงทุกรุ่นที่ผมอยากได้เลย ทั้ง glock19/26 หรือ cz75d compact ผมโพสหาคนที่มีที่หาดใหญ่ก็ไม่มีใครตอบ ได้แต่อ่านข้อมูลในnetเลยตัดสินใจไม่ได้ซักที คิดว่าวันนี้ซักบ่ายๆจะลองไปดูที่สนามรุจิรวงศ์ เผื่อจะเจอพี่ๆที่ใช้รุ้นนี้บ้าง
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 11:41:20 AM »

คือผมไม่เคยเห็นกระบอกจริงทุกรุ่นที่ผมอยากได้เลย ทั้ง glock19/26 หรือ cz75d compact ผมโพสหาคนที่มีที่หาดใหญ่ก็ไม่มีใครตอบ ได้แต่อ่านข้อมูลในnetเลยตัดสินใจไม่ได้ซักที คิดว่าวันนี้ซักบ่ายๆจะลองไปดูที่สนามรุจิรวงศ์ เผื่อจะเจอพี่ๆที่ใช้รุ้นนี้บ้าง
ซื้อปืนต้องได้จับได้ลองยิงก่อนครับ ถึงจะดี หลายๆครั้งผมเห็นปืนในรูปอยากได้มาก พอไปถึงที่ร้านจับและเหนี่ยวไกดูและบอกกับตัวเองว่าไม่ใช่ ไมควรซื้อ ปืนบางกระบอกเห็นรูปก็ไม่ถูกใจแล้วอย่างปืนกล๊อก แต่พอได้จับได้ยิงบอกได้ว่าปืนมันดีจริงๆ 
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 11:45:25 AM »

ซื้อปืนต้องได้จับได้ลองยิงก่อนครับ ถึงจะดี หลายๆครั้งผมเห็นปืนในรูปอยากได้มาก พอไปถึงที่ร้านจับและเหนี่ยวไกดูและบอกกับตัวเองว่าไม่ใช่ ไมควรซื้อ ปืนบางกระบอกเห็นรูปก็ไม่ถูกใจแล้วอย่างปืนกล๊อก แต่พอได้จับได้ยิงบอกได้ว่าปืนมันดีจริงๆ

ได้จับได้ลองหน่อยก็ดีครับ  Grin Grin Grin Grin จะได้รู้ว่าเป็นอย่างไร Grin Grin Grin Grin 

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 11:55:56 AM »

ถ้าได้มีโอกาสจับ หรือลองยิงดูจะดีมาก....... ขอให้สมหวังครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 11:59:55 AM »

จขกท. ยังไม่ได้ลองยิงคิมเบอร์เลยไม่ใช่หรือครับ ดันไปอยากได้ซีแซดอีก  คนที่รู้จักส่วนใหญ่เมื่อได้ลองยิงปืนแล้ว  ทุกคนจะตอบว่าชอบขนาด.45มากกว่า  ผมก็เป็นหนึ่งในนั้น  ลองยิงก่อนถ้าจะขายถึงแม้ไม่ได้ยิงก็ขาดทุนแน่ๆ  นอกจากขายเพื่อนฝูงแต่เพื่อนคงไม่ซื้อราคาเท่าทุน  ไม่เชื่อเพื่อนในเวปแล้วจะมานึกเสียดายทีหลังไม่ได้นะ  เพื่อนๆได้ลองยิงมาหมดแล้วสุดท้ายยังย้ำว่าอย่าขายคิมเบอร์แค่นี้น่าจะเลือกได้แล้วนะครับ หลงรัก

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 12:02:21 PM »

นอกจากขายเพื่อนฝูงแต่เพื่อนคงไม่ซื้อราคาเท่าทุน 

ผมเป็นเพื่อนยอมซื้อราคาเท่าทุน  Grin Grin Grin Grin ตกลงผมเป็นคิวที่เท่าไรครับ  Grin Grin Grin Grin

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 12:07:18 PM »

...สรุปว่าจะกังวลไปหมดทุกยี่ห้อเลยนะครับ พี่น้องครับ

...ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ก็มีจุดอ่อนจุดแข็งทั้งนั้นครับ อยู่ที่ว่าเรารู้จักจุดอ่อนจุดแข็งของมัน บำรุงรักษาและใช้งานมันได้ถูกต้องมากกว่า

... Grin Grin Grin..ถ้าอาการนี้เกิดกับตัวผม.. จะยอมรับหน้าซื่อ ซื่อ ว่า เกิดวิตกจริต อีกแล้ว... Grin.

..อัลลอยกับโพลิเมอร์ ผมเลือกโพลิเม่อร์.. ถ้าเลือก  CZ  เป็นเหล็กน่าจะดีเหนือว่า Glock ๑๙  บ้าง.. Cheesy

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 12:25:16 PM »

ผมมีความเชื่ออยู่อย่างนี้ครับ  ว่าภายใต้การใช้งานแบบปรกติชน  ไม่ว่าจะเป็นปืนโครงโพลิเมอร์หรืออัลลอย  มันมีอายุยืนกว่าผมอย่างแน่นอน

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 12:33:13 PM »

ผมว่า เจ้าขอกระทู้ ลองหาคำตอบให้กับ ตัวเอง ก่อนดีไหมครับ จะใช้แบบไหน อย่างไร มากน้อยแค่ไหน คำถาม ต่างๆ เหล่านี้จะให้คำตอบได้ครับ นอกเสียจาก อยากซื้อ หลายกระบอกเพราะชอบทุกกระบอก Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 12:38:17 PM »

นอกเสียจาก อยากซื้อ หลายกระบอกเพราะชอบทุกกระบอก Grin

ผมว่านี่แหละปัญหาที่จะตามมา Grin Grin Grin Grin

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์