เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 06:26:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอผู้รู้ชาว CZ ชี้ความกระจ่างหน่อย เริ่มไม่แน่ใจGlock  (อ่าน 4584 ครั้ง)
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 12:58:08 PM »

นอกเสียจาก อยากซื้อ หลายกระบอกเพราะชอบทุกกระบอก Grin

ผมว่านี่แหละปัญหาที่จะตามมา Grin Grin Grin Grin
ผมซื้อกระบอกเดียวเอง
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 01:05:32 PM »

อย่างพี่เขาเรียกซื้อทีละกระบอก  Grin Grin Grin Grin แต่ซื้อเรื่อยๆ  Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 05:12:42 PM »

ผมว่า เจ้าขอกระทู้ ลองหาคำตอบให้กับ ตัวเอง ก่อนดีไหมครับ จะใช้แบบไหน อย่างไร มากน้อยแค่ไหน คำถาม ต่างๆ เหล่านี้จะให้คำตอบได้ครับ นอกเสียจาก อยากซื้อ หลายกระบอกเพราะชอบทุกกระบอก Grin
ผมตอบแทนพี่ RUGER ว่า G19 ดีที่สุดสำหรับพี่ RUGER ครับตอนนี้ Grin

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 10:52:36 PM »

จขกท. อยู่่เมืองใหญ่  ย่อมมีกลุ่มคนเล่นปืนบ้างละน่า  ยังดีกว่าตัวผมแถวบ้านไม่มีคนเล่นปืนเลย  ก่อนจะซื้อปืน  ผมยอมนั่งรถไกลๆ ไปสนามยิงปืน จังหวัดใกล้เคียง  มีโอกาสเข้ากรุงเทพผมก็ไปเตร็ดเตร่ แถว รด. 

แนะนำยังไม่ต้องซื้อขาย แต่ประการใด  ไปสนามยิงปืนก่อนครับ  ไปฝากตัวกะนายสนามเลย ฝึกทักษะไปเรื่อยๆ  มีเวลาว่างก็ไปให้บ่อย เราจะได้เพื่อนครับ เห็นปืนของเพื่อนหลายรุ่น  ดูเขายิงจะได้รู้ถึงระบบปฎิบัติการต่างๆ

ผมยังงง ที่จนป่านนี้ทำไม่ถึงยังไม่ยอมไปยิง คิมเบอร์  ซะที่ละครับ  ไปเถอะครับ ตามสนามบางแห่งมีปืนให้เช่ายิงด้วย  พวก .22 /.38 ลองยิงไปก่อนครับ เผื่อคุณเกรง รีคอลย์ของ .45 ก็อาจลองหาเช่ายิงไปก่อน

คนเล่นปืน ใน ตจว. หลายคนไม่เล่น เนท ครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 11, 2005, 12:25:37 AM »

เชื่อท่านโทนเถอะคับ...

คิดมากเหนื่อยเปล่าๆคับ...Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 11, 2005, 12:40:36 AM »

ผมมี CZ 75 compact (ตัวน้ำมันพรายประจำเวป อวป. Wink).............

ยินดีแลกกับ KIMBER ของ จขกท.ครับ.................เพิ่มเงินตามที่ตกลงกัน

จบข่าว หลงรัก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 11, 2005, 07:51:40 AM »

ผมมี CZ 75 compact (ตัวน้ำมันพรายประจำเวป อวป. Wink).............
ยินดีแลกกับ KIMBER ของ จขกท.ครับ.................เพิ่มเงินตามที่ตกลงกัน
จบข่าว หลงรัก

ยุทธการเชิงรุก

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 11, 2005, 08:33:41 AM »

