เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 10:33:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องภาพข่าวสยองๆ ครับ  (อ่าน 1987 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 10:12:46 AM »

สืบเนื่องจากช่วงนี้ผมเห็นภาพข่าวในนสพ. ฉบับหนึ่งช่วงหลังๆ

ภาพข่าวสยองๆ เช่นรูปคนตายที่โดนยิงเลือดนองพวกนี้ไม่เห็นโดนปิดหรือทำให้เบลอ(เซนเซอร์)

หรือว่าไม่จำเป็นครับ

ความเห็นผม ผมว่ามันไม่ค่อยน่าชมเท่าไหร่ครับ  ไหว้

ด้วยความเคารพครับ

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 10:16:30 AM »

สวัสดีครับ ......ผมไม่ได้อ่าน และดูหนังสือพิมพ์ประเภทนี้ นานหลายปีแล้วครับ

ถ้าอ่านผมจะดูข่าวกีฬาอย่างเดียวครับ ( ต้องขออภัยครับที่ตอบไม่ตรงประเด็นครับ )
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 10:21:20 AM »

บางฉบับก็เซ็นเซอร์... บางฉบับก็ไม่ครับ... ไม่รู้ว่าทำไมเหมือนกัน...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 10:21:42 AM »

อ่านข่าวสดทุกวัน ถ้าเป็นภาพศพ ยังเบลอๆอยู่ครับ Grin

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 10:31:08 AM »

..ผมได้รับFWD mail ภาพที่นักเรียนนนายร้อยตำรวจไปดูงานเข้าใจว่าเป็นวิชาอาชญวิทยา ไม่ต่างอะไรกับไปดูโรงฆ่าสัตว์ที่เขาชำและวัว ควาย หมู แต่มันเป็นการชำและคนในการชันสูตรหลังจากการเสียชีวิต น่าจะเป็น รพ ตำรวจ ท่านใดอยากได้ ขอเมลล์ผมหลังจอ จะFWDไปให้.. เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 10:39:22 AM »

อ่านข่าวสดทุกวัน ถ้าเป็นภาพศพ ยังเบลอๆอยู่ครับ Grin

นสพ. สีเขียวครับพี่จอย เมื่อก่อนผมก็เห็นว่าเบลอ แต่ตอนนี้ไม่แล้ว

หรือว่าไม่มีการควบคุมครับ    ไหว้

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 10:44:25 AM »

นสพ. สีเขียวครับพี่จอย เมื่อก่อนผมก็เห็นว่าเบลอ แต่ตอนนี้ไม่แล้ว

หรือว่าไม่มีการควบคุมครับ    ไหว้
ฉบับนี้ผมเลิกอ่านมานานแล้ว บางวันหน้า 1 มีพระบรมฉายาลักณษ์ แต่ดันมีรูปโป๊ดาราอยู่ในหน้าเดียวกัน อ๋อย

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 10:59:36 AM »

หนังสือพิมพ์แบบนี้ยังป่าเถื่อนอยู่   ยังไม่พัฒนาทางจรรยาบรรณ( ถ้าสะกดผิดช่วยแก้ไขให้ด้วยครับ)
ไม่ให้เกรียติผู้ตายและญาติพี่น้อง
ถ้าเป็นญาติตัวเองจะคิดยังไง   
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 11:11:18 AM »

ครับพี่เจษ ผมคิดว่าตั้งใจจะขายข่าวมากไปเลยลืมเรื่องความรับผิดชอบต่อสังคมไป

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 02:53:44 PM »

Undecided ปัจจุบันนี้สามัญสำนึกรับผิดชอบต่อสังคมของคนไทยลดน้อยลงทุกวัน Undecided

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 03:16:51 PM »

สงสัยเหมื่อนพี่โป้งเหมื่อนกันค่ะ ยืนยันเพราะดู นสพ.สีเขียว เมื่ออาทิตย์ก่อนคนขับรถก็อปปี้ตายคาพวงมาลัยก็ไม่เซ็นเซอร์เหมื่อนกัน

ญาติพี่น้องมาเห็นคงทุกข์ในความทรมานของผู้เสียชีวิต  Embarrassed
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 08:52:10 PM »

สงสัยเหมื่อนพี่โป้งเหมื่อนกันค่ะ ยืนยันเพราะดู นสพ.สีเขียว เมื่ออาทิตย์ก่อนคนขับรถก็อปปี้ตายคาพวงมาลัยก็ไม่เซ็นเซอร์เหมื่อนกัน

ญาติพี่น้องมาเห็นคงทุกข์ในความทรมานของผู้เสียชีวิต  Embarrassed

น้องเอ๋ ไม่รู้ยังจำข่าวที่ญาติของคนตายชกนักข่าวในรพ.ได้หรือเปล่า

ก็พี่แกเล่นเข้าไปโฟสใกล้ๆใบหน้าของแม่เขาขนาดนั้น สมควรโดนแล้ว^^

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 11:24:52 PM »

อ๋อยเห็นด้วยครับ...เป็นภาพโจรใจทรามโดนฆ่าตายข้างถนน ก็ยังพอรับได้ ยังน้อย ก็เป็นพอเป็นอุทาหรณ์ ให้ลูกหลาน ชนรุ่นหลัง ดูไว้ว่า หากเลือกเส้นทางโจร ต้องตายทุเรศทุรังแบบนี้
  อ๋อยวันนี้ สดๆ ทีวีช่องนึง ออกข่าว "โจรใต้ ซุ่มโจมตี จนท.ตัดศีรษะทิ้งคลองน้ำ" ว่ากันซะละเอียดยิบ มันคงสะใจของของเขียน+ผู้ประกาศ ...แต่ มันขัดหูขัดตา ผู้ชมผู้ฟังอย่างผม ...ไม่สมควรอย่างยิ่งครับ...บางอย่าง ไม่ควรพูด ไม่ควรวิจารณ์ ...พูดขายข่าว เอามัน ยัดเยียดความคิดความเห็นของผู้ประกาศสู่ผู้ฟัง ...ไม่ควรอย่างยิ่งครับ

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 07:46:07 AM »

จริงอย่างพี่ว่า...
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 10:07:47 AM »

จริงอย่างพี่ว่า...
วงสวิงสวยครับท่าน เยี่ยม

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์