เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 07:30:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำใมไม่ค่อยพูดถึงปืน S&W เลยครับเห็นมีแต่ Glock/Colt/Cz/Barretta  (อ่าน 8700 ครั้ง)
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 06:36:20 PM »

ผมเองกระบอกแรก ก็สมิท ลูกโม่ครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 06:57:20 PM »

อยู่ที่ความชอบนะครับคุณเกียรติ  แล้วแต่ว่าจะชอบแบบไหน สุดท้ายมันก็คือปืนของเรา Wink ลูกโม่ สมิธฯ นำโด่มาอยู่แล้ว ส่วนแบบแม็กฯก็ว่ากันตามสไตล์ของแต่ละคนว่าชอบยี่ห้อไหน  Cheesy

ในปืนลูกโม่... ก้อของมันดีอยู่แล้วครับ ที่พูดถึงเลยในแง่เป็น Bench Mark สำหรับอ้างอิง...

ส่วนในปืนออโต้... มันก็เป็นปืนมาตรฐานข้างเอวตำรวจไทยอยู่ตั้งแต่สมัยมีปืนโครงการฯ เดี๋ยวนี้ก็มีตำรวจยืนอยู่ข้างถนนฝากชีวิตไว้กับออโต้สมิธตั้งแยะครับ... ออกไปนอกบ้านลองสอดส่ายสายตาดู... ฮา

แต่ที่หลายคนติ... ไม่ใช่ปืนไม่ดีครับ เขาติกันทำนองว่าจับไม่ถนัดกับไกล้วงลึกหนีบนิ้ว ต่างหาก... มันก็มือใครมือมันครับ คนที่จับถนัดเขาก็ชอบใจของเขา...

เนี่ย... ถ้าบังคับให้เลือกระหว่า US Army M.9 เบอเร็ตต้า 92FS กับ 5906 นายสมชายว่าสมิธจับถนัดกว่าครับ... แถมยัง Slide บางกว่าเสียด้วย...

ทั้งสองกระบอกนี่"เก๋า"ไม่แพ้กันครับ
ตำรวจที่แอลเอหลายๆคนก็ยังพกปืนออโตยี่ห้อสมิทติดเอวอยู่ ไม่ใช้ตำรวจที่ยืนข้างถนนธรรมดานะครับ แต่เป็นตำรวจที่มาคอยดูแลประธานาธิปดีบุช หรือผู้นำต่างชาติที่มาแอลเอ ผมไม่ทราบว่าเขาใช้กระสุนขนาดอะไร ไม่กล้าถามครับผม

ว้า แย่จัง  นึกว่าจะได้ทราบว่าเค้าใช้กระสุนขนาดไหน Cheesy

To
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 07:08:17 PM »

กระบอกแรกของผมเมื่อกว่าสิบปีที่แล้ว...  Grin
หลังจากนั้นดูดยี่ห้ออื่นตามมาอีกหลายกระบอกครับ

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 07:58:28 PM »

เพราะว่าถ้าเวลาเราพูดถึงลูกโม่เราจะนึกถึงสมิธก่อนเพื่อนและคนใช้สมิธก็เยอะกว่าเพื่อนแต่ถ้าไม่พูดถึงลูกโม่เราก็มักนึกถึงยี่ห้ออื่นๆก่อนเสมอยกเว้นเราจะเริ่มพูดว่าด้วยปืนสมิธเป็นรุ่นๆเฉพาะเจาะจง

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 08:43:04 PM »

สมิธ เป็นปืนที่มีรุ่นปืนที่อยู่ในสายการผลิตมากที่สุดในโลกเฉพาะ บนเว็ป มีมากกว่า 84 รุ่นแล้ว ยังมีรุ่นย่อยอีกหลายรุ่น ยังมีรุ่นแต่งพิเศษ พวก PC อีกหลายรุ่น ที่ไม่ได้ปรากฎบนเว็ปยังไม่นับรุ่นที่เลิกผลิตไปแล้วอีก เป็น ร้อยรุ่นเลยทีเดียว ไม่ได้พิมพ์ผิดครับ เพราะ โรงงานสมิธ สามารถผลิต ในรุ่นต่าง ๆ ได้ในจำนวนน้อย ได้อย่างรวดเร็ว

โรงงานผลิตปืนของ สมิธ แบ่งการผลิตออกเป็นส่วน ๆ แล้วนำมาประกอบกัน ในบางช่วง สมิธ ออกปืนใหม่เกือบทุกอาทิตย์เลยทีเดียว โดยเฉพาะ ปืนลูกโม่ ที่มีการเปลี่ยนโลหะที่ใช้ทำ ขนาดความยาวลำกล้อง หรือ ตกแต่ง แล้วก็เปลี่ยนชื่อเรียก โดยมีการใช้ โครงปืน และ กลไกภายในร่วมกัน ส่วนปืน ออโต สมิธ ก็มีทั้งที่ออกแบบเอง และ นำแบบของคนอื่นมาผลิต ซึ่งที่กำลังโด่งดังอยู่ตอนนี้คือ SW 1911ที่ออกมากว่า 4 รุ่นหลัก และ กว่า 20 รุ่นย่อยเลยทีเดียว มากกว่า โรงงาน โคล์ท เองเสียอีก

สมิธ เป็นบริษัทผลิตปืนที่ผลิตปืนเอาใจลูกค้าครับ ลูกค้าต้องการอะไร สมิธทำออกมาขายหมด โครงโพลิเมอร์ ก็มี โครงโลหะ ก็มี ทั้ง สแตนเลส และ อัลลอยด์ โดยเฉพาะ สแตนเลส มีทั้งสีเงินของ สแตนเลสเอง และ สีดำ ให้เลือกซื้อหากันได้ตามชอบเลยครับ และทำท่าว่าจะมาแรงในรุ่น 1911 เพราะ มีรุ่นมากมายให้เลือก ไม่ต้องกลัวว่า จะไม่มีรุ่นที่ลูกค้าต้องการ
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 10:42:55 PM »

