เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:30:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจอแบบผมบ้างหรือปล่าว  (อ่าน 5717 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 10:03:44 AM »

จะมีโทรศัพท์ เข้ามาตลอดเสนอขายประกันบ้าง ทำบัตรเครดิตบ้าง เสนอขายสินค้าจิปาถะ บางครั้งประชุมอยู่ลืมปิดเครื่อง จึงบอกปัดไปว่าประชุมอยู่ ทางนู้นก็รั้นมาว่าฟังสักนิดก็

ได้ เลยต้องตอกกลับไปว่าพูดภาษาคนไม่รู้เรื่องหรือไง บ้างครั้งก็โทรมากลางค่ำกลางคืน จะยกเลิกเปลี่ยนเบอร์ก็ไม่ได้เพราะใช้มาเป็นสิบๆปี แบบนี้จะทำอย่างไรดี หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 10:07:07 AM »

ง่ายๆครับ...น้าจอยก็ทำประกันกับเขา  ทำบัตรเครดิตกับเขา หรือซื้อไอ้ที่เขาเสนอขายมาทั้งหมดเลยครับ....

รับรองครับว่าเขาไม่โทรมากวนใจน้าจอยอีก.... คิก คิก คิก คิก

The best way to predict the future is to invent it.
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 10:07:46 AM »

บ่อยจ้ะตา ...... เซย์โนแล้วกดทิ้ง

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 10:08:14 AM »

กลายเป็นเรื่องปกติไปแล้วครับพี่จอย...เดี๋ยวนี้การขายเป็นลักษณะขายตรงกันแบบนี้แหละ

ให้บอกไปเลยครับว่า ผมขอไม่ฟัง และไม่ประสงค์ที่จะซื้อสินค้าหรือบริการ ครับ

จากนั้นก็ตอบว่า ไม่ครับ ๆๆๆๆๆๆๆๆ อย่างเดียว คิก คิก
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 10:08:43 AM »

บอกไปเลยครับว่าผมเพิ่งถูกฟ้องล้มละลายคงไม่มีโอกาสได้ใช้บริการ Grin
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 10:11:09 AM »

บ่อยจ้ะตา ...... เซย์โนแล้วกดทิ้ง

ก็มันขี้เกียจรับสายนี่ลุงปู ถ้าเป็นแบบไม่โชว์เบอร์ส่วนมาก กดทิ้ง แต่เดี๋ยวนี้มามุขใหม่ ใช้เบอร์ 02 บ้าง เบอร์มือถือบ้าง  อ๋อย อ๋อย อ๋อย

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 10:15:34 AM »

ฟ้องศาลปกครอง ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 10:17:18 AM »

ฟ้องศาลปกครอง ครับ
ศาลปกครองนี่เกี่ยวกับข้าราชการไม่ใช่หรือครับ

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 10:20:17 AM »

เจอบ่อยครับ .......... เมื่อวานก็เจอ

ตอบว่าไม่ และกดทิ้งไปเลย .............. ไม่ต้องไปเกรงใจ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 10:37:35 AM »

สงสัยอยู่เช่นกันครับ
การที่บริษัทโทรศัพท์ที่เราใช้อยู่
เอาเบอร์ไปให้พวกเหล่านั้น  รวมทั้ง
ข้อความด้วย ดูดวง ใบ้หวย เรื่องโจ๊ค  เพลงรอสาย  ข่าวด่วน
สารพัด  ที่จะโทรและข้อความเข้ามา
        โดยที่เราไม่ได้รับรู้และไม่ได้ยินยอม
เข้าใจว่ามันน่าจะเข้าข่ายการละเมิด  สิทธิส่วนบุคคลหรือเปล่าครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 10:42:49 AM »

ก็มันขี้เกียจรับสายนี่ลุงปู ถ้าเป็นแบบไม่โชว์เบอร์ส่วนมาก กดทิ้ง แต่เดี๋ยวนี้มามุขใหม่ ใช้เบอร์ 02 บ้าง เบอร์มือถือบ้าง  อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ผมก็เจอบ่อยครับ แต่ทั้งหมดเป็นเบอร์ขึ้นต้น 02

เจอบ่อยครับ .......... เมื่อวานก็เจอ

ตอบว่าไม่ และกดทิ้งไปเลย .............. ไม่ต้องไปเกรงใจ

ผมก็ใช้วิธีเดียวกัน  แต่จะฟังให้ชัดเจนก่อนว่าเขามีธุระอะไร
ปัจจุบันมีวิธีพูดอ้อม  ทำให้เสียเวลาฟังกว่าจะเข้าประเด็น  
เช่นเมื่อวานที่เจอมา  ธนาคารฯ กำลังสำรวจความคิดเห็นลูกค้า................
...คุณxxx เดินทางบ่อยไหม.........ประมาณเดือน/ปีละกี่ครั้ง...............
ในครอบครัวมีกี่คน...............ธนาคารขอเสนอ..........................  
เป็นต้นครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 10:42:59 AM »

สงสัยอยู่เช่นกันครับ
การที่บริษัทโทรศัพท์ที่เราใช้อยู่
เอาเบอร์ไปให้พวกเหล่านั้น  รวมทั้ง
ข้อความด้วย ดูดวง ใบ้หวย เรื่องโจ๊ค  เพลงรอสาย  ข่าวด่วน
สารพัด  ที่จะโทรและข้อความเข้ามา
        โดยที่เราไม่ได้รับรู้และไม่ได้ยินยอม
เข้าใจว่ามันน่าจะเข้าข่ายการละเมิด  สิทธิส่วนบุคคลหรือเปล่าครับ

ใช่ครับ  แต่เขาจะไม่ยอมบอกแหล่งที่มาของเบอร์โทรฯ
หรือจะไปพิสูจน์ว่า เขาได้เบอร์เราจากที่ไหน   ซึ่งถ้ารู้ตรงนี้ก็สามารถแจ้งความได้ครับ

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 10:54:16 AM »

ที่โอรำคาญจะเป็นพวกประกันอ่ะค่ะ แค่เท่าที่มียังจะจ่ายไม่ไหวเลย ยังจะยกเลิกบางกรมธรรม์เลย ยังจะให้ตูซื้อเพิ่มอีก แลบลิ้น

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Firing Pin
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 10:54:51 AM »

ถ้าโทรมาเรื่องทำบัตรเครดิต ผมจะบอกว่า  มีเงินสดเหลือเหลือใช้ ถ้าทำบัตรกับคุณ เงินสดที่บ้านคงทับผมตาย หายใจหายคอไม่ออกกันพอดี
ถ้าเป็นผู้ชายก็ไม่ว่างคุยครับ  แลบลิ้น
ถ้าเป็นเสียงเพราะๆหวานๆโทรมา ผมก็จะชวนมาใช้เงินด้วยกัน ตีรวนเนียน จีบ ขอเบอร์ไปเลย สุดท้ายเค้าต้องรีบวาง  Grin
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 10:55:17 AM »

ต้องกดอัดเสียง เอาไปเป็นหลักฐานประกอบ ได้มั้ยครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์