ใจเย็นๆครับ ถึงแม้ว่าเรื่องอัลลอยมันไม่ทนเท่าเหล็กนั้นจะเป็นเรื่องจริง แต่ถ้ามองว่าจุดประสงค์ที่แท้จริงของพี่คือใช้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สินแล้ว คงไม่มีเรื่องให้พี่ต้องยิงกันบ่อยๆ แล้วการที่ต้องซ้อมยิงบ้างเพื่อสร้างความชำนาญของเรานั้นก็ไม่จำเป็นต้องใช้เท่ากับชุดนักกีฬาไทยที่ไปบรูไน ฉะนั้นแล้วพี่ก็ไม่ต้องกังวลว่ามันจะมีอันเป็นไปภายในอายุขัยของพี่แน่ๆ 

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 11, 2005, 09:28:38 AM »

อย่างพี่เขาเรียกซื้อทีละกระบอก Grin Grin Grin Grin แต่ซื้อเรื่อยๆ Grin Grin Grin Grin

สงสัยพูดกับตัวเอง..... Cheesy

ทุเรียนกวน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 11, 2005, 10:20:58 AM »

เหล็กสวยครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 11, 2005, 10:26:51 AM »

[ผมมี CZ 75 compact (ตัวน้ำมันพรายประจำเวป อวป. ).............

จบข่าว

กร๊าก รับรองซีแซดกระบอกนี้ครับ เหล็กดี ทนทาน แม่นยำ ผมคิดว่าจะได้แถมด้ามไม้สีแฟนซีด้วยครับ

อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 11, 2005, 01:59:19 PM »

ผมรู้แล้วครับว่าปํญหาของผมคืออะไร มันก็คือ ++อยากได้มันทุกกระบอกครับ ปัญหาต่อมาก็คือ น้องอะไรจะเป็นรองอันดับหนึ่ง รองอันดับสอง สาม สี่ ห้าคร้าบ+++ขอบคุณทุกคนครับ
billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 11, 2005, 02:14:46 PM »

Grin Grin Grinยินดีด้วยครับที่ค้นพบตัวเองครับ Grin Grin Grin

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 11, 2005, 05:21:11 PM »

ผมรู้แล้วครับว่าปํญหาของผมคืออะไร มันก็คือ ++อยากได้มันทุกกระบอกครับ ปัญหาต่อมาก็คือ น้องอะไรจะเป็นรองอันดับหนึ่ง รองอันดับสอง สาม สี่ ห้าคร้าบ+++ขอบคุณทุกคนครับ

Grin ปัญหาเรื่องนี้แถวนี้เป็นกันทุกคนคับ...  Grin
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 11, 2005, 06:29:10 PM »

ผมเริ่มลังเล เอนเอียงจาก glock19มาเป็น cz75d compact นิดหน่อยเพราะบทความเกี่ยวกับเฟรม อัลลอยกับโพลิเมอร์ ผมคิดว่าโพลิเมอร์ถ้าเป็นตำหนิแล้วมันยากที่จะแก้ไข ไม่เหมือนcz ที่อาจเปลี่ยนด้ามใหม่หรือชุบใหม่ได้ และผมก็ไม่มั่นใจในตัวอัลลอยด้วย มันเป็นสาเหตุหนึ่งที่ผมอยากขาย kimberตอนนี้เลยสนใจ cz75d compactแต่สงสัยว่ารุ้นนี้มีเฟรมให้เลือก ทั้งเหล็กและอัลลอยรึเปล่าหรือว่าเป็นอัลลอยอย่างเดียว ผมอยากได้รุ่นที่ทั้งเฟรมและสไลด์เป็นเหล็ก ขอทราบร้านและราคาโดยประมาณด้วยครับ

เอางี้ครับ คุณไม่ต้องขายคิมเบอร์หรอกครับ เพราะขายแล้วเดี๋ยวจะเสียใจภายหลัง เก็บตังค์ครับ เก็บได้แล้วก็ซื้อ CZ 75 รุ่นที่ต้องการ พอได้ CZ 75 แล้วก็เก็บตังค์ซื้อ Glock 19 หรือจะซื้อ Glock 19 ก่อนก็ได้ แล้วค่อยเก็บตังค์ซื้อ CZ 75 ครับ  ฮ่า ๆ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์