ต้องบอกว่าปืนดีมากปัจจุบันใช้ M10-5ลำกล้อง3นิ้ว Cheesy
LIM 4
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 06:02:12 AM »

ติดกล้อง Dr. ซะเลย แจ่มจริง มีใครจะมายิง IPSC ลูกโม่มั่งเปล่า Grin Grin Grin Grin เอ้าขอเสียงหน่อยยยยยยยยยยยย Grin Grin Grin Grin Grin

รับรองเงียบยังกับป่าช้า Grin Grin
  ผมยิงด้วยครับ   แต่   รอซื้อปืนก่อนนะ   Grin Grin Grin Grin
นายป๋อง
...ครูไม่ใหญ่...
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 10:04:43 AM »

...ขอเสนอความคิดเห็นครับ.....

....ถือโอกาสนี้ ขอดู ออโต้สมิธฯ ทุกรุ่น ทุกขนาด ที่สมาชิกมีอยู่ ดีไหมครับ....

....ขออภัยสำหรับลูกโม่ครับ เพราะเคยเห็นรวมพลกันในเวบนี้แล้ว มีเยอะมาก คิดว่าคงลงมาหมดทุกกระบอกแล้ว... หลงรัก หลงรัก

ของผมมีตัวเดียว อันเดียวครับ... Grin Grin

K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 10:28:20 AM »

Cheesy สำหรับผมลูกโม่ยกให้ S&W ไม่ใช่ว่ายี่ห้ออื่นไม่ดีน่ะครับเป็นความชอบส่วนตัวอ่ะครับ ไกเยี่ยม กระบอกแรกของผม S&W M14 ครับ เอาไว้ยิงเป้าซ้อมมือ ยิงแข่งบ้างถ้ามีเวลา สนุกสนานครับ รักจริง ๆ กระบอกเนี๊ย Cheesy

CyberMan
สมาชิกลำดับที่ 75
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 11:06:43 AM »

โดยส่วนตัวผมชอบสมิธฯ ทั้งลูกโม่และออโต้ ปืนกระบอกแรกที่ซื้อเป็น 5906TSW ตามด้วย 686-5 ครับ  Wink

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 12:30:30 PM »

ถ้าพูดถึงความนิยมสูงสุด ลูกโม่ต้องยกให้ สมิธ เท่านั้นครับ ครองตลาดมาเป็นร้อยปี

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 02:09:02 PM »

ติดกล้อง Dr. ซะเลย แจ่มจริง มีใครจะมายิง IPSC ลูกโม่มั่งเปล่า Grin Grin Grin Grin เอ้าขอเสียงหน่อยยยยยยยยยยยย Grin Grin Grin Grin Grin

รับรองเงียบยังกับป่าช้า Grin Grin
ผมยิงด้วยครับ แต่ รอซื้อปืนก่อนนะ Grin Grin Grin Grin

ขอบคุณครับ ฟาร์มจระเข้รอบนี้มียิง ลูกโม่ IPSC 4 อาจถึง 5 คน ใครอยากดูว่าลูกโม่ยิง IPSC ได้อย่างไรมาดูได้เลยครับ สนุก มันส์ ไม่แพ้ออโต้ครับ

มีพี่สิงห์อุดร คุณชลติด คุณDA และผม แต่อาจมีท่านอื่นอีกแต่ไม่แน่ใจ แต่แปลก แตกต่างจากยิงออโต้แน่นอน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Jarnoi
มองไกล ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 04:23:00 PM »

S&W ลูกโม่คือปืนในดวงใจผมครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 04:54:50 PM »

ใครว่า เซมิออโต.ฯ สมิธฯ ไม่เจ๋ง....ครับ.........ผมใช้อยู่...กระบอกนี้ยิงมันส์สุด ๆ ไม่เคยทำให้ผิดหวัง............แต่เมื่อวานเอาออกมาล้าง สไลด์ ถอดวางไว้บนโต๊ะ...เกิดอะไรไม่ทราบ...กลิ้งตกโต๊ะ....มีรอยถลอกที่ปลายสไลด์หน่อยนึง.....เล่นเอาผมคิดหนักเลยครับ.........มีรอยตำหนิซะแล้ว...ท่านใดพอทราบวิธีลบรอยนี้บ้างครับ...เป็นสไลด์เหล็กรมดำ...ครับ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2006, 05:02:18 PM โดย SPOONNER » บันทึกการเข้า
พราน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 05:39:19 PM »

ใครว่า เซมิออโต.ฯ สมิธฯ ไม่เจ๋ง....ครับ.........ผมใช้อยู่...กระบอกนี้ยิงมันส์สุด ๆ ไม่เคยทำให้ผิดหวัง............แต่เมื่อวานเอาออกมาล้าง สไลด์ ถอดวางไว้บนโต๊ะ...เกิดอะไรไม่ทราบ...กลิ้งตกโต๊ะ....มีรอยถลอกที่ปลายสไลด์หน่อยนึง.....เล่นเอาผมคิดหนักเลยครับ.........มีรอยตำหนิซะแล้ว...ท่านใดพอทราบวิธีลบรอยนี้บ้างครับ...เป็นสไลด์เหล็กรมดำ...ครับ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่ต้องไปทำอะไรมันหรอกครับคุณSPOONNER Grinรอยประสบการณ์ขลังดีครับ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์